FixedGear ถูก และดี แหล่งผลิต เฟรมอลู ฟิกซ์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

Re: FixedGear ถูก และดี แหล่งผลิต เฟรมอลู ฟิกซ์

โพสต์ โดย shetarsk »

ตอบแบบอดีตเคยปั่น ฟิกนะครับ
เล่นทั้งทีก็เอาดี ๆ ไปเลยดีกว่านะ ผมว่า

ปล.ผมตัวใหญ่ เจ็บมาเยอะ ซื้อรถมาเล่นก็ไม่ได้แพงมาก แต่มันก็ยังไม่พัง กลับกัน ร่างกายจะพังก่อนเลยเลิกเล่น
watchara
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0990197204
Bike: CANNONDALE F2000 SL

Re: FixedGear ถูก และดี แหล่งผลิต เฟรมอลู ฟิกซ์

โพสต์ โดย watchara »

อ่านแล้วเพลินดีจริง ๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

kritorm เขียน:ตอบด้านบนน่ะครับ เท่าที่เห็นร้านทั่วๆไป ประกอบขายกันที่ราคาเริ่มต้นประมาณ 3900-4400

จะได้ล้ออลูมิเนียมชั้นเดียว แฮนด์ยกคอจุ่ม ที่เหลืออะไหล่ก็ประมาณคันเหลืองที่คุณอำนาจทำไว้น่ะครับ

ส่วนถ้าเป็นล้อขอบสูงแบบนั้นส่วนใหญ่ขายกันประมาณ 5000 กลางๆขึ้นครับ
ถ้าเจอในงบ 5000 ช่วยชี้เป้าหน่อยนะครับ หัวหิน ใหม่ร้านเลย 6500 ครับ เกินงบ
kritorm
สมาชิก
สมาชิก
team: NB fixed
Bike: Miyata california road
ตำแหน่ง: อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kritorm »

จริงๆผมก็เห็นด้วยกับคุณshetarskนะครับ
อย่างน้อยเพิ่มเงินอีกหน่อย ประมาณ 6-7พันกว่าๆ ได้รถคอมพลีทไต้หวัน
งานเชื่อมจะดีกว่า อะไหล่ดีกว่า มาตรฐานกว่า

หรือลองดูที่นี่ครับ
http://www.thaiscooter.com/forums/forum ... .php?f=359
ขออนุญาติแปะลิงค์ครับ ส่วนใหญ่ฟิกเกียร์จะลงขายกันที่นี่
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

kritorm เขียน:จริงๆผมก็เห็นด้วยกับคุณshetarskนะครับ
อย่างน้อยเพิ่มเงินอีกหน่อย ประมาณ 6-7พันกว่าๆ ได้รถคอมพลีทไต้หวัน
งานเชื่อมจะดีกว่า อะไหล่ดีกว่า มาตรฐานกว่า

หรือลองดูที่นี่ครับ
http://www.thaiscooter.com/forums/forum ... .php?f=359
ขออนุญาติแปะลิงค์ครับ ส่วนใหญ่ฟิกเกียร์จะลงขายกันที่นี่

อีกเวปหลัก ๆ www.bkkfixed.net ส่วนมากผมหาของเวปนี้
tanawataro
สมาชิก
สมาชิก
team: COMEDY FIXED
Bike: Fuji Classic 2010, SPECIALIZED ALLEZ C2 2012,Bruno Mini Mixte
ตำแหน่ง: BANGKOK

โพสต์ โดย tanawataro »

แนวความคิดของลุงเค้าคืออยากให้ทุกคนมีจักรยานที่คุณภาพพอใช้ได้ สมราคา เอาไว้ออกกำลังกาย ใช้งาน หรือเริ่มต้นจริงๆ จะได้รู้ว่าชอบขี่จักรยานจริงไหม ราคาไม่แพงไปเพราะการตลาด มั้งครับ ส่วนใครมีเงินอยากจะใช้จ่ายของราคาเท่าไหร่ก็ตามความสามารถของเขา เพราะเราคงไม่ได้พิมพ์แบงค์มาใช้เองได้ทุกคน เด็กฟิกซ์เกียรซื้อตามเพื่อนเยอะแยะไป มาจอดสวยๆ หมุนๆเล่นหน่อยแล้วขายทิ้ง ในห้องซื้อ ขาย BKKFIXED เงินจมหายกันไปตั้งเท่าไหร่แล้ว ผมว่ามันเป็นเรื่องของใจไม่ใช่จักรยานมั้งครับ ทริปกรุงเทพหัวหินล่าสุดผมเห็นฝรั่งขี่จักรยานแม่บ้าน เห่ยๆ รถเช่ามาเลยด้วยซ้ำ ขี่ไปถึงหัวหิน อาจจะช้าหน่อย (ถึงสองทุ่ม) พวกที่รถแพงๆ ขึ้นรถเซอร์วิสกันเป็นแถวๆ
"ชีวิตธรรมดา"
kritorm
สมาชิก
สมาชิก
team: NB fixed
Bike: Miyata california road
ตำแหน่ง: อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kritorm »

