กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864064202
team: ยังไม่มีครับ สนใจการเล่นไตรกีฬาครับ
Bike: Trek 4400:2010

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

โพสต์ โดย naris072 »

dearbc เขียน:
naris072 เขียน:
ลุงโท เขียน:เชิญครับลุงภพ ผมมีเสืออากาศภูมิปิดท้าย ห้ามแซงครับ
แล้วยังมีน้อง ๆ รอบที่ผ่านมาช่วยดูแลอีกครับ สรุปว่าไม่เป็นภาระกลับยินดีด้วยซ้ำครับ
แต AV ก็พอ ๆ กันละครับ สูงสุด 30 ครับแต่ตอนขากลับเท่านั้นให้ทิ้งได้เต็มที่ ขาไป
ห้ามเกิน 25 เดี๋ยวหมดครับ
ลุงโท ผมไปด้วยครับถ้าไม่ติดอะไรด่วนซะก่อน จะไปดูว่ามีร้านมะพร้าวอ่อนเปล่า :D :D
ลงภพครับ ผมยืนยันอีกคนว่าถ้า av24 ไปได้สบายเลยครับ

อยู่คลองหลวงช่วงไหนหรือครับ
ผมอยู่คลองสอง หลังตลาดไท
ไม่ไกลกับครับ คุณdearbc ผมอยู่ฟ้าคลองหลวง ไม่ติดอะไรก็ไปด้วยกันครับ ไปหลายๆ คน ปั่นแล้วไม่ค่อยเหนื่อยไปได้ไกล
ปกติผมก็ปั่นหลังตลาดไทบ่อยอยู่ ออกไปทางพยอม โรงเรียนปรมฤทัย รถน้อยสะดวกก็มาปั่นด้วยกันได้ครับ
--------------------------------
ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก
-------------------------------
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มีครับ สนใจการเล่นไตรกีฬาครับ

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

ลุงโท เขียน:ลุงโท ผมไปด้วยครับถ้าไม่ติดอะไรด่วนซะก่อน จะไปดูว่ามีร้านมะพร้าวอ่อนเปล่า
ลงภพครับ ผมยืนยันอีกคนว่าถ้า av24 ไปได้สบายเลยครับ

คุณนริสรอตรงสะพานแหละครับ ผมว่าออกใกล้ ๆ แปดโมง ยี่สิบนาทีน่าจะถึงเส้นตัดตลาดไท
เป้าหมายเปลี่ยนจากโก้งโค้ง อาจเป็นขากลับ จะไปดูร้านกาแฟของดินสอที่ตลาดน้ำอโยธยาสักหน่อย

กาแฟน่ากินม๊ากมาก
รับทราบครับ ว2 เป้าหมายเปลี่ยนจากโก้งโค้ง ไปที่ตลาดน้ำอโยธยา เป้าหมายจะตกใจย้ายร้านหนีอีกเปล่าครับ ถ้าหนีดินสอรับผิดชอบ ทำเป้าหมายตกใจ :lol: :lol:
--------------------------------
-------------------------------
ross
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK 1.2

โพสต์ โดย ross »

ไปด้วยครับ แต่ต้องรอดูวันใกล้ๆก่อนนะครับ ว่าจะโดดงานได้มั้ย คือปรกติทำงานวันจันทร์ถึงเสาร์น่ะครับ
เส้นทางจักรยาน พร้อมรีวิวจร้า
http://irossbike.blogspot.com/
นี่รีวิวเองกะนิ้วเลยน้าาา
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

[quote="ross"]ไปด้วยครับ แต่ต้องรอดูวันใกล้ๆก่อนนะครับ ว่าจะโดดงานได้มั้ย คือปรกติทำงานวันจันทร์ถึงเสาร์น่ะครับ[/quote]

รอบหน้าจะเปลี่ยนเป็นวันอาทิตย์ให้นะ ขอโทษที เพราะคิดว่ามือใหม่ทางไกลกลับมาจะเหนื่อย
อาจต้องนอนพัก วันอาทิตย์ (คือถ้ามือใหม่จริง ๆ จะเป็นอย่างนี้) แต่ถ้าปั่นมาได้พอควรแล้ว
ไม่มีผล กลับมานอนคืนวันเสาร์เช้าอาทิตย์ก็สดชื่นเหมือนเดิม
อัด
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 3900

โพสต์ โดย อัด »

ไปด้วยครับ มือไหม่ครับ ว่าแต่ร้านข้าวมันไก่อยู่ตรงไหนครับไปไม่ถูก
ross
ขาประจำ
ขาประจำ

อัด เขียน:ไปด้วยครับ มือไหม่ครับ ว่าแต่ร้านข้าวมันไก่อยู่ตรงไหนครับไปไม่ถูก
http://maps.google.co.th/maps?f=d&sourc ... tput=embed

ตรงจุด C ครับ
http://irossbike.blogspot.com/
ross
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:อยากไปด้วยใจจะขาด แต่งานผมเลิก 8 โมงจากราชประสงค์จะไปได้ยังไง เฮ้อ กลุ้มใจ แต่ละทริปเขานัดกันเช้าๆ ทั้งนั้นเลย
มาโดดงานด้วยกันสิครับ แฮ่ๆ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีวันเสาร์ เสาร์นี้ซ้อมเบา ๆ ไปก่อนนะครับ เสาร์หน้าเจอกัน
num09
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ย้ายพรรคเพราะรักบ้านเกิด

โพสต์ โดย num09 »

เสียดายจังทริปนี้ไปด้วยไม่ได้ ติดงานไป ตจว.
่ja_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891481375
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ขส.ทอ.,ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ,NOVICE
Bike: Missile X-9,JAVA Pro Cro-mo

