*** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
kk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814287206
team: -
Bike: salsa

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

โพสต์ โดย kk »

สวัสดีปืใหม่ครับ :) ขอให้ชาว 347 แข็งแรง รำรวย มีเงินเหลือซื้อ bora มาทำล้อซ้อม
กันทุกคนนะครับ :) :)
รูปประจำตัวสมาชิก
แม่ต่าย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813046607
team: พระรามสี่
Bike: รถกะบะปิดท้าย
ตำแหน่ง: บางบัวทอง

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

โพสต์ โดย แม่ต่าย »

รูปภาพ
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

CJ เขียน:อีกเรื่องครับ .... เชิญชวนร่วมกันทำบุญเพื่อความสิริมงคล.....

จากการที่เราปั่นบนถนน และชื่อ 347 จึงได้ปรึกษาหารือกันว่าควรหาโอกาสทำบุญกันซักวันหนึ่ง
วันที่เราปั่นจักรยานกัน คือวันเสาร์
ทำบุญที่วัดบนถนน 347 ที่เราปั่นกัน และย่านที่พวกเรามักมีเรื่องราวอุบัติเหตุเกิดขึ้นบ่อยๆ
วัดลาดระโหง อยู่ริมถนน 347 เลยศูนย์ศิลปาชีพเกาะเกิดไปเล็กน้อยอยู่ซ้ายมือ
เป็นการทำบุญเลี้ยงพระเพล และเป็นเด็กวัดทานข้าวร่วมกันหลังพระฉันท์เสร็จ
คงงดปั่นกันซักวัน เลื่อนไปปั่นวันอาทิตย์แทน

วันที่กำหนดคร่าวๆ คือวันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2553 ตรงกับวันเด็ก ถือว่าเป็นทำบุญปีใหม่ไปด้วย

หากพวกเราส่วนใหญ่ตกลงจะได้นิมนต์พระนะครับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมคุยกันต่อไป

อันนี้เป็นข้อเสนอจากสมาชิกเรา จึงขอเชิญชวนทุกท่านและครอบครัว และเพื่อนๆ นักปั่นครับบบบ

:D :D :D
>>>> สวัสดีครับพี่น้องงงงงง

เมื่อเช้านี้ได้แวะไปคุยกับท่านประธาน cj เรื่องทำบุญในวันเสาร์หน้ามาครับ ได้ความมาว่า
> เรื่องอาหารเลี้ยงพระ พี่เชาว์มีเจ้าประจำที่รับทำให้อยู่แล้ว ..... สบายไปหนึ่ง
>> วัดลาดระโหง ที่เราตั้งใจกันไว้ว่าจะไปทำบุญ มีพระอยู่ประมาณ 13 รูป รวมกับชาวเราอีกไม่น่าจะเกิน 20 ท่าน
อาหารจึงจะสั่งประมาณนี้
>>> เรื่องสังฆทานที่จะถวายพระ คุยกับพี่เชาว์ว่า ใครอยากถวายฯ ให้เตรียมกันมาเอง ซึ่งคิดว่าน่าจะพอที่จะถวายพระได้ครบทั้ง 13 รูป
>>>> ส่วนเรืองจะปั่นไปนั้น "ตามสะดวกครับ" เพราะจะมีส่วนนึงไม่ปั่นเพื่อจะไปเตรียมของที่วัดครับ
>>>>> วันเสาร์ที่ 9 เจอกันที่ปั๊มเหลือง-แดง ที่เก่าเวลาเดิม รวมพลก่อนออกเดินทางไปทำบุญครับ

จบข่าว....
r a _ p ...Yo!
indy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย indy »

หวัดดีปีใหม่ หวัดดีปีเสือยิ้มนะคับ :) :D
ขอให้พี่ๆน้าๆทุกท่าน รวยๆเฮงๆสุขภาพแข็งแรง แรงวันแรงคืนนะคับ(ผมจะได้ดูดเนียนๆคับผม) :D :mrgreen: :twisted:
hell boy ^_^
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