จริงๆผมก็กะว่าจะลองซื้อมาประกอบถูกๆสักคันนะครับ

แต่พอไปร้านที่แนะนำแล้ว ผมถามว่า "ถ้าจะซื้ออะไหล่ไปประกอบฟิกเกียร์สักคัน ตกราคาประมาณเท่าไหร่"

ร้านตอบกลับมาว่า ให้ผมเดินไปซอยด้านหลังไปสั่งประกอบจะได้ราคาถูกกว่า

ผมเลยบอกไปว่า ผมจะไปเปิดร้านประกอบรถขาย ขอราคาหน่อย ซึ่งร้านก็ให้ราคามาครับ ผมบวกๆดูแล้ว สเปคต่ำสุด ประกอบทั้งคันจะอยู่ที่ประมาณ 3 พัน แต่ติดตรงที่ว่าราคาที่ได้มาเป็นราคาส่งครับ ต้องซื้ออะไหล่แต่ละอย่างหลายๆชิ้นเท่านั้น เลยล้มเลิกโครงการไป

ซึ่งผมไม่ได้อ้างชื่อคุณอำนาจน่ะครับ เกรงใจ

เลยมาโพสแนะนำว่าซื้อตามร้านหรือหามือสองดีกว่า :D
karadoo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: waiting Tripple - T Classy

โพสต์ โดย karadoo »

ผมเลือกที่จะ คอย เจ้า Tripple-T เพราะ ชอบการออกแบบ เพียงอย่างเดียวเลย

ยิ่งได้ รู้ที่มา และ แนวคิด ของ คนออกแบบยิ่งชอบใหญ่

ในไทย หายากครับ
Carbon Fiber Composite Instrument
http://www.facebook.com/karadoocomposite
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869902454
team: HAVE NO NOTHING
Bike: TRIPLE-t
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย amnajmk »

karadoo เขียน:ผมเลือกที่จะ คอย เจ้า Tripple-T เพราะ ชอบการออกแบบ เพียงอย่างเดียวเลย

ยิ่งได้ รู้ที่มา และ แนวคิด ของ คนออกแบบยิ่งชอบใหญ่

ต้องขออภัยที่ คอยนาน เพราะที่ฝ่ายเชื่อมเขาไม่ตบแต่ง-ลบรอยเชื่อมให้เนียนเรียบสวยงาม ผมเลยต้องรับมาลูบๆคลำๆทำให้นวลเนียนก่อนการลงสีครีมไวโอเล็ทให้คุณkaradoo ถูกใจ...จึงช้าล่ำไลไปหน่อย ขอบคุณต่อการรอคอย...ทำด้วยใจชอบ ไม่ใช่การค้า อย่าเพิ่งด่วนตัดชื่อตัดเว็บผม ก็สนุกๆกันไปตามสมควรครับ
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

amnajmk เขียน:
karadoo เขียน:ผมเลือกที่จะ คอย เจ้า Tripple-T เพราะ ชอบการออกแบบ เพียงอย่างเดียวเลย

ต้องขออภัยที่ คอยนาน เพราะที่ฝ่ายเชื่อมเขาไม่ตบแต่ง-ลบรอยเชื่อมให้เนียนเรียบสวยงาม ผมเลยต้องรับมาลูบๆคลำๆทำให้นวลเนียนก่อนการลงสีครีมไวโอเล็ทให้คุณkaradoo ถูกใจ...จึงช้าล่ำไลไปหน่อย ขอบคุณต่อการรอคอย...ทำด้วยใจชอบ ไม่ใช่การค้า อย่าเพิ่งด่วนตัดชื่อตัดเว็บผม ก็สนุกๆกันไปตามสมควรครับ

ยังรอเฟรมทรงลู่สีดำอันนั้นอยู่นะครับ
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

โพสต์ โดย ronghui »

ชอบประโยคที่ว่า ทำด้วยใจ ไม่ใช่การค้า มากเลยครับคุณอา
mitSAKOL
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Saturday bike fever
Bike: YEAH YRA072 , Bianchi nerone7 ,Klein attitude v,brompton
ตำแหน่ง: rangsit

โพสต์ โดย mitSAKOL »

tripple t คันที่ว่านี้ประกอบเสร็จตกราคาเท่าไรครับ
ถ้าราคาไม่แรง อาจต้องขอรบกวนอีกสักคันครับ
คุณอา อำนาจ :) :lol:
:)

:ถึงจะเป็นยังไง ก็ต้องไปให้ถึงจุดหมาย:
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

ปั่นตุ๋ย เขียน:

ยังรอเฟรมทรงลู่สีดำอันนั้นอยู่นะครับ
ผมก็ยังรอ หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
Cinelli
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879070996
team: Novice BKK , ՏʍíӀҽ ϲӀմБ , Let's Bike by Goro
Bike: Fuji Roubaix 3.0

โพสต์ โดย Cinelli »

ถูกมากครับ

F Survivor Nibali Donmuang
chutnarong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ทั่ว ๆ ไป

โพสต์ โดย chutnarong »

ผม PM ไปแล้วนะครับน้า ชอบมากเลย แนวคิดและรูปแบบ แถมได้คุยกันทางโทสับแล้ว ยิ่งน่าซื้อครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”