ช้างมูบ ช้างมูบ

Moderator: FedEx-CEI

ช้างมูบ ช้างมูบ

โพสต์ โดย FedEx-CEI » 08 มิ.ย. 2009, 11:54

บอกคำเดียวแหมะฮาก
พอดีได้ ไปร่วมซ้อมกับทีมศิวะเทพไบค์ แต่ว่าขึ้นลงไม่พร้อมกัน หมายถึงขึ้นไม่ทันนั้นเอง ขาลงก้อรีบลงไม่ได้รอกัน เนื่องจากสภาพอากาศไม่อำนวย ทั้งหมอกและฝนเล่นงานตลอดทาง เลยไม่ได้ถ่ายรูปหมู่ไว้
ยังไงก้อขอขอบคุณคุณตี๋น้อยและทีมงานศิวะเทพไบค์ครับ
แนบไฟล์
Img_03150 (Medium).JPG
Img_03151 (Medium).JPG
หมอกลงเยอะมาก ไม่ค่อยเห็นเส้นทาง
Img_03152 (Medium).JPG
รถยนต์ยังต้องเปิดไฟหน้าเลย
Img_03154 (Medium).JPG
เวลา 2 ชั่วโมงครับ จากตีนดอยท่ารถม่วง
Img_03159 (Medium).JPG
อุณภูมิ 19 องศา ขาลงหนาวได้ใจ เวลาประมาณ 6 โมงเย็น
Img_03158 (Medium).JPG
Just Ride It.

Re: ช้างมูบ ช้างมูบ

โพสต์ โดย Poonsak » 08 มิ.ย. 2009, 12:23

เคยไปปั่นขึ้นมาแล้ว...ขนาดเดือน เมษายน...อากาศข้างบนยังหนาวเลย แล้วลงไปออกทางแม่สาย เลยครับ สนุกดีครับ ทางสวยมากๆครับ

โพสต์ โดย FedEx-CEI » 08 มิ.ย. 2009, 14:42

Poonsak เขียน:เคยไปปั่นขึ้นมาแล้ว...ขนาดเดือน เมษายน...อากาศข้างบนยังหนาวเลย แล้วลงไปออกทางแม่สาย เลยครับ สนุกดีครับ ทางสวยมากๆครับ

สุดยอดเลยคุณ poonsak

โพสต์ โดย unicorn » 10 มิ.ย. 2009, 09:35

แล้วพบกันครับ
แนบไฟล์
Happiness you can ride with KENG cycles

โพสต์ โดย unicorn » 10 มิ.ย. 2009, 11:14

เห็นหน้า แล้วก็รู้ว่า แหมะฮาก หรือว่า ฮากไปแล้วหลายรอบ
Happiness you can ride with KENG cycles

โพสต์ โดย FedEx-CEI » 10 มิ.ย. 2009, 11:27

แค่แหมะ แต่ยังบ่อฮาก ว่าแต่เฟรมสวยจริงๆ เสาร์นี้จะได้ปั่นกันเปล่า

โพสต์ โดย unicorn » 12 มิ.ย. 2009, 06:00

ฝนไม่ตกพบกันครับ

โพสต์ โดย ชาวประมง » 31 ก.ค. 2009, 14:15

ขึ้นตำหนักเสร็จแล้ว ก็ ต่อกันที่พระธาตุดอยตุงครับ ขึ้นไปตีระฆังแล้วลงมา แต่เส้น ผาหมี ลง แม่สายที่เข้าว่า แจ่มๆ ยังไม่เคยปั่นไปเลยครับ ปีหน้า หรือ หนาวนี้ อาจจะลองลงดูคับ
ขอบคุณพี่ๆ viewforum.php?f=587
my FB: http://facebook.com/kksri01

โพสต์ โดย Rockybike » 03 ส.ค. 2009, 15:13

เสือเอี๊ยะขาแรงอยู่แล้ว ขึ้นช้างมูบแบบสบาย ๆ สไตล์พี่เบริ์ดเลย วันก่อนไปรวมมิตรด้วยกันก็เล่นเอาซะเราเหนื่อยเลย

โพสต์ โดย Rockybike » 03 ส.ค. 2009, 15:16

unicorn เขียน:ฝนไม่ตกพบกันครับ
เฟรมตัวจะประกอบเมื่อไหร่ละเสือหนุ่ม พี่หน่องรอดูอยู่นะครับ

โพสต์ โดย FedEx-CEI » 03 ส.ค. 2009, 16:44

Rockybike เขียน:เสือเอี๊ยะขาแรงอยู่แล้ว ขึ้นช้างมูบแบบสบาย ๆ สไตล์พี่เบริ์ดเลย วันก่อนไปรวมมิตรด้วยกันก็เล่นเอาซะเราเหนื่อยเลย

นึกว่าใคร เสือหนองนั้นเอง อือวันที่ไปรวมมิตร ผมอะสิโดนพี่ทิ้งไม่เห็นฝุ่นเลย ไม่ได้แบบเบริดๆๆ แบบ แฮกๆๆ ต่างหากครับ

โพสต์ โดย Nong » 04 ส.ค. 2009, 00:12

แจ่มๆ คิดถึงๆ เส้นทางเดิมๆ
บริการจักรยาน หมอบ ภูเขา พับ
เชิญชมที่ https://www.facebook.com/wakeonbike
"Extreme Fitting and Service"
- จักรยาน อะไหล่
- ฟิตติ้ง ให้เข้ากับสรีระ
- ซ่อม เกียร์ ช๊อคอัพ ประกอบย้ายอะไหล่ อัพเกรด

GIANT ZIPP MAVIC SRAM AVID ROCKSHOX Truvativ TOPEAK VELO
Tel 096-8585-869

โพสต์ โดย meanmenh » 05 ธ.ค. 2009, 19:16

วันนี้เพิ่งไปมาคับดอยช้างมูบ กุหลาบพันปี สวยดีคับ ไม่เหนื่อยคับเพราะเอารถยนต์ไป อิอิ (รถจักรยานน่ะมีแต่ไม่มีแรงพอหุหุ) :mrgreen: