ฝากเฮียฮ้อครับ "มนต์รักลูกทุ่ง ไพรวัลย์ ลูกเพชร"

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ฝากเฮียฮ้อครับ "มนต์รักลูกทุ่ง ไพรวัลย์ ลูกเพชร"

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ฝากเฮียฮ้อครับ "มนต์รักลูกทุ่ง ไพรวัลย์ ลูกเพชร"

อันนี้เวอร์ชั่นในภาพยนตร์ แต่คุณภาพเสียงจะหย่อนไปหน่อย

ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฝากเฮียฮ้อครับ "มนต์รักลูกทุ่ง ไพรวัลย์ ลูกเพชร"

เคยดูในโรงหนังสมัยที่หนังออกฉายครั้งแรก แต่เป็นที่อุดร แต่ตอนนั้นเป็นเด็ก ตอนเด็กๆ มากทม.ก็ร้องเพลง "สิบหมื่น..." ได้ ฮา

แต่เรื่องนี้ดูในโรงหนัง ตอนวัยรุ่นแล้ว

แผลเก่า สรพงษ์ ชาตรี นันทนา เงากระจ่าง (โรมิโอ แอนด์ จูเลียต เวอร์ชั่นไทยๆ ;)
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

อีกเพลงครับ ไม่ทราบว่าเฮียฮ้อได้ดูรึยัง ถ้ายังแนะนำให้ไปซื้อหรือหามาดูด่วน
"คำหวาน จากภาพยนตร์เรื่อง โหมโรง"

แถมครับ เนื้อเพลงไม่มี แต่ประทับใจมากกับเสียงดนตรีประกอบ รางวัลดนตรีประกอบภาพยนตร์ยอดเยี่ยมทีเดียว(แต่ไม่รู้ว่าได้รึเปล่านะครับ)
"นางนาก"

เรื่องนี้นางเอกไม่่ค่อยมีบทพูดนะ ส่วนใหญ่จะร้องไห้น้ำมูกไหลแล้วก็พูดแต่คำว่า "ไอ้มากเอ้ย"
ขวด

เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

:ugeek:

สวัสดีครับพี่ขวด
เพลงมนต์รักลูกท่ง
สัญญาว่า จะร้องให้ฟังที่บางน้ำผึ้งครับ
จะถือว่าเป็นเพลงเอก ของผมก็ว่าได้
ผมก็คอลูกกรุง ลูกทุ่งเก่า เหมือนกัน

ขอบคุณมากครับสำหรับของฝาก
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ชอบสองเรื่องนี้เหมือนกันครับ

เรื่องโหมโรงแนะนำให้ซื้อเป็นดีวีดีนะครับ เสียงดีกว่ากันเยอะ
แล้วก็เรื่องนางนากผมมีซีดีอยู่ ที่จริงก็อยากได้ดีวีดีเหมือนกัน แต่ใจไม่แข็งพอดูทีไรใจเสียทุกที เพราะหนังทำดีมาก
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

โหเก่าจัง
STRIDA2WORK
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

ชวนฝึกปั่นทางไกล 100 กม. วันอาทิตย์ที่15/07/2555
กรุงเทพฯ-อมตะนคร

คลิปวีดีโอนิคมอุตสาหกรรมอมตะนคร

ทริปนี้ ฝึกปั่นทางไกล 100 กม.
ทริปนี้ชวนทุกคนฝึกปั่นทางไกล

กำหนดการเดินทาง
ใช้ถนนบางนา-ตราด ขาไปและกลับ ไหล่ทางกว้าง
เราจะแวะพักทานอาหารเช้าประมาณ บางนา กม.20 และจะแวะพักอีกครั้งที่สะพานบางประกง เพื่อชมทัศนียภาพ แวะทานอาหารเที่ยง ที่ร้านอาหารทะเล
รับรองอร่อยไม่แพง ส่วนการเดินทางไป 50 กลับ 50 กม. สถานที่นัดพบ เซ็นทรัล บางนา-ตราด ด้านหน้าติดถนนบางนา ล้อหมุนเวลา 07.30 น.

