จักรยานวินเทจ2คัน ฟูจิ sample/Roadstar/แฮนด์+คอจุ่ม วินเทจ โรดแมน/ชิฟเตอร์2*8/.... ( กระทู้ตัวอย่าง ซื้อถูกขายแพง โดนแบน)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
thumnoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898652936
team: korat
Bike: trek
ติดต่อ:

Re: อยากให้เป็นตัวอย่างกระทู้คับ ถ้าmodจะลบหรือแบนผมเข้าใจคับ อย่างน้อยก็ได้ชี้แจง

โพสต์ โดย thumnoon »

ต้องเห็นใจเขาครับ เขาจะเอากำไรส่วนนี้สะสมเพื่อจะไปซื้อ DURA ACE :o
โยกทุกมอ ดันทุกเนิน
ณัฐพงศ์ พลแสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841168096
team: อิสระบางปู
Bike: จักรยานyeti-arc
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ
ติดต่อ:

Re: อยากให้เป็นตัวอย่างกระทู้คับ ถ้าmodจะลบหรือแบนผมเข้าใจคับ อย่างน้อยก็ได้ชี้แจง

โพสต์ โดย ณัฐพงศ์ พลแสน »

ง่ายจะตายไปครับ...ถ้ามันแพงไปก็ไม่ซื้อซิครับ...พิจารณาไปเช็คที่กูเกิ้ลครับ(เช็คราคา)...มันเป็นเรื่องธรรมดา...ธรรมชาติครับ :D
เรารักในหลวง โอนสายชล พลแสนไทยพานิชย์4010649416 http://image.ohozaa.com/main/
futaro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0889197783
team: ชมรมขนหัวลุก
Bike: หมอบเหล็ก

โพสต์ โดย futaro »

:?:
คนไหน คนไทย จะรู้ได้ไง
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ณัฐพงศ์ พลแสน เขียน:ง่ายจะตายไปครับ...ถ้ามันแพงไปก็ไม่ซื้อซิครับ...พิจารณาไปเช็คที่กูเกิ้ลครับ(เช็คราคา)...มันเป็นเรื่องธรรมดา...ธรรมชาติครับ :D
มันทำให้คนที่ต้องการของชิ้นนั้นต้องมาโดนบวกราคาเพิ่มเพราะพวกจับของนั่งเฝ้า
ดูสาเหตุแก้ที่ต้นเหตุจะดีกว่านะ กรณีแบบนี้มันผิดกฏบอร์ดส่วนใหญ่ทั้งนั้น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
lex devil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -089-034-3000
team: -เพื่อนปั่น วันหยุด
Bike: แล้วแต่งาน 1แรงหมา 5แรงโม้
ตำแหน่ง: 11/261 หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 แขวง หลักสอง เขต บางแค กทม 10160

โพสต์ โดย lex devil »

:cry: ''.......... :lol:
ทริปเล็ก ๆ ของคนกลุ่มเล็ก ๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=538596
. เที่ยวซะ ตอนที่ยังไปเองได้......กินซะ ตอนที่ยังกินเองได้
. เที่ยวไป กับเพื่อนที่ใจ.....ตรงกัน .
. It's my life ......@ Power Under Control
six-echo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Vintage Road Bike

โพสต์ โดย six-echo »

ผมเองพอเจอของที่อยากได้ แทบไม่เคยทันเลยคับ อะไรจะไวขนาดนั้น สงสังพวกนี้คงนั่งเฝ้าหน้ากระทู้กันแน่
จำได้ว่ามีครั้งนึง มีคนขายขาจานหมอบวินเทจราคาราว 950บ. ผมก็ไม่ทันตามเคย ปรากฎว่า 1สัปดาห์ถัดมามีร้านค้าออนไลน์เอามาประกาศราคาสูงขึ้นเป็นราว 1400 บ ผมจำได้ว่าเป็นอันเดียวกันแน่นอนเพราะจำตำหนิได้ ตอนนั้นเสียดายมากเพราะกำลังหาอยู่ แต่สุดท้ายตอนร้านค้าออนไลน์นั้นเอามาขายแพงขึ้นผมก็ไม่ซื้อถึงอยากได้มากก็ตาม มันเสียความรู้สึก เหมือนมาปั่นราคาอะไหล่จักรยานให้มันสูงขึ้นอีก อีกหน่อยแบบนี้สังคมจักรยานคงต้องซื้อของแพงขึ้นถ้าเป็นแบบนี้คับ
นายสิบmtb
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว โดดๆ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย นายสิบmtb »

