สรุปทริป ปั่นขึ้นเขาใหญ่ สูดอากาศบริสุทธ์ิ

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
tihcanom
สมาชิก
สมาชิก

สรุปทริป ปั่นขึ้นเขาใหญ่ สูดอากาศบริสุทธ์ิ

โพสต์ โดย tihcanom »

หลังจากพูดคุย ชักชวนกันบ่อยมาก สำหรับทริปเขาใหญ่
ในที่สุดก็ได้ไปลองขึ้นกันจริงๆดูซักที คราวนี้มีสมาชิกไปกันสองเสือ

ถ่ายรูปสมาชิกกันที่หน้าด่านก่อนจะขึ้น
รูปภาพ

รูปภาพ

หลังด่านนี้ นี่แหละคับ เขาใหญ่ ที่จะต้อง ปั่นขึ้น ขึ้น ขึ้น และขึ้น
รูปภาพ

จ่ายค่าธรรมเนียมก่อนจะขึ้น ทัั้งคนและรถ คนละ 60บาท
รูปภาพ

ปั่นกันขึ้นมาได้ซัก ครึ่งชม. ก็แวะพักซักหน่อยก่อน
เพราะทางต่อจากนี้ นี่จะเร่ิมชันขึ้นๆ ไปจนถึงหน้าทางเข้าน้ำตกเหวนรก
พอมาถึงหน้าน้ำตกก็เลยขอนั่งพักกันยาวหน่อย
รูปภาพ

ขอแวะจิบน้ำชา และกล้วยเพ่ิมพลังกันอีกที
รูปภาพ

ขึ้นมาถึงข้างบนแล้วคับ ยกรถโชว์ซะหน่อย ว่ายังมีแรงเหลืออยู่ (แต่คนถ่ายนี่ซิ....)
รูปภาพ

ถ่ายกะป้ายซะหน่อย
รูปภาพ

หลังจากแวะพัก กินข้าว เสร็จ ก็ได้เวลาลงกันแล้ววววว
รูปสุดท้ายก่อนลง
รูปภาพ

ไว้มีโอกาสจะต้องหาโอกาส ปั่นขึ้นไปอีกแน่คับ ถึงจะเหนื่อย แต่ก็สนุก ได้สูดอากาศบริสุทธ์ิตลอดทาง
รูปประจำตัวสมาชิก
ทิวากร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-977692สอง
team: ขุนหาญทีม
Bike: เปลี่ยนเป็นเทคแล้ว

Re: สรุปทริป ปั่นขึ้นเขาใหญ่ สูดอากาศบริสุทธ์ิ

โพสต์ โดย ทิวากร »

ขึ้นลำบากขา ลงก็ลำบากมือแต่สบาย ติดตามๆ
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=332042
Ya_Mong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: St@dium I3ike
Bike: RedI3ike & CarryMe.
ตำแหน่ง: BaNgKok

Re: สรุปทริป ปั่นขึ้นเขาใหญ่ สูดอากาศบริสุทธ์ิ

โพสต์ โดย Ya_Mong »

รูปน้อยไปสักนิดนะครับ แต่ก็ยินดีด้วยครับสมความตั้งใจ :lol: :lol:
S T A D I U M_I3 I K E
You'll never ride alone.
wintutor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849290036
Bike: เสือพับ เสือภูเขา เสือหมอบ เสือผู้หญิง
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย wintutor »

ตัวอ้วนๆ เสื้อส้มๆ

คนนี้นี่หน้าตาคุ้นๆ นะ เหมือนเคยเห็นที่ไหน

ว่าแต่ว่าคราวหน้าเมื่อไหร่ล่ะครับ...
tihcanom
สมาชิก
สมาชิก

รูปน้อย เพราะออกแรงถีบอยู่คับ ไม่อยากจะหยิบกล้องมาถ่ายเลยคับ
คราวหน้า จะถ่ายให้เยอะๆๆกว่านี้
แม่ฮ่องสอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-666-7639
team: รักอิสระ
Bike: Bianchi Nirone C๒C (Veloce)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่ฮ่องสอน »

