คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนมิถุนายน 2552

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
jumboa2005
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3354688
team: แค่....ผ่านมา เลยแวะลั๊นลา
Bike: สีนิลลูกพ่อ

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนมิถุนายน 2552

โพสต์ โดย jumboa2005 »

รีบเปลี่ยนซะครับ ราคาขึ้นแล้ว แต่ไงๆ ใบ hope สีแดง ผมเก็บไว้ให้คุณเอแล้ว 1 ชุดครับ

เง้ออออออออออ...... มีลูกรับ-ส่งที่เข้าขากันมาก ถัง กับพี่วีนเนี่ย...แต่มันสวยจริงๆนะๆไอ่ใบhope สีแดงเนี่ย แอบเข้าไปดูลิงค์พี่วีนหลายทีแร่ะ เด่วก่อน รอจบงานก่อน โดนแน่

quote="ลูกมะกรูด"]สวัสดีค่ะ แหม...รู้สึกว่าไม่ได้เข้ามาดูบอร์ดสัมมากรแค่ 1 อาทิตย์เอง แต่รู้สึกว่าบอร์ดเคลื่อนไหวเร็วมากๆค่ะ
ช่วงนี้ในบอร์ดคึกคื้นกันดีจังเลยนะ สมาชิกเยอะมากๆเลยค่ะ เห็นแล้วอยากออกไปปั่นรถเล่นด้วยจังเลยค่ะ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะค่ะ[/quote]

เมื่อวันเสา แว่วๆได้ยินเสือกระดิ่ง ว่า จะถอยGiant ที่ร้านพี่ยุทธ ให้ครายปั่นหว่า ว่าที่เจ้าของรุ้แล้ว ไปตามเอากับเสือกระดิ่งเลยคับ
ไฟล์แนบ
pppp_resize.jpg (73.57 KiB) เข้าดูแล้ว 1382 ครั้ง
อัพรถไม่มีเปลือง อัพเด็ก มีแต่เรื่อง.....ไม่รถเก๋ง ก็คอนโด.... :D
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนมิถุนายน 2552

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

jumboa2005 เขียน: เง้ออออออออออ...... มีลูกรับ-ส่งที่เข้าขากันมาก ถัง กับพี่วีนเนี่ย..
ลูกนี้ผมโดนมาเยอะครับ :mrgreen:
jumboa2005 เขียน:เมื่อวันเสา แว่วๆได้ยินเสือกระดิ่ง ว่า จะถอยGiant ที่ร้านพี่ยุทธ ให้ครายปั่นหว่า ว่าที่เจ้าของรุ้แล้ว ไปตามเอากับเสือกระดิ่งเลยคับ
ผมก็ได้ยินนะ :mrgreen: :mrgreen:
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
dech@smk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8064542
Bike: เป้าหมายคือ Pivot

โพสต์ โดย dech@smk »

ช่วงนี้กลับมาครึกครื้นดีกันจริงๆครับ มีทั้งสมาชิกใหม่และเก่า ดูแล้วเดี๋ยวนี้แน้นปั่นกันแบบเที่ยวไปกินไปไม่ทิ้งกันตามแบบฉบับสัมมากร เห็นแล้วอยากประกอบรถเสร็จไวๆจัง แต่คงอีกสักพักไม่น่าจะเกินสองเดือน ประกอบเสร็จแล้วต้องรักษาโรคกระเพาะอีกสองสัปดาห์(อดมื้อกินมื้อมานาน) หายจากโรคกระเพาะแล้วต้องซ้อมอีกสองอาทิตย์ ยังไงก็อยากให้ทันทริปประเพณีของกลุ่มสมุทรปราการกับกลุ่มเกาะโพธ์ปีที่แล้วยังติดใจไม่หายเลยครับ
Tigerween
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-66-999-66
team: @สัมมากร MTB@
Bike: Salsa Moto Rapido, 2014 Surly Moonlander

โพสต์ โดย Tigerween »

