เสียมารยาทไหมครับถ้าเจอคนปั่นจักรยานอยู่แล้วเราปั่นเข้าไปดูด!!!!!

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
swasin185
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANYON AEROAD
ตำแหน่ง: ภูเก็ต

Re: เสียมารยาทไหมครับถ้าเจอคนปั่นจักรยานอยู่แล้วเราปั่นเข้าไปดูด!!!!!

โพสต์ โดย swasin185 »

ก่อนเข้าไปดูดควรแซงขึ้นไปทักทายปราศรัยดูก่อนนะครับ บอกเค้าว่าเราขาอ่อนขอไปด้วยคน หรือจะให้ผลัดกันลากก็ได้ถ้าไหว
ถ้าเค้านิ่งไม่ต้อนรับ ก็ไม่ควรตาม หรือจะแซงไปเลยก็ได้

อยู่ๆไปตามดูดมั่วๆ นี่เสียมารยาทมากครับ ยิ่งเค้าขี่ความเร็ว 30+ แล้ว เราเข้าดูดโดยไม่ทักทายนี่ ไม่ควรทำครับ
ผมเคยเจอแบบนี้บ่อยๆ ครับ มาตามดูดเงียบๆ สิ่งที่ผมทำคือถ้าไหว ก็กระชากหนีไป ถ้าไม่ไหวก็เบรคให้ช้าลง ส่วนใหญ่
ที่เจอจะเป็นสไตล์ขี่ออกกำลัง ไม่ได้มาขี่กินลมชมวิว มาดูดกันที่ความเร็ว 30+ ทั้งนั้น ไม่พูดไม่คุย ก็เลยโดนซะ

เหตุผลที่ไม่ควรเข้าไปดูดมั่วๆ เพราะ ทำให้คนลากพะวังพะวงว่า ไอ้หมอนี่มันจะเอาไง จะมาคอยตีหัวตอนหมดแรงรึเปล่า
เป็นเกย์รึเปล่ามาแอบมองตูดเค้า หรือว่าเห็นว่าเค้าขี่ช้าไปเลยดูดติด ที่สำคัญคือเรื่องความปลอดภัย
ถ้าเค้าเบรคหรือออกซ้ายขวาไอ้ตัวดูดมันจะเสยท้ายเค้ารึเปล่า หลบหลุมหลบรถต้องค่อยมาห่วงไอ้ตัวข้างหลังอีก
เลวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: bmc

Re: เสียมารยาทไหมครับถ้าเจอคนปั่นจักรยานอยู่แล้วเราปั่นเข้าไปดูด!!!!!

โพสต์ โดย เลวัน »

ส่วนตัวผมนะครับ ตอนซ้อม จักรยานไม่อย่ากดูดเพราะเป็นการฝึก แต่ตอนแข็ง ทั้งดูดทั้งนำ นำมากนำน้อยแล้วแต่กำลัง นำไม่ได้ก็ดูดตลอด สุดท้ายผมไม่ได้หัวงกับการแข็งขันเอาชนะ และการเอาเป็นเอาตายต้องชนะอย่างเดียว ผมหัวงแค่มิตรภาพและสุขภาพ การได้ไปท่องเที่ยวพบพี่น้องเพื่อนๆๆ ผมว่ามันสำคัญกว่า.. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
napathsu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: phichit ago
Bike: fuji
ตำแหน่ง: สนง.อัยการจังหวัดพิจิตร

โพสต์ โดย napathsu »

ส่วนตัวผม นอกจากไม่กล้าไปดูดคนไม่รู้จักแล้ว ยังไม่กล้าแซงด้วย เกรงใจเขา แต่ก็ต้องจำใจแซงเพราะกลัวเสียจังหวะการซ้อม
OPTIMUT PRIME
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย OPTIMUT PRIME »

ควรทักทายกันก่อน จะดูดหรือไม่ดูดไม่ใช่ประเด็น แต่ไม่ใช่เข้าไปดูดเลยเฉยๆโดยไม่บอกกล่าว อันตรายมันจะเกิดขึ้นมากกว่า ถ้าคนหน้าไม่รู้ว่ามีคนตามท้าย
C.Kasa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นป่วน
Bike: Alton Kombo Pro20, TREK 4300 ปี 2014

โพสต์ โดย C.Kasa »

OPTIMUT PRIME เขียน:ควรทักทายกันก่อน จะดูดหรือไม่ดูดไม่ใช่ประเด็น แต่ไม่ใช่เข้าไปดูดเลยเฉยๆโดยไม่บอกกล่าว อันตรายมันจะเกิดขึ้นมากกว่า ถ้าคนหน้าไม่รู้ว่ามีคนตามท้าย
อันนี้ใช่เลย เห็นด้วย มันเป็นเรื่องของมรรยาท การทักทายทำให้ไม่ระแวง
จักรยานเป็นอุปกรณ์ที่ใช้ท่องเที่ยวไปกับคนแปลกหน้าได้อย่างสนุกสนานที่สุด
Go fast go alone, Go far go along
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

ทักสักหน่อยก็ดีครับ หวัดดีครับ ไปด้วยคนครับ ก็ได้ อย่างว่าใครมาเกาะตูดผมเงียบๆมีเสียวเหมือนกันนะ อีกอย่างในแง่ความปลอดภัยถ้าคนหน้าไม่รู้ตัวว่ามีคนหลังเค้าเบรคเค้าทำอะไรกะทันหันมันจะซวยทั้งเค้าและเรานะครับ
youbee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 24hr
team: อิสระ
Bike: Cromo
ตำแหน่ง: พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ โดย youbee »

:lol: ได้ความรู้ความเห็นหลายๆท่าน ถือว่าเป็นข้อเสนอความเห็นที่เป็นประโยชน์มากๆ
คนปั่นจักรยานทุกคนคือเพื่อนกัน
http://www.mx7.com/v2/index_flash.php
chokrayongmtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863495319
team: NK MTB
Bike: TREK8500

โพสต์ โดย chokrayongmtb »

ถ้าเป็นผมคิดว่าไม่หรอกครับ ถ้าใครมาดูดเรา เราก็หนี ถือว่าเป็นการซ้อมฉีกกลุ่มไปในตัว ตามให้ทันแล้วกัน 5555 :lol:
นักรบต้องมีริ้วรอยบาดแผล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”