..."สองล้อ สองขาปั่น ปันเรื่องและภาพประทับใจ"...

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mtb.hilander
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893058544
team: THAI BIKE TOURING CLUB
Bike: trek 6500

Re: ..."สองล้อ สองขาปั่น ปันเรื่องและภาพประทับใจ"...

โพสต์ โดย mtb.hilander »

กลับถึงโคราชแล้วครับ

ขอบคุณพี่มุกและครอบครัวมากครับ สำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น

ถึงจะมึเวลาคุยกันเพียงเล็กน้อยแต่ก็ได้ความมั่นใจว่าสำหรับทริปบ้านใกล้เรือนเคียง ตัดสินใจง่ายขึ้น
mook@ayutthaya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

Re: ..."สองล้อ สองขาปั่น ปันเรื่องและภาพประทับใจ"...

โพสต์ โดย mook@ayutthaya »

veenono เขียน:สวัสดีครับพี่มุก..สบายดีนะครับพี่..เมื่อ 12 สิงหาไปปั่นบ้านบึงมา
ไว้ผมคัดภาพสวยๆมาฝากนะครับพี่
สวัสดีครับ คุณveenono ผมสบายดีครับ แต่ช่วงนี้มีธุระอยู่บ่อยๆ รอชมภาพ เรื่องราวประทับใจของคุณ veenono อยู่ครับ ขอบคุณสำหรับรายละเอียดการใช้งาน Youtube ด้วยครับ เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆหลายท่านมากครับ :P
oiltrips เขียน:วันนี้มาบอกคุณมุกว่า เมื่อวานนี้ได้รับโปสการ์ดจากทุ่งสังหารที่คุณมุกไปซื้อมาน่ะ ส่งไปถึงบ้านได้รับแล้ว มาขอขอบคุณ ณ ตรงที่นี้ค่ะ 8-)
สวัสดี"เสือออย"ด้วยครับ ...ตรงขออภัยที่นามสกุลสะกดผิด เที่ยวหน้าถ้าไปใหน ส่งให้ใหม่ครับ รับรองไม่ผิดแน่คราวนี้ :mrgreen:

mtb.hilander เขียน:กลับถึงโคราชแล้วครับ
ขอบคุณพี่มุกและครอบครัวมากครับ สำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่นถึงจะมึเวลาคุยกันเพียงเล็กน้อยแต่ก็ได้ความมั่นใจว่าสำหรับทริปบ้านใกล้เรือนเคียง ตัดสินใจง่ายขึ้น

สวัสดี น้องเอี้ยง และเป็ดน้อยด้วยเลยครับ เพิ่งจะเข้าใจอารมณ์ศิลปินจริงๆก็วันนี้เอง บุคคลผู้ค้นพบ กบอะไรน๊ะ? คนแรกของโลก เหตุเกิดเพราะ อารมณ์ศิลปินแท้ๆ :mrgreen:
คุย กับ ฅน กรุง เก่า
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=27
---------------------------------------------------------------------
เชียงของ-หลวงน้ำทา-ซาปา-ปักกิ่ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=27&t=3836
---------------------------------------------------------------------
ทริปกัมพูชา
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=27&t=92323
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

...จริงๆอยากเล่าเรื่องที่ได้ไป “ตุลสเล็ง”(Tuol Sleng) ที่คมขังกลางกรุงพนมเปญ หรือที่รู้จักกันในชื่อ S-21(Security Prison 21) โรงเรียนมัธยม ที่ถูกดัดแปลงให้เป็นที่คุมขัง และทรมานนักโทษ ในยุคที่เขมรแดงเรืองอำนาจ ระหว่างปี 1975-1979 เรียนตรงๆแบบลูกผู้ชาย ผมยังน้ำตาซึม ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดกับตัวผมเอง นึกไม่ออกจริงๆครับว่าผมจะมีความรู้สึกเช่นไร...ในโลกใบนี้ ที่ตรงนี้อำมหิต ไม่เป็นสองรองใครแน่นอน
...อยากจะสรุปทริป ช่วงนี้ผมก็งานเข้าจริงๆเลยครับ

ภาพนี้เป็นภาพที่วาดโดยนักโทษ วัน นาธ(Vann Nath) ที่รอดชีวิตเพราะฝีมือวาดภาพ ของเขาเป็นที่ถูกใจ ทหารเขมรแดง :( :(

