Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย california »

สวัสดีครับ อ.ต่อ อาจารย์สอนหนังสืออยู่จ.ตาก เหรอครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำเรื่องกระดิ่ง ดูแล้วคลาสสิคดีครับ
ผมก็สนใจนะครับแต่คงต้องรอให้มี Cruiser Bike ทีเป็นแฮนด์ชุบโครเมี่ยมเงา ๆ น่าจะเข้ากันได้ดีกว่า ถึงตอนนนั้นคง
ต้องรบกวน อ.ต่อ ช่วยซื้อให้แน่นอนครับ อาจารย์มี link อื่นที่รวมรถที่สะสมอยุ่มั้ยครับ พอดีผมไม่ได้เล่น Facebook
เลยเปิดดูไม่ได้น่ะครับ ถ้ามีรบกวนช่วยส่งให้ด้วยครับ ชอบดูรถงาม ๆ โดยเฉพาะ Cruiser Bike
ต้นArea51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839359914
team: 1014Chiangmai
Bike: Bicycle
ตำแหน่ง: nanfudesign.blogspot.com
ติดต่อ:

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย ต้นArea51 »

:mrgreen: เชื่อมเองกันเลยครับ :mrgreen:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=386901
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

สวัสดีครับคุณต้นArea51 ก่อนอื่นขอกด LIKE ให้หลาย ๆ ครั้งเลยครับ นาน ๆ จะได้เห็น Custom Lowrider งาม ๆ และที่
สำคัญ Made In Thailand โดยฝีมือคนไทย ผมขอชื่นชมในความคิดสร้างสรรค์ + ฝีมือ + ความใจเย็น ที่ชอบมากคือเป็นสีดำ
แล้วก็ Air Brush รูปหัวกระโหลก เพิ่มความดุดัน ขอบคุณครับที่นำมาแชร์ให้ได้ชมกัน
ต้นArea51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839359914
team: 1014Chiangmai
Bike: Bicycle
ตำแหน่ง: nanfudesign.blogspot.com
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ต้นArea51 »

:lol: :lol: ขอบคุณครับ ชอบสีดำเหมือนกันเลยครับ :mrgreen:
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออนุญาต Web Master นำ Link เกี่ยวกับ Cruiser Bike ที่ญี่ปุ่นมาแชร์ให้ชมกันนะครับ เจตนาแค่อยากให้เพื่อนสมาชิก
ได้ชมภาพ Cruiser Bike ของคนญี่ปุ่นบ้าง เผื่อนำมาเป็นแนวทางในการแต่งรถได้ หากผิดกฎกติกาของทางเว็บผมต้องขออภัย
ไว้ล่วงหน้าด้วยครับ

ลองเข้าไปชม Cruiser Bike เท่ห์ ๆ สวย ๆ ของคนญี่ปุ่น ตรง Monthly archive ด้านซ้ายลองคลิกไล่ลงไปดูเรื่อย ๆ นะครับ
ดูแล้วตาร้อนเลยครับ

http://noisbike.blog74.fc2.com/blog-dat ... #container
ultraman13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855216869
Bike: DAHON CLASSIC ,NEO BIKE ,CRUE CER, PEUGEOT

โพสต์ โดย ultraman13 »

หวัดดีครับพี่ พอดีไปคอนหวันเพิ่งกลับมาถึง รูปเดี๋ยวส่งให้ดูทางเมล์ลได้ป่าวครับ ไงก้อรบกวนขออีเมล์ลด้วยละกัน ส่งมาทางพีเอ็มก้อได้นะครับหรือในกระทู้ก้อได้นะครับ
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Me , Myself & I
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

โพสต์ โดย แป๊ะปากน้ำ »

สวัสดีครับ ถามคอ cruiser หน่อยครับ ผมไปเจอมาคันนึงยี่ห้อ Mustang สีดำ ล้อ 26" มีบังโคลนหน้า-หลังเหมือนมอเตอร์ไซค์ฮาร์เล่ย์ ลองขี่ดูแล้วล้อหน้าดุ้งนิดๆ ไม่ทราบว่าราคาค่าตัว 5พันสี่ นี่น่าเล่นมั้ยครับ 8-)
nO bICYCLE nO cRY
ultraman13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855216869
Bike: DAHON CLASSIC ,NEO BIKE ,CRUE CER, PEUGEOT