รูปน้อยไม่เป็นไรครับ

แต่ขี่น้อยนี่ซิ....
น่าจะขี่มากกว่านี้อีกซักหน่อยครับ

เช่น ลงด่านปากช่อง หรือไปเหวสุวัต หรือขึ้นเขาเขียวด้วย

ปั่นน้อยแบบนี้ ถ้าต้องเดินทางไกลไปถึงเขาใหญ่
ถือว่าไม่คุ้มระยะทางครับผม
ย.ยู
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847006867
team: คาลเท็กซ์ & ลาดพร้าว & รามอินทรา
Bike: Bainchi FG-Light, MTB Trek 8500
ตำแหน่ง: ถ.นครอินทร์ต.บางขุนกอง อ.บางกรวย จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย ย.ยู »

ยินดีด้วยครับที่ได้ขึ้นเขาใหญ่ :)
ผมเองก็รอวันว่าง จะไปเหมือนกัน
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

โพสต์ โดย GT2008 »

อืม....... แอบเข้ามาดู
อิจฉาคนที่ได้ไปปั่นที่นั่น.....
ขอแสดงความยินดีด้วย
wintutor เขียน:ตัวอ้วนๆ เสื้อส้มๆ

คนนี้นี่หน้าตาคุ้นๆ นะ เหมือนเคยเห็นที่ไหน

ว่าแต่ว่าคราวหน้าเมื่อไหร่ล่ะครับ...
ผมก็ว่าคุ้นๆ อยู่นา........
tihcanom เขียน:รูปน้อย เพราะออกแรงถีบอยู่คับ ไม่อยากจะหยิบกล้องมาถ่ายเลยคับ
คราวหน้า จะถ่ายให้เยอะๆๆกว่านี้
ก็ดีครับ....จะได้ผอมลง เพราะที่เห็นน่ะ ออกจะท้วมไปนิดนึงนะครับ
เอาใจช่วยอีกเช่นกันครับ
robotcub03
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Dog
Bike: MERIDA : MATT5 and TFX 100
ตำแหน่ง: Songkla

โพสต์ โดย robotcub03 »

555 เห็นว่าชันมากๆเลยน่ะครับ ขี่กันนานมั้ยครับ [อยากเห็น บรรยากาศข้างๆด้วยน่ะครับ ถ้าให้ดี ถารูปให้มากๆหนอ่ยน่ะครับ]
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

...สวัสดีครับ :mrgreen:

...แวะมาสูดอากาศบริสุทธิ์ กันบ่อยๆ นะครับ :D

...พี่เสื้อส้มๆ หมวกแดง นี่ถ้ามาบ่อยๆ รับรองหุ่น แฟ่บ แน่ๆ ครับผม :mrgreen:

แม่ฮ่องสอน เขียน:รูปน้อยไม่เป็นไรครับ

แต่ขี่น้อยนี่ซิ....
น่าจะขี่มากกว่านี้อีกซักหน่อยครับ

เช่น ลงด่านปากช่อง หรือไปเหวสุวัต หรือขึ้นเขาเขียวด้วย

ปั่นน้อยแบบนี้ ถ้าต้องเดินทางไกลไปถึงเขาใหญ่
ถือว่าไม่คุ้มระยะทางครับผม
...ท่านพี่ครับ ใครเค้าจะไป "บ้าพลัง" เหมือนท่านพี่ครับ :mrgreen:
...เค้ามาได้ขนาดนี่ก็โอเคแล้ว :P
...ตอนผมมาครั้งแรก ก็แทบจะ "หมดสภาพ" ที่น้ำตกเหวนรกแล้ว :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
tihcanom
สมาชิก
สมาชิก

robotcub03 เขียน:555 เห็นว่าชันมากๆเลยน่ะครับ ขี่กันนานมั้ยครับ [อยากเห็น บรรยากาศข้างๆด้วยน่ะครับ ถ้าให้ดี ถารูปให้มากๆหนอ่ยน่ะครับ]
บรรยากาศดีจิงๆๆคับ ผมเลือกไปวันธรรมดา จะได้ไม่มีรถเยอะมาก
คิดว่ายังงัยคงต้องมีไปซ้ำอีกแน่นอนคับ แล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมเยอะๆกว่านี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”