<I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่านครับ

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือซิงซิง ณ กรุงเทพฯ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy> บทนำ... ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

โพสต์ โดย HuggyBeary »

เต่าอาร์ก้อน เขียน:แฟนพันธ์แท้ของน้อง..STEP_OUT..จริงๆของผมยังไม่ถึงเวลานั้นต้องคอยไปก่อน
สร้างกล้ามเนื้อแถวสัตหีบไปก่อนก็แล้วกัน...จ้า
:D :D
แค่ฝึกขึ้น-ลง ชิวๆ ที่เนินหาดทรายแก้ว ได้วันละสองครั้ง ไปไหนก็สบายแล้วนะครับ :lol: :lol: ผมปั่นตีคู่คุยกับน้องเค้าเพลินๆ ขึ้นเนิน รู้สึกเหนื่อยหายใจไม่ทัน นึกขึ้นได้ว่าทำไมเหนื่อยผิดปกติ ดันก็ตีคู่กับรถเปล่าๆซะนิ ปรับความเร็วแทบใหม่แทบไม่ทันแหะๆ หน้ามืดเลย
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

แนวเดียวกันรึเปล่าไม่ทราบได้...ครับ :D :D
[youtube]IHgSAnwALDc&feature[/youtube]
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

เต่าอาร์ก้อน เขียน: แนวเดียวกันรึเปล่าไม่ทราบได้...ครับ :D :D
ขอบคุณครับ :) :) ผมได้ทุกแนว เพลงเพราะครับ เข้ากับชีวิตผมตอนมาปั่นแรกๆเลย
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลงเรื่องต่อให้อีกตอนครับ
คืนนี้ต้องไปหนองคายแล้ว ขอกลับไปชีวิตที่อยากจะทำ สักพักนะครับ แล้วอีกเดิอนนึงเจอกันครับ ฝากข้อความทิ้งไว้ในนี้แล้วกัน
มีเวลาหาที่ เข้าเน็ตได้จะแว๊บเข้ามาดูนะครับ
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 6 - 7 9 2 2 4 8 0
team: เนียนไบค์ไทยแลนด์
Bike: CANNONDALE , SURLY
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน »

:D :D :D
สวัสดีคับ พี่ธี....!!!

น้องเพิ่งแวะเข้ามาอ่านนะครับ .... แต่ยังอ่านไม่จบอ่ะ

ออกแนวตาลายนิดหน่อย....

น้องอยากเห็นภาพ before after อ่ะ

อยากเห็นนะครับ.....

จะตั้งหน้าตั้งหน้ารอชมตอนต่อไป......
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole
chewchew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ศูนย์แปด 2-445-92ห้าสี่
team: อยู่มันทุกทีมแหละ
Bike: Specialized Highroad, Bianchi C2C, Trek 1.9

โพสต์ โดย chewchew »

อ่านมันส์มากคับคุณธี ผมว่าเรื่องนี้สามารถนำไปพิมพ์หนังสือได้นะครับ

เป้าหมายไม่ต้องเยอะก็ได้ สัก 2500 เล่ม น่าจะมีคนอ่านนะ เพราะกลุ่ม

จักรยานก็น่าจะเกือบหมื่น หรือเกินหมื่นแล้วครับ

จะได้มีเงินเก็บไว้อัพรถ รักษาตัวเพิ่มขึ้น

เอ๊ะ หรือว่าตอนนี้ร่างกายหายแล้ว กลับมาเป็นคนปกติ ที่มีร่างกายแข็งแรงแล้ว

ผมได้ฟังจากคนที่มีสุขภาพไม่ดีมาหลายคนนะครับ สุดท้ายทุกคนได้จักรยานช่วยให้มีสุขภาพร่างกายดีขึ้นมาได้ครับ

เช่นโรคเก๊า โรคความดัน เบาหวาน หรืออื่น ๆ

ขอให้เรื่องที่ได้เขียนลงไปได้รับอานิสงส์กลับคืนไปยังคุณธีมาก ๆ นะครับ ยืดอายุได้อีกหลายปี

สาธุ

ชิว...
รับตัดสติกเกอร์ติดเฟรมและล้อ ทุกชิ้นครับ สนใจคลิกดูตัวอย่างที่นี่ครับ --> http://www.facebook.com/groups/301446209970276/

