ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
gomugomuno
ขาประจำ
ขาประจำ
team: yes man bmc
Bike: bmc rm01

Re: ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

โพสต์ โดย gomugomuno »

แพ็คของเพื่อส่งกลับคับผ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
HS4XEQ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินลม-เสือพุงพลุ้ย-บึงทุ่งสร้างขอนเเก่น
Bike: บิสโตน NEO-COT - สะกอ็ต เรสชิ่ง ทีม - ริชชี่ - KHS - Miyata - araya - โครโมรี่ ทั่วไป

Re: ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

โพสต์ โดย HS4XEQ »

พระเอกตาย ในตอนจบฉาก :lol: :lol: :lol:
รถราคาถูก รถราคาแพงๆ ปั่นแล้วเหนื่อยเหมื่อนกัน ว่ะ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ ดีใจด้วยที่ตกลงกันได้ด้วยดี./
Best Lasalle
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPZ
Bike: Merida TFS500d , MIni Java , Bianchi Impulso

โพสต์ โดย Best Lasalle »

ยินดีที่จบได้ครับ :D :D :D
supot2013
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0993953322
Bike: specialize c2
ตำแหน่ง: บางแค กทม.

โพสต์ โดย supot2013 »

ไม่รู้ว่าดัดโดยการดึงขาจานออกนิดนึงได้ไหมครับ เหมือนเราเอามือดึงง้างให้มันห่างจากตัวถังนะครับ
gomugomuno
ขาประจำ
ขาประจำ
team: yes man bmc
Bike: bmc rm01

โพสต์ โดย gomugomuno »

supot2013 เขียน:ไม่รู้ว่าดัดโดยการดึงขาจานออกนิดนึงได้ไหมครับ เหมือนเราเอามือดึงง้างให้มันห่างจากตัวถังนะครับ
ไม่ได้คับ ขาจานมันไม่ได้เบี้ยวหรือคด แต่ แกนกับขาจานมันไม่ตั้งฉากกันคับ หมายความว่าเวลาเราปั่นขาจาน จะมีช่วงที่ห่างกับช่วงที่บีบเข้าหากันแบบนี้ไปเรื่อยๆคับ
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O2162492
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย HOLYSHT »

ขายของไม่รับผิดชอบ :evil:
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาใจช่วยครับผม
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ

พึ่งอ่านทั้งหมดจบครับ หลังจากโพสไปแล้ว 555

ขอโทษที่กล่าวหาผู้ขายด้วยครับ เรื่องราวเป็นยังไงไม่มีใครรู้นอกจากตัวเอง ผมขออภัยที่กล่าวหาไปในตอนแรกครับ :oops:
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย noom64 »

ผมอดรนทนสงสัยไม่ไหว ว่าเท็จจริงเป็นเช่นไร เลยโทรไปขอซื้อจากผู้ขายในราคา 2100 บาท
กะว่าจะเอามาลองดูเสียหน่อยว่าเป็นอย่างไร

ไม่นานก็ได้รับของครับ นี่คือสภาพตอนแกะกล่อง

รูปภาพ

จานอยู่ในสภาพดีครับ

รูปภาพ

อันนี้ คือตำหนิที่บ่งบอกว่าเป็นอันเดียวกัน

รูปภาพ

จะนำมาใส่ไบค์ฟรายเดย์คันนี้ครับ อยากอัพเป็น 53 ฟันนานแล้ว ขอลองเสียเลย

รูปภาพ

ถอดจานออกมาว่างคู่กันเป็นที่ระลึก ก่อนที่จะมีอันใดอันหนึ่งต้องนอนกล่องถาวร

รูปภาพ

และแล้ว ก็ได้เวลานำจาน ultegra เจ้าปัญหาใส่ดู

เมื่่อนำจานลองใส่ดู ทีแรกปรากฎว่าจานตัวนี้ ขาจานติดกับสับจานจริงๆครับ แต่ได้ลองโยกดัดขาดูแล้วลองปรับสับจานใหม่
ปรากฎว่า ขาจานออกมาอยู่ในระดับปกติ (ตามภาพ)

รูปภาพ

ตัวขาจานอยู่ห่างจากสับจาน ราวๆ 4 มม. ลองหมุนดูปรากฎว่า ไม่ติดหรือเบียดขัดอะไรแล้ว

รูปภาพ

ใส่ตัวรถแล้วเป็นเช่นนี้ครับ หล่อขึ้นอีกจม

รูปภาพ

หลังจากเสร็จแล้วก็เอาไปทดลองปั่นครับ ปั่นไปบางขุนเทียน ชายทะเล ไปกลับ 50 กว่าโล และไปทริปอื่นๆ อีก 2-3 ทริป
ปรากฎว่า จานทำงานเป็นปกติครับ ไม่มีอาการขูดกับสับจานอีกเลย ระยะห่างระหว่างขาจานกับสับจานก็คงที่
อีกอย่างที่จะบอกไว้เลย คือ จานultegra ฟิลลิ่งมันนุ่มนวลกว่าจาน tiara มากมายเหลือเกิน นุ่มจริงๆ

จบการรายงานผลไว้แค่นี้ครับ ท่านใดอยากเห็นตัวจริง มาชมได้แถวบางขุนเทียน ชายทะเลครับ ปั่นประจำ
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

นำความรู้ ความชำนาญในการปรับแต่งแก้ไขรถจักรยานมาใช้ให้เป็นประโยชน์มันก็ดีตรงนี้แหละ
แถมได้ราคาลดลงอีกครึ่ง ยินดีด้วยครับ./
อาทิตย์ เสือชล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชล
Bike: speciallized GIANT tcr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อาทิตย์ เสือชล »

สุดยอดครับ พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส งานนี้มีคนตกหลังม้า แน่นอน
Pickkun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0859712071
team: Yesman
Bike: Orca G , Noah RS , SL4 , Caad10 , Sempre , Dogma 65.1 Thing2

โพสต์ โดย Pickkun »

ดัดขาจานออกใช้วิธีใหนครับอยากรู้จัง :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”