BCC มาโชว์ขากัน

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832150005
team: เพชรบูรณ์
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

Re: BCC มาโชว์ขากัน

โพสต์ โดย oui142 »

oui142 เขียน:คนกรุงเทพ เขา จอด จักรยาน แบบนี้ ครับ 555555

รูปภาพ

แต่ เสือเพชรบูรณ์ จอด แบบนี้ ครับ 55555

รูปภาพ
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”
รพี พัฒนศักดิ์

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

:roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:

เงียบ จัง
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
รูปประจำตัวสมาชิก
UBC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818311245
team: BCC
Bike: MTB

โพสต์ โดย UBC »

สวัสดีครับหมออ๋อยอยากได้เสื้อด้วยครับ
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

oui142 เขียน:จักรยานสามารถขี่บนถนนได้ตามกฎหมาย เป็นการใช้รถในทาง
รถมีความหมายรวมถึงจักรยาน ตาม(18)
รถที่ต้องห้ามอยู่ในมาตรา 6 - มาตรา 10 ทวิ
กม.ไม่บังคับให้จักรยานติดทะเบียน ดังนั้นมาตรา7 จะไม่ได้หมายรวมถึงจักรยาน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เพื่อนๆ ที่อยากปั่นจักรยาน และกำลังกังวลว่า
ถ้า 'ปั่นจักรยานบนถนน' จะผิดกฏหมาย

แนะนำให้ปรินต์เอกสารชุดนี้ ติดตัวไว้ (มี 3 หน้า)
เพื่อมอบให้กับทางตำรวจ หรือ บริษัทประกัน ได้อ่านเมื่อเกิดปัญหา

เพื่อยืนยันถึงการมีสิทธิ์ปั่นจักรยานบนถนนได้ ได้เลยครับ

( แต่อย่าลืมปั่นอย่างเคารพกฏ เหมือนๆ กับที่ผู้ขับขี่รถยนต์
ก็ต้องเคารพกฏ และแบ่งปันน้ำใจให้กันและกันด้วยนะครับ)

...

( ข้อความจากเพจ Bangkok Bicycle Campaign ครับ )

https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater

oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลองติดต่อพี่ KanChit ครรชิต ทาง FB ดู นะครับ

ผมได้ของ lot แรก แล้วครับ

lot ใหม่ อาจต้องลอง สั่งดู ครับ

oui142 เขียน:Face Book ของสมาคมศิษย์เก่า นะครับ

เห็นพี่ คนนี้ เขา โพส ครับ http://www.facebook.com/kc.rnondh
Kanchit Rithinondh

http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... =1&theater
Jazzberry เขียน:
oui142 เขียน:แจ้งความคืบหน้า ครับ

เสื้อ จักรยาน BCC เข้าไปสั่งที่ http://www.facebook.com/bccassociation นะครับ

http://www.facebook.com/bccassociation

นะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
อยู่ตรงหน้าใหนครับพี่ ผมเข้าไปหาแล้วไม่เจอ

Sasinon
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Sasinon »

อยากให้ที่โรงเรียนมีชมรมจักรยานครับ แบบว่าเป็นนักกีฬาเลย!!!
พี่พี่คนไหนคุยให้ได้ หรือพอมีเส้นทางอะไรที่ทำให้มีโครงกรนี้ขึ้นได้จัดให้หน่อย :lol:
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทรงพระเจริญ
ส.ค.ส.๒๕๕๗ พระราชทาน
และ พระราชดำรัส พระราชทาน ในโอกาส วันขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๗

รูปภาพ

รูปภาพ

Jazzberry
ขาประจำ
ขาประจำ
team: God+Speed
Bike: Specialized S-Works Venge, BMC Teammachine,

โพสต์ โดย Jazzberry »

ห้องเงียบจัง ^^ แวะมาทักทายครับ
Nutto151
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern verge x10(sold), Tyrell CX, BMC SLR02

โพสต์ โดย Nutto151 »

สวัดดีครับ
pipewerks
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0961596945
team: PipeWerks
Bike: Klein

โพสต์ โดย pipewerks »

สวัสดีคร้าบบบ ผม ดอน ครับผม

154 คร้าบบบ
rockdaworld
สมาชิก
สมาชิก
team: rockdaworld
Bike: trek superfly AL elite