คอนเวอร์เจ้นซ์ ดีไซน์ แอนด์​ พริ้นติ้ง
ผู้ให้บริการงานพิมพ์ครบวงจร
โบรชัวร์ แผ่นพับ ใบปลิว นามบัตร และสิ่งพิมพ์อื่น ๆ
ราคาย่อมเยาว์ สบายกระเป๋า
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

chewchew เขียน:อ่านมันส์มากคับคุณธี ผมว่าเรื่องนี้สามารถนำไปพิมพ์หนังสือได้นะครับ

เป้าหมายไม่ต้องเยอะก็ได้ สัก 2500 เล่ม น่าจะมีคนอ่านนะ เพราะกลุ่ม

จักรยานก็น่าจะเกือบหมื่น หรือเกินหมื่นแล้วครับ

จะได้มีเงินเก็บไว้อัพรถ รักษาตัวเพิ่มขึ้น

เอ๊ะ หรือว่าตอนนี้ร่างกายหายแล้ว กลับมาเป็นคนปกติ ที่มีร่างกายแข็งแรงแล้ว

ผมได้ฟังจากคนที่มีสุขภาพไม่ดีมาหลายคนนะครับ สุดท้ายทุกคนได้จักรยานช่วยให้มีสุขภาพร่างกายดีขึ้นมาได้ครับ

เช่นโรคเก๊า โรคความดัน เบาหวาน หรืออื่น ๆ

ขอให้เรื่องที่ได้เขียนลงไปได้รับอานิสงส์กลับคืนไปยังคุณธีมาก ๆ นะครับ ยืดอายุได้อีกหลายปี

สาธุ

ชิว...
ขอบคุณที่ตามอ่านอยู่ครับ เรื่องยังไม่จบแต่เวลาอยู่หน้าคอมน้อยเสียเหลือเกิน เรื่องสุขภาพ ไม่เรียกว่าปกติครับ คือถ้าหยุดแล้วกลับไปใช้นิสัยเดิมๆ ไม่เกินสองวันเห็นผลแล้ว แต่ประสบการณ์ที่มาปั่นได้พบกับ บุคคล หลายท่านที่เป็นมากกว่าเรา ทั้งมีโรคร้ายแรงกว่า หลายโรคกว่า หรือ แม้กระทั้งล่าสุดเจอ ขนาด นอนเป็นอัมพาต หมอสรุปว่าต้องนอนทั้งชีวิต แต่แกกลับพยาลุกขึ้นสู้โรคร้าย จนมาปั่นจักรยานได้(ถึงจะไม่100เปอรเซนต์)คิดว่าไม่เกินสองปี เค้ากลับมาเป็นปกติได้แน่ๆ นั่นคุยกันว่าทำไมถึงเป็น ถึงร้องอ๋อ เพราะนั่นคือ ผมในอนาคตอันใกล้แน่ๆเลย เพราะก่อนเป็นใช้ชีวิตทำร้ายตัวเองคล้ายๆกัน(คืนนั้นเลยนั่งคุยกันถูกคอมากๆ แลกเปลี่ยนความรู้สึกกัน)

เรื่องของผม ไม่ได้เน้นที่อาการที่กังวลอยู่(หลังจากมาปั่นนี้ลืมไปเลย มีความสุขกับการกินมาก จนบางทีออกอาการนั่นหล่ะถึงได้หยุด) แต่เล่าจากความที่เริ่มจากไม่รู้ หัดใหม่ แล้วก็จดบันทึกไว้เรื่อยมา ย้อนกลับไปนั่งอ่านดูจะเก็บไว้คนเดียวก็เสียดาย เลยเอามาแชร์ให้อ่านกัน เวอร์บ้าง โม้บ้าง คิดเองบ้างตามเหตุการณ์ หามีสาระแน่นอนไม่ เอาสนุกๆกะเปิ่นของตัวเองมากกว่า

ยังไงก็ยินดีที่รู้จักครับ มีเวลาจะลงเรื่องต่อนะครับ
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พ่อลูกอ่อน เขียน::D :D :D
สวัสดีคับ พี่ธี....!!!

น้องเพิ่งแวะเข้ามาอ่านนะครับ .... แต่ยังอ่านไม่จบอ่ะ

ออกแนวตาลายนิดหน่อย....

