จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

ผู้ดูแล: Ligor007

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ที่อยู่ 74/41 ถ.อ้อมค่าย ต.ท่าวัง อ.เมือง นครศรีธรรมราช 80000
โทร 089-8663343 คุณวิชาญ
โทร 081-4763322 คุณสุวาส ฐิตินันท์ ประธานชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือตัวสุดท้าย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815374268
team: ชมรมจักยานนครศรีฯท่าศาลา
Bike: KLEIN TREK 8500 2012 หมอบTREKเก่าๆ อีกคัน

Re: จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย เสือตัวสุดท้าย »

หลังจากเสร็จกิจกรรม คาร์ฟรีเดย์ น่าจะได้เริ่มคุยกันถึงเรื่องรายละเอียด และการดำเนินการนะครับ

งานครั้งนี้เกิดได้ก็ต่อเมื่อทุกๆคน ทุกๆทีม ทุกๆกลุ่ม ร่วมด้วยช่วยกัน สรรค์สร้างครับ

สำหรับผมขอร่วมแบบเต็มความสามารถที่มีครับ เพื่อสังคมจักรยานเมืองนครของเรา

ส่วนรูปแบบการจัดการต่างๆต้องการให้ทุกๆคนระดมประสบการณ์ และความคิดเพื่อเสนอในวันนัดกันคุยด้วยนะครับ

หลายคน หลายความคิด ร่วมแรง ร่วมใจ รวมพลัง

ร่วมกันสร้งสรรค์สิ่งดีๆ สู่สังคม และวงการจักรยานนครศรีให้ก้าวหน้าต่อไปครับ

ช่วยกันคิด ช่วนกันทำ คนละไม้ คนละมือ ผมว่างานนี้เป็นเรื่องง่ายๆมากเลยครับ หากว่าพวกเราต่างช่วยกัน

ผลักดัน และทุ่มเท จักรยานนครของเรา ไม่แพ้ทีมใด ที่ใหน อยู่แล้วครับ
เพราะทุกๆคน มีศักยภาพ และความสามารถ เต็มเปี่ยมอยู่แล้ว

ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นที่จะผลักดันการจัดการแข่งขันในครั้งนี้ด้วยครับ
ชีวิตก็เปรียบเสมือนจักรยาน ถ้า จะให้มันสนุก ก็ ต้องรู้จักถีบ ไปเที่ยวกันกับพวกเรา ท่าศาลาทีม ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68&start=0
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=138333
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=205616
หมาหอบแดด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย หมาหอบแดด »

เอาเลยครับ "เสือตัวสุดท้าย"
พร้อมพูดคุยวันไหน นัดกันได้เลย
พร้อมให้ความร่วมมือเสมอ
" ไม่มีเพื่อนอย่าไปไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปกับเพื่อน "

@@@กระทู้ Like สาระ(หนุ๊กกันนิคุณ)@@@
NaiNooM จันดี_003
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817372707
team: FS จันดี
Bike: GT Force X Pro 2015 , TREK Superfly8 FS. 29er , TURNER 5.Spot
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NaiNooM จันดี_003 »

spawn10 เขียน:ขนอม ขอรับผิดชอบ1สนามครับ โอเคอย่างยิ่ง
สนาม ขนอม นี้ เค้าให้รูดลงมาแต่ยอดเขาม๊ายครับบบบบบบ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วัฒน์ จันดี_008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815360903
Bike: ํํYeti SB100 / Trek Emonda SL6 Disc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วัฒน์ จันดี_008 »

NaiNooM จันดี_003 เขียน:
spawn10 เขียน:ขนอม ขอรับผิดชอบ1สนามครับ โอเคอย่างยิ่ง
สนาม ขนอม นี้ เค้าให้รูดลงมาแต่ยอดเขาม๊ายครับบบบบบบ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูดลงมาแล้วเข้าแบงค์ 2 ทีและดิ่งลงยาวๆบนทางรากไม้จากนั้นเจอจุดดร็อปเล็กๆสัก 2 ฟุต
ลงเมือเจอแรมพ์ให้บินอีกรอบแล้วเข้าเส้น........................
.............................บร้าไปแล้วตรู :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
-- YT Jeffsy Carbon / Trek Emonda SL6 Disc --
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ligor 001 Ligor Team
Bike: FLASH ULTIMATE-ORBEA ALMA-SPECIALIZED TARMAC-SALSA ALACARTE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย D-F1 »

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

เชิญเพื่อนๆ ระโนด สุราษฏร์ พัทลุง กระบี่ มาร่วมกิจกรรมด้วยจะยิ่งดีมาก

ที่สำคัญต้องมีรุ่นสุขภาพ มือใหม่ สว. สส. รถบ้าน ฯลฯ ครบทุกรุ่น

แค่คิดก็มันแล้ว :D :lol:
จักรยาน = จักร + ยานพาหนะ หมายความว่า พาหนะชนิดหนึ่งที่ต้องถีบเหมือนกับจักร
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: FLASH ULTIMATE-ORBEA ALMA-SPECIALIZED TARMAC-SALSA ALACARTE
ติดต่อ:

สงสัยต้องโหวตคัดเลือกสนาม แล้วเสือมร

เจ้าภาพจังหู :lol:
จักรยาน = จักร + ยานพาหนะ หมายความว่า พาหนะชนิดหนึ่งที่ต้องถีบเหมือนกับจักร
kanok
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0822899495

โพสต์ โดย kanok »

D-F1 เขียน:

เชิญเพื่อนๆ ระโนด สุราษฏร์ พัทลุง กระบี่ มาร่วมกิจกรรมด้วยจะยิ่งดีมาก

ที่สำคัญต้องมีรุ่นสุขภาพ มือใหม่ สว. สส. รถบ้าน ฯลฯ ครบทุกรุ่น

เสียงเล็กๆขอสนับสนุนโปรเจ็คนี้อีก 1 เสียงครับ :D

:idea: :idea: :idea: และขออนุญาตแสดงความคิดเห็นคับว่า น่าจะเป็นการแข่งขันภายในจังหวัด นะคับ (ณ ตอนนี้..ตอนเริ่มนับหนึ่ง)
.....เหตุผล
1.จะได้ไม่ซ้ำซ้อนกับรายการอื่นๆทั้งภายในจังหวัดและต่างจังหวัด ซึ่งมีเจ้าภาพอยู่แล้ว
2.การบริหารและประสานงานง่าย อีกทั้งยืดหยุ่นสูง (เช่น การแข่งขันไม่สามารถเป็นไปตามที่ได้กำหนดไว้ ก็จะไม่ส่งผลกระทบกว้างนัก)
3.การจัดการแข่งขันไม่ยุ่งยากจนเกินไป เมื่อเป็นการแข่งขันภายในอาจจะไม่ต้องมีกรรมการ มีแค่เซฟตี้ก็น่าจะพอ
4.การแข่งขันจัดแบ่งตามรุ่นอายุ ไม่ต้องมีรุ่นมือใหม่ ทำให้สามารถใช้ประวัตินักกีฬาอันเดียวกันได้จนครบทั้ง 5 สนามใน 1 ปี
5.ทุกคนที่แข่งจบในแต่ละสนามจะมีคะแนนสะสม จึงมีแชมป์สนาม และเมื่อครบ 5 สนาม ก็จะมีแชมป์คะแนนรวมแต่ละรุ่น หรือจะมีทีมแชมป์คะแนนรวมก็ได้
6.ที่สำคัญโปรเจ็คนี้จะเป็นประโยชน์กับนักกีฬาระดับเยาวชนของจังหวัดในการทดสอบขีดความสามารถของตนเอง ทั้งนี้ในการคัดตัวเพื่อเป็นตัวแทนของจังหวัด
อาจจะให้สนามใดสนามหนึ่ง(ตามช่วงเวลาที่จะคัดตัวนักกีฬา)เป็นสนามแกรนด์แสลมของปี เื่พื่อเอาแชมป์ของสนามนี้เป็นตัวแทนเลยไม่เกี่ยวกับคะแนนสะสม
7.น่าจะใช้งบประมาณน้อยที่สุดแล้ว ไม่ต้องประชาสัมพันธ์ ไม่ต้องพึ่งพาสปอนเซอร์มากนัก แค่เสียสละโดยเฉพาะเจ้าของสนาม นักกีฬาก็รับผิดชอบตัวเองอยู่แล้ว
8.ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราชก็จะได้มีฐานข้อมูลบันทึกที่ชัดเจน เป็นปัจจุบันอยู่เสมอ ซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างมากในการต่อยอด

...ด้วยความเคารพครับ
หมาหอบแดด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมาหอบแดด »

kanok เขียน:
D-F1 เขียน:

