ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

ผู้ดูแล: เฮียม้อ

กฏการใช้บอร์ด
จุดประสงค์ - เปิดกลุ่มเพื่อเป็นที่พบปะพูดคุย ของคนที่ชื่นชอบการใช้จักรยาน นัดปั่น ออกทริป สนับสนุนการใช้จักรยานในกิจกรรมต่างๆ

ผู้ดูแลบอร์ด - นายบุญชัย ภัทจารีสกุล เลขที่100/18-19 ม6 ถนนบางขุนเทียน-ชายทะเล แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม โทร08-1811-9930
รูปประจำตัวสมาชิก
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

โพสต์ โดย Rocky_Game »

โม่ ผมคือหนึ่งในคนที่คุณเอาข้อความที่ผมเขียนไว้ใน Facebook ไปโพสต์ไว้ในห้องที่คุณทำโดยไม่ได้คิด แต่มันได้เกิดความเสียหาย ถ้าคุณตั้งใจที่จะขอโทษจริงๆ ผมต้องการให้คุณไปโพสต์ขอโทษว่า "คุณทำไปโดยความสนุก ไม่ได้คิด ซึ่งทำให้เกิดความเสียหาย และขัดใจกันกับ พวกท่านและ Coffeebike" ไว้ที่ห้องชั้น 4, ตะบันหมาก และศิลปากร หรือห้องไหนก็ตามที่คุณไปโพสต์ไว้ เพื่อให้เรื่องมันจบลงไปได้ด้วยดี

หวังว่าผมคงไม่ได้ขอคุณมากไปนะ พวกผม Coffeebike ทุกคนรออ่านอยู่ คุณก๊อปปี้ข้อความที่ผมเขียนไว้ให้ไปโพสต์ได้เลย อย่าให้ผมหรือพวกเราต้องจัดการกันเอง
KAMENRIDER
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-866-8528
team: CHAM SQ / CoFFee BiKe CuLb by เฮียงม้อ เชิญยิ้ม
Bike: MERIDA Matt TFS 500D (Battle HOPPER) / TIGER BY MARAWUTI ( รถถัง ) / OYAMA DOLPHIN / TREK 2.3 ( Red rider )
ตำแหน่ง: 426/7 ถ.สี่พระยา แขวง มหาพฤฒาราม เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

Re: ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

โพสต์ โดย KAMENRIDER »

ถึงผมจะเป็นคนที่กวนตีนนะ แต่สำหรับไอ้เหี้ยนี้ เจอข้างนอกเมื่อไรมึงโดน กูไม่ต้องอาศัยพวกกูด้วยซ้ำ กูต้องการให้มึงใช้ชีวิตในความหวาดกลัว ให้มันสาสมกับสิ่งที่มึงทำ ให้สมกับความปากเก่งของมึง ผมชอบครับ คนแบบนี้ ปากเก่งแบบนี้ ผมชอบพลิกแผ่นดินหามึงยังเจอ ระแวงระวังในสิ่งที่มึงทำดีๆละกัน ไอ้สัด
ขอรองบาทราชวงศ์พงศ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย

ข้าพระพุทธเจ้า จะยอมตายเพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดี และขอเป็นข้าพระบาททุกชาติไป ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
salardin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CoffeeBikeClub
Bike: La BlackLine (Black Rider) , Merida Speeder T2

โพสต์ โดย salardin »

ถ้าข้องใจ ตัว ตัว กับ ผมได้ ตราบใดที่ คุณยังไม่สำนึก ผมก็พร้อมที่จะกระทืบคุณทุกที่ ที่ เจอคุณ
It my team Coffeebikeclub***** เพื่อนเลือกผมว่าไอ้ 18 ล้ออยากหลบลมตามหลังมา****** สัจจธรรม มันอยู่ที่ขาไม่ใช่ยี่ห้อ ด้วยน้ำหนัก 130 กก. ใกล้ไกลจบทุกทริป
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 89 77 150
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

โพสต์ โดย coolmaker »

ไอ้เด็กนี่ เวลาจะฆ่ามันเอง ทำเรื่องห่าอะไรมาหลายเรื่อง

ไม่เคยสำนึกจดจำ แล้วดันเจอประเภทไม่สั่งสอน

แล้วดันให้ท้ายสนับสนุน บอกว่ามันทำถูกแล้ว สังคมแมร่งถึงทราม

และ ไอ้ข้อมูลที่มันเอาออกมาเผยแพร่ คือ ความจริงในใจพวกกูร

ที่ไม่ว่าจะพูดในนี้ หรือ พูดข้างนอก

ก็ยังยืนยันว่าพวกกูรคิดเยี่ยงนั้นจริงๆ สำหรับคนบางคน ไม่ได้เหมารวม

ถ้าไม่เข้าใจ รับไม่ได้ ไม่รู้จักแยกแยะ...ก็ช่างแมร่งประไร
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

โพสต์ โดย ouimu »

สองวันผ่านไปยังไม่ออกมาอธิบาย ออกมาเคลีย งานนี้ผมไปอธิบายเอง แล้วจะมาว่ากันไม่ได้ละนะ
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

ouimu เขียน:สองวันผ่านไปยังไม่ออกมาอธิบาย ออกมาเคลีย งานนี้ผมไปอธิบายเอง แล้วจะมาว่ากันไม่ได้ละนะ

