ระบบเกียร์ มือใหม่ครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shadow song
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970256842
team: Free team
Bike: BMC SF29 & MERIDA BIG 9 LITE TEAM

ระบบเกียร์ มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย shadow song »

พอดีว่าซื้อล้อใหม่จากเวป แต่ดุมมันเปนแบบสำหรับเฟืองท้าย 8-9 spd แต่ของเดิมมันเปนแบบ 7 spd บังเอิญมีคนแนะนำว่าถ้าอยากจะโม ต้องหา adaptor มาใส่กับเฟืองหลัง(7spd) ที่นี้อยากทราบว่า จิงๆแร้วไอ adaptor ที่ว่านั้นเค้าเรียกว่าอย่างไร หาซื้อที่ร้านไหนได้บ้าง หรือหาก โปรท่านใดมีแนวความคิดอื่นในการโม แนะนำได้นะครับ( อยากเปลี่ยนระบบใหม่หมดเหมือนกัน แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจฝั่งยุโรปและเม'กาไม่ค่อยดี เลยว่าไว้ก่อน )
รถแพงก้อไม่มีตัง รถที่ยังก้อไม่มีแรงขี่

Uploaded with http://imageshack.us/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”