ตามหากรณีตัวอย่าง คุณ อนุพง ศ์ นักศึกษาแพทย์/หรือโจร

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
เสืออ้วน 129
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สมาคม หาดใหญ่ปีโป้ เอ็นดูร้านซ์ คลับ , ปั่นตามหลัง เด็ก สตรี และคนชรา
Bike: เสือภูเข็น , เสือหอบ

Re: ตามหากรณีตัวอย่าง คุณอนุพงศ์ มูลแก้ว นักศึกษาแพทย์/หรือโจร

โพสต์ โดย เสืออ้วน 129 »

อยากให้ผู้ขายลองใช้บริการธุรกรรมทางการเงินบนอินเตอร์เน็ตครับ

กสิกร กรุงไทย ไทยพาณิชย์ ที่ไหนก็ได้แล้วแต่สะดวก

เช็คยอดเงินได้ตลอด 24ชั่วโมง เงินมา ของไปครับ จบ

โอนไปเศษสตางค์ลงท้าย2ตัวหลังด้วยเบอร์โทร จบ
ตัวหนัก ปั่นช้า แรงน้อย แต่ไม่เคยหันหัวรถกลับ

รับรันอินล้อทุกชนิด ติดต่อทาง PM

You'll Never Ride Alone
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

Re: ตามหากรณีตัวอย่าง คุณอนุพงศ์ มูลแก้ว นักศึกษาแพทย์/หรือโจร

โพสต์ โดย siamman18 »

ธุรกรรมทางอินเตอร์เน็ต มันก็ดีนะครับใช่ว่าไม่ดี เพียงแต่ว่า เพื่อนผมทำงานอยู่ B bank เขาบอกเองว่า ช่วงหลังๆพวก
ชอบลักทรัพย์ผ่านธุรกรรมอินเตอร์เน็ตมีเยอะ ระวังด้วย ผมเลยไม่กล้าเลยครับ ผ่านบัตรเครดิตสถานเดียว หรือไปเจอสินค้าผ่านของจบครับ
ถ้าคนไม่เคยทำงานซื้อขายของมาก่อนอาจจะ ไม่ทราบกฏ กติกา มารยาท การจ่ายตังค์น่ะครับ ผมก็ซื้อขายบ่อย
วิธีเดียวที่จะทำให้ลูกค้า ติดตามได้ ก็ให้เบอร์ทาง Pm นี่ละครับ โทรจิกได้เลย เสร็จเมื่อไรถึงเมื่อไร บอกด้วยจะได้หายห่วงครับ....
ทางใครทางมัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817193265 0807177718
team: ทางใครทางมัน ทุ่งสง
Bike: CANNONDALE. F1 S-WORKS .SL3

โพสต์ โดย ทางใครทางมัน »

ใครมีกีต้าเก่าๆที่ไม่ใช้แล้วขอยืมมาโยนทิ้งระบายอารมณ์หน่อยครับ :D
ปั่นไปทุกที่ที่มีเสรีภาพ

ค้นหาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข
xuoulnw
สมาชิก
สมาชิก
team: Smile Bike
Bike: Bianchi
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย xuoulnw »

แบบนี้ก็มีด้วย :?:
" If we do not find anything very pleasant, at least we shall find something new. "

" ถึงแม้ว่าเราจะไม่พบสิ่งที่พอใจ อย่างน้อย เราก็จะได้เจอสิ่งใหม่ๆ "
shinjang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869697333
Bike: sr400
ตำแหน่ง: หาดใหญ่ สงขลา

โพสต์ โดย shinjang »

