ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

มีใครขอโทษร้านเค้าบ้างรึยังครับ? กับความเมามันส์ในอารมณ์ที่คุณโพสกันลงไป? ;)
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
รูปประจำตัวสมาชิก
tsta88dx
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833143431
team: อิด-สะ-หระ
Bike: จักรยานโครโมโทรม ๆ โง่ ๆ คันหนึ่ง
ตำแหน่ง: สะพานพุทธ

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย tsta88dx »

หลังจากเจอโพสท์ของพี่หมาผมว่าหลายคนคงทำหน้าอย่างนี้

รูปภาพ
วิธีการซื้อขาย
ขอเป็นการนัดพบในพื้นที่กรุงเทพมหานคร (ผมอยู่แถวสะพานพุทธ)
ผู้ใดต้องการขายของข้างต้นโปรด pm
babysh0ckz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876721074
team: 1 Sby / MUIC
Bike: Cervelo S3 - R3 - P3 / Mavic cosmic SLR - Enve smart 6.7 - Mavic Ksyrium 125 / Ultegra di2 - Red22
ติดต่อ:

โพสต์ โดย babysh0ckz »

พี่หมาชัดเจนมากคับ
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

babysh0ckz เขียน:พี่หมาชัดเจนมากคับ

" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
phornprasith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 3433146
team: เสืออุ้ย
Bike: trek 3900

โพสต์ โดย phornprasith »

เกษม ลิ้มวิไล เขียน:เมื่อต้นปีนี้เดือนกุมภาพันธ์ ผมได้สั่ง bike Friday กับ bok bok bike โดยสั่งตัด (วัด แขน ช่วงขา ความสูงอาน)
และได้โอนเงินเลยหลังจากนั้น 2 วันผมขอเปลื่ยนนิดหน่อย เขาบอกว่าไม่มีปัญหาเพราะต้องรอทำจาก usa จะได้
รถต้องรอ 4-6 เดือน หลังจากนั้นเดือนกรกฎาคม (5เดือนแล้ว) ผมโทรถาม คำตอบคีอยังทำไม่เสร็จ เดือนสิงหา ผมไปหาที่ร้าน
คำตอบยังไม่มีอะไรคืบหน้า ต้นเดือนตุลา ผมรู้สิกว่ามีอะไรผิดปกติ เลยโทร
ไปที่ TCA ผู้นำเข้า bike Friday พนักงานของ tca บอกว่ายังไม่รู้เลยว่าจะได้รถเมื่อไร ผมตามต่อมาอีก 2 ครั้ง
ได้คำตอบว่ารถจะมา 15 ธันวาคม
วันนี้ 24 ธันวา ได้โทรไป tca จึง..ถึงบางอ้อ ร้านนี้เพิ่งสั่งรถกับเขา (order ของผม)
เมื่อวันที่ 17 กันยา(เขารับเงินผมไป 8เดือนแล้ว)ตลอด เวลา เขารู้ว่าทำอะไรอยู่

จนถึงวันนี้ 11 เดือนแล้ว จ่ายเงินไป 3x,xxx บาทยังไม่เห็นรถ มีแต่กระดาษที่ order
ทีแรกคิดว่าจะปล่อยผ่าน แต่............มาก ขอเรียนว่าเป็นความจริงทุกประการ รับผิดขอบเพราะได้ออกชื่อไปแล้ว
ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไง
ขอบคุณพื้นที่ mtb ถ้าเห็นไม่เหมาะสม ลบได้เลย
;)
M&M เขียน:ชำระเงินค่าสั่งตัด 100% วันที่ 1 มี.ค.55 ครับ

:D รูปภาพ

;) รอดูผู้ที่รับเงินไปเมื่อ 1 มีนาคม 2555 :?: จะตอบว่าอย่างไรครับ :?: :?:
Ralphy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Salsa Fargo II / Thorn Raven Tour