เพิ่งกลับจากบางบาล ตอนนี้ไปทุกวันครับ

นิมนต์พระเรียบร้อยแล้ว ที่วัดนี้มีพระประมาณ 10 รูป และสามเณรอีก 13

วันเสาร์หน้าพระที่วัดติดกิจนิมนต์ที่อื่นด้วย แต่จะอยู่ไม่ตำกว่า 10 รูปครับ

สามเณรทั้งหมดเป็นนักศึกษาโรงเรียนปริยัติธรรม มีบางรูปเปรียญ 8 สามเณรประเสริฐที่ผมคุยด้วยวันนี้เปรียญ 6 ประโยค ง่าย ๆ ก็คือเป็นมหาแล้ว ถ้าองค์ไหนได้ 9 ประโยคก่อนอายุ 20 ก็จะได้เป็นนาคหลวง

ช่วยยืนยันกันหน่อยครับ ใครจะไปกันกี่คนอย่างไร ปั่นหรือไม่ เอาอะไรไปกันบ้าง

อ้ออาหารเจ้าประจำที่น้าไมค์บอก ตอนนี้หยุดทำไปแล้วผมกำลังหาเจ้าอื่น ใครมีคำแนะนำช่วยบอกด้วยครับ

ดอกไม้ ซองใส่จตุปัจจัย ถวายพระผมเตรียมไปให้ครับ

สำหรับผมไม่ปั่นครับ ตั้งใจไปทำบุญ และไปเตรียมที่วัดก่อนครับ

นายจำเนียรจะไปถ่ายภาพมั๊ยครับ

CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

รายงาน Sat's Stage วันนี้ซะหน่อย คึกคักครับถึงแม้จะไม่มากคนนัก คงยังไม่สร่างกันหลายท่าน

ตกลงกันว่าจะปั่นไปคุยไป แต่นายไม้มันปั่นไปวรเชษฐ์มาสามวันช่วงปีใหม่นี้ วันนี้ครั้งที่ 4 ในรอบวันหยุดนี้เลยอาสาพาเที่ยวลากกันเกิน 40 หลายเที่ยว ลากกันไปลากกันมา ไมล์ผมจบที่ 110 กิโลเมตรคร๊าบบบ สะบักสะบอมครับเดือนที่แล้วปั่นสองครั้ง เล่นเอากล้ามเนื้อหน้าขาเจ็บคาดว่าจะอักเสบ :evil: :evil: :evil: :evil:

พี่พจน์บอกว่าชอบ..ไปถึงคลองสระบัว ภูเขาทอง วัดใหญ่ .... :D :D
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

สวัสดีปีเสือครับ ขอให้พี่ๆ น้องๆ มีความสุขกันมากๆ ครับ :D
ขอบคุณของขวัญปีใหม่จากน้าเชาวน์ หายเร็วๆนะครับ :D

ปล.ขี่จักรยานครบรอบ 1 ขวบแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

หวัดดีปีใหม่ครับ

ขอแรงจูงใจและแรงกระตุ้น พลังใจและพลังกาย ในการปั่นจงมีแก่ทุก ๆ ท่าน ตลอดปีใหม่และตลอดไป ครับ......
aexs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale & Bianchi

โพสต์ โดย aexs »

****** สวัสดีปีใหม่ 2553 [Happy New Year 2010] ครับ ขอให้พี่ๆ ลุงๆ น้าๆ มีรถเทพๆ คันใหม่ๆ กันทุกคน 555+ *****

รูปภาพ
"Your Best Year Starts Now"
aexs
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

รูปภาพ

ขอสวัสดีปีใหม่ 2553 แด่ เพื่อนพ้องน้องพี่ชาว 347 ทุกๆ ท่านครับ..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

