<I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่านครับ

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือซิงซิง ณ กรุงเทพฯ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

โพสต์ โดย HuggyBeary »

ตารี เขียน::twisted: :twisted: สวัสดีครับ น้องHuggy แวะมาทักทายครับ
ยินดีคร๊าบบ พี่ ขอโทษทีไม่ได้ลากันที่วัดจังหวัดเชียงราย (เหมือนผมจะกินข้าวต้มเสร็จแล้ว แอบไปงีบต่อ :oops: )
ผมเองก็เพิ่งกลับถึงบ้าน เมื่อวันที่23 เลยยาวไป เรื่อยเปื่อย จบดอยหลวง ไปเชียงแสน-สามเหลี่ยนมทองคำ-เเม่สาย-ดอยตุง-ดอยแม่สะลอง-เมืองงาย-เชียงดาว-เชียงใหม่-ดอยสุเทพ-ลำปาง ขากลับก็กลับทางกำแพงเพชร ผ่านนครสวรรค์ด้วยแต่ไม่ได้ติดต่อใคร นอนแค่ป้อมตำรวจโกรกพระแล้วก็เดินทางกลับต่อ
แล้วโอกาสหน้าพบกันใหม่นะครับ ;) ;)
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่าน

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจอกันที่งานจักรยานช่วยเหลือสึนามิที่หน้าโรงหนัง house RCA

แต่ว่าพักหลังนี่ เจอแต่น้า blue ไม่เห็นน้าเป็ดหรือคุณ huggy เลย
ขวด

The Power Of Slow Ride
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่าน

Dhandranunda เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจอกันที่งานจักรยานช่วยเหลือสึนามิที่หน้าโรงหนัง house RCA

แต่ว่าพักหลังนี่ เจอแต่น้า blue ไม่เห็นน้าเป็ดหรือคุณ huggy เลย
สวัสดีครับคุณขวด ผมปั่นออกงานต่างจังหวัด หลายงานติดๆครับ แทบจะไม่ได้อยู่กรุงเทพเลย ปลายเดือนนี้ก็ไป
ปั่น จักรยาตรา ครั้งที่2 ต่อ ยังไม่รู้วันกลับเหมือนกัน
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

HuggyBeary เขียน:
Dhandranunda เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจอกันที่งานจักรยานช่วยเหลือสึนามิที่หน้าโรงหนัง house RCA

สวัสดีครับคุณขวด ผมปั่นออกงานต่างจังหวัด หลายงานติดๆครับ แทบจะไม่ได้อยู่กรุงเทพเลย ปลายเดือนนี้ก็ไป
ปั่น จักรยาตรา ครั้งที่2 ต่อ ยังไม่รู้วันกลับเหมือนกัน

วุ้ย ทำงานทำการอะไรครับเนี่ย อิจฉาจัง เรามนุษย์เงินเดือน อยากจะไปไหนก็ยาก ขนาดวางแผนทริปหัวหินมาร่วมครึ่งปี พอใกล้วัน ดั๊นมีเหตุเภทภัยให้ต้องล้มเลิก (แต่ก็ยังหวังริบหรี่อยู่นะ แต่แนวโน้มคงจะต้องแห้ว)
ขวด

The Power Of Slow Ride
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Dhandranunda เขียน:
HuggyBeary เขียน:

วุ้ย ทำงานทำการอะไรครับเนี่ย อิจฉาจัง เรามนุษย์เงินเดือน อยากจะไปไหนก็ยาก ขนาดวางแผนทริปหัวหินมาร่วมครึ่งปี พอใกล้วัน ดั๊นมีเหตุเภทภัยให้ต้องล้มเลิก (แต่ก็ยังหวังริบหรี่อยู่นะ แต่แนวโน้มคงจะต้องแห้ว)
:lol: :lol: :lol: :lol: ผมเกษียณแล้วครับ!! คนชอบถามตอนไปปั่นทริปเกษียณกับ ลุงจารึก แต่จริงๆเว้นวรรคการทำงานปีนึง ตอนนี้ตั้งใจจะปั่นให้มากที่สุด เท่าที่ใจและแรงจะพาไปได้ พอถึงจุดๆนึงค่อยคิด ว่าจะเอายังไงกับการใช้ชีวิต คนหาเช้ากินค่ำเหมือนเดิม
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พักอยู่กรุงเทพฯได้ไม่นานเคลียร์งานได้บ้างเรื่อง เด้วต้นเดืิอนก็เดินทางไปร่วมงานจักรยาตรา ครั้งที่2 ต่่อ
ตอนนี้แถมเรื่อง การเดินทางกับบังดอนที่ผ่านมา จาก กรุงเทพฯไปดอยหลวง แล้วต่อไปแม่สาย ปั่นเรื่อยเปื่อยไป จนกลับถึงกรุงเทพฯ มาให้อ่านครับ ;) ;)

บังดอน เจริญกรง103 สิงห์เฒ่าหัวใจคะนอง กับทริปยาวสุดๆของเึค้่า (กรุงเทพ-เชียงราย จากนั้นขึ้นเหนือสุดกลับกทม.แบบเรื่อยๆตามอารมณ์)
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Rocky_Game »

สวดยวดเลย..อยากเกษียณมั่งจัง
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 6 - 7 9 2 2 4 8 0
team: เนียนไบค์ไทยแลนด์
Bike: CANNONDALE , SURLY
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน »

Rocky_Game เขียน:สวดยวดเลย..อยากเกษียณมั่งจัง
:D :D :D
ใจเย็นครับ พี่เกม....

หาพี่สะใภ้ให้น้องก่อน แล้วมีน้องไว ๆ มาเล่นเป็นเพื่อนกับลูกผม....

แล้วค่อยเกษียณด้วยกันก็ได้ 5 5 5
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พ่อลูกอ่อน เขียน:
Rocky_Game เขียน:สวดยวดเลย..อยากเกษียณมั่งจัง
:D :D :D
ใจเย็นครับ พี่เกม....

หาพี่สะใภ้ให้น้องก่อน แล้วมีน้องไว ๆ มาเล่นเป็นเพื่อนกับลูกผม....

แล้วค่อยเกษียณด้วยกันก็ได้ 5 5 5
อ่าว!! วัยนี้ยังหาอยู่เหรอเนี้ย :lol: :lol: พี่เลยวัยแล้วเลย มาลงตรงนี้อย่างเดียวดีก่า สักวันต้องมีวันของเราน่า เชื่อเต๊อะ ;)

ช่วงนี้คงหายไปอีกแหล่ะ ไปร่วมปั่นกับหลวงพ่อ สมบูรณ์ ตามลิงค์นี้เลย

จักรยาตรา ครั้งที่2 เส้นทาง บุรีรัมย์ - เชียงราย ระยะเวลา 40วัน 1 กพ.นี้ล้อหมุน ผู้ใด้สนใจร่วมทางกับหลวงพ่อฯ ได้ตลอด การเดินทาง

ท่านใดสนใจติดตามเรื่ิอง หรือ จะสอบถามเส้นทางเพื่อหาจุดดักรอ ร่วมทางกันเชิญได้เลยนะครับ
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

รูปภาพ รูปภาพ
เอารูปมาฝากเจ้าของบ้านครับได้พบกันอีกถือว่าชาติที่แล้วทำบุญมาด้วยกันว่า
ไปโน้น อิ อิ น้องอ๊อดพี่ทีพันโลถามหาด้วย..จ้า
:D :D
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เต่าอาร์ก้อน เขียน:รูปภาพ รูปภาพ
เอารูปมาฝากเจ้าของบ้านครับได้พบกันอีกถือว่าชาติที่แล้วทำบุญมาด้วยกันว่า
ไปโน้น อิ อิ น้องอ๊อดพี่ทีพันโลถามหาด้วย..จ้า
:D :D
ยินดีที่ได้พบกันอีกครับคร๊าบบ วันนั้นก็มาส่งเพื่อนๆ ไปหัวหินกันตัวเองแค่ร่วมปั่นไปถึงแค่ พระรามสองก็กลับมาเตรียมตัวเดินทางไป บุรีรัมย์ ตอนเที่ยงแทน (เสียดายเหมือนกันปีที่แล้วก็ได้ไปร่วมจนจบ แถมค้างซะอีกคืนด้วย)
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วงนี้แทบไม่มีโอกาสเข้ามาที่นี่เลยได้แต่โพตดันกระทู้เล็กๆน้อยๆ กับอัฟในเฟคบุค พอมีเวลาเลยขอเอารูปมาฝากแก้คิดถึงกัน(ไม่รู้มีใครคิดถึงมั้ยหนอ) :cry:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ส่วนเรื่องเก่าที่ยังค้างอยู่มีโอกาสหยุดยาวๆ หลังจากกลับอินเดีย จะมาทำให้จบนะครับ (เรื่องเริ่มต้น เชียงรายถึงกทมกับบังดอน จักรยาตรา 1,2 สิบสองปั่นนา กระบี่ มาเลย์ สิงคโปร เยอะแฮะ >.<
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กลับถึงบ้านได้สามวัน วันอาทิตย์อยากปั่นรถบ้าง หาทริปปั่นไม่เจอเลย (สงสัยไม่ได้เข้านาน)

เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

HuggyBeary เขียน:กลับถึงบ้านได้สามวัน วันอาทิตย์อยากปั่นรถบ้าง หาทริปปั่นไม่เจอเลย (สงสัยไม่ได้เข้านาน)

สวัสดีครับพี่ทีพันโลเล่าให้ฟังตอนหลงทางบ้างซิครับ..อิ อิ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”