ปวดเท้าด้านข้าง

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
linebacker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS 8.3/Specialized ALLEZ E5 2014
ตำแหน่ง: ตรัง

ปวดเท้าด้านข้าง

โพสต์ โดย linebacker »

ผมเพิ่งปั่นจักรยานได้ยังไม่ถึง3เดือน
เวลาผมปั่นไปประมาณ10กิโลมันจะเกิดอาการปวดเท้าตรงจุดที่วงแดงไว้ครับ ปั่นไปซักพักมันก็หายเอง
รูปภาพ

อยากทราบว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรนะครับ
ใส่รองเท้าผ้าใบ+บันไดแป้นใหญ่ ปั่นครับ
ขอบคุณครับ
Chiny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ปวดเท้าด้านข้าง

โพสต์ โดย Chiny »

ถ้าใส่รองเท้าติดครึตปั่นคงต้องตั้งครีตดูใหม่ครับ บางทีเท้าเราเอียงทำให้แรงกดลงข้างเท้ามากเลยเจ็บ(ปวด) แต่ถ้าเป็นคนเท้ากว้างแล้วรองเท้าแคบไปก็คงต้องหาเนื้อคู่ใหม่ล่ะครับ :mrgreen:
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

รองเท้าแคบไป หรือ ยังไม่ชินกับรองเท้า หรือ รัดรองเท้าแน่นไป
iherejack
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0997102866
Bike: XDS 29er
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

โพสต์ โดย iherejack »

ผมก้อเปนแบบนี้เหมือนกันคับผมลองเปลี่ยนร้องเท้าดูมันก้อหายไปนะอาการนี้
รับ ล้างเซ็นเชอร์ทำความสะอาดเลนท์ล้างเชื้อรา ซ้อม ตรวจเช็ค ให้คำปรึกษา ประเมินราคาซ้อม กล้องและอุปกรณ์ถ่ายภาพทุกชนิด ภายในเมืองเชียงใหม่ละอำเภอใกล้เคียง
มันตรัย
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TFS 300 d

โพสต์ โดย มันตรัย »

:o ผมเพิ่งรู้นะครับว่าเป็นมาจากการปั่นจักรยาน
เพราะผมเล่นฟุตบอลด้วย คิดว่า น่าจะบาดเจ็บติดมาจากการเล่นฟุตบอล
อาการมันจะเจ็บจี๊ด บริเวณ เจ้าของกระทู้ว่าไว้นั่นแหละ แต่เป็นท้าวซ้ายข้างเดียว
เมื่อเดือนก่อนเปลี่ยนรองเท้า...อาการนี้ก็หายไป....ก็คิดว่ามันหายนั่นแหละ...ไม่ได้คิดอะไร ก็พึ่งได้เปิดอ่านนั่นแหละถึงรู้ :lol: :lol:
blacklids
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08006916ยี่สิบแปด
team: Perfect Park Suwannabhumi & Weekend Bike Club
Bike: อ้ายแดง=หมอบSpe รถแรงแซงหน้าเส้น อีเขียว=โครโมScott กาเมล่าบ้าพลัง
ตำแหน่ง: มัสยิดอั๊ตตั๊กวา มีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย blacklids »

ทุกทีผมก็ไม่ค่อยปวดนะเวลาปั่น แต่พอจบงานปั่นที่สุพรรณ เจ็บจนลงน้ำหนักเวลาเดินแทบไม่ได้เลย :cry: :cry:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”