CJ เขียน:เพิ่งกลับจากบางบาล ตอนนี้ไปทุกวันครับ

นิมนต์พระเรียบร้อยแล้ว ที่วัดนี้มีพระประมาณ 10 รูป และสามเณรอีก 13

วันเสาร์หน้าพระที่วัดติดกิจนิมนต์ที่อื่นด้วย แต่จะอยู่ไม่ตำกว่า 10 รูปครับ

สามเณรทั้งหมดเป็นนักศึกษาโรงเรียนปริยัติธรรม มีบางรูปเปรียญ 8 สามเณรประเสริฐที่ผมคุยด้วยวันนี้เปรียญ 6 ประโยค ง่าย ๆ ก็คือเป็นมหาแล้ว ถ้าองค์ไหนได้ 9 ประโยคก่อนอายุ 20 ก็จะได้เป็นนาคหลวง

ช่วยยืนยันกันหน่อยครับ ใครจะไปกันกี่คนอย่างไร ปั่นหรือไม่ เอาอะไรไปกันบ้าง

อ้ออาหารเจ้าประจำที่น้าไมค์บอก ตอนนี้หยุดทำไปแล้วผมกำลังหาเจ้าอื่น ใครมีคำแนะนำช่วยบอกด้วยครับ

ดอกไม้ ซองใส่จตุปัจจัย ถวายพระผมเตรียมไปให้ครับ

สำหรับผมไม่ปั่นครับ ตั้งใจไปทำบุญ และไปเตรียมที่วัดก่อนครับ

นายจำเนียรจะไปถ่ายภาพมั๊ยครับ

วันนี้ได้ผู้ทำอาหารแล้วครับ

อาหารถวายพระจะเป็น 3 ชุด รวมพระพุทธด้วยก็จะเป็น 4 ชุด
อาหารผู้ร่วมทำบุญอีก 4 ชุด

รายการอาหารจะมี ปลาช่อนเผาสะเดาน้ำปลาหวาน แกงเผ็ดเป็ดย่าง ซี่โครงเมียน้อย ผัดผักรวม ต้มซุปกระดูกหมูเห็ดหอม และของหวานเป็นบัวลอยมะพร้าวอ่อน และผลไม้ครับ

ข้าวสวย น้ำถวายพระ และผู้ทำบุญเตรียมพร้อมตั้งแต่ 9 โมงเช้าครับ

มีอะไรเสนอแนะเชิญครับ
:idea: :idea: :idea:
นายจำเนียร
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย นายจำเนียร »

สวัสดีปีใหม่ ชาว 347 ทุกท่านคร้าบบบบบ

ขอให้ทุกๆ ท่าน มีสุขภาพดีตลอดปี และตลอดไปคับ

เสียดายคับ พี่ CJ นายจำเนียรติดภาระกิจเดินทางไป India Jan 5-10, 2010
ไม่งั้นไม่พลาดไปถ่ายภาพแน่ๆ คับ :) :) :) :)
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

cj เขียน: วันนี้ได้ผู้ทำอาหารแล้วครับ

อาหารถวายพระจะเป็น 3 ชุด รวมพระพุทธด้วยก็จะเป็น 4 ชุด
อาหารผู้ร่วมทำบุญอีก 4 ชุด

รายการ อาหารจะมี ปลาช่อนเผาสะเดาน้ำปลาหวาน แกงเผ็ดเป็ดย่าง ซี่โครงเมียน้อย ผัดผักรวม ต้มซุปกระดูกหมูเห็ดหอม และของหวานเป็นบัวลอยมะพร้าวอ่อน และผลไม้ครับ

ข้าวสวย น้ำถวายพระ และผู้ทำบุญเตรียมพร้อมตั้งแต่ 9 โมงเช้าครับ

มีอะไรเสนอแนะเชิญครับ :idea: :idea: :idea:
>>>>> รับทราบครับผม :D :D :D
r a _ p ...Yo!
Beer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-825-5188
team: 347team rama9 sawasdee-bikestation
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Beer »

ขอบคุณครับพี่เชาว์.....ผมกับภรรยา 2 ที่ครับ :D

ขับรถไปครับ :D
WE LOVE THE KING.....WE LOVE THAILAND
Steve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycle Square

โพสต์ โดย Steve »

ผมไปกับภรรยาที่เเสนดีครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “347 Cycling Team”