WE LOVE SMALL WHEEL LIFE & GALLERY BIKE

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chang@small wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241244
team: small wheel
Bike: all small wheel

WE LOVE SMALL WHEEL LIFE & GALLERY BIKE

โพสต์ โดย chang@small wheel »

WE LOVE SMALL WHEEL LIFE
by chang@small wheel
รูปภาพ
we love small wheel life "เรารักการใช้ชีวิตกับเจ้าล้อเล็ก"นี่คือความหมายที่ผมต้องการสื่อออกมา "เรา"หมายถึง ใครก็ได้ที่ใช้จักรยานล้อเล็กซึ่งมันน่าจะมีความหมายตั้งแต่ขนาดวงล้อ20"ลงมา ผมถือว่าเราคือครอบครัวเดียวกันไม่มีการแบ่งค่ายหรือยี่ห้อ จะถูกจะแพงแค่ไหนมันก็คือท่อนเหล็ก ท่อนอลูมิเนียมที่เอามาประกอบขึ้นเป็นจักรยานก็เท่านั้น สิ่งสำคัญมันอยู่ที่ว่าเราจะเอามันมาใช้ประโยชน์กับตัวเอง กับครอบครัว กับสังคมได้คุ้มค่าแค่ไหน สิ่งที่ผมกลัวและกังวลก็คือการยึดมั่นถือมั่นในสิ่งที่ตนมี ในสิ่งที่ตนเป็น ซึ่งมันจะนำทางไปสู่การแตกแยกในที่สุด เรามาใช้จักรยานเป็นสื่อกลางในการทำความดีซึ่งกันและกันให้เกิดความสามัคคีในหมู่คณะเป็นมหากุศลอันยิ่งใหญ่ถวายแด่ในหลวงกัน และที่ผ่านมาประมาณ3ปีที่ผมเข้ามาในวงการนี้ผมดีใจมากครับที่สังคมของพวกเราไม่เป็นอย่างที่ผมกังวล we love small wheel life(mark2)ก็เป็นเพียงโพสต์หนึ่งของห้องรถพับที่ยังคงยึดถืออุดมการณ3ข้อในการใช้ชีวิตกับเจ้าล้อเล็กคือ1)เพื่อตัวคุณเอง 2)เพื่อครอบครัว ญาติ พี่ น้อง 3)เพื่อสังคม โดยยืนอยู่บนข้อแม้ที่ว่า"ต้องไม่เอาเปรียบและไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน"ผมจึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการเดินทางและบันทึกหน้าประวัติศาสตร์ของวงการsmall wheelต่อไป/ขอบคุณครับ :D :D :lol: :mrgreen:
สิ่งหนึ่งที่ผมอยากบอกกับเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์เดียวกันถึงความหมายของชื่อsmall wheelสำหรับผมมันมีอยู่2ความหมายคือ1)SMALL WHEELในสถานะที่เป็นร้านค้าออนไลน์ของthaimtbที่หลายคนไม่เคยรู้ว่ามีซึ่งได้เช่าพื้นที่เอาไว้ด้วยวัตถุประสงค์ที่แปลกๆคือเอาไว้ระบายรถจักรยานที่สะสมเอาไว้ในกลุ่มเพื่อนๆซึ่งมันก็มีไม่น้อยเลยแต่ก็ยังไม่มีเวลามาลงขายกันซักที มีมาวันไหนช่วยกันอุดหนุนด้วยนะครับ 2)SMALL WHEELในความหมายของกลุ่มเพื่อนๆที่ชอบเจ้าล้อเล็กและมาร่วมกันทำกิจกรรมด้วยกัน แต่ก่อนก็มีกันไม่กี่คนแต่ตอนนี้เยอะขึ้นทุกวันและเริ่มแผ่วงกว้างออกไปเรื่อยๆจนมีเพื่อนๆยกมือขอเป็นสมาชิกของกลุ่มกันมากมาย ซึ่งผมก็ดีใจมากครับแต่ผมขอบอกว่าท่านไม่ต้องยกมือหรอกครับท่านมีเจ้าล้อเล็ก ท่านใช้ให้เป็นประโยชน์ตามอุดมการณ์3ข้อที่ผมกล่าวมาแล้วท่านก็ถือว่าเป็นสมาชิกของsmall wheel แล้วครับเพียงแต่ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปกิจกรรมที่ท่านทำผมอยากให้ท่านเอามาสื่อให้ผมและเพื่อนๆสมาชิกทั่วประเทศได้รับรู้และชื่นชมกันบ้างก็จะดีไม่น้อย โพสต์นี้ขอเป็นแค่สื่อกลางก็พอแล้ว ถ้าเป็นได้เช่นนี้ก็เท่ากับว่ากิจกรรมของชาวเราsmall wheelก็จะเกิดขึ้นทุกวัน ทุกที่ ทุกเวลาโดยไม่จำเป็นต้องเข้ามารวมกลุ่มกันให้เสียเวลา เอาไว้โอกาสดีๆค่อยเจอกันซักทีก็พอ และนี่ก็คือความหมายของคำว่าsmall wheelในทัศนะของผมในวันนี้ครับ
แต่ถึงอย่างไรก็ตามทีการแสดงออกถึงสัญญลักษณ์ ความเป็นตัวตนที่ชัดเจนก็ยังมีความสำคัญไม่ใช่น้อยมีผู้เรียกร้องเรื่องของเสื้อsmall whellมากันมากมายผมจึงปรึกษากับแกนนำของกลุ่มแล้วสรุปเงื่อนไขการเข้าเป็นสมาชิกของsmall wheelไว้ดังนี้
1)ท่านที่มีชื่อลงทะเบียนไว้กับthaimtbแล้วและมีความประสงค์ต้องการได้เสื้อผมขอให้ท่านถ่ายภาพตัวท่านกับรถคันเก่งของท่านที่ได้ทำกิจกรรมภายใต้อุดมการณ์3ข้ออย่างใดอย่างหนึ่งของเราและโพสต์ส่งมาในwe love small wheel(mark2)พร้อมคำบรรยายภาพสั้นๆที่น่าประทับใจ ท่านจะได้รับการตอบรับการเป็นสมาชิกและมอบเสื้อsmall wheelสุดเท่ห์ สุดสวยอย่างมีคุณค่าและมีความหมายฟรี1ตัวทันที
2)ถ้าท่านมีครอบครัว เพื่อนๆที่ต้องการเสื้อเพิ่มเติมทีนี้ท่านต้องซื้อแล้วนะเพราะพวกแกนนำทุกคนก็ยังมีลูกเมียที่ต้องเลี้ยงดูกันอยู่ แต่เราจะไม่ขายท่านแบบบวกกำไรขอสัญญาว่าขายในราคาต้นทุนบวกค่าขนส่งให้ท่านเนื่องจากเราจะใส่เสื้อตัวนี้ออกไปทำความดีกันซึ่งคุณค่ามันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว และแอบบอกมาด้วยว่าเสื้อรุ่น2นี้เป็นรุ่นที่ฉลองครบ100หน้าด้วยนะครับพิเศษจริงๆ

