ลงชื่อผู้ใช้จักรยานไปกลับจากบ้านถึงที่ทำงานทั่วประเทศทุกจังหวัดครับ (ปรับปรุง) เพื่อเป็นแรงจูงใจให้คนหัดมาใช้จักรยาน

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
palagorw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya muddy fox Spice build by MJ bike, Dahon P18, Merida matt 5v

Re: ลงชื่อผู้ใช้จักรยานไปกลับจากบ้านถึงที่ทำงานใน กทม. นะครับ

โพสต์ โดย palagorw »

ตุ่ยครับ

ปั่นจาก BigC ลาดพร้าว ไป รร.สามเสนครับ.. ระยะทางไป-กลับ 25 km ครับ
เวลาขาไป 45-50 นาที ขากลับ 50 นาทีขึ้นไปครับ
เวลาปั่นนับตั้งแต่ล้อหมุนจนล้อหยุดนะครับ ไม่ได้ตามไมล์ วิ่ง ลาดพร้าว-อตก.- พระรามหกครับ
joeth
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ รถพับ

Re: ลงชื่อผู้ใช้จักรยานไปกลับจากบ้านถึงที่ทำงานใน กทม. นะครับ

โพสต์ โดย joeth »

ลงชื่อครับ โจ ครับ จากดินแดงมาโบ็เบ็ครับ ใช้รถพับสีเหลือง บางครั้งก็เสือภูเขาครับ ขี่สบายๆไม่ไกลประมาณ 10 โล
pooklookclub
สมาชิก
สมาชิก
Bike: วินเทจ

โพสต์ โดย pooklookclub »

รูปภาพ

ปั่นรถบ้านๆ ค่ะ จากประชาอุทิศไปทำงานแถวพระประแดง ระยะทาง 3 กิโล ปั่นเรื่อยๆ ชิลๆ ค่ะ
TakeshiAdvance
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พึ่งหัดปั่น กำลังหาอยู่จ้า ^_^
Bike: พับล้อ 20นิ้ว
ตำแหน่ง: แถบคลองปะปา กทม

โพสต์ โดย TakeshiAdvance »

:o
rattapol
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Link P9

โพสต์ โดย rattapol »

วรจักร - สีลม ครับ สั้นๆ แต่ช่วยประหยัดเวลาจากการขึ้นรถเมล์ ได้วันลประมาณ ชั่วโมงครึ่งเลยครับ
8nopelist
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0832386003
team: Rama5 Ride For Fun
Bike: เสือภูเขา สีเงิน ฟ้า

โพสต์ โดย 8nopelist »

พรุ่งนี้เลยครับวันแรก จรัญสนิทวงค์ - ฟอร์จูน
Line : 8nop , Email : nop.srichan@gmail.com
ณ ไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819034794
team: บุลคนทั่วไปปันไปทำงาน
Bike: . < NS > [ BIKINI]-- รถพับ LL BEAN
ตำแหน่ง: ถ. จันทน์

โพสต์ โดย ณ ไข่ »

ณ ไข่ ครับปั่นไปทำงานทุกวันครับทำมา5ปีสุขภาพแข็งแรงครับรถพับสีเหลืองเก่าๆครับแถวถนนจันทร์ครับ
--------------------------------------------
ปั่นเพื่อเรา ปั่นเพื่อโลก ปั่นเพื่ออนาคตของลูกหลานเรา
en9z
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846156415
Bike: ALAN Mercurial
ติดต่อ:

โพสต์ โดย en9z »

ก้องคับ

ปั่นจากช่วงฐานทัพอากาศดอนเมือง-อินทามระ4 ครับ ระยะทางไปกลับ 50 กม. ระยะเวลา 40 นาที - 1 ชม.
สลับเส้นทางปั่นระหว่างโลคัลโร๊ดและถนนพหลโยธินไปเรื่อยครับ ขอให้สนุกกับการปั่นไปทำงานทุกคนครับ
tkcom
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tkcom »

ขี่จากบ้าน 12 นาที ไปจอดที่ห้าง แล้วต่อ BTS การขี่จักรยานไปทำงานไม่จำเป็นจะต้องขี่รวดเดียวจากหน้าบ้านไปที่ทำงานเสมอไปครับ
เราต้องการที่จอดจักรยานปลอดภัย // Secure Bicycle Parking NOW
https://www.facebook.com/SecureBicycleParkingNOW
"เพราะไม่มีใครอยากเดินกลับบ้านพร้อมน้ำตา"
Na.Den
สมาชิก
สมาชิก
team: ยังไม่มีนะ
Bike: Bridgeston roadman จ้ะ

โพสต์ โดย Na.Den »

ชื่อ เด่น ครับ
ปั่นจากบ้านไปกลับ ซีคอนบางแค รวม 24 + - ครับ(วัดจากไมล์มอไซร์ ผบ.ตอนขับตาม)
เส้นทางที่ ใช้ สาย 1 ครับ ตัดออก เส้นเพรชเกษม ครับ :ugeek:
ใช้เวลาเดินทาง 30-40 นาที ครับ :lol:
ไฟล์แนบ
วินเทท บ้านๆ
วินเทท บ้านๆ
20130628_183411.jpg (76.54 KiB) เข้าดูแล้ว 2667 ครั้ง
รวมพลคนปั่น BridgeStone Roadman ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=433408
subarulegacy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0832279000
team: PPDP
Bike: Angl Bike, Trek 1.2, Java Fit, Merida Crossway, Ritchey Road Logic 2.0,

โพสต์ โดย subarulegacy »

ป้อง ครับ ขี่จากบ้านแถวถนนนางลิ้นจี่ ไปทำงานที่ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ใกล้ๆครับ แค่ 6 โล ไม่เกิน 18 นาทีครับ ใช้เส้นทาง เย็นอากาศ พระราม 4 อังรีดูนังค์ ครับ
ใช้รถ ANGL bike ทำเป็น Single Speed ครับ บางทีก็ใช้เสือหมอบบ้างครับ
มะต๋าว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Doppelganger D2 Visceral, Hummer X bike [สีเหลือง-ดำ]

โพสต์ โดย มะต๋าว »

'ต๋าว' ขออนุญาตเข้าชื่อไว้ด้วยคนครับผม
ที่ทำงานกะคอนโดฯใกล้กันนิดเดียว จาก รามฯ40-นิด้า (ใช้เวลาแค่ไม่เกิน 15 นาทีก็ถึงที่ทำงานซะแร่ะ เหงื่อไม่ทันซึมด้วยซ้ำ) ตอนนี้มีเจ้าสองคันนี้เป็นคู่ใจ

รูปภาพ

รูปภาพ

แอบโฆษณาสถาบันฯ นิดโหน่ย คงไม่ว่ากันเนอะ เผื่อมีใครอยากเรียนต่อ ป.โท - ป.เอก เป็น ดร.กะเค้ามั้ง ^^"
แก้ไขล่าสุดโดย มะต๋าว เมื่อ 20 ก.ย. 2013, 15:52, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
" ไม่ " แข่งว่อง-แข่งไว-แข่งไมล์ กะใคร เรื่อยๆชิวๆ ตามประสาหมาแก่ ^^"
เบาหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เบาหวาน »

pooklookclub เขียน:รูปภาพ

ปั่นรถบ้านๆ ค่ะ จากประชาอุทิศไปทำงานแถวพระประแดง ระยะทาง 3 กิโล ปั่นเรื่อยๆ ชิลๆ ค่ะ
รถสวยดี
peachza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o81-3483326
team: EASY, DCC, Ride2work,
Bike: Impulso

โพสต์ โดย peachza »

ชื่อก้อง ปั่นหมอบครับ
ขาไปจากดอนเมือง-อนุสาวรีย์ฯ 22กม ใช้เวลาเดินทาง1ชม
ขากลับ 22กม/55 นาที
ปั่นทุกวันที่ฝนไม่ตกตอนเช้าครับ
.
> > > เป็นเรื่องจริงไม่มีอะไรสามารถพัฒนาสถิติในการเเข่งขันได้ดีเท่ากับการฝึกซ้อมอีกแล้ว < < <
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”