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย mook@ayutthaya เมื่อ 29 ส.ค. 2009, 13:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=27
เชียงของ-หลวงน้ำทา-ซาปา-ปักกิ่ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=27&t=3836
ทริปกัมพูชา
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=27&t=92323
ขาประจำ
ขาประจำ

" กบโคราช " ครับ

ขอบคุณอีกทีครับสำหรับ " เรื่องเล่าในวงเล่า "

เล่าหมดใครจะไปซื้อเล่า :mrgreen: ล้อเล่นนะ :mrgreen:

ขอบคุณ " veenono " สำหรับคำแนะนำการโพสคริป
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

สวัสดีครับทุกๆท่านภาพความประทับใจจากการไปปั่นวันแม่ที่บ้านบึง...ไม่ใช่ภาพถ่ายครับแต่เป็นภาพประทับใจ
ที่เห็นชาวจักรยานสามัคคีกัน อบอุ่นกับการต้อนรับต้องขอขอบคุณคุณชัย บ้านบึงและชาวชลบุรีทุกท่านครับที่ทำ
ให้เกิดความประทับใจเมื่อได้ไปปั่นด้วย......

รูปภาพ

ฝากตัวอย่าง youtube ครับเน้นบันเทิงครับ :lol: :lol: :lol:
[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5PRa3Bh7798&co ... ram><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5PRa3Bh7798&co ... edded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ คุณveenono คุณเล็ก จันทรบุรี ,ลุงเนตร และอีกท่านไม่ได้เอ่ยนามครับ ...สำหรับกิจกรรมเพื่อความสามัคคีของชาวจักรยาน

....นกเขาไฟ ที่คุณveenonoร้อง คงทำเอา พงษ์เทพ กระโดนชำนาญ ต้องอึ้งครับ พบแล้ว คนหล่อเสียงดีกว่าแก..สุดยอดจริงๆ ขอบคุณครับ :lol: :lol:

นกเขาไฟ
ภูบ่สูง แต่ว่าห้วยมันลึก ภูบ่ลึก แต่ว่าเมืองมันไกล
ภูบ่เล็ก แต่ว่าฟ้ามันใหญ่ นกเขาไฟ พาใจเรามา

ดอกไม้ มาแซมเสียบผม เด็ดดม ชมทั่วภูผา
เรียงร้อย เป็นถ้อยมาลา โปรดมา รับมาลัยแห้ง.
ดอกไม้ มาลัยห้อยคอ แก้มหนอ ก็ทาสีแดง
ผ้าถุง นั้นอีหล้าฮักแห้ง เสื้อแดง แต่งแต้มลายดอก

ภูบ่สูง แต่ว่าห้วยมันลึก ภูบ่ลึก แต่ว่าเมืองมันไกล
ภูบ่เล็ก แต่ว่าฟ้ามันใหญ่ นกเขาไฟ บินร่ายเริงลม

เจ้าฟ้อน ไม่อ่อนแต่สวย ผ้ามวยโพกสวยสุดสม
ผิวคล้ำ ผมดำ ตาตม เอวกลม ฟ้อนรอบกองไฟ
สูบยา พันด้ายสีแดง ลงแรง ถางดงพงไพร
ดอกเหงื่อ มันหอมหวลนวลใย สุขใจ ไร่ข้าวหอมกรุ่น

ภูบ่เล็ก แต่ว่าฟ้ามันใหญ่ นกเขาไฟ ลงไร่ปลายนา

ดอกไม้ มาแซมเสียบผม เด็ดดม ชมทั่วภูผา
เรียงร้อย เป็นถ้อยมาลา โปรดมา รับมาลัยแห้ง.
ดอกไม้ ซ่อนในรวงข้าว หนุ่มสาว เจ้าช่วยออกแรง
ตีข้าว เอาดอกไม้แดง ญาติแย่ง ไปรอบลอมฟาง

ภูบ่เล็ก แต่ว่าฟ้ามันใหญ่ นกเขาไฟ ดวงใจชาวดอย

ภูผา เวลาเย็นย่ำ ถิ่นถ้ำ เสียงน้ำตกย้อย
หนุ่มสาว คลอเคล้าใจลอย เกี่ยวก้อย นกน้อยละเมอ
ภูผา เวลาย่ำค่ำ ถิ่นถ้ำ เสียงน้ำตกเพ้อ
นกน้อย ใจลอยละเมอ เกี่ยวเธอ ฟ้อนรอบกองไฟ
เกี่ยวเธอ ฟ้อนรอบกองไฟ เกี่ยวเธอ ฟ้อนรอบกองไฟ
ทริปกัมพูชา
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวานนั่งหาเพลงที่เคยฟังตอนเป็นวัยรุ่น เป็นเพลงประกอบภาพยนต์ญี่ปุ่น เรื่องอะไรจำไม่ได้แล้วจำได้แต่ชื่อเพลง

