ชวนปั่น โคราชร่วมใจช่วยผู้ประสพภัยน้ำท่วม 20 พฤจิกา 54

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ชวนปั่น โคราชร่วมใจช่วยผู้ประสพภัยน้ำท่วม 20 พฤจิกา 54

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

เส้นทางประมาณนี้ใช่ไหมครับ
- ออกสตาร์ท หน้า บ.ศิริวิทย์ -เลี้ยวซ้ายออกคู่ขนานมิตรภาพ -เลี้ยวซ้ายที่บายพาสตัดใหม่บ้านนากลาง -ถึงแยกบายพาส ตัด ถนน304 ที่ต.ไชยมงคลแล้วเลี้ยวซ้าย-ปั่นตามถนน304 มาเลี้ยวซ้ายที่แยกต่างระดับ 3 แยกปักฯผ่านเซฟวัน-มุ่งหน้าโคกกรวดตามเส้นทางเดิมเพื่อขึ้นรอบ2 - ก่อนจบรอบ2ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป FINISHที่ บ.ศิริวิทย์.. :)
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: ชวนปั่น โคราชร่วมใจช่วยผู้ประสพภัยน้ำท่วม 20 พฤจิกา 54

โพสต์ โดย ArtKorat »

ลมรำเพย เขียน:เส้นทางประมาณนี้ใช่ไหมครับ
- ออกสตาร์ท หน้า บ.ศิริวิทย์ -เลี้ยวซ้ายออกคู่ขนานมิตรภาพ -เลี้ยวซ้ายที่บายพาสตัดใหม่บ้านนากลาง -ถึงแยกบายพาส ตัด ถนน304 ที่ต.ไชยมงคลแล้วเลี้ยวซ้าย-ปั่นตามถนน304 มาเลี้ยวซ้ายที่แยกต่างระดับ 3 แยกปักฯผ่านเซฟวัน-มุ่งหน้าโคกกรวดตามเส้นทางเดิมเพื่อขึ้นรอบ2 - ก่อนจบรอบ2ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป FINISHที่ บ.ศิริวิทย์.. :)
Krub
Rung-krt
สมาชิก
สมาชิก
team: เฉลิมพระเกียรติ นครราชสีมา
Bike: Trek , Merida , Specialized

โพสต์ โดย Rung-krt »

ชมรมจักรยานเฉลิมพระเกียรติจะไปร่วมด้วยครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

รับทราบครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ข้อมูลเพิ่มเติมจากเฮียอาร์ตครับ :)
ArtKorat เขียน:
เรียนเพื่อนๆนะครับอาทิตย์นี้เพื่อความปลอดภัยเราจะจัดตำแหน่งปล่อยตัว โดยเพื่อนๆที่จะปั่น 100กิโลจะอยู่บริเวณด้านหน้าจากนั้นก็จะต่อด้วยเพื่อนๆที่ปั่น50กิโลนะครับ โดยเราจะปล่อยตัวก่อนทำการโรลลิ่งไปถึงปากทางถนนมิตรภาพจากนั้นก็เลี้ยวซ้ายไปตามทางถนนมิตรภาพโดยมีรถนำหน้าเป็นเพสคาร์คุมความเร็วเพราะว่าต้องผ่านบริเวณที่มีคนอาศัยเยอะ เมื่อไปถึงบริเวณหน้าโรงงานใหญ่พีซีเอสที่ถนนมิตรภาพแล้ว รถเพสคาร์จะหลบทางให้ปั่นกันเต็มที่ครับ กลุ่มหน้าจะมีมอไซด์คอยติดตามนะครับ ผมฝากพ่อน้องมิ้งดูแลกลุ่มหน้าสุดเลยนะครับ

เราจะมีการเติมน้ำจุดเดียวเท่านั้นที่บริเวณหน้า0โตโยต้าโคกกรวดซึ่งเพื่อนๆที่ปั่นมาเร็วต้องชลอความเร็วรับน้ำไปนะครับ หรือไม่ก็ตะลุยเลยโดยผมจะฝากน้ำไว้กับทางพ่อน้องมิ้งไว้ประมาณ 12-20ขวด กลุ่มหน้าเท่านั้นที่จะได้นะครับเพราะว่าเค้าจะคุมกลุ่มหน้าอ่ะครับ ส่วนเพื่อนๆกลุ่มหลังผมว่ารอรับน้ำที่จุดรับน้ำจะดีกว่าครับ พ่อน้องมิ้งจะส่งน้ำให้กลุ่มหน้าจุดสุดท้ายที่บริเวณปากทางมทสประตู2แล้วจากนั้นจะไม่มีการส่งน้ำให้อีกนะครับ

