คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนพฤศจิกายน 2552

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-619-5142
team: Deep
ติดต่อ:

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนพฤศจิกายน 2552

โพสต์ โดย จ้าวเมิง »

พี่เก่งคับ ไม่จำเป็นต้องวันนั้นก็ได้ เค้าให้ลงได้ถึงวันที่ 10 คับ
ถ้าลงเกินวันที่กำหนดเค้าจะปรับเรา30บาทคับ
ไปปั่นจักรยานเถอะพี่
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนพฤศจิกายน 2552

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

*นพดล* เขียน:วันอาทิตย์นี้ ผมต้องไปลงทะเบียนเรียนเทอมใหญ่ อาทิตย์นี้อาจจะต้องยื่นใบลาครับ :evil:
ไม่อนุมัติการลาครับ :evil:
จ้าวเมิง เขียน:พี่เก่งคับ ไม่จำเป็นต้องวันนั้นก็ได้ เค้าให้ลงได้ถึงวันที่ 10 คับ
ถ้าลงเกินวันที่กำหนดเค้าจะปรับเรา30บาทคับ
หลักฐานชัดเจนครับ ไม่มีข้อแก้ตัวด้วยประการทั้งปวง :mrgreen:
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

จ้าวเมิง เขียน:พี่เก่งคับ ไม่จำเป็นต้องวันนั้นก็ได้ เค้าให้ลงได้ถึงวันที่ 10 คับ
แต่ผมไม่อยากเสียค่าปรับอ่ะ:mrgreen:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
ขาประจำ
ขาประจำ

*นพดล* เขียน:
แต่ผมไม่อยากเสียค่าปรับอ่ะ:mrgreen:
ค่าปรับมาเคลียร์ที่ผมครับ พรุ่งนี้ถ้าไม่มาปั่นเอ็งตายแน่ :lol:
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

วันนี้ว่าจะไปปั่น ซะหน่อย ไม่ไหว หวัดลงคอ มันเล่นผมมาทั้งอาทิตย์เลย เนี้ยไม่มีแรงเลย
แต่จะฝืนปั่นเพราะ หยุดยาวเดี๋ยวจะปั่นจักรยานไม่เป็นเอา :| :lol:

พี่เดชก๊าบ ผมอยากรู้ราคาสับจานจับบน+ตีนผีขากลาง x9 ว่ามันราคาต่างกะที่ กม.8มากไม๊พี่ :| (ว่าก็ว่าเถอะ! ผมยังไม่รู้ความต่างของ ขากลางกับขายาวเลย เลือกไม่ถูก :| )

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ข้อสรุปสำหรับทริปวันพรุ่งนี้แล้วนะครับ เป้าหมายก็คือ.................ตลาดบางน้ำผึ้ง............ครับ ครั้งล่าสุดที่ไปรู้สึกว่าจะนานแล้ว ตอนนี้ได้เวลาอันสมควรแล้วครับที่พวกเราจะไปตะลุยสะพานปูนที่ตลาดบางน้ำผึ้งกันอีกซักรอบ ระยะทางไป-กลับ ประมาณ 60 km ไม่ต้องกลัวว่าจะเหนื่อยเพราะเส้นทางส่วนใหญ่จะเป็นการปั่นอยู่บนสะพานปูนในสวนอันร่มรื่นครับ

สำหรับสมาชิกในวันพรุ่งนี้ที่แน่ ๆ ก็มีผม, เสือตั๊ว, เสือกระดิ่ง, คุณซัน, เสือกี้ รวมทั้งพี่เก๋และผองเพื่อนอีกจำนวนหนึ่งครับ สำหรับใครที่รายชื่อตกหล่นพรุ่งนี้มาเจอกันที่จุดนัดพบเลยก็ได้ครับ อยากให้ไปกันเยอะ ๆ เพราะบรรยากาศและเส้นทางปั่นชิวแบบสุด ๆ ครับ รับรองว่าจะติดใจ ขนาดสมาชิกหลายคนไปหลายรอบแล้วยังไม่เบื่อกันเลย

จุดนัดพบบริเวณ 7-Eleven ที่เดิมครับ รวมตัวกันเวลา 6.30 น. ถ้ามาเร็วได้นิดนึงก็ดีครับจะได้เริ่มปั่นเร็ว ๆ รู้สึกว่าหน้าหนาวจะผ่านไปเรียบร้อยแล้วครับ 7โมงแดดก็เริ่มร้อนแล้ว ยังไงเจอกันพรุ่งนี้นะครับ
s_da
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย s_da »

ขออนุญาตเจ้าของบ้านน่ะค่ะ เข้ามาทักทายจร้า
ว่างๆก้อเข้าไปดูพวกเราฅน...ชานเมืองได้น่ะจ๊ะ
รูปภาพ
Window Movie Maker
upload youtube
ทำง่ายๆแบบนี้

