ชมรมจักรยาน สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน 23 อุดรธานี

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

Re: ชมรมจักรยาน สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน 23 อุดรธานี

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

หมวดกานต์ เขียน:ต้องกราบขออภัยพี่น้องชาวภาคจักรยานทุกท่าน ผมไม่ได้เข้ากระทู้มาร่วมปี ต้องกราบงามๆกลางดวงใจทุกท่านที่เสียมารยาทไม่มาตอบกระทู้ เนื่องจากคอมพิวเตอร์ผมระบบ เนตเข้าไม่ได้ ตั้งแต่ผู้กองเล็กเป็น ร.ท.จนบัดนี้ ร.อ.แล้ว ผมขอเชิญชวนทุกท่านทุกคนเข้าพบปะพูดคุยกันเหมือนเดิมนะครับ มีอะไรก็ส่งข่าวมาถึงกันเหมือนเดิม พรุ่งนี้ก็จะพาทีมไปแข่งที่หนองพอก ร้อยเอ็ด ถ้าใครไปคงเจอกั

สวัสดีครับพี่....หายเงียบไปนานนึกว่าไปอยู่ต่างประเทศแล้ว...(ล้อเล่นครับผม) :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อาทิตย์นี้ไปสกลนคร งานแต่งพี่โจแอนพี่จอย....ของเสือห้าภาค และไปร่วมทริปปั่นไปกราบนมัสการหลวงปู่ฝั้น...หลวงปู่เทส....สนุกมากครับถึงแดดจะร้อน...

ภาพจากล้องคุณขวัญแก้ว... :D :D :D :D
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819258890
team: สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน23 อุดรธานี
Bike: cannondale fos haro missile

Re: ชมรมจักรยาน สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน 23 อุดรธานี

โพสต์ โดย หมวดกานต์ »

++เสือเล็ก++ เขียน:
หมวดกานต์ เขียน:ต้องกราบขออภัยพี่น้องชาวภาคจักรยานทุกท่าน ผมไม่ได้เข้ากระทู้มาร่วมปี ต้องกราบงามๆกลางดวงใจทุกท่านที่เสียมารยาทไม่มาตอบกระทู้ เนื่องจากคอมพิวเตอร์ผมระบบ เนตเข้าไม่ได้ ตั้งแต่ผู้กองเล็กเป็น ร.ท.จนบัดนี้ ร.อ.แล้ว ผมขอเชิญชวนทุกท่านทุกคนเข้าพบปะพูดคุยกันเหมือนเดิมนะครับ มีอะไรก็ส่งข่าวมาถึงกันเหมือนเดิม พรุ่งนี้ก็จะพาทีมไปแข่งที่หนองพอก ร้อยเอ็ด ถ้าใครไปคงเจอกั

สวัสดีครับพี่....หายเงียบไปนานนึกว่าไปอยู่ต่างประเทศแล้ว...(ล้อเล่นครับผม) :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อาทิตย์นี้ไปสกลนคร งานแต่งพี่โจแอนพี่จอย....ของเสือห้าภาค และไปร่วมทริปปั่นไปกราบนมัสการหลวงปู่ฝั้น...หลวงปู่เทส....สนุกมากครับถึงแดดจะร้อน...

ภาพจากล้องคุณขวัญแก้ว... :D :D :D :D
รูปภาพ

รูปภาพ
ตอนเช้าวันศุกร์ก็ไปรับลุงเนตรที่สถานีรถไฟ เพื่อไปงานนี้เช่นกัน แต่พี่ต้องพาทีมไปแข่งที่หนองพอกและช่วยงานการแข่งขัน ก็เลยไม่ได้มาร่วมงาน ถึงยังงัยก็ขอให้คู่บ่าวสาวมีความสุขมากๆ ผู้กองเล็กมาคราวหน้าแวะพี่ที่กองบินด้วยนะเผื่อจะกินข้าวกันสักมื้อ
ลับด้วยลม คมที่แรง
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

สวัสดีครับพี่กานต์ เงียบหายจากวงการไปเลยนะครับ พอเริ่มโพสต์ผมก็เห็นเหมือนกัน มีอะไรก็ส่งข่าวคราวถึงกันนะครับพี่ สำหรับ 1 ปีที่ผ่านมาพี่เล็กจากหมวดก็กลายเป็นผู้กอง ส่วนผมก็ยังเป็นจ่าเหมือนเดิมครับพี่กานต์ :lol: :lol: :lol: :lol:
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน23 อุดรธานี
Bike: cannondale fos haro missile