cPu man เขียน:เล่าให้ฟัง
เด็ก ๆ ตอนนั้นซักประมาณ ป.3 ได้มั้ง จำได้ว่าผมเคยขโมยตังค์แม่ ไปซื้อของเล่น 200 ใช้วิธีตื่นขึ้นมาแต่เช้า ตี 5 (ลงทุนสุด ๆ เพราะรู้ว่าแม่ลงมาเตรียมทำกับข้าวให้ตั้งแต่ 6 โมงเช้า) เพื่อย่องลงมาเปิดกระเป๋าตังค์แม่ เปิดมาเห็นมีเงินอยู่พันกว่าบาทมั้ง เลยซัดไปสองร้อย แล้วกลับเข้าไปนอน ตื่นไปโรงเรียนแต่เช้า แวปซื้อรถชาลีบัน (การ์ตูนฮิตสมัยนั้น) ด้วยความรู้สึกที่ยังจำได้ว่า "เหอ ๆ ในที่สุดก็ได้มันมาแล้วเฟ่ย" กระหยิ่มยิ้มย่อง มาก ๆ พอตอนเที่ยง ๆ แม่ผมมาหาที่โรงเรียน แล้วถามผมว่าผมขโมยตังค์แม่มาใช้มั้ย ผมจำไม่ได้แล้วว่าแม่พูดว่ายังไงบ้าง คับคล้ายคับคลาว่า แม่มีเงินเพียงพันห้า ต้องไปจ่ายค่าของที่สั่งเค้ามา แล้วถามผมว่าผมเอามาใช้มั้ย ผมตกใจ ไม่กล้าบอก กลัวโดนตีเลยบอกว่าปล่าว ไม่ได้เอาไป อย่างเดียว แล้วแม่ก็นั้งเงียบเป็นชั่วโมงเลยครับ นั้งอยู่กับผมมองหน้าผม ผมจำเหตุการได้ไม่ลืมเลย ว่าแม่นั้งอยู่อย่างนั้นนานมาก ความรู้สึกมันบอกไม่ถูกเลยครับ จนในที่สุดแม่ผมก็บอกว่าตอนนี้เรามีเงินอยู่แค่นี้ แม่ไม่รู้หรอกว่าเอาไปทำอะไร แต่แม่ไม่ได้โกรธหรอก ขอแค่เพียงให้เหตุการครั้งนี้เกิดขึ้นเพียงครั้งเดียว แม่พูดจบแม่ก็ร้องให้ออกมา ผมทนไม่ไหวเลยยอมรับสารภาพครับเล่าให้แม่ฟังหมดเปลือกเลย แล้วรู้สึกสำนึกผิดในสิ่งที่ทำลงไป ว่าบางครั้งเราทำอะไรไปนะ เราไม่รู้ตัวเลยว่ามันทำให้คนที่อยู่ข้าง ๆ เรานั้นเดือดร้อนแค่ใหน ถึงแม้จะบอกว่าไม่รู้ ไม่ได้ตั้งใจ ไม่ได้เจตนา แต่ความเสียหายมันเกิดขึ้น และทำให้คนรอบข้างเดือดร้อน ไม่ว่ามันจะมากหรือน้อยแค่ใหน จะเงินหลักร้อย หรือหลักหมื่น
อย่างน้อย ๆ ก็ต้องทำให้คนที่กระทำความผิดนั้น ๆ ได้รู้สำนึกเสียก่อนว่าเค้าได้ทำผิด ไม่ใช่ว่าผิดแล้วให้อภัย ก็จบกันไป ถ้าวันนี้น แม่ผม ไม่ไปหาผมที่โรงเรียน ไม่นั้งมองหน้าผมเป็นชั่วโมง ๆ และไม่ร้องให้ ให้ผมเห็น ผมก็คงไม่รู้หรอกว่าผมได้ทำในส่ิงที่ผิดมาก ๆ แค่ใหน และผมคงไม่มีทางรู้สำนึกได้เลย คงจะทำครั้งที่ 2 ที่ 3 ไปเรื่อย ๆ อีก
โตมาก็คงไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการมั่นคง คู่ค้าคงไม่ค้าขายด้วยเพราะเป็นคนไม่ซื่อตรง อันนี้สำคัญนะครับ เพราะถ้าคิดจะโกงแต่เด็ก มันคงติดตัวไปจนตายแหละครับ

ขอให้เป็นกรณีตัวอย่าง ทั้งเจ้าทุกข์ และ คนทำผิดด้วยนะครับ
อ่านแล้วน้ำตาซึมครับ
utayan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0621989248
team: Freeman
Bike: KHS+ gt
ติดต่อ:

โพสต์ โดย utayan »

ผมพึ่งเริ่มหัดใช้กระทู้อยากรู้รายละเอียดจัง นายคนนี้ทำผิดอะไร กับใคร มูลค่าเท่าไร จะจบได้อย่างไร
tree001
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819933228
Bike: Giant Trek