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2#p2805032
haguhagu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897771978
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย haguhagu »

ไปด้วยครับ กลับมาแล้ว อิอิ
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

:(
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

ปิดทริปไปโดยสวัสดิภาพครับ กับระยะทาง 78 กม บนไมล์รถผม

พึ่งล้างรถเสร็จก็เข้ามาออนเลย

ทริปนี้ มันส์ ครบทุกรสชาด สุดๆ
เด๋วอีกซักพักตากล้องรูปหล่อคนเดิม คงเอารูปมาลงครับ
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

วันอาทิตย์นี้มีธุระอีกแล้วครับ ไปปั่นด้วยไม่ได้อีกแล้ว
แต่พี่เดชกะป๋ามีนัดล้างตากันที่เจ็ดคต ก็เลยนัดหมายกันว่าเสาร์(14) นี้ จะไปแก้ตัวสักหน่อย แต่ทริปนี้จะเป็นทางเทรคเยอะนิดนึง เดี๋ยวดึกๆจะมาลงแผนที่ให้ดูครับ มีใครแรงเหลือ มาซ้อมมือ(ขา)ก่อนขึ้นเขาใหญ่อาทิตย์หน้ามั้ยครับ :mrgreen:

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
lekbike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอลเอ ช็อป ชลบุรี..(ไม่มีสาขา)
Bike: MERIDA 09

โพสต์ โดย lekbike »

แวะมาทักทายน้องตู่ น้องถังและพี่น้องสัมมากรค่ะ
ลืมสัญญากันป่ะเนี่ย
13-15ไปภูทับเบิกกันไหมน้องๆ
...การมีชัยชนะไม่ได้หมายถึงการพิชิตคนอื่นได้เสมอไป การถอดถอนความรู้สึกอยากเป็นผู้ชนะนั่นต่างหากคือการมีชัยในความหมายที่แท้จริง...
ขาประจำ
ขาประจำ

lekbike เขียน:แวะมาทักทายน้องตู่ น้องถังและพี่น้องสัมมากรค่ะ
ลืมสัญญากันป่ะเนี่ย
13-15ไปภูทับเบิกกันไหมน้องๆ
ผมไปมะได้อ่ะครับ
15 ผบทบ.จองตัว 13 ก็วันทำงาน (พักร้อนหมดแว้ว :cry: )
14 ก็เลยขอไปย้อนรอยเทรคเจ็ดคตซะหน่อย (พี่เล็กเคยไปมาแล้วใช่มั้ย)
แล้ว 22 นี้ ทางสัมมากร มีจัดทริปไปเขาใหญ่ ขึ้นทางฝั่งปราจีน สนมั้ยครับพี่เล็ก :mrgreen:

dech@smk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8064542
Bike: เป้าหมายคือ Pivot

โพสต์ โดย dech@smk »

แอบย่องไปเที่ยวที่ร้านพี่เล็กมาแล้วของเยอะดีครับได้เห็นเมอริด้าเยอะมากจนตาลาย มีอยู่คันขนาด18นิ้วฟูลซัส เห็นช่างบอกว่าเป็นรถของรถที่ร้าน ผมพิจารณาแล้วมันสวยงามมากๆครับ
ปล.พี่เล็กมีเบอร์โทรป่ะ จะได้โทรไปถามเรื่องอะหลั่ยบ้าง
ขาประจำ
ขาประจำ

ตู่ สัมมากรMTB เขียน:วันอาทิตย์นี้มีธุระอีกแล้วครับ ไปปั่นด้วยไม่ได้อีกแล้ว
แต่พี่เดชกะป๋ามีนัดล้างตากันที่เจ็ดคต ก็เลยนัดหมายกันว่าเสาร์(14) นี้ จะไปแก้ตัวสักหน่อย แต่ทริปนี้จะเป็นทางเทรคเยอะนิดนึง เดี๋ยวดึกๆจะมาลงแผนที่ให้ดูครับ มีใครแรงเหลือ มาซ้อมมือ(ขา)ก่อนขึ้นเขาใหญ่อาทิตย์หน้ามั้ยครับ :mrgreen:
รูปภาพ
เส้นทางที่คิดว่าจะใช้สำหรับเสาร์นี้ครับ
จอดรถที่โรงเรียนวัดบึงไม้ แล้วปั่นไปทางน้ำตกเจ็ดคต(เส้นน้ำเงินขึ้นด้านบน) จากน้ำตกมีทางเทรคไปยังอ่างเก็บน้ำ(ศูนย์บริการ)แล้วก็ขึ้นไปจุดชมวิวอีกแค่ 1.5 กิโล(เอง) จากนั้นก็วนกลับตามเส้นสีน้ำเงิน

ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”