โพสต์ โดย ่ja_poom »

ลุงโท เขียน:สวัสดีวันเสาร์ เสาร์นี้ซ้อมเบา ๆ ไปก่อนนะครับ เสาร์หน้าเจอกัน
วันเสาร์แอบไปฟิตที่ไหนมาล่ะลุงโท
ส่วนใหญ่คนจะทำงานวันเสาร์ด้วย เป็นวันอาทิตย์ได้ก็จะดี ก่อนปั่นก็เยียดแข้งเยียดขาก่อน ปั่นวอมร์อัพก่อนสักสิบนาทีสิบห้านาที ปั่นไม่เร็วปั่นแบบแอโรบิคความเร็ว 25-27 กม/ชม อัตราการเต้นของหัวใจอยู่ที่ 65%-75% สักประมาณ 1 ชั่วโมง ใกล้จะถึงบ้านก็ วอมร์ดาวน์ สักสิบนาทีขึ้นไป รับรองว่าปั่นได้ทุกวันไม่มีเพลีย
"สิ่งทั้งหลาย..ในโลกนี้
ไม่มีอะไรเป็นปัจจัยแห่งความสุข
มันเป็นปัจจัยของความทุกข์
ทุกข์เพราะอะไร
ทุกสิ่งทุกอย่างเราอยากได้มัน
ไอ้ตัวอยากนี่แหละ
ท่านเรียกว่าตัว ตัณหา
ตัวให้เกิดทุกข์
โอวาทธรรม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ"
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงโท เขียน:สวัสดีวันเสาร์ เสาร์นี้ซ้อมเบา ๆ ไปก่อนนะครับ เสาร์หน้าเจอกัน
ไปซ้อมเบาๆ ตามคำแนะนำลุงโทครับ เส้นคลองห้าเช้าๆ เงียบและแทบไม่มีรถเลย เอาบรรยากาศมาฝาก
รูปภาพ

ทุ่งนายังเขียวเรียบถนนคอลง 5
รูปภาพ

รูปภาพ
kerksu750
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865112613
team: Free ride
Bike: Trek 3900_08

โพสต์ โดย kerksu750 »

โถ่ นึกว่าหายไปไหนกัน มาเปิดกระทู้ชวนเหนื่อย เอ้ย ชวนปั่นอยู่นี่เอง หายจากไข้หวัดแล้วครับช่วงนี้ขึ้นลูกกลิ้งซ้อมเบาๆไปก่อน เสาร์ที่29มานอนยันว่าไปด้วยครับ
แล้วรูปที่ถ่ายที่วัดพนัญเชิงไม่มีท่านไหนมาลงเรียกน้ำย่อยสมาชิกใหม่เลย
สมาชิกใหม่ท่านไหน ยังไม่เคยไปร้านข้าวมันไก่แล้วอยู่เส้นรามอินทรา (บ้านผมอยู่แถวๆห้างแฟชั่นฯครับ)ติดต่อมาที่เบอร์ของผมเพื่อนัดมาปั่นยินดีมารับครับ
ws019876
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๗๓๓๓๒๘๙๐
team: ---
Bike: MTB รุ่นถูกสุด
ตำแหน่ง: 333 ถ.สีลม บางรัก กทม 10500

โพสต์ โดย ws019876 »

kerksu750 เขียน:โถ่ นึกว่าหายไปไหนกัน มาเปิดกระทู้ชวนเหนื่อย เอ้ย ชวนปั่นอยู่นี่เอง หายจากไข้หวัดแล้วครับช่วงนี้ขึ้นลูกกลิ้งซ้อมเบาๆไปก่อน เสาร์ที่29มานอนยันว่าไปด้วยครับ
แล้วรูปที่ถ่ายที่วัดพนัญเชิงไม่มีท่านไหนมาลงเรียกน้ำย่อยสมาชิกใหม่เลย
สมาชิกใหม่ท่านไหน ยังไม่เคยไปร้านข้าวมันไก่แล้วอยู่เส้นรามอินทรา (บ้านผมอยู่แถวๆห้างแฟชั่นฯครับ)ติดต่อมาที่เบอร์ของผมเพื่อนัดมาปั่นยินดีมารับครับ

รูปอยู่ในกระทู้เก่าครับท่าน :D
ดีใจด้วยครับที่หายจากหวัด ต่อไปคงเขียนสวย :lol: :lol:
Suriyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ..........................
team: กลุ่มจิตอาสา BKK Bike Trainee "Novice Thailand" By Staff_Traffic ................. ՏʍíӀҽ ϲӀմБ ......Let's Bike by Goro ........... TOT Bicycle ...................อิสระเกิ๊น
Bike: ---- Fuji roubaix ---- ♣ Bridgestone ♣ Radac FullAluminum1000 Wild West TALL----XX .... _____ ♣ M A R I N ♣ _____ Pine Mountain
ตำแหน่ง: THAILAND

โพสต์ โดย Suriyan »

อยากไปด้วยครับ รอผมซื้อรถก่อน คันเก่า สภาพแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประเด็นอยู่ที่ว่าเช้า7โมงนี่ดิ๊ วัยรุ่นตื่นสายอ่ะ ฮือๆๆ :lol:
NOVICE Thailand << คลิ๊ก

Let's Bike by Goro << คลิ๊ก
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คือต้องไปดูบ้านที่นครนายกบ้าง เดี๋ยวต้นไม้เฉาหมด ไปแล้วถือโอกาสซ้อมขาเล็กน้อย จริง ๆ นครนายกไม่ไกลนะ แต่ต้องค้างซักคืน
เล็งที่พักไว้แล้ว เป็นกระต๊อบ 99 บาทต่อหัวเอง ฝึกอยุธยาไปก่อนเดียวจัดให้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”