โพสต์ โดย tree001 »

shinjang เขียน:
เด็ก ๆ ตอนนั้นซักประมาณ ป.3 ได้มั้ง จำได้ว่าผมเคยขโมยตังค์แม่ ไปซื้อของเล่น 200 ใช้วิธีตื่นขึ้นมาแต่เช้า ตี 5 (ลงทุนสุด ๆ เพราะรู้ว่าแม่ลงมาเตรียมทำกับข้าวให้ตั้งแต่ 6 โมงเช้า) เพื่อย่องลงมาเปิดกระเป๋าตังค์แม่ เปิดมาเห็นมีเงินอยู่พันกว่าบาทมั้ง เลยซัดไปสองร้อย แล้วกลับเข้าไปนอน ตื่นไปโรงเรียนแต่เช้า แวปซื้อรถชาลีบัน (การ์ตูนฮิตสมัยนั้น) ด้วยความรู้สึกที่ยังจำได้ว่า "เหอ ๆ ในที่สุดก็ได้มันมาแล้วเฟ่ย" กระหยิ่มยิ้มย่อง มาก ๆ พอตอนเที่ยง ๆ แม่ผมมาหาที่โรงเรียน แล้วถามผมว่าผมขโมยตังค์แม่มาใช้มั้ย ผมจำไม่ได้แล้วว่าแม่พูดว่ายังไงบ้าง คับคล้ายคับคลาว่า แม่มีเงินเพียงพันห้า ต้องไปจ่ายค่าของที่สั่งเค้ามา แล้วถามผมว่าผมเอามาใช้มั้ย ผมตกใจ ไม่กล้าบอก กลัวโดนตีเลยบอกว่าปล่าว ไม่ได้เอาไป อย่างเดียว แล้วแม่ก็นั้งเงียบเป็นชั่วโมงเลยครับ นั้งอยู่กับผมมองหน้าผม ผมจำเหตุการได้ไม่ลืมเลย ว่าแม่นั้งอยู่อย่างนั้นนานมาก ความรู้สึกมันบอกไม่ถูกเลยครับ จนในที่สุดแม่ผมก็บอกว่าตอนนี้เรามีเงินอยู่แค่นี้ แม่ไม่รู้หรอกว่าเอาไปทำอะไร แต่แม่ไม่ได้โกรธหรอก ขอแค่เพียงให้เหตุการครั้งนี้เกิดขึ้นเพียงครั้งเดียว แม่พูดจบแม่ก็ร้องให้ออกมา ผมทนไม่ไหวเลยยอมรับสารภาพครับเล่าให้แม่ฟังหมดเปลือกเลย แล้วรู้สึกสำนึกผิดในสิ่งที่ทำลงไป ว่าบางครั้งเราทำอะไรไปนะ เราไม่รู้ตัวเลยว่ามันทำให้คนที่อยู่ข้าง ๆ เรานั้นเดือดร้อนแค่ใหน ถึงแม้จะบอกว่าไม่รู้ ไม่ได้ตั้งใจ ไม่ได้เจตนา แต่ความเสียหายมันเกิดขึ้น และทำให้คนรอบข้างเดือดร้อน ไม่ว่ามันจะมากหรือน้อยแค่ใหน จะเงินหลักร้อย หรือหลักหมื่น
อย่างน้อย ๆ ก็ต้องทำให้คนที่กระทำความผิดนั้น ๆ ได้รู้สำนึกเสียก่อนว่าเค้าได้ทำผิด ไม่ใช่ว่าผิดแล้วให้อภัย ก็จบกันไป ถ้าวันนี้น แม่ผม ไม่ไปหาผมที่โรงเรียน ไม่นั้งมองหน้าผมเป็นชั่วโมง ๆ และไม่ร้องให้ ให้ผมเห็น ผมก็คงไม่รู้หรอกว่าผมได้ทำในส่ิงที่ผิดมาก ๆ แค่ใหน และผมคงไม่มีทางรู้สำนึกได้เลย คงจะทำครั้งที่ 2 ที่ 3 ไปเรื่อย ๆ อีก
โตมาก็คงไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการมั่นคง คู่ค้าคงไม่ค้าขายด้วยเพราะเป็นคนไม่ซื่อตรง อันนี้สำคัญนะครับ เพราะถ้าคิดจะโกงแต่เด็ก มันคงติดตัวไปจนตายแหละครับ

