แจ้งเตือนเจอกลุ่ม จยย.ประลองความเร็ว ถ.ตากสิน

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

แจ้งเตือนเจอกลุ่ม จยย.ประลองความเร็ว ถ.ตากสิน

โพสต์ โดย ota_hay »

สวัสดีครับ
เมื่อวาน 14 ก.ค. 2556 เวลาประมาณ 5 โมงเย็น
ผมขี่ออกกำลังกายเส้นทาง ถ.ตากสิน ผ่านช่วงก่อนจะถึงสามแยกไฟแดง อบจ.
พบว่ามีกลุ่มผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ มาจับกลุ่มดูการประลองความเร็วกัน ทั้งสองฝั่งถนน(ขาไปและขากลับ)
รวม ๆ ประมาณ 30 คัน
จึงอยากฝากเตือนพี่ ๆ น้อง ๆ ที่จะปั่นผ่านเส้นทางนั้นระมัดระวัง การเกิดอุบัติเหตุด้วยนะครับ :)
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

Re: แจ้งเตือนเจอกลุ่ม จยย.ประลองความเร็ว ถ.ตากสิน

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

:oops:
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

Re: แจ้งเตือนเจอกลุ่ม จยย.ประลองความเร็ว ถ.ตากสิน

โพสต์ โดย kinfolk »

ขอบคุณมากครับ
หมอบไร้ใจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่มี
team: ไม่มี
Bike: GT

โพสต์ โดย หมอบไร้ใจ »

เมื่อเย็น 21 ก.ค. ก็มีการแข่งอีก..แต่ตำรวจขี่มอเตอร์ไชด์ไล่แตกกกระเจิงเลย...อิ..อิ
พุทธพจน์...
คนที่มัวเมา ผิดเมียคนอื่น ย่อมได้รับเคราะห์ร้าย สี่สถานคือ หนึ่งได้รับบาป
สองนอนไม่เป็นสุข สามเสียชื่อเสียง สี่ตกนรก
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

น่าจะเป็นเพราะผมแอบไปกระซิบที่งานอาสาจราจรให้ช่วยประสาน เมื่อหลายวันก่อนน่ะครับ
ผมจะโดนดักตีหรือเปล่าเนี่ย :lol:

ว่าแต่วันนี้น้ำมาเร็วจริง ๆ ท่วมเข้าบ้านผมแล้ว
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่โดนหนักกว่าผม นะครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
madone49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970454199
team: trak
Bike: madone 9.9

โพสต์ โดย madone49 »

สวัสดีคับพี่หมอบไร้ใจ.. ไปแข่งอยู่กับเค้าด้วยอะเป่านำภาพฝากให้ชมด้วยคราฟ..อิอิ. (ขอแซวนิดๆนะ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”