รบกวนพี่ๆ หน่อยครับพอดี ไปเจอเจ้านี่นอนหลับอยู่ในห้องเก็บของ ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Tosh
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนพี่ๆ หน่อยครับพอดี ไปเจอเจ้านี่นอนหลับอยู่ในห้องเก็บของ ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย Tosh »

ออกตัวก่อนนะครับ คือ ผมเป็นคนที่แทบจะไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับจักรยานเลย แต่พอดีไปเจอไอ้เจ้านี่หลับอยู่ในห้องเก็บของ พอเห็นปุ๊ปก็ไม่รู้ว่าโดนอะไรเข้า... เลยรู้สึกว่าอยากจะปลุกให้มันลุกขึ้นมาวิ่งเล่นด้วยกันซักหน่อย .. ^_^ ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นของ ลุง หรือ บรรดาน้าๆ ของผมซักคนซื่งก็ไม่รู้ว่าของใคร.. 555+
เพราะฉะนั้นเลยเกิดอาการเข้ามาหาข้อมูล แล้วก็มาเจอที่นี่เข้า เลยอยากจะ รบกวนให้พี่ๆ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ ว่าสมควรต้องทำอย่างไรบ้าง เจ้านี่มันถึงจะตื่นขึ้นมาสดใสซาบซ่าส์อีกครับนึง ..^^
รบกวนถ้ามีรายละเอียด ในเรื่องสเป็ค อย่างเช่น รุ่นนี้คืออะไร ขนาดล้อ/ยาง ราคาอะไหลjคร่าวๆ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ.. ^_^

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าบบบ ..^^..
รูปภาพ

อ่อ... เจออันนี้อีกอัน นอนอยู่ข้างๆกันครับ..
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

Re: รบกวนพี่ๆ หน่อยครับพอดี ไปเจอเจ้านี่นอนหลับอยู่ในห้องเก็บของ ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย เสือทะเล »

คงหลับอยู่นานพอควร ก่อนอื่นปลุกให้ตื่นซะแล้วพาเค้าไปอาบน้ำอาบท่าขัดสีฉวีวรรณ เสร็จแล้วก็จับมาถ่ายภาพให้ชัดๆเน้นพวกสัญลักษณ์ พวกตัวอักษรตัวเลขเก็บมาให้ละเอียดแล้วโพสต์มาอวดโฉมกันอีกซักครั้ง เผื่อจะมีผู้รู้เข้ามาให้คำแนะนำดีๆต่อไป
Tosh
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนพี่ๆ หน่อยครับพอดี ไปเจอเจ้านี่นอนหลับอยู่ในห้องเก็บของ ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ และขอโทษพ้วยที่มาตอบช้า วันนี้ พาออกมาเช็ดตัวแล้วครับ แต่พอดีมืดพอดีเลย ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูกัน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพามาแนะนำให้รู้จักกันนะครับ ...^^ เบื้องต้น body เป็นอลูมิเนียม ทั้งตัวครับ สีเดียวกับ เทพีเสรีภาพเลย... อิอิ ปรากฏว่ามีแผลฉกรรณ อยู่ที่ตะเกียบคู่หลังครับ ผุเกือบทะลุเลย ดูแล้วต้องศัลยกรรม ตัดต่อลูกเดียวึีับ มีที่ไหนรับทำบ้างมั้ยครับ... เป็นการตัดต่อ อลูมิเนียมครับ... T__T
Tosh
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนตามมา Link นี้นะครับ อยู่ห้อง เสือหมอบ เห็นมีพี่ๆ มาให้คำแนะนะครับ ตอนแรกผมเพิ่งเข้ามาเล่นเฃย โพส์ไว้ 2 ห้องครับ ..^_^

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=481101
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

Tosh เขียน:รบกวนตามมา Link นี้นะครับ อยู่ห้อง เสือหมอบ เห็นมีพี่ๆ มาให้คำแนะนะครับ ตอนแรกผมเพิ่งเข้ามาเล่นเฃย โพส์ไว้ 2 ห้องครับ ..^_^

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=481101
ยินดีด้วยที่คุณเข้าห้องถูกที่ถูกทางแล้ว...ดูจากภาพแล้ว มันน่าจะเก็บเข้ากรุให้หลับต่อไปก่อนให้เวลามันล่วงเลยไปให้มากกว่านี้ เมื่อถึงเวลานั้นค่อยเอาออกมาแล้วว่ากันอีกที
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”