เก๋ สัมมากร เขียน::mrgreen: ถังหาเหยื่อมาได้อีกคนนึงแล้ว...เสียดายจังอาทิตย์หน้าไปปั่นด้วยไม่ได้
ต้องไปตจว.จ๊ะ
ยังกับรู้เลย ว่าอาทิตย์หน้า ผมเตรียมติดใบไป ให้เสือกระดิ่งจัดการเปลี่ยนให้ ของเก่าขาย เพิ่มอีกนิดหน่อย เทพครับ
(บริหารจัดการให้เสร็จเรียบร้อยครับ)

ไม่ต้องห่วงนะครับ พี่น้องสัมมากร อะไหล่ที่ผมปล่อยออกไปให้กับกลุ่ม รับรองถูกกว่าที่อื่นๆ แน่นอน ใครซื้อไปแล้วเจอที่ไหนถูกกว่า ผมเลี้ยงไข่กระทะในสัมมากร ฟรี 2 อาทิตย์ติดกันครับ
:lol:
jumboa2005 เขียน:รีบเปลี่ยนซะครับ ราคาขึ้นแล้ว แต่ไงๆ ใบ hope สีแดง ผมเก็บไว้ให้คุณเอแล้ว 1 ชุดครับ

เง้ออออออออออ...... มีลูกรับ-ส่งที่เข้าขากันมาก ถัง กับพี่วีนเนี่ย...แต่มันสวยจริงๆนะๆไอ่ใบhope สีแดงเนี่ย แอบเข้าไปดูลิงค์พี่วีนหลายทีแร่ะ เด่วก่อน รอจบงานก่อน โดนแน่
ครับสีแดงสวยสุดๆ ผมเองเมื่อไรเปลี่ยนดุมเป็นหกรู โดนด้วยครับ เตรียมไว้แล้ว
paak เขียน:- ฮึๆๆ เก็บภาพรถตอนแรกให้ดีๆนะครับ เพราะถ้าเล่นจักรยานแล้วได้ใกล้ชิดกับ "อีตาคนนั้น " เผลอแป็บเดียว จะจำไม่ได้เลยว่าตอนแรก รถหน้าตาเป็นยังไง :twisted:

ก็นะ รักจะเล่นแล้ว อันไหนที่เค้าว่าดีเราก็ต้องหามาใช้บ้าง เป็นเรื่องธรรมดา ;)

- พี่ตู่ผมจองดิส XTต่อนะ เมื่อคืนฝันว่า พี่จะอัพเป็น XTR Groupset เพื่อให้เข้ากับจานหน้า :twisted: ในฝันบอกเร็วๆนี้ด้วย :lol:
ผมว่า ให้ตู่เปลี่ยเป็น XT กรุ๊ป จะจ่ายน้อยกว่า จริงมั้ยตู่ :lol: :lol: :lol: :lol:
dech@smk เขียน:ช่วงนี้กลับมาครึกครื้นดีกันจริงๆครับ มีทั้งสมาชิกใหม่และเก่า ดูแล้วเดี๋ยวนี้แน้นปั่นกันแบบเที่ยวไปกินไปไม่ทิ้งกันตามแบบฉบับสัมมากร เห็นแล้วอยากประกอบรถเสร็จไวๆจัง แต่คงอีกสักพักไม่น่าจะเกินสองเดือน ประกอบเสร็จแล้วต้องรักษาโรคกระเพาะอีกสองสัปดาห์(อดมื้อกินมื้อมานาน) หายจากโรคกระเพาะแล้วต้องซ้อมอีกสองอาทิตย์ ยังไงก็อยากให้ทันทริปประเพณีของกลุ่มสมุทรปราการกับกลุ่มเกาะโพธ์ปีที่แล้วยังติดใจไม่หายเลยครับ
เร็วครับ เดช ประกอบเสร็จไวๆ เด๋วไปลงแทรกกันนะครับ ขาดตัวไหนบอกครับ เผื่อมีราคานักเลงครับ
Ja_cK@SMK เขียน:ยินดีต้อนรับครับเสือนิว........ยังไงอยู่กับถังได้เสียเงินแน่นอนครับ ไม่ต้องห่วง
ยินดีต้อนรับเสือแจ๊คครับ เอ... หน้าตาเป็นไงแล้ว ผมลืมมมม :lol: :lol: :lol:
"ขายถูกเข้าว่า รวยช้าชั่งมัน"
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

