ไม่เก่งซักที (ใครมีเทคนิคช่วยสอนผมที)

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
nattapol3357
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 4300

Re: ไม่เก่งซักที (ใครมีเทคนิคช่วยสอนผมที)

โพสต์ โดย nattapol3357 »

ทุกครั้งที่ปั่น หยุดปั่น ปั่นไม่ไหวแล้วเพราะอะไร เหนื่อย หายใจไม่ทัน หอบ จะเป็นลม
หรือว่าเจ็บ ปวด เมื่อย ชา ตะคริว มันไม่เหมือนกันครับควรแก้ให้ถูก

สำหรับผมแนะนำสำหรับการออกกำลังทุกอย่าง ที่สำคัญมากๆคือ
ข้อแรก วอร์มอัพ และ ยืด ให้เพียงพอก่อนออกกำลังทุกครั้ง ข้อนี้ทำง่าย
อีกข้อคือ เริ่มช้าช้าครับ สำคัญมาก คนที่ชอบวิ่งด้วยจะเข้าใจดี ข้อนี้พูดง่ายแต่ทำยากครับ :lol:
มือใหม่ ปั่นลดพุงคร้าบ
รูปประจำตัวสมาชิก
Giman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-1465449
team: แหลมสิงห์ จันทบุรี
Bike: Cannello4.8 , Mongoose Argus 4.9(Fat Bike)
ตำแหน่ง: ขลุง จันทบุรี
ติดต่อ:

Re: ไม่เก่งซักที (ใครมีเทคนิคช่วยสอนผมที)

โพสต์ โดย Giman »

15 วินาที แล้วคูณ 4 จะได้รอบขา ได้ความรู้มากเลยครับ แต่ แล้วทำไมถึงปั่นจักรยานเสร็จจึงต้องรีบอาบน้ำด้วยอ่ะครับ ปกติผมจะนั่งพักประมาณ10-15 นาทีอ่ะครับ ถึงจะไปอาบน้ำ :shock:
อั่นแน่...อั่นแน่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”