เสียงเล็กๆขอสนับสนุนโปรเจ็คนี้อีก 1 เสียงครับ :D

:idea: :idea: :idea: และขออนุญาตแสดงความคิดเห็นคับว่า น่าจะเป็นการแข่งขันภายในจังหวัด นะคับ (ณ ตอนนี้..ตอนเริ่มนับหนึ่ง)
.....เหตุผล
1.จะได้ไม่ซ้ำซ้อนกับรายการอื่นๆทั้งภายในจังหวัดและต่างจังหวัด ซึ่งมีเจ้าภาพอยู่แล้ว
2.การบริหารและประสานงานง่าย อีกทั้งยืดหยุ่นสูง (เช่น การแข่งขันไม่สามารถเป็นไปตามที่ได้กำหนดไว้ ก็จะไม่ส่งผลกระทบกว้างนัก)
3.การจัดการแข่งขันไม่ยุ่งยากจนเกินไป เมื่อเป็นการแข่งขันภายในอาจจะไม่ต้องมีกรรมการ มีแค่เซฟตี้ก็น่าจะพอ
4.การแข่งขันจัดแบ่งตามรุ่นอายุ ไม่ต้องมีรุ่นมือใหม่ ทำให้สามารถใช้ประวัตินักกีฬาอันเดียวกันได้จนครบทั้ง 5 สนามใน 1 ปี
5.ทุกคนที่แข่งจบในแต่ละสนามจะมีคะแนนสะสม จึงมีแชมป์สนาม และเมื่อครบ 5 สนาม ก็จะมีแชมป์คะแนนรวมแต่ละรุ่น หรือจะมีทีมแชมป์คะแนนรวมก็ได้
6.ที่สำคัญโปรเจ็คนี้จะเป็นประโยชน์กับนักกีฬาระดับเยาวชนของจังหวัดในการทดสอบขีดความสามารถของตนเอง ทั้งนี้ในการคัดตัวเพื่อเป็นตัวแทนของจังหวัด
อาจจะให้สนามใดสนามหนึ่ง(ตามช่วงเวลาที่จะคัดตัวนักกีฬา)เป็นสนามแกรนด์แสลมของปี เื่พื่อเอาแชมป์ของสนามนี้เป็นตัวแทนเลยไม่เกี่ยวกับคะแนนสะสม
7.น่าจะใช้งบประมาณน้อยที่สุดแล้ว ไม่ต้องประชาสัมพันธ์ ไม่ต้องพึ่งพาสปอนเซอร์มากนัก แค่เสียสละโดยเฉพาะเจ้าของสนาม นักกีฬาก็รับผิดชอบตัวเองอยู่แล้ว
8.ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราชก็จะได้มีฐานข้อมูลบันทึกที่ชัดเจน เป็นปัจจุบันอยู่เสมอ ซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างมากในการต่อยอด

ความคิดของคุณ kanok เริ่มทำให้มองเห็นภาพแล้วครับ
" ไม่มีเพื่อนอย่าไปไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปกับเพื่อน "

@@@กระทู้ Like สาระ(หนุ๊กกันนิคุณ)@@@
NaiNooM จันดี_003
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817372707
Bike: GT Force X Pro 2015 , TREK Superfly8 FS. 29er , TURNER 5.Spot
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NaiNooM จันดี_003 »

kanok เขียน:
D-F1 เขียน:

.....เหตุผล

เห็นด้วยกับความคิดเห็น ของ พี่ D-F1 และ พี่ kanok โดยเฉพาะที่จะชวนเพื่อนๆ ระโนด สุราษฏร์ พัทลุง กระบี่ มาร่วมในกิจกรรมนี้ด้วย โดยเฉพาะ รุ่นเยาวชน เพราะไหนๆ เราก็ทำสนามแล้วก็ใช้ให้คุ้ม เพียงแต่ว่าการเก็บคะแนนจะเกิดขึ้นกับนักกีฬาของนครเท่านั้น ส่วนเพื่อนๆ ระโนด สุราษฏร์ พัทลุง กระบี่ ถือเป็นการร่วมซ้อม ฝึกฝีมือกัน ส่วนข้อ 2 ที่ เรื่องกรรมการ ในสนามก็น่าจะต้องมีบ้าง เพื่อใช้ในการอำนวยความสะดวกแก่นักกีฬา และชคอยช่วยเหลือเมื่อเกิดเหตุในสนาม แต่ไม่ต้องมากเหมือนการจัดแข่งขันแบบทั่วไป ส่วนการที่ว่าจะมีการลัดสนามหรือไม่ ผมถือตรงนี้ว่าเป็นเรื่องของ "สปริตของนักกีฬา" "รู้อยู่แก่ใจ" ส่วนอื่นๆ อย่างที่พี่kanok กล่าวไว้ ดีแล้วครับบบบบบ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เสือสามขา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0878858576
team: -
Bike: KHS

โพสต์ โดย เสือสามขา »

ยืนยันความตั้งใจเดิมร่วมด้วย1สนาม
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อยากเป็นเจ้าภาพ ต้องล็อบบี้ยีส เหมือนเจ้าภาพโอลิมปิคเลย :D

เพื่อน ๆ ให้ความช่วยเหลือล้นหลามจริงๆ นับถือ นับถือ
@lex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818920235
team: สัจธรรม MTB
Bike: KLEIN KONAKO

โพสต์ โดย @lex »

ขอบคุณ ท่าน D-F1 ที่กล่าวถึง สุราษฏร์ แต่เรามีแต่นักแข่ง(ชาวบ้าน)ตัวจริง แค่ 3 คน ไปร่วมแทบทุกงานที่มี
นอกนั้นคุยเรื่องอื่นๆได้ ห้ามคุยเรื่องแข่งขันโดยเด็ดขาด :lol:
เอาซิ มีโอกาสจะไปร่วมแจม สนุก ๆ กัน (ขอเสนอ ทางเรียบไก้ลๆ บ้างก็ดี) มือใหม่มีโอกาสได้ร่วมด้วย เช่นดอนตะโก
รูปภาพ
สีชมพู ส่วนใหญ่ คือนักแข่งตัวจริง ในอนาคต
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หวัดดีครับพี่สง

ที่ต้องกล่าวถึงสุราษฏร์ด้วยก็เพราะว่าสุราษฏ์เคยคิดจะจัดร่วมกับเรา

นคร 3 สนาม สุราษฏ์ 2 สนาม

ครั้งนี้หากนครได้จัด เราก็ยังไม่ลืมเพื่อนๆ ของเราครับ :D
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักยานนครศรีฯท่าศาลา
Bike: KLEIN TREK 8500 2012 หมอบTREKเก่าๆ อีกคัน

ทุกๆความคิดเห็น ทุกข้อเสนอแนะ ทุกๆสิ่งเราร่วมกันคิด และลงมือกระทำ ความสำเร็จอยู่ไม่ไกลครับตอนนี้ผมว่าน่าจะหาวันนัดคุยกันสักครั้งก่อน

ขอตัวแทนต่างอำเภอ ทีมละสักกี่คนดีครับที่จะเข้าร่วม ปรึกษาหารือกัน

บอกกันก่อนนะครับว่างานนี้ เรายังไม่มีงบประมาณกันเลย

ทุกคนที่เข้าร่วมประชุม วางแผนการจัดการ ขอให้ท่านรับรู้ใว้เถอะว่า ท่านคือผู้หนึ่งที่ได้มีส่วนร่วมในการขับเคลื่อน วงการจักรยานของ

เมืองนครบ้านเรา ท่านเป็นผู้ที่มีจิตอาสาเต็มเปี่ยม และศักยภาพของท่านก็มีล้นเหลือ เรามาร่วมแรงร่วมใจกันผลักดันโปรเจ็คนี้ให้

สำเร็จลุล่วงไปพร้อมๆกันนะครับ
ชีวิตก็เปรียบเสมือนจักรยาน ถ้า จะให้มันสนุก ก็ ต้องรู้จักถีบ ไปเที่ยวกันกับพวกเรา ท่าศาลาทีม ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68&start=0
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=138333
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=205616
ขาประจำ
ขาประจำ

D-F1 เขียน:สงสัยต้องโหวตคัดเลือกสนาม แล้วเสือมร

เจ้าภาพจังหู :lol:
ถูกต้องเลยครับ DF-1เจ้าภาพมากมาย

ทุกๆคน ทุกๆทีมร่วมกันเป็นเจ้าภาพ

แต่เจ้าของพื้นที่ ที่ทำสนามอาจจะต้องเหนื่อยมากหน่อย

แต่จะเหนื่อยก็เพียงแค่กาย ส่วนเรื่องของหัวใจ ผมว่า ทุกๆคน ทุกๆทีม พร้อมลุยอยู่แล้ว

ยังไงซะสนามแรก ขอเป็นท่าศาลานะครับ ขอนำร่องทั้งๆที่ไม่พร้อมสักเท่าไหร่

เราจะเริ่มทำงานกัน เมื่อไหร่ที่เจอ อุปสรรค หรือ ปัญหาก็จะได้แก้ไขกันไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช”