ทำไมเทรนเนอร์ มันเบื่ออย่างนี้ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
น้ำน้อยหาดใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816952649
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ
Bike: giant rincon / trek 4400

Re: ทำไมเทรนเนอร์ มันเบื่ออย่างนี้ครับ

โพสต์ โดย น้ำน้อยหาดใหญ่ »

หลากหลายความคิดครับ ลองทำสมาธิดูซิครับ...ทำใจให้นิ่งแล้วก้อปั่น ถ้าใจมันวอกรับรองยังไงก็ไม่อยู่ ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
tidattan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: CINELLI EXPERIENCE

Re: ทำไมเทรนเนอร์ มันเบื่ออย่างนี้ครับ

โพสต์ โดย tidattan »

ผมปั่นได้เป็นชั่วโมงเพราะปั่นไปดูหนังไป อิอิ เพลิน หิวก็หยิบน้ำกิน ร้อนก็เปิดแอร์เพลินครับบ
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

ปั่นแล้วเบื่อเป็นเพราะว่าไม่มีเป้าหมายไม่มีแรงบันดาลใจที่ชัดเจนครับ

แรกๆผมก็เบื่อ แต่เป้าหมายผมคือพัฒนาให้ตามขาแรงให้ทันได้บ้าง ออกไปปั่นซ้อมตามถนนมาหลายเดือนแล้วพัฒนาขึ้นน้อยมาก เลยหันมาปั่นเทรนเนอร์ดูเห็นผลได้ชัดเจนมาก เพราะตัวแปรมันเหมือนเดิมตลอด ไม่เกี่ยวกับลม ฝน แดด รถอื่น ฯลฯ ปั่นข้างนอกมีโอกาสไหลฟรีขาได้เลยได้ผลช้า ปั่นเทรนเนอร์ถ้าหยุดฟรีขาเวลาก็หยุดเดิน ต้องก้มหน้าก้มตาปั่นไป จะคุมโซน heart rate หรือคุมรอบขา หรือคุมวัตต์ ทำได้ง่ายและแม่นยำกว่า
DerfBike
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Surly Ogre&Troll

โพสต์ โดย DerfBike »

ผมใช้ซ้อมตอน 16.00น.เป็นต้นไปจนกว่าจะถึงเป้าหมายที่กำหนด
ระหว่างนั้น ดูข่าวไปด้วยครับ
อาจดูไม่จริงจัง แต่ได้กำลังแน่นอนครับ สู้ๆครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
จอดพัก แต่ไม่จูง
exFictitiouZ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lapierre Xelius SL

โพสต์ โดย exFictitiouZ »

หาหนัง หรือเปิดทีวีดูครับ ไม่เบื่อชัวร์
VWIN93
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816324007
team: ์ืืNook-Naan
Bike: Specialized Elite E5

โพสต์ โดย VWIN93 »

ลองรุ่น rock and roll ดูครับ ยืนปั่น นั่งโยก ได้ทุกท่า หนีมลพิษถนน อันตรายจากรถอื่นๆ ประหยัดเวลา ได้อยู่บ้าน หามุมดีๆหน่อย ช่วยได้จ้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”