มันเป็นก้าวเดินก้าวต่อไปที่แต่ก่อนมีกันไม่กี่เท้าแต่วันนี้มีเท้ามากขึ้นเรื่อยๆที่จะมาร่วมกันเดิน(สหบาทา) ผมยังเดินต่อไปแม้วันหนึ่งอาจจะเหลือแค่ลำพังจะทำทุกอย่างให้ดีที่สุด/ขอบคุณครับ :D :D :D :D :D :D :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย chang@small wheel เมื่อ 12 ธ.ค. 2013, 19:17, แก้ไขแล้ว 10 ครั้ง
LONG LIVE THE KING 9
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน
B@ll 007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877077077
team: BF7D gang @ ETO bike club (KU)
Bike: AM-BSM-BF-BT-Dahon-Pana-Seven
ตำแหน่ง: Kasetsart U

Re: WE LOVE SMALL WHEEL LIFE (mark2)

โพสต์ โดย B@ll 007 »

มาร่วมเปิดหน้าแรกด้วยคน หลังจากไปร่วมปิดหน้าสุดท้ายมาแล้ว Congrats นะครับ
==== ขี่สบายๆ สไตล์ลั้ลลา==== You will never ride alone : BF7D====
chang@small wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241244
team: small wheel
Bike: all small wheel