พี่วีน "ความหวัง 8" " กับ "ความหวัง 7" " ราคาเป็นไงบ้างพี่

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
team: สัมมากร MTB
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

กำ...พี่วีนเล่นแซวกันแบบนี้เลย 555
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
team: สัมมากร MTB
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

เซงๆๆ ซื้อ28 ดันออก26
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
Tigerween
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Salsa Moto Rapido, 2014 Surly Moonlander

เซ็งเป็ด ซื้อ 78 ดันออก 26 ผิดไปสองตัวเอง :lol:
Tigerween
ขาประจำ
ขาประจำ

SLR ลอยหายไปในพริบตา กะถูกรางวัลที่หนึ่งนะเนี่ย

รูปภาพ

ใครยังไม่ทราบผลบ้าง

รูปภาพ
BeeR`zA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-0257512
team: -
Bike: MeRiDA HFS 4000+ReD Manitou MrD

โพสต์ โดย BeeR`zA »

ได้ XO มาแล้วครับคุณถัง หา TriggerX9 ซะเซงแล้วกลับมาใช้มือบิดไปพลางๆ

รูปภาพ
Tigerween
ขาประจำ
ขาประจำ

paak เขียน:พี่วีน "ความหวัง 8" " กับ "ความหวัง 7" " ราคาเป็นไงบ้างพี่
ใบเจ็ด ได้ราคาเท่าใบหก
ใบแปด แพงกว่าใบเจ็ด ประมาณ 3-4 ร้อยครับ

ส่วนราคาถามถัง ตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของ TigerWeen ได้ตลอด 24 ชั่วโมงครับ
dech@smk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8064542
Bike: เป้าหมายคือ Pivot

โพสต์ โดย dech@smk »

พี่วีน ผมขาดจานหน้าอยากได้racefaceครับหรือพี่วีนมีแนะนำไหม
Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom Bike
Bike: Gary Fisher Advance 08, Trek 1500 SLR, Java Limited Mini

โพสต์ โดย Fisher »

พี่เดช เป็นไงบ้างพี่ นิ้วหายยัง แล้วไหงเป็นโรคกระเพาะต่อได้เนี่ย หายเร็วๆ นะพี่

โหยย Trek 4400 ได้มาราคานั้นถือว่าสุดยอด ยินดีกับเสือนิวด้วยนะ รถสวยดี
ชอบสีมันจริงๆ สวยๆ อยู่กับอ.ถังได้ของดีแน่นอน แต่อย่าลืมหมวกน่อ อันตราย
ปั่นแบบไม่มีหมวกเนี่ย
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

Ja_cK@SMK เขียน:เซงๆๆ ซื้อ28 ดันออก26
ผมก็เซ็งเหมือนกันครับไปเล่น 62 แต่ดันออก 26 ซะอีก น่าจะซื้อสลับเลข ถ้าถูกมาได้จานหน้าXTเลยนะเนี๊ยะ เสียดายจัง งวดหน้าเอาใหม่ :lol:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

- อีกนิด นะครับพี่วีน อีกนิด ตอนนี้บอกกับตัวเองว่า อีกนิด :twisted: เห็นเค้าว่าเบาบ้างล่ะ สวยบ้างล่ะ...อีกนิด 8-)

- นี่ตกลง โรคกระเพาะนี่ พี่เดชเป็นจริง หรือ เล่นมุขเนี้ย (สงสัยไม่ยอมกินยาลดกรดที่หมอให้แน่ๆ :twisted: ) หรือว่าเครียดลงกระเพาะ เพราะอะไหล่รถยังไม่เป็นคัน

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”