เคยเหมือนกันครับตั้งราคา22500 โทรมาต่อ อ้างว่าจะซื้อให้น้องอยากได้อย่างงั้นอย่างงี้ แถมส่งด่วนอีก ตกลงขายไป20500หักค่าส่งอีก500 หายไปประมาณ2เดือน เอามาลงขายราคาเดิม22500 ขายได้อีก(คนรู้จักเจ้าของเดิมซื้อไป) เจ้าของเก่าก็โพสถามว่าเอ้าราคานี้เลยเหรอ พวกโพสด่าเลยครับมันเรื่องของผมกำไรแค่พันสองพัน มันมากนักเหรอ จบ!!!! :evil: :evil: :evil:
ไม่มีใครในโลก ที่สามารถเรียนรู้ทุกสิ่ง อย่างลึกซึ้งได้โดยระยะเวลาอันสั้น
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

ของถูกๆๆผมจะซื้อนะครับ แพงๆๆมาไม่ทันไม่รูเป็นไร?? :mrgreen: ยังไงๆๆก้แบ่งปันๆกันและกันนะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
xxl
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Manchester United

โพสต์ โดย xxl »

ไม่ละอาย หากินตะแบงทุกรูปแบบ โดนจับได้ดันไปว่าเค้ากวนดี (เจตนาจริงๆ จะคำไหนคงไม่ต้องเดา)

จะว่าไปก็น่าเห็นใจ คงหากินอย่างอื่นไม่ค่อยเป็น
joe white
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Merida Tfs xc 500 , Silk Gloire , Diamondback

โพสต์ โดย joe white »

จะไปบอกว่าให้เป็นเรื่องธรรมดาๆ ได้ยังไงครับ

เขาก็กำหนดมาแล้วว่าให้ห้องนี้เป็นการซื้อขายเพื่อคนใช้งานจริง คนขายกับคนซื้อ นำไปใช้ต่อ

ไม่ใช่ คนขาย-พ่อค้าคนกลาง-คนซื้อ (ที่จะนำไปใช้จริงๆ) มันไม่ควร
K-2bar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: .. Ro Ray ..

โพสต์ โดย K-2bar »

kokolok เขียน:
battery3k เขียน:ขอบคุณสำหรับคนที่เห็นแล้วทักท้วงครับ ช่วยๆ กันครับ
อย่างน้อยคนพวกนี้ก็จะได้ทำได้ ไม่ง่ายอย่างที่คิด
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ เนื่องจากเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
ถ้าจะเอามาขายใหม่เต็มที่ก็ควรจะขายเท่าเดิมครับ ถึงแม้จะได้ของมาถูกกว่าราคาที่ควรจะเป็นก็ตาม
ไม่มีกฏเกณฑ์หรอกครับ แต่ผมว่ามันเป็นหลักการของลูกผู้ชายที่รักการปั่นเหมือนกันครับ
ความเห็นส่วนตัว ไม่ใช่ข้อสรุปใด ๆ
Like ... +1 ด้วยคน
ยิ่งอ่านเจอ " ...ตอนที่น้องผมขายคนที่อยากได้ไปใช้จิงๆเค้ากลับไม่ได้ แต่มาได้เอาตอนที่ราคาถูกบิดเบือนไปแล้ว น่าเห็นใจคนเหล่านั้นนะคับ จะพึ่งพาของมือสองยังโดนบิดเบือนราคาอีก "
utayan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0621989248
team: Freeman
Bike: KHS+ gt
ติดต่อ:

โพสต์ โดย utayan »

ถามตัวเองสั้นๆ สำนึกดี มีไหม
kenjomsuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877732400
team: Climax
Bike: Trigon

โพสต์ โดย kenjomsuk »

จิตสำนึกล้วนๆมีทุกวงการ ทุกบอร์ด ที่มีซื้อขาย ไม่ใช่แค่ที่นี่ ซื้อขาย สัตว์เลี้ยงยังเป็นเชื่อมั้ย 100-200 ก็เอา ถามว่าผิดมั้ย มันก็ไม่ผิด คนซื้อเต็มใจซื้อ คนขายเต็มใจขายแต่มันก็ไม่ควรทำ ที่สังคม มันแย่ก็เพราะมีคนแบบนี้เยอะแยะ เห็นแก่เงิน นิดๆหน่อยๆ

เราเห็นหันทุกวัน นิสัยเดิมๆ กับคนกลุ่มเดิม
จ้องบอร์ด รู้ราคาของอย่างดี
จับของเร็ว ต่อราคาเยอะ ซื้อ ให้น้อง พี่ ป้า น้า อา สารพัด
ปล่อยทำกำไร
คนอยากได้ของไว้ใช้ซื้อไม่เคยทัน
คนเก่า ต้อง ซื้อ ของแพง
คนใหม่เสียค่าโง่

ยิ่ง ผมเห็นบางเว็บ มีห้องแลก แจกฟรี ยังมีคนขอของฟรีมาขาย อนาจจริงๆ

เงินแค่นี้ไม่รวยขึ้นหรอกครับ ผมว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นเหอะครับ อายลูกหลาน

หรือ อยากรวยแนะนำ ให้อมเหรียญบาท นอนประนม มือ แล้วตั้งจิต อธิษฐาน ครับ
burgman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Vintage Mbk Super Sprint Racing Bike

โพสต์ โดย burgman »

kenjomsuk เขียน:จิตสำนึกล้วนๆมีทุกวงการ ทุกบอร์ด ที่มีซื้อขาย ไม่ใช่แค่ที่นี่ ซื้อขาย สัตว์เลี้ยงยังเป็นเชื่อมั้ย 100-200 ก็เอา ถามว่าผิดมั้ย มันก็ไม่ผิด คนซื้อเต็มใจซื้อ คนขายเต็มใจขายแต่มันก็ไม่ควรทำ ที่สังคม มันแย่ก็เพราะมีคนแบบนี้เยอะแยะ เห็นแก่เงิน นิดๆหน่อยๆ

เราเห็นหันทุกวัน นิสัยเดิมๆ กับคนกลุ่มเดิม
จ้องบอร์ด รู้ราคาของอย่างดี
จับของเร็ว ต่อราคาเยอะ ซื้อ ให้น้อง พี่ ป้า น้า อา สารพัด
ปล่อยทำกำไร
คนอยากได้ของไว้ใช้ซื้อไม่เคยทัน
คนเก่า ต้อง ซื้อ ของแพง
คนใหม่เสียค่าโง่

ยิ่ง ผมเห็นบางเว็บ มีห้องแลก แจกฟรี ยังมีคนขอของฟรีมาขาย อนาจจริงๆ

เงินแค่นี้ไม่รวยขึ้นหรอกครับ ผมว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นเหอะครับ อายลูกหลาน

หรือ อยากรวยแนะนำ ให้อมเหรียญบาท นอนประนม มือ แล้วตั้งจิต อธิษฐาน ครับ
+100 เหรียญบาทอย่าไปอมครับ อมเหรียญสิบแล้วกลืนเลย
Ake_am
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817322375
team: Lonely Spin
Bike: Bainchi Nirone 7 / Giant CS2500
ตำแหน่ง: บางบัวทอง

โพสต์ โดย Ake_am »

มือใหม่สำหรับบอร์ดแห่งนี้เช่นกันครับ
จับของมาปล่อยต่อเอากำไร สำหรับในบอร์ดนี้ผมว่ายังไงก็ผิดครับ เพราะกฏกติกาการใช้มีอยู่แล้ว หากไม่มีกฏกติกาก็ว่าไปอย่าง จะปล่อยเลยตามเลยไม่ได้หรอกครับ แบบนี้สังคมจะมีระเบียบได้อย่างไร
อีกอย่างพื้นที่บอร์ดเขาก็แยกให้แล้ว หากคุณต้องการทำกำไรก็ไปเปิดในห้องร้านค้าออนไลน์ดีกว่าครับ เสียค่าใช้จ่ายหน่อย จะปล่อยแพงกว่าที่จับมาก็ไม่มีใครว่าเพราะอยู่ในพื้นที่ที่ทางเว็บจัดให้แล้ว

ทำถูกที่ถูกกฏ ไม่มีใครว่าหรอกครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ปั่นไปตามอารมณ์ ชมวิวเรื่อยเปื่อย ไม่เน้นโชว์ ไม่เน้นแข่ง แต่งตามงบเบาๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”