โพสต์ โดย rockdaworld »

เสื้อทีม BCC ยังสั่งได้มั๊ยครับพี่ๆ BCC 133 จะสั่งกัน เข้าไปในเพจแล้วไม่รู้จะสั่งยังไงอ่ะครับ
450Der
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No team
Bike: Surly Cross-check, Wheeler Titan 10, Dahon P18, Scott Aspen
ตำแหน่ง: Thung Kru
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 450Der »

:D :D
แก้ไขล่าสุดโดย 450Der เมื่อ 19 พ.ค. 2015, 20:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Always Fineday
Nutto151
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern verge x10(sold), Tyrell CX, BMC SLR02

โพสต์ โดย Nutto151 »

ยินดีครับ. สั่งกันทางไหนครับเสื้อ.
NanoLG
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย NanoLG »

BCC jersey for charity already finished!...
เพื่อน รุ่นพี่ รุ่นน้อง ท่านใดสนใจสั่งได้หลังไมค์นะครับรายได้หลังหักต้นทุนจะนำไปมอบให้กองทุนคุณครูที่เกษียณครับ...

เริ่มจากการอยากมีเสื้อจักรยานและอยากจะนำเงินไปช่วยเหลือคุณครูที่เกษียณอายุ โดยบริจาคเงินเข้ากองทุนผ่านสมาคมศิษย์เก่านะครับ
จึงได้เกิดเสื้อจักรยานชุดนี้ขึ้นมา

โดยหากพี่ๆน้องๆ รุ่นอื่นต้องการให้ลงเลขรุ่นของตัวเอง ก็สามารถทำได้นะครับ รวบรวมจำนวนในรุ่นของตัวเองแล้วแจ้งมาได้เลย

วิธีการสั่ง ให้แจ้งที่ Inbox Facebook manatspong.saguanwuthirojana : https://www.facebook.com/manatspong.sag ... fref=photo
นะครับ เป็น designer ออกแบบเสื้อชุดนี้

รายละเอียดของไซส์ทั่วๆไปคือ M, L, XL, 2XL, 3XL แต่เนื่องจากมีพี่ๆหลายคนถามถึงเสื้อไซส์ใหญ่ 4XL, 5XL มาด้วย ขอตรวจสอบกับโรงงานก่อนนะครับ
ขนาดที่แน่นอนเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ราคาเสื้อ ตัวละ 1,000 บาท (ไซส์ใหญ่ น่าจะตั้งแต่ 3XL ขึ้นไปจะต้องเพิ่มเงินนิดหน่อย รอยืนยันจากโรงงาน) ค่าส่งตัวละ 100 บาท ครับ (รวมกันสั่ง รวมกันส่ง คิดค่าส่งรวมกันตามจำนวนครับ)

รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายทั้งหมด สมทบทุนกองทุนครับ งานนี้คนทำไม่ได้กำไร แต่ได้ความภูมิใจและความสุขในการมีส่วนช่วยเหลือคุณครูของพวกเรา (แม้จะเป้นแค่เสี้ยวเล็กๆ) แล้วก็ได้มีเสื้อสวยๆใส่ ผ้าดี ตัดเย็บดี โดยโรงงานงาน Grand Knitwear Manufacturing Co.,Ltd. ของเพื่อนและรุ่นพี่ 141
ไฟล์แนบ
ข้อความด้านหลังเสื้อ
ข้อความด้านหลังเสื้อ
Back-Message.jpg (100.63 KiB) เข้าดูแล้ว 969 ครั้ง
เสื้อเหลือง
เสื้อเหลือง
Model_Yellow-2.jpg (101.22 KiB) เข้าดูแล้ว 966 ครั้ง
เสื้อเหลือง
เสื้อเหลือง
Model_Yellow-1.jpg (89.31 KiB) เข้าดูแล้ว 969 ครั้ง
เสื้อม่วง
เสื้อม่วง
Model_Violet-2.jpg (96.65 KiB) เข้าดูแล้ว 969 ครั้ง
เสื้อม่วง
เสื้อม่วง
Model_Violet-1.jpg (93.56 KiB) เข้าดูแล้ว 969 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”