โพสต์ โดย Ralphy »

กระทู้ห้องนี้โพสต์และลบเองไม่ได้ซะด้วย ใครออกตัวพลาดรับไปเต็มๆ ครับ ;)
biox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กอดสายลม
Bike: TREK3900, Fuji Absolute S , Dahon P8

โพสต์ โดย biox »

ทองแท้ ไม่กลัวไฟ
:D จากความชัดเจนในหลักฐานต่างๆ คุณหมาเป็นยอดพ่อค้าคนหนึ่ง ขอให้ชีวิตคุณรุ่งเรืองสืบไป :D
biox (ไบโอเอ็กซ์)
bi = 2 ox = ของคู่ (หลักสมดุล)
bio = ชีวภาพ x = ตัวแปร

เบาใจ สบายใจ อะไรอะไร "ก็ดี"
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

ปูเสื่อด้วยคนครับ :lol:
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
dog soldier
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Nyala, Surly LHT

โพสต์ โดย dog soldier »

ปั่นตุ๋ย เขียน:มีใครขอโทษร้านเค้าบ้างรึยังครับ? กับความเมามันส์ในอารมณ์ที่คุณโพสกันลงไป? ;)
คุณอย่ามาทำเป็นเข้มในโลกอินเตอร์เนท

NONHUMAN RIDE!
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย Rey »

ใครช่วยไปกระทุ้ง TCA หน่อยครับ จำเลยเปลี่ยนคนแล้ว :lol: :lol:
ส่วนใครจะด่า รอก่อนนะครับ น้ำยังไม่เดือดอย่าเพิ่งต้มมาม่า :twisted:
nhm_wrongbike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Thorn Sherpa, Trek Madone

โพสต์ โดย nhm_wrongbike »

dog soldier เขียน:
ปั่นตุ๋ย เขียน:มีใครขอโทษร้านเค้าบ้างรึยังครับ? กับความเมามันส์ในอารมณ์ที่คุณโพสกันลงไป? ;)
คุณอย่ามาทำเป็นเข้มในโลกอินเตอร์เนท

LIKE
nhm_wrongbike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Thorn Sherpa, Trek Madone

โพสต์ โดย nhm_wrongbike »

EOP เขียน:พวกที่ถล่มเค้าซะเละ ว่ายังไงครับ :mrgreen:
LIKE ครับ
LIKE เช่นกันครับ
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณหมาเอาหลักฐานมาให้ดู แสดงว่าTCAโยนความผิดใส่ร้ายคุณให้คุณหมาเต็มๆ ผมก็ขอโทษด้วยครับ
ถ้าเป็นอย่างนีั้นจริงคุณหมาก็ควรเลิกทำธุรกิจกับTCAได้แล้วครับ คุณเกษมก็ควรมาชี้แจ้งความจริงและขอสรุปอีกทีด้วยน่ะครับ ว่าเป็นยังไงครับเดี๋ยวคนที่ไม่ผิดจะกลายเป็นคนผิดไป ผมไม่เข้มในเน็ทหรอกครับ แต่สังคมมันแย่ลงทุกวัน ถ้าไม่ออกมาช่วยกันดูแล
สังคมมันจะน่าอยู่ได้อย่างไร ถ้ามัวแต่นิ่งดูดาย สักวันมันจะถึงตัวคุณเอง
BOY PNT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819292113
team: Paknam Inter Team
Bike: TREK MADONE SIX 2012, Bianchi Sempre 2012

โพสต์ โดย BOY PNT »

ผมว่าตอนนี้ TCAควรออกมาตอบแล้วล่ะ ไม่งั้นมันก็ไม่จบ
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cycle2000 »

nhm_wrongbike เขียน:
EOP เขียน:พวกที่ถล่มเค้าซะเละ ว่ายังไงครับ :mrgreen:
LIKE ครับ
LIKE เช่นกันครับ
LIKE ครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”