Re: WE LOVE SMALL WHEEL LIFE (mark2)

โพสต์ โดย chang@small wheel »

B@ll 007 เขียน:มาร่วมเปิดหน้าแรกด้วยคน หลังจากไปร่วมปิดหน้าสุดท้ายมาแล้ว Congrats นะครับ
ท่านบอลนี่ผมต้องหารางวัลพิเศษให้แล้ว ถือว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ของsmall wheelจริงๆ ขอบคุณครับที่ให้เกียรติมาเป็นแขกคนแรกเลย :lol: :lol:
LONG LIVE THE KING 9
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

มาร่วมวงขอฟัง ขอชม ด้วยคนนะครับ
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
rak monthon2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร
team: กินลมชมวิว
Bike: รถถีบมือสอง
ตำแหน่ง: ใต้ฟ้าเดียวกัน

โพสต์ โดย rak monthon2 »

ตามมารออ่านครับพี่ช้าง :D
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
สมปอง japan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อยากร่วมสังกัด ทุกทีม .....เพื่อสุขภาพ
Bike: PEUGEOT Calibri , Dahon Classic
ตำแหน่ง: ริมคลองแสนแสบ รามคำแหง

โพสต์ โดย สมปอง japan »

[bอย่างนี้ต้องมี เสื้อ small whell มาเปิดตัวเป็นของกำนัล ด้วยแล้วครับ][/b]
SomphongJapan Ins.
deb34693
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Brompton , Birdy

โพสต์ โดย deb34693 »

ตามมาแอบอ่านต่อครับ
kan013
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: dahon vittesse d7, Bridgestone grandtech, Brompton, Tokyo Bike
ตำแหน่ง: รังสิตคลองสอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kan013 »

มารออ่านด้วยคน :D
คากิ 089-1250747
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1250747
team: ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC
Bike: Folding bike-..bikefriday dahon brompton / Mtb Cannondale Panasonic Bridgestone
ติดต่อ:

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 »

เข้ามาลงทะเบียนขอเป็นเพื่อน
WE LOVE SMALL WHEEL LIFE (mark2) ครับผม

รูปภาพ
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517
clubfit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08.4547.4999
ตำแหน่ง: Bangkok 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย clubfit »

ขอฝังตัวอยู่ในห้องนี้ด้วยคนนะครับ
จะคอยดูเรื่องเล่าต่างๆ ด้วยภาพสวยๆ ในแบบฉบับ Small Wheel ของพี่อีกเช่นเคยครับ

ข้างหน้าก้มหน่อยครับ อย่าบัง ขอดูด้วย :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย clubfit เมื่อ 24 พ.ค. 2012, 21:23, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชมใน Facebook หน่อยมั้ย : https://www.facebook.com/ClubfitAndFixed?ref=hl
Wita
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton

โพสต์ โดย Wita »

ขอมารอติดตามผลงานด้วยครับ :lol:
gosan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817596492
team: dahon classic in thailand
Bike: dahon classic / brompton

โพสต์ โดย gosan »

สวัสดีครับพี่ช้าง

ขอเข้ามาเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ ติดตามเรื่องราวมาตลอด :mrgreen:
Dahon classic thailand
ช.ช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1002-1002
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพสิงห์บุรี กลุ่มพิกุลทอง
Bike: Specialized m5, Specialized tarmacpro, Dahon p18, Cannondale, Gm, Gios pure, Brompton p6r, Neo, Boardwalk,Dahon stranless, Alex moulton tsr, BF

โพสต์ โดย ช.ช้าง »

ตามมาเป็นแฟนคลับด้วยครับ
ถี่นช้างศึกครั้งกรุงศรี บารมีหลวงพ่อแพ
Small Wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818250292
team: Small Wheel
Bike: small wheel

โพสต์ โดย Small Wheel »

เปิดปุ๊บ ท่านผู้ชมมาปั๊บเลย

แฟนคลับเหนียวแน่นจิงๆ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

รูปภาพ
โก Small Wheel

ติดตามความเคลื่อนไหว Small Wheel Facebook Fan page ได้ที่ !!!

https://www.facebook.com/smallwheelgroup
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

โพสต์ โดย pookhem »

เป็นแฟนคลับต่อครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”