" holding out for a hero "

http://www.youtube.com/watch?v=uj4J6wt0860&NR=1

เป็นเพลงประทับใจที่อยากให้พี่ๆลองชมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=22yHMCjNtk8

อีกเพลงครับ " runaway "
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

โพสต์ โดย มุก »

สวัสดีเพื่อนๆนักปั่นทุกคนครับ ผมมีทริปกัมพูชามาฝากครับ แต่คงเล่าเรื่องไปช้าๆ ตามเวลาว่างเท่าที่มีครับ

ขอบคุณ "น้องเอี้ยง" สำหรับเพลงอันไพเราะ เร้าใจนะครับ...แต่เพลงเก่าๆแบบนี้พี่เกิดไม่ทันจริงๆครับ :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (68.21 KiB) เข้าดูแล้ว 1043 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย มุก เมื่อ 29 ส.ค. 2009, 12:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

บางช่วง บางเวลา ของขะแมย์

http://radio.sanook.com/music/player/เข ... พัน/43613/

ขออภัยเอ่อมันไม่เล่นเพลงให้ ลอง search ฟังเพลง " เขมรต่ำรำพัน " นะครับ
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

เพลงนี้ก็เพราะดีนะครับ น้องเอี้ยง

มุก
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่น้อง :P

"เสือออย" ผมได้รับโปสการ์ด เรียบร้อยแล้วครับ ภาพที่ได้รับ มันเป็นภาพที่มีคุณค่า น่าประทับใจมาก... ขอบคุณมากครับ
ไฟล์แนบ
IMG_4914.jpg (67.27 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:o อุ๊ย ตายแล้ววววว ฉันลืมไปว่า ยังไม่ได้เข้าอ่านกระทู้ในวันที่ ๒๙ ส.ค.น่ะ :oops:

ตอนที่ฉันไม่อยู่ใน ๒๘-๓๐ ส.ค.ที่ผ่านมา ไปสัมมนาที่เมืองนครนายก เลยถือโอกาสเอาเจ้ามดแดง ๒ ไปขี่เล่นคนเดียวเก็บภาพสวยมาฝากให้คุณมุกอ่านข้างล่างนี้ค่ะ

รูปภาพ

:arrow: เปิดอ่าน ปั่นเสือพับลุยเดี่ยวขึ้นเขื่อนขุนด่านปราการชล
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ

.....อะโห !!! ผมตั้งกระทู้เองยังลืมกระทู้นี้ไปเลยครับ นึกขึ้นได้มีเรื่องจะเล่า เมื่อหลายวันก่อน ผมเจอนักปั่นจักรยานชาวเกาหลีใต้ ชื่อฮุน ฮุนปั่นมาจากเวียตนาม ผ่านกัมพูชาทะลุมาไทย ปั่นจนถึงอยุธยา ฮุนพักอยู่อยุธยาเกรทเฮาท์ ผมก็ได้พูดคุยเรื่องราวต่างๆ รู้เรื่องมั่งไม่รู้เรื่องมั่ง เราเจอกันสองวัน ฮุนบอกว่าเค้าจะไปทิเบต ผมก็บอกว่ามันยังเข้าได้รึเปล่าไม่รู้นะ แต่ฮุนยืนยันจะไปให้ได้ โดยผ่านเส้นทาง หนองคาย-ลาว-จีน ผมเลยให้ที่อยู่น้องโอ๊ตนนท์ ที่ทิเบตไป กลางวันผมพาฮุนไปกินข้าวกับครอบครัว ฮุนบอกว่าเค้ามีเวลาไม่พอแล้วสำหรับการปั่นออกจากประเทศไทย ฮุนคิดว่าควรขึ้นรถไฟไปหนองคาย จะสะดวกกว่า และตอนค่ำผมนัดฮุนไว้ที่ร้าน ผมอยากปั่นไปส่งที่สถานีรถไฟ สองทุ่มฮุนมาที่ร้านตามเวลานัด พร้อมหยิบของบางอย่างให้ผม ผมเห็นครั้งแรกถึงกับอึ้ง มันเป็นหน้ากากเกาหลี ที่ผมเคยเห็นแต่ในทีวี ฮุนไม่ยื่นให้ผมเปล่าๆ ยังเต้นลีลาแบบนักเต้นเกาหลีโบราณโชว์ผมด้วย ผมประทับใจจริงๆ เราปั่นไปถึงสถานีก่อนรถไฟจะมานานมาก (รถเที่ยวอยุธยา-หนองคายเวลา21.40น.) ยังพอมีเวลา ผมพาฮุนไปโรงแรมไกล้ๆซึ่งเป็นที่ทำงานแห่งหนึ่งของเพื่อนผม "เสือแป๊กกับเสือไก่" ทั้งสองคนเดินมาบรรเลงเพลงคลาสสิคให้ผมและฮุนฟังถึงโต๊ะ ไม่พอ สั่งข้าวพัดและน้ำส้มมาให้อีก ..ผมรู้ว่าฮุนเองก็ประทับใจมากๆกับพวกเราเช่นกัน รถไฟไปแล้วแต่ผมยืนมองจนลับสายตา เพื่อนเอ๋ย ถึงเราจะรู้จักกันแค่สองวัน แต่มันเป็นสองวันที่น่าประทับใจจริงๆ...และ ทิเบต วันหนึ่งโอกาสต้องเป็นของผม ...ขออวยพรให้ฮุนมีความสุข ประสบความสำเร็จในการเดินทาง ถึงปลายทางอย่างปลอดภัย :P
ไฟล์แนบ
IMG_5522.jpg (65.81 KiB) เข้าดูแล้ว 2401 ครั้ง
IMG_5519.jpg (56.69 KiB) เข้าดูแล้ว 321 ครั้ง
IMG_5518.jpg (68.13 KiB) เข้าดูแล้ว 323 ครั้ง
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ

...น้องแฟร้งค์(bell mania) แวะมาหาผมก่อนบินไปอังกฤษ ผมและครอบครัวพาไปเที่ยวรอบๆเมืองอยุธยา ผมบอกแกว่า ผมมีแม่แพท แม่ของเพื่อนรักผม อยู่ที่ลอนดอล ประเทศอังกฤษล่าสุด แม่แพท มาเที่ยวอยุธยาก่อนบินกลับอังกฤษคนเดียว ..ใหนๆน้องก็แวะมาเยี่ยมผมเลยถือโอกาส ฝากของไปให้แม่เพทซะเลย ทีแรกก็กะเป็น การ์ดอวยพร สงสารคนแบกไป แต่น้องแฟร้งค์บอก แฟร้งค์ทนได้ :mrgreen: ผมเลยซื้อเสื้อไปสองตัว ให้แม่แพทหนึ่งตัว เมีย เอ้ย!!!ภรรยาเพื่อนอีกหนึ่งตัว ...
...ผมพาน้องไปเที่ยววัดท่าการ้อง ไปให้อาหารปลากันครับ และล่าสุดผมได้รับจดหมาย และขอนำเสนอรูปนิดหน่อยนะครับ เป็นการเปิดโลกทรรศอีกด้านหนึ่งของประเทศชั้นนำของโลก ผมไม่ได้ขออณุญาติน้องเค้าหรอกเชื่อว่า น้องเค้าคงจะไม่ว่า... :lol: :mrgreen:

วัดท่าการ้อง
[youtube]sxWzwGdmNb8&feature=channel_page[/youtube]

e-mail ส่งเมื่อ: 20 กันยายน 2552 3:00:04

วันนี้ผมตื่นแต่เช้ามาจัดการกับรถพับซึ่งนอนแอ้งแม้งในกระเป๋ามาหลายชั่วโมงทำนองว่าเอาม้าศึกมาทรงเครื่องออกรบยังไงยังงั้น
แล้วผมก็ออกปั่นคนเดียว เพราะน้อยยังไม่ตื่น หยิบGPSมาด้วย ตั้งจุดหมายปลายทางที่Abersoch เมืองท่องเที่ยวอันเลื่องชื่อของเวลส์เหนือ
Aber เป็นภาษาเวลส์แปลว่า แม่น้ำที่บรรจบกับทะเล(Paul คนเวลส์ แฟนของเพื่อนผมบอกอย่างนั้น)ส่วนSoch เป็นชื่อเมือง
อากาศตอนเช้าที่นี่ ถ้าบ้านเรานะครับผมเทียบกับบนยอดภูกระดึง กินน้ำโดยไม่ต้องแช่ตู้ได้เลย
ระหว่างทางปั่นก็พบเจอะกับเสือชาวอังกฤษหลายคน สองข้างทางมีแต่ฟาร์มแกะ ม้า และมีกระต่ายป่าให้เห็นเป็นระยะ โดนรถทับตายก็มี อากาศหน้านี้เข้าAutumnแล้ว มีฝนตกบ้างประปรายแต่ไม่หนัก
ช่วงสาย พวกเราออกไปเที่ยวชมจุดชมวิว แถวๆAberdaron ด้วยความเอื้อเฟื้อของฝรั่งใจดีเช่นเคย
Paul เป็นคนที่สนใจใน ประวัติศาสตร์ ภูมิศาสตร์มากพอสมควรดังนั้นเราจึงพูดคุยกันแต่เรื่อง สงครามโลก หลุมศพและ
แหล่งท่องเที่ยว ที่นี่เขามีความเก่าแก่ที่เหนือกว่าเรามากพอสมควรนะครับ
และ ทุกอย่างต้องเก็บอนุรักษ์เอาไว้ บ้านเก่าๆอายุเป็นหลักร้อยหรือหลายร้อยปีมีให้เห็นอย่างปกติธรรมดาทั่วไป
เป็นเส้นทางเล็กๆที่ปรากฏในแผนที่GPSที่ละเอียดจริงๆ เรียกว่าผมแทบจะหลับตาเดินหรือปั่นเลยก็ว่าได้
หลังเที่ยงผมกับน้อย ออกสำรวจเส้นทางที่เต็มไปด้วย เขาสูง พืชพรรณและปศุสัตว์ที่ต้องบอกว่าประทับใจมาก
ผมพูดในฐานะที่ไปปั่นมาหลายสถานที่และหลายประเทศนะครับ มันแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดผู้คนเขาเป็นระเบียบจริงๆ
การท่องเที่ยวของที่นี่ รองรับได้ทั้ง โรงแรมหรู นอนเต็นท์ หรือรถคาราวาน ซึ่งจัดเป็นสัดส่วนยิ่ง เห็นแล้วสะท้อนใจ จริงๆ
เถอะน่า!นายกฯที่เคารพก็เรียนจบที่อังกฤษน่าจะคิดอ่านเรื่องนี้บ้าง
ก็ว่ากันไป!!
ขากลับมีฝนตกพอให้ตื่นเต้นเล็กน้อย
ไม่ต้องห่วงเรื่องการอยู่กินนะครับ ผมได้กินอาหารไทยอร่อยๆที่มีคนทำให้กินเหมือนไปเที่ยวบ้านเพื่อนตอนสมัยเรียนยังไงยังงั้น
ไฟล์แนบ
DSC06744.jpg (74.39 KiB) เข้าดูแล้ว 306 ครั้ง
DSC06716.jpg (64.97 KiB) เข้าดูแล้ว 306 ครั้ง
DSC06614.jpg (58.64 KiB) เข้าดูแล้ว 305 ครั้ง
DSC06570.jpg (74.71 KiB) เข้าดูแล้ว 306 ครั้ง
DSC06536.jpg (49.48 KiB) เข้าดูแล้ว 307 ครั้ง
DSC06523.jpg (57.24 KiB) เข้าดูแล้ว 309 ครั้ง
เหน่งหนักแน่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-98-46-61-26
team: TopTubeBike
Bike: Eddy Merckx EMX5 & Thorn Raven
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เหน่งหนักแน่น »

"เสือแป๊กกับเสือไก่" ทั้งสองคนเดินมาบรรเลงเพลงคลาสสิคให้ผมและฮุนฟังถึงโต๊ะ ไม่พอ สั่งข้าวพัดและน้ำส้มมาให้อีก ..ผมรู้ว่าฮุนเองก็ประทับใจมากๆกับพวกเราเช่นกัน รถไฟไปแล้วแต่ผมยืนมองจนลับสายตา เพื่อนเอ๋ย ถึงเราจะรู้จักกันแค่สองวัน แต่มันเป็นสองวันที่น่าประทับใจจริงๆ...

ผมว่า ณ.วันนั้น ทั้งผู้รับและผู้ให้ ต่างก็น่าจะมีความรู้สึกเหมือนกับมีก้อนอะไรสักอย่าง มาจุกอยู่ที่ลำคอ ไม่ต้องสื่อทางภาษาพูด แค่..แววตา ก็น่าจะรับรู้ถึงสิ่งที่อยู่ในใจได้

ขอเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของความประทับใจครับ..พี่มุก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.......つづく.......
โปรดติดตามตอนต่อไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”