ป้าตุ๊BJ มีรูปมาฝากจากพะโต๊ะ จ.ชุมพร.....ได้เที่ยว ได้แข่ง ได้เหนื่อยค่ะ สาแก่ใจจริงๆ!!

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ มีรูปมาฝากจากพะโต๊ะ จ.ชุมพร.....ได้เที่ยว ได้แข่ง ได้เหนื่อยค่ะ สาแก่ใจจริงๆ!!

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

club78bang เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:หมวดใหม่แวะมาคุยกับน้องๆที่ขี่ล้อเดียว.....พลางนึกในใจ"สองล้อยังเหนื่อยเสียหาย :oops: ...แล้วล้อเดียวทำไปได้ไง :roll:

เดี๋ยวเค้าต้องนั่งรถไฟกลับกทม.อีกนะคะ ทรหดกันมากๆเลยค่ะ :o

ขอบคุณรูปสวยๆครับ
รายระเอียดต่างอยู่ในคลิปนี้ครับ
ป้าขอบคุณเช่นกันที่มีคลิปดีๆมาให้ดู :D ...ทั้ง 3 ฅนเก่งมากค่ะ :)
club78bang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08120534xx
team: club78
Bike: trek4300/ล้อเดียว
ตำแหน่ง: ถ.กรุงเทพกรีฑา บางกะปิ กทม

Re: ป้าตุ๊BJ มีรูปมาฝากจากพะโต๊ะ จ.ชุมพร.....ได้เที่ยว ได้แข่ง ได้เหนื่อยค่ะ สาแก่ใจจริงๆ!!

โพสต์ โดย club78bang »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
club78bang เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:หมวดใหม่แวะมาคุยกับน้องๆที่ขี่ล้อเดียว.....พลางนึกในใจ"สองล้อยังเหนื่อยเสียหาย :oops: ...แล้วล้อเดียวทำไปได้ไง :roll:

เดี๋ยวเค้าต้องนั่งรถไฟกลับกทม.อีกนะคะ ทรหดกันมากๆเลยค่ะ :o

ขอบคุณรูปสวยๆครับ
รายระเอียดต่างอยู่ในคลิปนี้ครับ
ป้าขอบคุณเช่นกันที่มีคลิปดีๆมาให้ดู :D ...ทั้ง 3 ฅนเก่งมากค่ะ :)
ขอบคุณมากครับ ป้าตุ๊และทีม Bike joy
บริการปรึกษาระบบประตูคีการ์ด/ซ่อม/ติดตั้ง โทร0812053448
คุยกันเรื่อง จักรยานล้อเดียว และทักษะต่างๆเกียวกับจักรยานล้อเดียว ใด้ที่
http://www.facebook.com/UnicycleThailand
น้าวี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831805568
team: สัจธรรม สุราษฎร์ธานี
Bike: SCHWINN , MOSSO FUTURISM

โพสต์ โดย น้าวี »

สวัสดีครับป้าตุ๊ ดีใจครับที่ได้ถ่ายรูปกับป้าตุ๊ ลงไปเที่ยวทางใต้ไม่ผิดหวังนะครับแถมได้ถ้วยรางวัลกลับบ้านด้วย นะครับ
ราชภัฎนครศรีธรรมราช 10 ก.พ. 2556
รูปภาพ รูปภาพ
ผู้ที่รู้จักคำว่าแพ้ นั้นแหละคือ ผู้ชนะที่แท้จริง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าวี เขียน:สวัสดีครับป้าตุ๊ ดีใจครับที่ได้ถ่ายรูปกับป้าตุ๊ ลงไปเที่ยวทางใต้ไม่ผิดหวังนะครับแถมได้ถ้วยรางวัลกลับบ้านด้วย นะครับ
ราชภัฎนครศรีธรรมราช 10 ก.พ. 2556
รูปภาพ รูปภาพ
เก่งมากเลยค่ะ....ได้ข่าวว่าสนามนี้โหดมาก....ดีแล้วที่ป้าตุ๊ไม่หลวมตัวไป แค่ชุมพรก็ปั่นหัวซุกหัวซุนแล้ว :lol:

ลงใต้ไปครั้งนี้ ทั้งสนุก ได้เพื่อนใหม่หลายฅนค่ะ :D
น้าวี
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SCHWINN , MOSSO FUTURISM

น้วมไปทั้งตัว เขย่าจนปวดแขนเลยครับ ไปถึงแข่งเลยสนามก็ไม่ได้ดู เลยม้วนเกลียวไปหนึ่งรอบ :lol: :lol: :lol:
ผู้ที่รู้จักคำว่าแพ้ นั้นแหละคือ ผู้ชนะที่แท้จริง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าวี เขียน:น้วมไปทั้งตัว เขย่าจนปวดแขนเลยครับ ไปถึงแข่งเลยสนามก็ไม่ได้ดู เลยม้วนเกลียวไปหนึ่งรอบ :lol: :lol: :lol:
นี่แหละเป็นสิ่งที่ป้าตุ๊กลัวสนามแทรคที่สุด กลัวล้มน่ะ :oops: เกิดเป็นไรไป กระดูกมันจะต่อยากน่ะซิ :lol:

แล้วเป็นไรมากมั้ยคะ?
น้าวี
ขาประจำ
ขาประจำ

แค่ปวดเมื่อยครับผม พรุ่งนี้ซ้อมต่อได้แล้วครับเบา ๆ ก่อนครับ :D
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าวี เขียน:แค่ปวดเมื่อยครับผม พรุ่งนี้ซ้อมต่อได้แล้วครับเบา ๆ ก่อนครับ :D
ดีแล้วค่ะที่ไม่เป็นไรมาก :) .....พรุ่งนี้ป้าก็เริ่มซ้อมเหมือนกัน :) ...นี่ยังนั่งลงรูปที่ไปเที่ยวเมื่อวันอาทิตย์อยู่เลย :mrgreen:
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

ชุดใหม้ป้าตุ๊ ลุงหน่อย สวยจริงๆเลยครับ

รูปภาพ
ป้าตุ๊BJ เขียน:สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
.....เมื่อวันที่ 3 กพ. ป้ามีโอกาสไปแข่งที่พะโต๊ะ จ.ชุมพร ....ป้าเล็งงานนี้ไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว....หลังจากที่เราอยากไป เราก็เพียรพยายามโน้มน้าวจิตใจชาวคณะ ว่าไปเถอะนะ ทางง่ายๆน่ะ ไม่มีไร เราปั่นได้ :mrgreen:....สรุปว่า ป้าดน้มน้าวได้ผลค่ะ พอถึงวันที่ 1 กพ. เราออกเดินทางจากกทม. 6 โมงเย็น...ตี 2 ถึงชุมพร เราต้องพักก่อนค่ะ....พอตื่นเช้า เราไปที่พะโต๊ะทันที...ไปถึงพะโ๖๊ะ น่าจะเกือบ 4 โมงเช้าได้ ...เราได้รับการต้อนรับอย่างดี เจ้าหน้าที่ทุกฅนใจดีน่ารักค่ะ :) ....หลังจากนั้น ป้าไปซ้อม ไปลองสนาม ไปหาทางหนีทีไล่
(ไปดูว่า เราจะเข็นตรงไหนได้ไงคะ :lol: :lol: :lol: )....หลังจากลองสนาม ป้ารู้ซึ้งว่า มันเหนื่อยมากๆ มีแต่ไต่ๆๆๆๆๆขึ้นไปอย่างเดียว แล้วก็แทรคทั้งนั้น...ฅนพื้นที่เค้าบอกว่าสบาย แต่สำหรับเรา"เหนื่อยเสียหายมากค่ะ".....ประมาณว่า วันอาทิตย์นี้ เราต้องยอมรับสภาพ เราถอยไปไม่ได้อีกแล้ว ต้องลองสักตั้ง :mrgreen: ...ป้าไม่เสีย่งกับทางที่ตัวเองไม่ถนัด ถ้าตรงไหนไม่มั่นใจ ป้าก็เข็น ไม่เสี่ยงกับการเจ็บตัวน่ะค่ะ...พยายาเต็มที่เท่าที่แรงจะมีแล้วกัน :) หลังจบการแข่ง เราหายเหนื่อยค่ะ สนุกสนานตามสไตล์ของเราเหมือนเดิม :D
.....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน

ขอบคุณทีมงาน คาดว่า ตั้งแต่ท่านนายอำเภอเลยมั้งคะ :) ที่ท่านได้จัดงานนี้ขึ้นมา ขอบคุณเจ้าหน้าที่ตามจุดต่างๆทุกฅน ขอบคุณแม่ครัว ที่ทำแกงไก่ที่อร่อยมากๆมาให้เรากินหลังแข่ง ป้ากินไปไม่มากค่ะ แค่ 2 ชามเอง :lol:
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือตี๋ เขียน:ชุดใหม้ป้าตุ๊ ลุงหน่อย สวยจริงๆเลยครับ

รูปภาพ
ป้าตุ๊BJ เขียน:สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
.....เมื่อวันที่ 3 กพ. ป้ามีโอกาสไปแข่งที่พะโต๊ะ จ.ชุมพร ....ป้าเล็งงานนี้ไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว....หลังจากที่เราอยากไป เราก็เพียรพยายามโน้มน้าวจิตใจชาวคณะ ว่าไปเถอะนะ ทางง่ายๆน่ะ ไม่มีไร เราปั่นได้ :mrgreen:....สรุปว่า ป้าดน้มน้าวได้ผลค่ะ พอถึงวันที่ 1 กพ. เราออกเดินทางจากกทม. 6 โมงเย็น...ตี 2 ถึงชุมพร เราต้องพักก่อนค่ะ....พอตื่นเช้า เราไปที่พะโต๊ะทันที...ไปถึงพะโ๖๊ะ น่าจะเกือบ 4 โมงเช้าได้ ...เราได้รับการต้อนรับอย่างดี เจ้าหน้าที่ทุกฅนใจดีน่ารักค่ะ :) ....หลังจากนั้น ป้าไปซ้อม ไปลองสนาม ไปหาทางหนีทีไล่
(ไปดูว่า เราจะเข็นตรงไหนได้ไงคะ :lol: :lol: :lol: )....หลังจากลองสนาม ป้ารู้ซึ้งว่า มันเหนื่อยมากๆ มีแต่ไต่ๆๆๆๆๆขึ้นไปอย่างเดียว แล้วก็แทรคทั้งนั้น...ฅนพื้นที่เค้าบอกว่าสบาย แต่สำหรับเรา"เหนื่อยเสียหายมากค่ะ".....ประมาณว่า วันอาทิตย์นี้ เราต้องยอมรับสภาพ เราถอยไปไม่ได้อีกแล้ว ต้องลองสักตั้ง :mrgreen: ...ป้าไม่เสีย่งกับทางที่ตัวเองไม่ถนัด ถ้าตรงไหนไม่มั่นใจ ป้าก็เข็น ไม่เสี่ยงกับการเจ็บตัวน่ะค่ะ...พยายาเต็มที่เท่าที่แรงจะมีแล้วกัน :) หลังจบการแข่ง เราหายเหนื่อยค่ะ สนุกสนานตามสไตล์ของเราเหมือนเดิม :D
.....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน

ขอบคุณทีมงาน คาดว่า ตั้งแต่ท่านนายอำเภอเลยมั้งคะ :) ที่ท่านได้จัดงานนี้ขึ้นมา ขอบคุณเจ้าหน้าที่ตามจุดต่างๆทุกฅน ขอบคุณแม่ครัว ที่ทำแกงไก่ที่อร่อยมากๆมาให้เรากินหลังแข่ง ป้ากินไปไม่มากค่ะ แค่ 2 ชามเอง :lol:
ขอบคุณค่ัะ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”