พี่อุ๋ยครับ ด้วยความเคารพ ผมว่าไม่มีประโยชน์จะไปอธิบายอะไรแล้ว
กลายเป็นเรายิ่งไปถือวิสาสะในกระทู้คนอื่นเค้าเปล่าๆ
ผมว่าเพียงเท่านี้ ก็เพียงพอแล้ว แล้วสถานการณ์ตอนนี้ก็ไม่ได้มีอะไร
มีแค่เห็บเหา เหน็บๆ แหนมๆ นิดๆ หน่อยๆ ปล่อยไปเถอะครับ เชื่อผมซักครั้ง
เรามาเล่น มาคุย อะไร สนุกๆ มันส์ๆ ในบอร์ดเราดีกว่า

ดูแล้วไม่มีประโยชน์ที่จะไปอธิบายอะไรจริงๆ เค้าก็ไม่ได้มองเราดีขึ้นไปกว่าเดิมแน่นอน
แล้วเจ้าของกระทู้เค้าก็ ต้องการให้บอร์ดเค้าดำเนินต่อไป จะกลายเป็นเรามานั่งเอาอะไรไปแปะ
ขัดจังหวะกระทู้เค้า จะยิ่งกลายยุ่งยากไปใหญ่
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Rocky_Game »

ที่จริงเราก็ไม่ควรมาหัวเสีย รกสมอง หรือเสียอารมณ์กับคนๆนี้ เรื่องสุนทรีย์มีอีกตั้งเยอะ ปล่อยมันให้แห้งตายไปกับสิ่งที่มันทำก็แล้วกัน...

เอาเป็นว่ากูอโหสิให้มึงไอ้โม่ แต่มึงอย่ามาให้สร้างพฤติกรรมเยี่ยงนี้กับกูที่นี่อีก มึงคงไม่มีโอกาสรอบสองอีกแล้ว
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

โพสต์ โดย ouimu »

coolmaker เขียน:
ouimu เขียน:สองวันผ่านไปยังไม่ออกมาอธิบาย ออกมาเคลีย งานนี้ผมไปอธิบายเอง แล้วจะมาว่ากันไม่ได้ละนะ

พี่อุ๋ยครับ ด้วยความเคารพ ผมว่าไม่มีประโยชน์จะไปอธิบายอะไรแล้ว
กลายเป็นเรายิ่งไปถือวิสาสะในกระทู้คนอื่นเค้าเปล่าๆ
ผมว่าเพียงเท่านี้ ก็เพียงพอแล้ว แล้วสถานการณ์ตอนนี้ก็ไม่ได้มีอะไร
มีแค่เห็บเหา เหน็บๆ แหนมๆ นิดๆ หน่อยๆ ปล่อยไปเถอะครับ เชื่อผมซักครั้ง
เรามาเล่น มาคุย อะไร สนุกๆ มันส์ๆ ในบอร์ดเราดีกว่า

ดูแล้วไม่มีประโยชน์ที่จะไปอธิบายอะไรจริงๆ เค้าก็ไม่ได้มองเราดีขึ้นไปกว่าเดิมแน่นอน
แล้วเจ้าของกระทู้เค้าก็ ต้องการให้บอร์ดเค้าดำเนินต่อไป จะกลายเป็นเรามานั่งเอาอะไรไปแปะ
ขัดจังหวะกระทู้เค้า จะยิ่งกลายยุ่งยากไปใหญ่
ไปตั้งกระทู้อีกกระทู้อธิบายแทนแล้วคับ ไม่ได้ไปรกอะไรแถวนั้น เพียงแต่ว่า จะ PM ไปบอกใครมั่งหรือปล่าว ซึ่งตอนนี้ยังไม่ทำ แปะให้อ่านกันก่อน ถ้าไม่ดี ก็จะได้ลบเอาออก หรือไม่ก็ทิ้งไว้เป็นหลักฐาน เผื่อใครจะมาดู หรือไม่ ถ้ามีปัญหาคราวหน้าก็ PM ไปให้เขามาอ่านเองละกัน
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
Teerawat winyarat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0855515799
Bike: Bianchi, Tokyobike, Torpado

โพสต์ โดย Teerawat winyarat »

อย่าถึงกับต้องข่มขู่ ลงไม้ลงมือกันเลยครับ

เอาแรงไปปั่นจักรยาน ให้สนุกสนานดีกว่าครับ
เห็นต่างไม่ได้แปลว่าต้องเป็นศัตรูกันนะครับ
สามัคคีกันไปต่อว่ารถที่ขี่ย้อนศรดีกว่านะครับ

ผมก็ขี่ทั้ง tokyobike และก็รถวินเทจ ก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ

น้ำเดือดอย่าเติมฟืนเพิ่มเลยครับ
ยังไงก็ชอบขี่จักรยานเหมือนๆกันครับ

ขอบคุณครับ
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ

Teerawat winyarat เขียน:อย่าถึงกับต้องข่มขู่ ลงไม้ลงมือกันเลยครับ

เอาแรงไปปั่นจักรยาน ให้สนุกสนานดีกว่าครับ
เห็นต่างไม่ได้แปลว่าต้องเป็นศัตรูกันนะครับ
สามัคคีกันไปต่อว่ารถที่ขี่ย้อนศรดีกว่านะครับ

ผมก็ขี่ทั้ง tokyobike และก็รถวินเทจ ก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ

น้ำเดือดอย่าเติมฟืนเพิ่มเลยครับ
ยังไงก็ชอบขี่จักรยานเหมือนๆกันครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
ส่วนตัวผมเองไม่เคยคิดแบ่งแยก
ความเป็นจักรยาน
ไม่ว่าจะแบบไหน เก่า ใหม่ ยี่ห้ออะไร
ก็จักรยานเหมือนๆ กันหมด
ออกมาปั่นเจอกัน เราก็เป็นเพื่อนกันได้ ก็แค่นั้น
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “CoffeeBikeClub”