เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ผมลงแข่งด้วยคน ขี่จบหรือไม่ ไม่รู้ ขอให้ได้ลงแข่ง นึกถึงเส้นทางแล้ว......ปวดใจจริงๆๆ

โครตชอบเลย ทางเขาเนี้ย ....แซ่บๆๆๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย Triathlete »

พี่ปราโมทย์ครับ...ผมว่าเส้นทางนี้น่าจะปวดตับกันเลยทีเดียว 8-) ;)
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ต้อม สบายๆๆๆ ทางเขา เนี้ย ของชอบเลยล่ะ ขอแบบชันๆๆ ยาวๆๆ นะ

แต่ขอโทษ.... หลุดกลุ่มประจำ ก็มันปวดขานี่นา
redskin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 044242749
team: korat
Bike: Giant Seek1

โพสต์ โดย redskin »

วันอาทิตย์เข้า กทม. เห็นทีมเสื้อแดง-ดำ PCS ชุดใหม่สวยจริงๆปั่นกันไปทางเขาใหญ่....เห็นแล้วอยากลงไปปั่นด้วยจังครับแต่ติดภาระกิจตลอดเลยวันอาทิตย์.... :lol:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ผมว่ามันก็น่าสนุกดีนะครับ :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

บ้านเสือภูเขา เขียน:คึกคักน่าดู....เฮียอาร์ท และท่านประธานชาญ เสือเฒ่าครับบบ
ผมได้โทรเชิญ ท่านประธานต่างอำเภอ พิมาย เสือโรจน์ เสือดง-ประทาย เฮียหมู เสือบัวใหญ่ พี่ทิติ เสือโนนแดง เฮียตี๋
พี่อ๊อดเสือหำห่อย พี่เซียง เสือสำออย-ชุมพวง เสือหอบโนนสูง-หมอเพทาย ได้ตอบรับ เข้าร่วมประชุมเรียบร้อยแล้วครับบบบ
เหลือ ทีมเสือเมืองปัก พี่ดำ เสือลุย เสือขี้เหนียว เผื่อพี่ๆใครติดต่อเชิญได้กรุณาแจ้งให้ด้วยนะครับ
อ้อและทีมน้าแว่น ฟาร์มโชคชัยด้วยนะครับบบ และทีมอื่นๆหากตหล่นไปครับบ

ส่วนผมติดงาน แต่ง หาเงิน อดไป ซื้อเฟรมTime ใหม่ก่อน แงๆๆๆ :ugeek: :ugeek: :ugeek:
ผมส่งข่าวให้ลุยกระจายข่าวไปทางปักฯแล้วนะครับหมอไก่
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ทำไมปวดตับน่าจะปวดกะปู๋มากกว่านะ :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

พรุ่งนี้แขกรับเชิญ7คนนะครับเบ็ญชวนมา

ช่วงนี้เห็นเบื่อซ้อมกันหลายคนผมก็เบื่อร้อนอิ๋บอ๋ายเลยครับ ไว้เปิดเทอมจะจัดทริปปั่นเตรียมตัวไปเมืองเลย โดยทริปจะเริ่มจากระยะ100 กิโลเมตรแล้วค่อยๆเพิ่มมาจนยืนที่ระยะ200กิโลเมตรครับ และจะยืนสองร้อยกิโลเมตรสี่ห้าครั้งก่อนจะไปเลยกันครับ ใครคิดจะไปก็ต้องเตรียมตัวให้ดีนะครับ
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

ขอบคุณครับเฮียอ้อ...
ยังไม่ได้ยลโฉม ไจแอ้นท์พี่แป๊ะเลย...
อาทิตย์หน้า10-12 มี 3 งาน ทีมแข่งไปสุโขทัย ทีมทัวร์ไปไทเป เฮียอาร์ท ไฮ่ นำทีม
และมีแข่งกีฬาแห่งชาติสนามลู่บ้านเรา น่าชม น่านุก ครับบบ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
team: koratbike
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

ArtKorat เขียน:ต้อมแรงดีมากครับ ตั้มก็แรงดีแต่เจอเขาเจอเนินนี่หายไปเลย :lol: :lol:
ผมเจอเขาเขอเนนก็หายไปเลยเช่นกัน ขอแบบว่าลงอย่างเดียวได้มั๊ยจะได้ไม่เหนื่อยมาก :lol: :lol:

อาทิตย์ที่4นี้ผมไม่ได้ออกปั่นนะครับเพราะว่าต้องไปเป็นเจ้าภาพงานแต่งงานลูกน้องที่กรุงเทพฯ คงต้องตัวใครตัวมันก่อนละครับ
อาทิตย์ที่11อยู่ไต้หวันนะครับ คงไม่สามารถปั่นกะพวกเราได้เช่นกันครับ
อาทิตย์ที่18 ผมว่าจะลองปั่นเซอร์เวยเส้นทางที่ทางเจ้าภาพDTACเลือกครับ จะได้คุ้นเคยกับเส้นทาง เผื่ไม่เวิร์คจะได้รีบเปลี่ยนมให้เกิดความเหมาะสมครับ
อาทิตย์ที่25 เดี๋ยวดูอีกครั้งครับ ถ้าไม่ผิดอะไรก็ไปตามแผนเดิมครับ

เมื่อวานได้คุณกับแว่นโชคชัยสเต็กนะครับ บอกแว่นว่าฝากให้ทางคุณชัยช่วยจัดงานใจเกิน300เรียกเป็นภาษาปะกิดว่า Iron Cyclist โดยเราจะปั่น24ชั่วโมงให้ได้ 300++กิโลเมตร เส้นทางรอบเข้าใหญ่ ออกจากฟาร์มโชคชัยตรงบริเวณแค๊มป์หรือบริเวณสเต็กเฮาส์ก็ได้ ปั่นไปแก่งคอย ผ่านนครนายก ผ่านปราจีนบุรี โผล่กบิน ขึ้นเขาทราย ผ่านเขาแผงม้า ออกถนนธนะรัช จบที่ฟาร์มโชคชัย ถึงใน24ชั่วโมงรับถ้วยกลับบ้าน :mrgreen: :mrgreen:

โดยอยากเสนอให้แว่นช่วยเตรียมงานเลี้ยงก่อนวันที่จะออกเดินทาง จะได้โหลดกันเต็มๆ จากนั้นก็เดินทางกัน เจ้าหน้าที่วางตำแหน่งทุกๆ30กิโลเมตรเพื่อให้น้ำให้ผลไม้ มีมอไซด์เซอร์วิสทุกๆ30กิโลเมตร แจกสติกเกอร์โทรศัพท์ปะไว้ที่รถทุกคนจะได้รู้เกิดเหตุจะได้โทรเรียกเจ้าหน้าที่ จะเอารถเซอร์วิสไปเองก็ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน จากนั้นก็ปั่นกันแบบว่าไม่ใช่สู้แค่หมดเพราะว่าหมดแล้วยังไงก็ต้องสู้อยู่ดี ไม่มีทางเลือก :lol: :lol: :lol:

ถ้าคุณชัยเอาด้วยผมก็เอาด้วยอีกคน ไม่ต้องปั่นฟรีนะครับเก็บตังโลดครับ รายการแบบนี้เราต้องเอาให้เป็นงานใหญ่ประจำโคราชและจังหวัดใกล้เคียงเลยล่ะครับ เชียงใหม่เค้ามีปั่นขึ้นดอยได้ เราก็ปั่นรอบเขาใหญ่ได้ ทางเราไม่ชันเท่าเค้าแต่ไกลคอดๆ :mrgreen:
ใครคิดเนี่ย.....ท้าทายชะมัดเลย ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย 300 ก.ม. ถ้าปั่นเฉลี่ย 30 ก็สิบชั่วโมง ถ้าเริ่มเมื่อพระอาทิตย์ขึ้น อาจจะเข้าเส้นได้ก่อนพระอาทิตย์ตก
ต้องวางแผนดี ๆ ปั่นเป็นทีม กินเป็นระยะ พักเป็นช่วง ๆ และซ้อมจริงจังหลายเดือน......น่าสนุกนะ แค่คิดก็มันแล้วอะ.....เอากันจริงหรือเปล่า....
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อันนี้ก็อยู่ที่คุณชัยบอสใหญ่ของฟาร์มโชคชัยแล้วล่ะครับว่าจะเห็นด้วยจัดมหกรรมยักษ์ให้กับนักปั่นน่องเหล็กกันหรือเปล่า ที่จริงผมว่าเส้นนี้โหดมากๆ โหดกว่าไปพัทยาเสียอีกเพราะว่าโต้ลมน่าดูแถมต้องมาวัดใจที่เขาทรายและมาต่อเส้นเขาแผงม้า เดิมผมจะให้ไปทางวังน้ำเขียวด้วยซ้ำต้องปีนเนินเลยบ้านโนนสาวเอ้อีกหลายเนินแต่กลัวว่าจะพับฐานกันไปซะก่อนเลยเอาพอหอมปากหอมคอกับเขาๆเนินๆทั้งหลาย กว่่จะออกจากถนนธนะรัชได้ผมว่าหลายคนแว๊ะนอนรีสอร์ทข้างทางก่อนมาปั่นต่อแน่ๆ ผมว่าถ้ามีเจ้าภาพจัดเราต้องมีตำแหน่งแชมป์ให้ซัก3รางวัล ไม่มีเงินนะครับแต่ผมจะให้ลูกน้องทำหุ่นยนต์ให้ซักสามตัว 8-) :lol:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

