สปริ้นแล้วเกิดอาการเจ็บชายโครงครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
dinsor2b
สมาชิก
สมาชิก
team: #TKY #APWCC #BKB

สปริ้นแล้วเกิดอาการเจ็บชายโครงครับ

โพสต์ โดย dinsor2b »

เห็นเกิดตอนสปริ้นประมาณกี่โลที่ 20ครับ ไล่ความเรวไปประมาณ 55+kmh
-เกิดการเจ็บชายโครงด้านขวาล่างมาก เจ็บจี๊ดมากๆครับ
-เหมือนจุกน้ำ(แต่น้ำยังเหลือเต็มขวดครับ) และหายใจลึกๆไม่เข้า
พอผ่อนลงมาสัก 40ดีขี้นครับ สุดท้ายยืนที่ 30กว่า พอจบที่กิโล 35หายครับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ต้องไปพบแพทย์หรือไม่ครับ
kai_non
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: giant tcr 1 , treak 1500 , bianchi FG , ninerone 7 , caad 9 , sl3 , sl4 , oltre , giant tcr advance , tcr advance sl , venge , guru photon,model one, swift attack , neilplyed nazare2
ตำแหน่ง: สงขลา

Re: สปริ้นแล้วเกิดอาการเจ็บชายโครงครับ

โพสต์ โดย kai_non »

มัดกล้ามเนื้อหน้าท้องด้านหน้า ซ้ายขวา ไม่แข็งแรงพอครับ ต้องเสริมฟิตเน็ต พอเจอแรงบิดหมาศาลมันเริ่มออกอาการ ดีที่หลังไม่พังซะก่อน
อยากขี่...เมื่อมีอารมณ์
yodninja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866796552 0846220030
team: phetchabun ® ยอดชาย ธ.กสิกรไทย 967-2-04645-6 สาขาโลตัสเพชรบูรณ์
Bike: © cannondale ® ♥♥ ซาเล้ง★zx14♥♥
ตำแหน่ง: บ้านเพชรบูรณ์

Re: สปริ้นแล้วเกิดอาการเจ็บชายโครงครับ

โพสต์ โดย yodninja »

ผมก็เป็นประจำเลย แต่พอลดความเร็วแล้วปั่นชิลๆก็หาย :P
ถึงจะแรงปั่นน้อย แต่ก็จูงเก่งน่ะคร้าบ
dinsor2b
สมาชิก
สมาชิก

dinsor2b เขียน:เห็นเกิดตอนสปริ้นประมาณกี่โลที่ 20ครับ ไล่ความเรวไปประมาณ 55+kmh
-เกิดการเจ็บชายโครงด้านขวาล่างมาก เจ็บจี๊ดมากๆครับ
-เหมือนจุกน้ำ(แต่น้ำยังเหลือเต็มขวดครับ) และหายใจลึกๆไม่เข้า
พอผ่อนลงมาสัก 40ดีขี้นครับ สุดท้ายยืนที่ 30กว่า พอจบที่กิโล 35หายครับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ต้องไปพบแพทย์หรือไม่ครับ
ขอบคุณมากครับ จะลองซิทอัพเพิ่มกล้ามเนื้อครับ
NETWORK
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย NETWORK »

เก็บข้อมูล ครับ
รณรงค์ปั่นจักรยาน ใส่หมวก ...

I Feel Good
suraphonss
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-619-2044
team: Mae-Nam Bike Koh Samui.
Bike: Giant XTC.

โพสต์ โดย suraphonss »

เหยียดแขนตรง นั่งยึดหลังตรงหายใจเข้า-ออกทางจมูกให้ลึกเท่าที่ทำได้ ไม่เกิน 10 ครั้งอาการจะหายครับ ปั่นต่อความเร็วเท่าเดิมได้ครับ โชคดีครับ
jeremy roy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819756452
team: ก๋องแก๋ง Bike
Bike: มีขี่คงดีกว่าเดิน

โพสต์ โดย jeremy roy »

ตอนนี้อาการ ดีหรือยังครับ............
dinsor2b
สมาชิก
สมาชิก

จิมมี่รอย เขียน:ตอนนี้อาการ ดีหรือยังครับ............
ไม่เป็นแล้วครับผม เพราะยังไม่ได้อัดสุดแรงอีกเลยครับ
ปั่นอยู่ในบ้านอย่างเดียวครับ
kheepanawut
สมาชิก
สมาชิก
team: TKY
Bike: C Boardman ProC

โพสต์ โดย kheepanawut »

ไหวนะครับ ???
SHUT UP LEG !!!
KcPongsart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant LA แม่บ้าน Miyata Flamingoโบร๊าญ โบราญ
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.101

โพสต์ โดย KcPongsart »

ผมก็เคยเป็น เหมือนตับจะแตก :lol: ก็เลยปั่นช้าลง แล้วมันก็หาย :lol:
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

suraphonss เขียน:เหยียดแขนตรง นั่งยึดหลังตรงหายใจเข้า-ออกทางจมูกให้ลึกเท่าที่ทำได้ ไม่เกิน 10 ครั้งอาการจะหายครับ ปั่นต่อความเร็วเท่าเดิมได้ครับ โชคดีครับ

เคยทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่หายคับ
gloaming
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LAMPLAIMAT BIKE CLUB
Bike: TREK Madone 5.2 Nich Atem56
ตำแหน่ง: อ.ลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์

โพสต์ โดย gloaming »

เผื่อช่วยได้ครับ ต้องเสริมกล้ามเนื้อเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ผมก็ฝึกตามนี้อยู่ครับ ปั่นสนุกมากขึ้น
http://www.youtube.com/watch?v=aVct9di8wlE
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=aVct9di8wlE[/youtube]

เอ๊ะ ทำไม ภาพไม่มา เอาลิ้งค์ไปดูครับ
เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าไหมสวย รวยวัฒนธรรม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”