สิ่งที่ต้องนำไปด้วย
1. จักรยานที่เหมาะกับทางเรียบ ควรตรวจเช็คสภาพความพร้อมของจักรยานก่อนออกเดินทาง
2. อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยเช่น หมวกกันน็อค แว่นตากันแดด-ลม ถุงมือ
3. อุปกรณ์ซ่อมรถที่จำเป็น เช่น หกเหลี่ยม ชุดปะยาง ยางในสำรอง สูบมือ
4. อุปกรณ์กันแดดสำหรับคนกลัวแดด เช่นถุงแขน-ขา ครีมกันแดด
5. น้ำดื่ม หน้าร้อนดื่มน้ำมากกว่าปรกติ เตรียมไปให้พอ
6. ครั้งนี้ทุกท่านต้องนำยางอาไหล่ (ยางในครับ) สำรองท่านละ 1 เส้นเป็นอย่างน้อย ใครไม่ใช้ดุมปลดต้องมีประแจมาด้วย

การขับขี่
ความเร็วอยู่ที่ 20-25 ไม่มีรถนำ แต่จะมีรถพี่ที่มีประสบการณ์การเดินทางไกลปิดท้าย เพื่อช่วยเหลือในยามจำเป็น
เพื่อเป็นการเข้าใจที่ถูกต้องและตรงกันระหว่างผู้ร่วมกิจกรรม ฝึกปั่นทางไกลเพื่อการออกกำลังกายและสุขภาพที่ดี
การขับขี่ควรเคารพกฏจราจร

สำหรับทริปนี้ การเข้าร่วมกิจกรรมขอให้ลงชื่อในกระทู้ ก็เพื่อจะได้รู้จำนวนที่ผู้จะร่วมปั่น
หากเกิดอุบัติเหตุหรือเสียหายไม่ว่ากรณีใดๆ ผู้ร่วมทริปไม่อาจเรียกร้องค่าเสียหายใดๆได้ ผู้ร่วมทริปต้องรับผิดชอบด้วยตนเอง
ขอความร่วมมือจากทุกท่านครับ ช่วยกันโพสต์สรุปทริปชวนปั่น

1. รายงานสภาพการขับขี่ จริง ใครมีไมล์ช่วยกันโพสต์รายงานนะครับ
เพื่อให้ท่านผู้ชมทราบ สภาพการขับขี่ เพื่อเป็นประโยชน์ ใช้เป็นแนวทางตัดสินใจ ที่จะมาร่วมกิจกรรมกับกลุ่ม ในครั้งต่อไป

2.ช่วยกันโพสต์สรุปทริป โดยช่วยกันบอกเล่า เหตุการณ์ที่ประทับใจ สิ่งดี สิ่งที่ประทับใจ หรือเรื่องราวต่างในการเดินทาง
โดยช่วยกับขอบคุณ เรื่องราวเหล่านั้น เพื่อบอกเล่าถึง กิจกรรมต่างๆ ที่เกิดขึ้น ซึ่งหมายถึงทุกคนได้แลกเปลี่ยน ความประทับ เหตุการณ์ดีๆ หรืออะไรที่ประทับใจ
และยังเป็นประโยชน์ ต่อผู้จัดทริปชวนปั่น เป็นประโยชน์ต่อผู้เฝ้าชม ครับ

3.สรุปทริปชวนปั่นด้วยภาพ ซึ่งพี่น้องที่ถ่ายภาพไว้ ช่วยนำภาพมาโพสต์สรุปทริปกันนะครับ[/b]
แก้ไขล่าสุดโดย เฮียฮ้อ36 เมื่อ 30 มิ.ย. 2012, 19:32, แก้ไขแล้ว 11 ครั้ง
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
ขาประจำ
ขาประจำ

เฮียฮ้อ36 เขียน::ugeek:

รบกวนหาเวลาพบกันบนเวทีที่ไหนสักแห่ง ดีไหม

ร้องเพลงไม่เป็นครับ
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”