พรุ่งนี้เช้าว่ายน้ำเสร็จจะเริ่มปั่นต่อเลยครับ..... ซ้อมน้อยเดี๋ยวโดนเชือดหละครับ

ปล.ขอถามนิดครับ ว่าการซ้อมปั่นระหว่างเช้าหรือเย็นอันไหนได้ประโยชน์กว่ากันครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

Triathlete เขียน:เห็นด้วยกับเสี่่่ยอาร์ทครับ...24 ชม.(สะใจดีครับ ชอบของแปลกอยู่แล้วครับ เช่น แข่งวิ่งขึ้นภูกระดึงก็เคยแล้ว , ว่ายน้ำข้่ามเกาะก็เคยแล้ว ...น่าสนคร๊าบบบ ) เสียดายก็แต่ปั่นขึ้นอินทนนท์แฟนไม่น่าบ้านหมุนเลย

ปล.น้องต้นครับแอร์มันเย็นจริงๆนะจะบอกให้ ฮาๆๆ :lol: ;)
@ArtKorat เห็นด้วยกับเฮียอาร์ตอีกคนครับ อยากให้จัดIron Cyclistปั่นกัน300กม.++จริงๆครับ แต่ต้นขอปั่นไม่เกิน 12 ชม.พอนะครับ เผื่อจะได้หุ่นยนต์กลับบ้านกับเขาบ้าง :D

@Triathlete ดอยอินทนนท์ไม่หนีไปไหนหรอกครับพี่ต้อม ปีหน้าไปขึ้นกัน ส่วนนั่งรถแอร์เย็นๆนั้นไม่มันส์เท่าปั่นรับลมเย็นหรอกครับ อิอิ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 28 ก.พ. 2012, 23:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

ArtKorat เขียน:อันนี้ก็อยู่ที่คุณชัยบอสใหญ่ของฟาร์มโชคชัยแล้วล่ะครับว่าจะเห็นด้วยจัดมหกรรมยักษ์ให้กับนักปั่นน่องเหล็กกันหรือเปล่า ที่จริงผมว่าเส้นนี้โหดมากๆ โหดกว่าไปพัทยาเสียอีกเพราะว่าโต้ลมน่าดูแถมต้องมาวัดใจที่เขาทรายและมาต่อเส้นเขาแผงม้า เดิมผมจะให้ไปทางวังน้ำเขียวด้วยซ้ำต้องปีนเนินเลยบ้านโนนสาวเอ้อีกหลายเนินแต่กลัวว่าจะพับฐานกันไปซะก่อนเลยเอาพอหอมปากหอมคอกับเขาๆเนินๆทั้งหลาย กว่่จะออกจากถนนธนะรัชได้ผมว่าหลายคนแว๊ะนอนรีสอร์ทข้างทางก่อนมาปั่นต่อแน่ๆ ผมว่าถ้ามีเจ้าภาพจัดเราต้องมีตำแหน่งแชมป์ให้ซัก3รางวัล ไม่มีเงินนะครับแต่ผมจะให้ลูกน้องทำหุ่นยนต์ให้ซักสามตัว 8-) :lol:
เป็นการแข่งที่น่าสนใจมากครับ
แต่ผมว่าที่น่าห่วงที่สุดของรายการนี้คือ ความปลอดภัยของผู้แข่งขัน

เพราะไม่เหมือนการแข่ง 24Hrs ของเสือภูเขาที่ปั่นแข่งกันในแทรค เป็นพื้นที่ปิด ดูแลง่าย
และไม่เหมือนการปั่นทริปไปพัทยา เพราะจำนวนคนไม่มาก ดูแลทั่วถึง

แต่มันเป็นการแข่งบนท้องถนน ทางหลวง ซึ่งมีรถยนต์สัญจรปกติ และยิ่ง ถ้าพระอาทิตย์ตกดินแล้วหละก็ ยิ่งดูแลนักแข่งยาก และอันตรายมากครับ

ถ้าจะจัดจริงๆ คงต้องคิดป้องกันปัญหากันขนานใหญ่
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาไว้ให้ทางคุณชัยแกเอาด้วยก่อนดีก่า ที่เหลือเราประสานงานกับหน่วยงานราชการให้ช่วยเหลือ ถ้างานใหญ่จริงทำได้มันก็เป็นอะไรที่สะจรายเจรงๆผมคิดว่่วันจักคาร์ฟรีเดย์นี่แหละครับแหร่มสุดๆ เผื่อจะเขียนโครงการขอทุนจาก สสส และงบทั้ง5จังหวัดที่เราปั่นผ่าน แต่ก็ได้แค่คิดแหละ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”