คุณ เสือ กระทู้ ขาย เอกเทอนอล HD Seagate 250g

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

Re: คุณ เสือ กระทู้ ขาย เอกเทอนอล HD Seagate 250g

โพสต์ โดย CK3 »

แบนไปเถอะครับ ปล่อยไว้ทำไม
แอบแซงเพราะแรงน้อย
BG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Black Horn
Bike: Honda Bike

Re: คุณ เสือ กระทู้ ขาย เอกเทอนอล HD Seagate 250g

โพสต์ โดย BG »

Catch me if you can.... :mrgreen: :mrgreen:
Johnny hates gas
zombiezaza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-6615236
team: ชมรมจักรยานศรีสำโรง จ.สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย หลายยี่ห้อ
ตำแหน่ง: อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zombiezaza »

solutions เขียน:ผู้ขายรายนี้ แปลกๆ
รู้ว่าของไม่ดี แต่ต้องการขาย
รู้ว่าไม่มีเวลาส่ง แต่ต้องการขาย
รู้ว่าเคยตกเป็นจำเลยในกรณีนี้มาแล้วครั้งนึง แต่ต้องการขาย
รู้ว่าตัวเองจะโดนต่อว่า แต่ต้องการจะขาย
รู้ว่าเงินค่าสินค้าไม่กี่บาท แต่แลกกับการเสียชื่อตัวเอง ซึ่งไม่คุ้ม
สุดท้ายก็ต้องโอนเงินคืนกลับให้ท่านผู้ซื้อที่เสียหายและเสียอารมณ์
แล้วสุดท้ายผู้ขายได้อะไร...มีแต่เสีย...

จะเป็นการพัฒนา ให้กติกา การซื้อขาย รัดกุมยิ่งขึ้น
ต่อไป อาจจะมี รายชื่อ ผู้ซื้อ-ขาย ติด rating ติดชาร์ท ยอดเยื่ยม-ยอดแย่ ติดใบเหลือง ติดใบแดง(ชนิดไม่แนะนำให้ซื้อ-ขายด้วย) หรือถ้วยทอง
จะได้เช็คก่อนซื้อ

ปล. อีกกระทู้นึง ที่อยากให้มี คือ ต้องการแจกอย่างเดียว (ไม่ซื้อ ไม่ขาย) ใครมีอะไรอยากแจก ก็ไปลงแจกกันเลย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=791965

แต่ดูจะไม่เวิร์ค 555
เสือ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือ »

ครับผม ผมเจ้าของกระทู้ครับ รู้ว่าอีกแล้วเหรอเนี่ย ต่อไปนี่คือการแก้ตัวของผมนะครับ คราวก่อนมีัปัญหาเรื่องส่งของ ผมต้องตามของเพราะเกิดปัญหาไม่ค่อยนิดหน่อยหรอกครับสุดท้ายก็มีของส่งและอันเดียวกันกับที่ลงขายทุกประการแบบนี้เรียกโกงมั๊ยครับ

ส่วนอันนี้ จะบอกทั้งๆ ที่รู้ว่าไม่มีคนเชื่อคือคนที่มาลงขายไม่ใช่ผม แต่เป็นพี่ทีุ่รู้ว่าผมเคยขายของทางเน็ตผมก็เลยเปิดรหัสให้เขาลงขาย เขาแจ้งว่าฮาร์ดดิสใช้ได้ทุกประการตอนอยู่กับเจ้าของเดิมแต่คนซื้อบอกใช้ไม่ได้ ก็เลยคิดว่าเสป็คของฮาร์ดดิสรุ่นนี้รู้ทีหลังว่ามีระบบป้องกันข้อมูลอะไรซักอย่าง แน่นอนปัญหาเกิด ทางแก้ทางเดียวก็คือคืนของและคืนเรียบร้อยแล้วไม่ได้โกงอะไร คุณๆ ทั้งหลายเรียกโกงก็ไม่ว่าครับ อยากฝากแค่เรื่องเดียว คุณคนซื้อก่อนจะคุยดีๆ ขู่ก่อนครับว่าจะเอาออกจากงาน มี sms ยืนยัน ไม่ได้เริ่มการคุยปัญหาดีๆ เลย ทุกครั้งที่ติดต่อกลับมาคือการขู่ทั้งหมดอ้างเหมือนใหญ่โตมากบอกรู้จักทั้งหมดถามว่าลูกน้องใคร ปัญหาแก้ได้หมดแล้วฝากกระทู้นี้ลบซะนะครับ เพราะมีคนเอาชื่อเอารูปผมโชว์โดยไม่ได้รับอนุญาติ สุดท้ายคงปิดถาวรแล้วไม่เปิดไม่ให้รหัสใครมาใช้ทั้งนั้น เห็นบางข้อความบอกน่าพาชาวจักรยานมาเยี่ยม ยินดีต้อนรับใว้ล่วงหน้าแล้วกันครับ มาดู มารู้จักผม แทนที่จะ (กล้า) โพสด่าแค่ในกระทู้อย่างเดียว...ราตรีสวัสดิ์
เสือ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือ »

อยากย้ำอีกรอบนะครับ ลงขายทุกครั้ง มีของจริง มีปัญหาก็คืนเงินคืนของ มีปัญหาคือปัญหาในการส่ง การติดต่อสื่อสาร ทั้งหมดสองครั้งด้วยกัน ถ้าจะด่าแรงๆ ผมก็ขออนุญาติใช้คำแรงๆ ว่า ถ้าผมมีสันดานจะโกงจริงผมลงขายของมากกว่าสองครั้งนี้ ให้คุณที่เก่งๆ ชอบคุ้ยกระทู้คุ้ยมาให้เพื่อนสมาชิกดูก็ได้นะครับว่ามีครั้งใหนบ้างนอกจากสองครั้งนี้เอามาแฉหน่อยครับว่ามีครั้งใหนที่โกงบ้าง ดูที่เจตนาดีกว่ามั๊ยครับ....ถ้าจะมาเยี่ยมจริงๆ ยินดีต้อนรับนะครับ หวังว่าคงได้เจอคุณซึ่งๆ หน้านะครับแทนที่จะเป็นแค่ข้อความต่อจากโพสของผม
pairut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0634499244
team: เมืองช้าง สุรินทร์
Bike: Trek 8500

โพสต์ โดย pairut »

ทุกคนในเวบนี้ร้อยพ่อพันแม่ครับ ร้อยความคิด แต่เรามีเจอกันด้วยจักรยาน รักในกีฬาชนิดเดียวกันครับ เพื่อเจอปัญหามีน้ำใจช่วยกัน แต่ในกรณีนี้ มันเป็นแบบเดิมๆ ซ่ำๆ ซากๆ ไม่ต่างจากครั้งก่อน ผมเข้าใจคุณอาจมีเหตุผมของคุณ แต่ถ้าคุณเสือเป็นคนซื้อคุณเสือจะรู้สึกอย่างไรถ้าทุกคนทำเช่นนี้กับคุณ อาจจะมีคนยืมชื่อคุณมาใช้ขายจริงๆ แต่คุณเป็นเจ้าของคุณก็ต้องกล้ารับผิดชอบเพราะว่าไม่มีใครรู้กับคุณทั้งนั้นให้ยืมชื่อไปใช้จริงรืไม่จริงผมก็ไม่ทราบ โอนเงินไปใครกดเอาก็ไม่มีคนรู้กับคุณ แต่พอเกิดปัญหาขึ้นคุณก็ออกมาแก้ตัวโวยวายต่างๆ นาๆ ถ้าผมขอยืม ปืน ของคุณไปแล้วเอาไปยิงคนอื่นตายแล้วเอามาคืนคุณตำรวจตามจับคุณ ตำรวจเขาจะเชื่อไหมว่าคุณให้ปืนผมยืมปืนไปยิงคนอื่น ตายแล้วเอาปืนมาคืนคุณ ลูกผู้ชายแล้วยังเป็นข้าราชการทำแบบนี้ต่อให้คุณไปอยู่ในสังคมไหนๆก็ไม่มีคนรับคุณได้หรอก ผมกับกลุ่มบุรีรัมย์พบปะกันบ่อยและประธานชมรมก็สนิทกันดีแต่มีคนเอาชื่อจังหวัดของเขามาทำเสียๆหายๆ ผมแนะนำคุณไปหากินช่องทางอื่นเถอะอย่ามาทำให้ชาวจักรยานทั้งหลายปมด่อยเลย
((((( สุรินทร์ถิ่นช้างใหญ่ )))))
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ

:?: :?: :?: :?: :?:

ใจดีจัง .... ให้ยืมใช้ทั้งพาสเวิร์ดและก็โทรศัพท์
ผมไม่ค่อยเก่งและก็ไม่ชอบแฉหรอกครับ แต่ผมไม่ชอบคนโกหกซ้ำซาก
อยากจะให้การซื้อขายในเว็ป thaimtb ดีๆ แห่งนี้เป็นไปโดยขาวสะอาด
ก็เป็นห่วงสมาชิกทุกท่านในเว็ป ไม่อยากให้มี sticky เพิ่มอีกต่อไป ผมจึงขอเตือนครับ

พอดีผมไปเห็นมาจากที่อื่นหลายๆ เว็ป เรื่องจะซื้อของเกี่ยวกับจักรยานผ่านเน็ต
(อยากให้ครอบคลุมถึงไม่เกี่ยวกับจักรยานด้วย เพราะก็มีห้องนี้อยู่)
ก็มีหลายท่านแนะนำให้มาที่ thaimtb แห่งนี้ เพราะเป็นเว็ปที่ดีและดูอบอุ่น
..... ก็อยากให้เป็นอย่างนี้ตลอดไปครับ

แต่ก่อนผมขายของ บางชิ้นถ้าไม่สมบูรณ์ผมจะแสดงรูปถ่ายชัดเจนในการบอกตำหนิให้รู้ทั่วถึงกัน เวลาหีบห่อของบางชิ้น ผมจะถ่ายรูปก่อนที่จะปิดฝากล่อง ให้เห็นของและลักษณะบรรจุ พอปิดฝาผูกมัดเรียบร้อย ส่งไปรษณีย์แล้ว ถ่ายรูปใบเสร็จจากไปรษณีย์ที่จะมีหมายเลขส่งของและวันเวลาที่ส่งมาโพสต์โชว์หรือ PM ให้ผู้ซื้อรับทราบ ... หรือของบางชิ้นที่ไม่ได้บรรจุกล่องมาตรฐานของไปรษณีย์ ผมจะปิดเทปใสหน้ากว้างทับชื่อผู้รับ ผู้ส่งไว้ เผื่อโดนน้ำหรือมีโอกาสฉีกขาดได้ ผูกเชือกแล้วก็เอากาวหยอดเชือกอีกทีไม่ไปรษณีย์ได้แกะ 8-)

การซื้อขายขอให้ใจเขาใจเราครับ ผู้ซื้อผู้ขายรักกัน อยู่ได้อีกนาน

:D :D :D
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
quartermaster_James
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย quartermaster_James »

เอ้ บ้านโป่ง เขียน:รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ

:?: :?: :?: :?: :?:

ใจดีจัง .... ให้ยืมใช้ทั้งพาสเวิร์ดและก็โทรศัพท์
ผมไม่ค่อยเก่งและก็ไม่ชอบแฉหรอกครับ แต่ผมไม่ชอบคนโกหกซ้ำซาก
อยากจะให้การซื้อขายในเว็ป thaimtb ดีๆ แห่งนี้เป็นไปโดยขาวสะอาด
ก็เป็นห่วงสมาชิกทุกท่านในเว็ป ไม่อยากให้มี sticky เพิ่มอีกต่อไป ผมจึงขอเตือนครับ

พอดีผมไปเห็นมาจากที่อื่นหลายๆ เว็ป เรื่องจะซื้อของเกี่ยวกับจักรยานผ่านเน็ต
(อยากให้ครอบคลุมถึงไม่เกี่ยวกับจักรยานด้วย เพราะก็มีห้องนี้อยู่)
ก็มีหลายท่านแนะนำให้มาที่ thaimtb แห่งนี้ เพราะเป็นเว็ปที่ดีและดูอบอุ่น
..... ก็อยากให้เป็นอย่างนี้ตลอดไปครับ

แต่ก่อนผมขายของ บางชิ้นถ้าไม่สมบูรณ์ผมจะแสดงรูปถ่ายชัดเจนในการบอกตำหนิให้รู้ทั่วถึงกัน เวลาหีบห่อของบางชิ้น ผมจะถ่ายรูปก่อนที่จะปิดฝากล่อง ให้เห็นของและลักษณะบรรจุ พอปิดฝาผูกมัดเรียบร้อย ส่งไปรษณีย์แล้ว ถ่ายรูปใบเสร็จจากไปรษณีย์ที่จะมีหมายเลขส่งของและวันเวลาที่ส่งมาโพสต์โชว์หรือ PM ให้ผู้ซื้อรับทราบ ... หรือของบางชิ้นที่ไม่ได้บรรจุกล่องมาตรฐานของไปรษณีย์ ผมจะปิดเทปใสหน้ากว้างทับชื่อผู้รับ ผู้ส่งไว้ เผื่อโดนน้ำหรือมีโอกาสฉีกขาดได้ ผูกเชือกแล้วก็เอากาวหยอดเชือกอีกทีไม่ไปรษณีย์ได้แกะ 8-)

การซื้อขายขอให้ใจเขาใจเราครับ ผู้ซื้อผู้ขายรักกัน อยู่ได้อีกนาน

:D :D :D

ความจิงใจสำคัญที่สุด
เงินน้อย ถอยตั้งหลัก
BG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Black Horn
Bike: Honda Bike

โพสต์ โดย BG »

โคตXตอแหล๋หว่ะ
บ่องตง :mrgreen: :mrgreen:
Johnny hates gas
เสือไร้สังกัด1627
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: เปลี่ยนบ่อยๆ

โพสต์ โดย เสือไร้สังกัด1627 »

เสือ เขียน:ครับผม ผมเจ้าของกระทู้ครับ รู้ว่าอีกแล้วเหรอเนี่ย ต่อไปนี่คือการแก้ตัวของผมนะครับ คราวก่อนมีัปัญหาเรื่องส่งของ ผมต้องตามของเพราะเกิดปัญหาไม่ค่อยนิดหน่อยหรอกครับสุดท้ายก็มีของส่งและอันเดียวกันกับที่ลงขายทุกประการแบบนี้เรียกโกงมั๊ยครับ

ส่วนอันนี้ จะบอกทั้งๆ ที่รู้ว่าไม่มีคนเชื่อคือคนที่มาลงขายไม่ใช่ผม แต่เป็นพี่ทีุ่รู้ว่าผมเคยขายของทางเน็ตผมก็เลยเปิดรหัสให้เขาลงขาย เขาแจ้งว่าฮาร์ดดิสใช้ได้ทุกประการตอนอยู่กับเจ้าของเดิมแต่คนซื้อบอกใช้ไม่ได้ ก็เลยคิดว่าเสป็คของฮาร์ดดิสรุ่นนี้รู้ทีหลังว่ามีระบบป้องกันข้อมูลอะไรซักอย่าง แน่นอนปัญหาเกิด ทางแก้ทางเดียวก็คือคืนของและคืนเรียบร้อยแล้วไม่ได้โกงอะไร คุณๆ ทั้งหลายเรียกโกงก็ไม่ว่าครับ อยากฝากแค่เรื่องเดียว คุณคนซื้อก่อนจะคุยดีๆ ขู่ก่อนครับว่าจะเอาออกจากงาน มี sms ยืนยัน ไม่ได้เริ่มการคุยปัญหาดีๆ เลย ทุกครั้งที่ติดต่อกลับมาคือการขู่ทั้งหมดอ้างเหมือนใหญ่โตมากบอกรู้จักทั้งหมดถามว่าลูกน้องใคร ปัญหาแก้ได้หมดแล้วฝากกระทู้นี้ลบซะนะครับ เพราะมีคนเอาชื่อเอารูปผมโชว์โดยไม่ได้รับอนุญาติ สุดท้ายคงปิดถาวรแล้วไม่เปิดไม่ให้รหัสใครมาใช้ทั้งนั้น เห็นบางข้อความบอกน่าพาชาวจักรยานมาเยี่ยม ยินดีต้อนรับใว้ล่วงหน้าแล้วกันครับ มาดู มารู้จักผม แทนที่จะ (กล้า) โพสด่าแค่ในกระทู้อย่างเดียว...ราตรีสวัสดิ์
ตาม ที่คนทั่วไปเขารู้ๆกันนะครับ คนดีชอบ แก้ไข คน...... ชอบแก้ตัว
และจำคำพูดของท่านเองไว้นะครับ
ที่ผมเน้นให้
ทั้งที่ ผม กับ คุณไม่รู้จัดกัน หรือมีความแค้นใดๆต่อกัน แต่ ผมรับกับพฤติกรรมของคุณไม่ไหว นะ
นั่งอ่านมา หลายหน้า

อย่าทำให้ ความไว้วางใจในสังคม THAIMTB ของพวกเราทุกคนต้อง เสียความรู้สึกกันมากกว่านี้เลย ผมว่าคุณมันน่าเบื่อ ว่ะ
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:D ทำไม่หาว่า คุนนู่น คนนี้ว่า ยังงั้นยั้งงี้ ,,,,, เห็นขายที่ไรก็บอกมีปัญหาตลอดเลยนะครับ ไม่รู้ขายทำไม?? ตอนรับเงินไม่ก่อนละครับว่ามีปัญหา เรื่องรหัส พี่ก็ง่ายเกินนน แค่บอกคนอื่นเอาไปใช้ ตอนพี่ จขกท เค้าโทรไปบอกแบบนี้หรอ?ปาว?ครับ หรือบอกว่า มีปัญหา(อีกแล้ว) หรือ ปิดเครื่อง งานยุ่งมากกก ได้บอกกับเค้าหรือปาวว่ารห้ฃัสโดนขโมย แล้วทำอะไรอยู่ถึงเพิ่งมาพูด ทั้งที่พี่ จขกท เค้าก็ติดต่ออยู่ตั้งนาน แล้วจะท้าให้พี่ๆท่านอื่นด่าทำไม?ครับ โตๆกันแล้วนะ,ผิดแล้วก็รีบทำให้ถูกก็คงจบแล้วมั่งครับ, ,,, เพื่อพิจารณา
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

อยากให้ Admin มีบทลงโทษครับ
ซ้ำสองแบบนี้ ยังไงก็ต้องรับผิดชอบใน Log in ครับ

ที่สำคัญ ถ้าป๋าโน่ ทำได้ อยากให้มีระดับ % พ่อค้าในดวงใจด้วยครับ ^^
หรือ มีระบบ Feed back ครับ (ขอมากไปมั๊ย? :lol: )
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

ทำไรกันอีกหรอ คนดีให้รหัสคนอื่น ๆ ด้วย

งี้ฝากไปลงเรื่องดูหมิ่นบางคน จะแก้ตัวได้ไหม ทำแบบนี้มันอันตรายจะเข้าตัว

หรือเรียกว่าแก้ตัวน้ำขุ่นๆ ไปเรื่อยๆ ก็ไม่ดี :oops:
เสือลูกสอง
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย เสือลูกสอง »

เข้ามาอ่านข้อแก้ตัว :shock:
THEMUST
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: brooklyne,Merida T3,Turbo

โพสต์ โดย THEMUST »

เรื่องการแบน เป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ เนื่องจากผู้ขายไม่ได้ขายของอย่างเดียว และไม่ใช่กระทู้เดียวครับ บางกระทู้ทำถูกต้องบางกระทู้อาจมีข้อติดขัด ทำให้เกิความเดือนร้อนทั้งกระทู้ที่ผิดกฎ และ กระทู้ ที่ถูกกฎ คนที่เค้าซื้อของจากเจ้าของรายนี้ไปอาจได้รับความเดือดร้อนติดต่อไม่ได้ นั่นอาจจะทำให้เกิดความเดือดร้อนใจมากขึ้นเป็นหลายเท่าสำหรับผู้ซื้อรายอื่นที่ติดต่อเค้าไม่ได้ สำหรับผมคิดว่าการลงโทษของผู้ที่มีปัญหาก็ต้องเอามาแชร์แบบนี้ก็ถูกต้องนะครับเพราะจะได้รู้เรื่องราวว่าเค้ามี story อย่างไร ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจอย่างไร ให้มีข้อชี้แจงกันไปบ้าง อย่างน้อยก็ยังมี feedback ที่สามารถรับรู้ถึงเหตุผลกันได้ จะมองว่าแก้ตัวหรือไม่อย่างไรก็คงให้ผู้ซื้อรายอื่นๆ ใช้วิจารณญาณกันเองครับและจะได้ระมัดระวังตัวเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยจะได้ใช้เป็น Case study กันครับ สำหรับผมการแบน อาจทำให้คนเกิดความทุกข์ใจเพิ่มขึ้น และรู้สึกไม่ดีเอามากๆ ครับจะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”