โพสต์ โดย ultraman13 »

ต้องอยู่ที่ว่าเราชอบมันหรือป่าว ถ้าชอบ ในความเป็นครุยเซอร์ ความคลาสสิค ส่วนยี่ห้อก้อถือว่าใช้ได้นะครับ แต่ทีผมมีอยู่ ตอนนี้ 8 คัน เพราะแต่ละคันรูปร่างความคลาสสิคไม่เหมือนกันครับ ส่วนยี่ห้อที่ผมมีนะ ก้อเปนยี่ห้อธรรมดาๆ ครับ แต่ที่ชอบก้อเพราะทรงแต่ละรุ่นมันคลาสสิคไม่เหมือนกันครับ
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

ultraman13 เขียน:ต้องอยู่ที่ว่าเราชอบมันหรือป่าว ถ้าชอบ ในความเป็นครุยเซอร์ ความคลาสสิค ส่วนยี่ห้อก้อถือว่าใช้ได้นะครับ แต่ทีผมมีอยู่ ตอนนี้ 8 คัน เพราะแต่ละคันรูปร่างความคลาสสิคไม่เหมือนกันครับ ส่วนยี่ห้อที่ผมมีนะ ก้อเปนยี่ห้อธรรมดาๆ ครับ แต่ที่ชอบก้อเพราะทรงแต่ละรุ่นมันคลาสสิคไม่เหมือนกันครับ
ขอบคุณคำตอบของคุณ ultraman13 มากครับ :) ผมว่าทรงคลาสสิคแบบครุยเซอร์นี่แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนจริงๆ เดี๋ยวออกไปดูที่ร้านก่อนว่ายังอยู่รึเปล่า :mrgreen:
california
ขาประจำ
ขาประจำ

แป๊ะปากน้ำ เขียน:สวัสดีครับ ถามคอ cruiser หน่อยครับ ผมไปเจอมาคันนึงยี่ห้อ Mustang สีดำ ล้อ 26" มีบังโคลนหน้า-หลังเหมือนมอเตอร์ไซค์ฮาร์เล่ย์ ลองขี่ดูแล้วล้อหน้าดุ้งนิดๆ ไม่ทราบว่าราคาค่าตัว 5พันสี่ นี่น่าเล่นมั้ยครับ 8-)
สวัสดีครับคุณแป๊ะปากน้ำ Mustang ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกับรถยนต์นี่น่าสนใจทีเดียว เพราะเป็นรถสัญชาติอเมริกัน ส่วนเรื่องราคาขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ
ถ้าใจชอบ ดูแล้วว่าใช่และคิดว่าได้ใช้ให้คุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไป สำหรับผมว่าก็ OK แล้วครับ ที่สำคัญอย่าลืมต่อรองราคาด้วย ยังไงถ้าถอยมาแล้วนำรูป
มาแชร์ให้ชมกันด้วยนะครับ
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ :D
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูแล้วสร้างสรรค์ดีสำหรับชาว Cruiser Bike เลยนำมาฝากครับ สามัคคีกันไว้ดีครับ

[youtube]mt1jAlIymjc&feature=endscreen[/youtube]
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

รูปภาพ
ถ้าคุณไม่เคยขี่สามล้อเลยคงต้องใช้เวลาซักพักในการทำความคุ้นเคยเพราะความรู้สึกจะแตกต่างจากสองล้อมาก Schwinn Town and Country เป็นรถที่เน้นความสบายและเรียบง่าย

ค่อยๆคลานไป อยากหยุดก็หยุด อยากซื้ออะไรก็ซื้อ โยนใส่ตะกร้าหลังแล้วก็ค่อยๆปั่นกลับบ้าน สบายสุดๆ :mrgreen:

ในการขึ้นเขาสามล้อจะได้เปรียบกว่าจักรยานสองล้อ ขอเพียงเลือกจานที่อัตราทดต่ำพอให้ควงขาไปได้เรื่อยๆก็ไปได้แล้ว เพราะไม่ต้องห่วงเรื่องบาลานซ์ แถมหยุดแล้วก็ไม่ต้องขาแตะพื้นด้วย ก็เลยหยุดกินอะไรบนอานแล้วก็ควงขาไปต่อได้เลย :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”