น้องอยากเห็นภาพ before after อ่ะ

อยากเห็นนะครับ.....

จะตั้งหน้าตั้งหน้ารอชมตอนต่อไป......
แหะๆ หารูปก่อนเริ่มปั่นระยะแรกๆไม่ได้อ่ะ เมื่อก่อนไม่ค่อยชอบถ่ายตัวเอง (มีรูปนึงที่ถ่ายกะแม่วันแรกไง แต่ตอนนั้นนอนซมมาสองเดือนกว่า ก็ซูบลงไปเยอะ)
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

...ขออนุญาตติดตามกระทู้นะครับพี่ธี :D :D
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอ หมวกฟาง เขียน:...ขออนุญาตติดตามกระทู้นะครับพี่ธี :D :D
ได้เร้ยยครับ!! ยินดีและดีใจที่มีคนติดตามอ่านครับ แต่ช่วงนี้ เวลาน้อยนะ เพิ่งกลับมาจากปั่นกับกลุ่มเกษียณมา (ไปต่อได้เกือบ20วัน) กลับมาเคลียรงาน แล้วก็มาต่องาน 5ธันวา ที่ต้องมาเริ่มต้นอุบลฯ แล้วปั่นร่วมกับกลุ่มอิสานเพื่อมากรุงเทพ ยังไงก็ตั้งใจว่าจะให้จบทัน ทริปประเพณีดอยอินนฯ แน่ๆ(ตั้งใจจะให้เป็นยังงั้นนะ)
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กลับถึงบ้านแร้วครับ ช่วงนี้ขอชาร์จแบตอยู่บ้านสักสองสามวันค่อยดูโปรแกรมจะไปไหนต่อดี
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 612 9753,02 589 0804
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

HuggyBeary เขียน:กลับถึงบ้านแร้วครับ ช่วงนี้ขอชาร์จแบตอยู่บ้านสักสองสามวันค่อยดูโปรแกรมจะไปไหนต่อดี
เป็นตัวแทนพวกเรา ไปปั่น จักรยาตรา กับหลวงพ่อท่านก็ดีนะ
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

βlue$ushi™ เขียน:
HuggyBeary เขียน:กลับถึงบ้านแร้วครับ ช่วงนี้ขอชาร์จแบตอยู่บ้านสักสองสามวันค่อยดูโปรแกรมจะไปไหนต่อดี
เป็นตัวแทนพวกเรา ไปปั่น จักรยาตรา กับหลวงพ่อท่านก็ดีนะ
คุยกับหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วครับ จะออกเดินทางไปสบทบวันพรุ่งนี้ (8/12/54) โดยรถไฟฟรี ขบวน133 รถออก 20.45 ครับ เจอกับหลวงพ่อที่หนองคายพอดี คงอยู่จนจบ ทริปจักรยาตรา(20/12/54) หลังจากนั้น คงตะเวณ หาทางไปจบทริปคนเกษียณที่เชียงใหม่ให้ได้

ยังไงจะลงเรื่องต่อให้อีก สักหน่อยให้นะครับ แก้คิดถึงกัน
chatdy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ThaiNCC, Cool 70
Bike: Merida Matt, Gear Box, Yeah, Bianchi Nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chatdy »

HuggyBeary เขียน: คุยกับหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วครับ จะออกเดินทางไปสบทบวันพรุ่งนี้ (8/12/54) โดยรถไฟฟรี ขบวน133 รถออก 20.45 ครับ เจอกับหลวงพ่อที่หนองคายพอดี คงอยู่จนจบ ทริปจักรยาตรา(20/12/54) หลังจากนั้น คงตะเวณ หาทางไปจบทริปคนเกษียณที่เชียงใหม่ให้ได้

ยังไงจะลงเรื่องต่อให้อีก สักหน่อยให้นะครับ แก้คิดถึงกัน

สุดยอดคน ธีพันโล มนุษย์บ้าพลังจริง ๆ พึ่งกลับจากทัวร์อีสาน จะไปจักรยาตราอีก นับถือครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ (อย่าเอาขาแหย่เข้าไปในล้ออีกล่ะ :D :D :D
เยี่ยมบ้าน cool 70
http://www.cool70.com
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
สุดยอดครับ..จัดให้จากบ้านผมเองเลย..จ้าธีพันโล
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”