ส่วนเพื่อนๆบรรดาขาช้าไปเรื่อยก็ปั่นตามสะดวกนะครับ เรียนบอกเพื่อนด้วยว่ามันไม่ได้เป็นการจัดแข่งขันทำการปิดถนน เราชวนกันมาปั่นเพื่อร่วมทำบุญกันครับดังนั้นทุกท่านต้องดูแลตัวเองด้วยนะครับ ไม่มีความจำเป็นต้องเสี่ยงก็ไม่ควรเสี่ยงแต่อย่างใดครับ ทุกท่านที่มาถึงได้ความภูมิใจร่วมกันปั่นเพื่อคนที่เค้าทุกข์ยากกว่าเราก็ทำให้ให้ใจพองโตมากมายแล้วล่ะครับ เราจะมีรถเซอร์วิสปิดท้ายไปเรื่อยๆนะครับ โดยรถเซอร์วิสจะวิ่งเป็นวงกลมช้าๆรอบเดียวซึ่งจะกลับเข้ามาถึงโรงงานราวๆ11:00 ถ้ารถเซอร์วิสผ่านท่านไปแล้วผมจะเรีนท่านว่าท่านต้องสู้สุดใจจริงๆเพราะว่าตัวช่วยผ่านไปแล้วนะครับ ;) ถ้าจะขึ้นรถแล้วไปลงตรงจุดต่างๆเพื่อปั่นต่อก็สามารถทำได้ครับไม่ฟาวล์และไม่มีใครว่าแน่นอนครับ

เพื่อนๆที่ปั่น 5กิโลเมตรจะอยู่ท้ายสุดและปั่นไปทางเดียวกันแต่จะเลี้ยวเข้าที่ตลาดโคกเพชร จากนั้นก็ปั่นไปถึง3แยกแล้วก็เลี้ยวซ้ายอีกครั้งกลับมาที่หน้าโรงงานแล้วก็รับข่าวประชาสำพันธ์ ร่วมบริจากเงินสมทบทุนเพื่อผู้ประสพภัยครับ จากนั้นก็พักผ่อนหรือเดินทางกลับตามอัธยาศัยครับ

มีคำถามก็ถามได้นะครับ เจอกันวันอาทิตย์ ผมปั่นระยะ5กิโลกับลูกๆครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เปลี่ยเวลาเป็น 7:30นะครับ ทางสีคิวบอกมาว่าเช้าไปหน่อยเลยเลื่อนสายนิดนึงครับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ArtKorat เขียน:เปลี่ยเวลาเป็น 7:30นะครับ ทางสีคิวบอกมาว่าเช้าไปหน่อยเลยเลื่อนสายนิดนึงครับ

ถูกใจคนตื่นสาย :lol: :lol: :lol:
bombbey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0821313960
team: FRIEND GROUP korat
Bike: TREK 1.9 ASTANA TEAM
ตำแหน่ง: theeraphatnagano@gmail.com

โพสต์ โดย bombbey »

ผมก้อไปลงปั่น50โลคับ แบบหวานเย็น ทำบุญช่วยชาวไทยประสพภัยนน้ำท่วมจ้า
wing103
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098 - 1534842
team: จักรยานกองบิน1 โคราช
Bike: TREK madone 5.2 THORN sherpa
ตำแหน่ง: ข่าวอากาศ กองบิน1 อ.เมือง จ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย wing103 »

ผมอยากทราบที่จอดรถ มีจักรยานไว้บนรถกะบะจะปลอดภัยไหมครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

wing103 เขียน:ผมอยากทราบที่จอดรถ มีจักรยานไว้บนรถกะบะจะปลอดภัยไหมครับ

ปลอดภัยแน่นอนครับเพราะว่าจอดในโรงงานPCSครับ มีรปภดูแลครับและมีรั้วรอบขอบชิดครับ ส่วนห้องน้ำนั้นมีบริการที่อ๊อฟฟิสของโรงงานครับ แต่ขออนุญาติอย่าเดินเข้าไปในโรงงานนะครับ
nillaga
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-330-0506
Bike: หมอบ
ตำแหน่ง: บางนา

โพสต์ โดย nillaga »

เย้ๆ จะแวะไปเชียร์ครับ
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

รับทราบหน้าที่..พร้อมปฎิบัติงานครับผม..(พ่อน้องมิ้งค)
ounlovebike
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

เสือ ART พรุ่งนี้ตอนเช้า มี เป็ดย่าง ไก่ย่าง หมูทอด ข้าวมันไก่ ให้เขมือบมั้ย
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

agito เขียน: เสือ ART พรุ่งนี้ตอนเช้า มี เป็ดย่าง ไก่ย่าง หมูทอด ข้าวมันไก่ ให้เขมือบมั้ย
มีครับ ;) มีกล้วยกับน้ำเต้าหู้ครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่างอ้วนนั่นทำถ้วยรางวัลอยู่ครับ

รูปภาพ

หน้าตาก็ประมาณนี้นี่แหละ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”