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:สวัสดีครับพี่กานต์ เงียบหายจากวงการไปเลยนะครับ พอเริ่มโพสต์ผมก็เห็นเหมือนกัน มีอะไรก็ส่งข่าวคราวถึงกันนะครับพี่ สำหรับ 1 ปีที่ผ่านมาพี่เล็กจากหมวดก็กลายเป็นผู้กอง ส่วนผมก็ยังเป็นจ่าเหมือนเดิมครับพี่กานต์ :lol: :lol: :lol: :lol:
สวัสดีเอ๋..สบายดีกันทุกคนนะ ตอนต้นเดือน พ.ค. พี่ก็ไป ครยก ไปเก็บเงาะที่สวนตรงข้ามสวนน้าสวัสดิ์ พอเก็บเสร็จพี่ก็แวะไปซื้อน้ำหวานที่ร้านกับเจ้าเอ๋มองไปไม่มีใคร พี่แดงส่งข่าวงานศพน้องศักดิ์ ลูกป้าอุ่นก็คงจะไม่ได้ไปเผาหรอกหรือจะไปวันทำบุญ 7 วัน เสาร์อาทิตย์ที่จะถึงว่าจะเข้า กทม.แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะได้ไป ครยกหรือเปล่า ที่ว่ายังเป็นจ่าเหมือนเดิมนั้นอย่าไปซีเรียส ถ้าสิ่งไหนเป็นของเราถึงเวลาแล้วมันได้เอง (ลิขิตสวรรค) ตัวพี่เองติดสำรองอยู่ 7 ปี ถึงได้ พยายามไว้ไม่เกินความสามารถหรอกเอ๋ มีข่าวอะไรทางครยกก็ส่งข่าวพี่ด้วยเด้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก

เมื่อคืนก็ไปมาครับพี่ คนเยอะเหมือนกันพอดีตั้งโอ๋ไปเรียนขิมกับพี่เจี๊ยบก็เลยแวะรับพี่เจี๊ยบมาด้วย แกก็พึ่งรู้เหมือนกันครับพี่กานต์ ช่วงนี้และคงอีกปีผมไปอยู่ที่บ้านตลาดครับคงไม่ค่อยได้เจอที่นั้น เพราะอ๋อยย้ายไปเป็นครูที่แปดริ้ว ผมก็เลยรับบทหนักพ่อลูก 2 ส่วนจักรยานเวลาเอาออกทริปต้องปัดยักไย้กันพอสมควรครับ :P :P :P
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:เมื่อคืนก็ไปมาครับพี่ คนเยอะเหมือนกันพอดีตั้งโอ๋ไปเรียนขิมกับพี่เจี๊ยบก็เลยแวะรับพี่เจี๊ยบมาด้วย แกก็พึ่งรู้เหมือนกันครับพี่กานต์ ช่วงนี้และคงอีกปีผมไปอยู่ที่บ้านตลาดครับคงไม่ค่อยได้เจอที่นั้น เพราะอ๋อยย้ายไปเป็นครูที่แปดริ้ว ผมก็เลยรับบทหนักพ่อลูก 2 ส่วนจักรยานเวลาเอาออกทริปต้องปัดยักไย้กันพอสมควรครับ :P :P :P
สู้ สู้ ครับเสือเอ๋....อุปสรรค์มี บารมีเกิดครับ....
พี่กานต์...กว่าจะได้มาลำบากครับ...ผมก็เหมือนกัน...ตั้งใจทำให้ดีที่สุด...เพื่อครอบครัวของเราเอง...
เกษียณเมื่อไร....จะปั่นให้จุใจเลยครับ... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้ามีโอกาสมาอุดรจะโทรหาพี่ครับผม....
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ้โห!!! พี่เล็กกะปั่นให้จุใจตอนเกษียณเลยหรือครับพี่ ผมว่าตอนนี้พี่เล็กก็ทำให้ผมอิจฉาตาร้อนแล้วนะโดยเฉพาะวันพุธตอนบ่ายๆ :P :P :P
cuckooooo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย cuckooooo »

สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนแนะนำร้านจักรยานนิสัยดีในอุดรธานีให้ผมด้วยครับ :)
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ

cuckooooo เขียน:สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนแนะนำร้านจักรยานนิสัยดีในอุดรธานีให้ผมด้วยครับ :)
ร้านจักรยานในอุดรก็นิสัยดีทุกร้านก็จะมี
-ไบค์เซ็นเตอร์ของเสี่ยง้วนบริการดี ราคาคุยกันได้สั่งของได้เร็วมีทางเลือก แต่ง้วนไม่ค่อยจะคุยนานเพราะโทรศัพท์ติดต่อลูกค้า ถ้าว่างก็คุยกันสนุก
- ร้านหงษ์ฟ้า ของเสี่ยป๋วย มีน้องโก้เป็นช่าง บริการก็ดีราคากันเองมีรายเอียดแนะนำดี
- ร้านอาพงษ์ศักดิ์ บริการดีราคามิตรภาพ
- ร้านอาจุ้นจ้าน อีกร้านแต่ร้านนี้จะเน้นไปทางสับถัง โครโม ประมาณนี้
นิสสัยดีทุกคน แต่บางวันก็พูดไม่เข้าหูเหมือนกันมีเพื่อนๆมาคุยให้ฟังอยู๋ สำหรัมผมแล้วยังไม่เคยเจอ หรือเคยเจอแต่ลืมแล้วครับ บาง คนไปจู้จื้ร่ำไร ก็คงมีบ้างล่ะ แต่คุณ CUCKOOOO ไม่ใช้ชื่อที่เพื่อนๆรู้ อยู่ในมุมมืดไม่ปรากฏตัว เลยไม่รู้เขาแต่เขารู้เรา รบร้อยครั้งแพ้ร้อยครั้ง แต่ คุณCUCKOOO รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ถ้าผมไม่ตอบก็จะเสียมารยาท
สพท.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปเรื่อยเปื่อย
Bike: โคโมลี่ชรา มาริน