ขอให้เป็นกรณีตัวอย่าง ทั้งเจ้าทุกข์ และ คนทำผิดด้วยนะครับ
อยากให้เด็กๆได้มาอ่านจังเลยครับให้ข้อคิดที่ดีมากๆ
tn69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-1379705
Bike: Schwinn Moab ,Chevy 406/Dahon Helios 406/Dahon Vitesse 406/Pana Les Maillots 451

โพสต์ โดย tn69 »

tree001 เขียน:
shinjang เขียน:

อยากให้เด็กๆได้มาอ่านจังเลยครับให้ข้อคิดที่ดีมากๆ
ซึ้งเลยครับ เคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกันตอนเด็กๆ แต่ตอนนี้เจอกับตัวเองเข้าให้แล้ว พูดไม่ออกเหมือนกันครับ...T.T
ขายของไม่เกี่ยวกับจักรยาน (เผื่อใครต้องการ) http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=589190
crazygu2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย crazygu2 »

อ่านจนจบ ได้เห็นคนเลวหนึ่งคน กับคนเห็นแก่ตัวหนึ่งคน
annapa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-5193-9351
team: วิเศษชัยชาญ
Bike: F800,FLX900

โพสต์ โดย annapa »

crazygu2 เขียน:อ่านจนจบ ได้เห็นคนเลวหนึ่งคน กับคนเห็นแก่ตัวหนึ่งคน
และคนดี ที่ช่วยตามหาคนเลว อีกนับร้อยคน
ความดีไม่มีในหมู่คนพาล
crazygu2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย crazygu2 »

annapa เขียน:
crazygu2 เขียน:อ่านจนจบ ได้เห็นคนเลวหนึ่งคน กับคนเห็นแก่ตัวหนึ่งคน
และคนดี ที่ช่วยตามหาคนเลว อีกนับร้อยคน

โอ้.. ใช่เลยครับ ^^
เสือโกลก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817981102
team: PEA (กฟภ.)
Bike: อะไรก็ได้ที่เบาๆพุ่งๆไหลๆนุ่มๆ

โพสต์ โดย เสือโกลก »

วันนี้เอาใบเสร็จมากะว่าจะมาเคลียร์ค่ารักษาพยาบาลของลูกสาวที่ไปรับการรักษาที่ รพ. (ไม่เป็นอะไรมากหรอกแค่ไข้หวัด) แต่มาอึ้งกิมกี่กับแพทย์ผู้ทำการรักษาที่เซ็นกำกับไว้ตรงใบรับรองการใช้ยานอกบัญชี เพราะเขาชื่อนพ.อนุพงศ์ มูลแก้ว ครับพี่น้อง!!!! :shock: :shock: :shock: เขามาแล้วครับอยู่ใกล้ๆนี่เอง(บ้านผม)แหมโลกมันกลมซะเหลือเกิน ถ้ามีโอกาศจะเข้าไปคุยกับเค้าหน่อยว่าเป็นไงมาไงเนี่ยถึงได้ทำให้คนวงการจักรยานบ้านเรารู้จักไปทั่วเลย :(
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

คุณเสือโกลก อยู่โกลกหรือปล่าวครับ แสดงว่านายนี้ ย้ายไปไกลเลยน่ะครับเนี้ย
ลองสอบถามดูเล่นๆดูซิครับว่า ไปทำอะไรมาถึงดังไปทั่วประเทศขนาดนี้ :mrgreen:
san0118
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 9 7 3 3 0 1 1 8
Bike: Big Nine 29",Trek 1.9 อลู
ติดต่อ:

โพสต์ โดย san0118 »

อ๊ะ..จริงหรอ เดี๊ยวถามเพื่อนที่เป็นหมอที่รพ.โกลกดู
ขอขอบคุณThaimtbครับ
ค้นหาสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ ... คลิ๊กที่นี่เลยจ๊ะ
voodoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822953678
team: กลุ่มปั่นเล่นราชบุรี
Bike: specialized allez

โพสต์ โดย voodoo »

จะโกงยา รึเปล่านะ :D :D :D :D
มาปั่นเพื่อ ออกกำลังกายกันเถอะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”