โพสต์ โดย สพท. »

สวัสดีสมาชิกห้องนี้ทุกๆท่านครับ........ขอแจ้งข่าวทริบปั่นให้พ่อน่ะ......บางไม้บางช่วงเต็มกันแล้ว http://board.trekkingthai.com/board/web ... orum_id=67 เชิญชวนทุกๆท่านนะครับ :P
ไฟล์แนบ
MC 2011-1.jpg
MC 2011-1.jpg (67.94 KiB) เข้าดูแล้ว 214 ครั้ง
""ในช้ามีเร็วในเร็วมีช้า..เลือกหาจังหวะได้..ขอไปด้วยคนน่ะ""
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ

สพท. เขียน:สวัสดีสมาชิกห้องนี้ทุกๆท่านครับ........ขอแจ้งข่าวทริบปั่นให้พ่อน่ะ......บางไม้บางช่วงเต็มกันแล้ว http://board.trekkingthai.com/board/web ... orum_id=67 เชิญชวนทุกๆท่านนะครับ :P
สวัสดีครับพี่เสือขอบคุณครับที่ส่งข่าว งานนี้คุณกฤษฏาได้เกริ่นให้ทราบแล้วแต่ไม่รู้วัน ทริปนี้ถ้าไม่ติดภารกิจจริงๆก็จะไปร่วมทริปด้วย ช่วงอุดรถึงสกลนครหรือจะถึงกาฬสินธุ์ก็ไม่แน่ใจ เพราะมันตรงกับวันหยุด ถ้าไม่ได้ไปก็คงไปส่งให้ไกลที่สุด ผมคงได้เจอกับพี่เสืออีกครั้งนะพี่ ส่วนรายละเอียดผมจะประสานคุณต้อม โกสุมอีกครั้งพี่
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

ชมรมรถถีบเวียงจันสะปีดฝากข่าวงานแข่งที่เวียงจันทน์มาแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ :mrgreen:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8#p4945928
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

หมวดกานต์ เขียน:
ผลงานการแข่งขัน
อาพงษ์ศักดิ์ แสนล้อม ชนะเลิศ รุ่นอายุ 45 - 48 ปี
ปิฏิภรณ์ กันภัย (อุ้มอิ้ม)รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่นทั่วไปหญิง
อภิชาติ กันภัย (เอ)รองชนะเลิศอันดับ 2 รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีชาย
ขอขอบคุณพี่น้องชาวหนองพอกและคณะกรรมการจัดการแข่งขัน ที่มีงานนี้ให้ชาวจักรยานได้พบกันแม้จะเป็นอำเภอเล็กๆแต่ก็มีศักยภาพสามารถจัดการแข่งขันวิ่งและจักรยานได้ ดีกว่าจังหวัดใหญ่ๆอีกหลายจังหวัดที่ไม่มีศักยภาพ ขอชื่นชมผู้บริหารทุกภาคส่วนของอำเภอหนองพอก จังหวัดร้อยเอ็ดมากครับ
สวัสดีครับท่านพี่กานต์... :D

ขอแสดงความยินดี(ย้อนหลัง)กับผลงาน รางวัลที่ได้รับจากการแข่งขันฯ ของเสือเมืองอุดรธานี ด้วยนะครับผม :D :D

"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบคุณท่านประธานชมรมจักรยานท่าบ่อที่คอยติดตาทผลงาน หลานทางเสือกองบิน แต่ อาจารย์น่าจะหานักเรียนมาปั้นโดยเฉพาะนักจักรยานผู้หญิง ให้ไปหานักวิ่งมารับรองไม่นานเก่ง อาจารย์มีบุคคลากรอยู่แล้ว ได้เมื่อไหร่ยินดีและช่วยเหลือเต็มร้อยครับ
โอ่ง คนงาม
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ่ง คนงาม »

:P :P :P สวัสดีครับทุกๆท่านแวะมาเยี่ยม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”