สุดยอด รถเสือหมอบใน เมืองจันท์

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
mai_technic
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพื่อนนักปั่นจันทบุรี_เทคนิคจันทบุรี
Bike: mtb

Re: สุดยอด รถเสือหมอบใน เมืองจันท์

โพสต์ โดย mai_technic »

เสือภูเขาไปด้วยได้มั้ยครับ
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

Re: สุดยอด รถเสือหมอบใน เมืองจันท์

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

เชิญ เลยครับ
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

มีรางวัล ครับ
ใครหนีกลับบ้าน ก่อน ที่จุดพักรอ โดย ไม่มี เหตุ อันควร
ต้องเลี้ยง เบียร์ 1 ลัง
ใคร รู้สึกว่า ขี่กันช้า ไม่สนุก แรงยังเหลือ เยอะ
ให้ขึ้นมา ลาก ตลอดทาง ก็ดี .......
อย่า หมก... ท้ายๆ แล้ว คอย ตี คนอื่น หัว แตก......อิอิ...
คุยขำๆๆ อย่าคิดมาก......
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

DOCTORCHAN เขียน:มีรางวัล ครับ
ใครหนีกลับบ้าน ก่อน ที่จุดพักรอ โดย ไม่มี เหตุ อันควร
ต้องเลี้ยง เบียร์ 1 ลัง
ใคร รู้สึกว่า ขี่กันช้า ไม่สนุก แรงยังเหลือ เยอะ
ให้ขึ้นมา ลาก ตลอดทาง ก็ดี .......
อย่า หมก... ท้ายๆ แล้ว คอย ตี คนอื่น หัว แตก......อิอิ...
คุยขำๆๆ อย่าคิดมาก......
ไอเดียดีครับหมอ :mrgreen:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

โพสต์ โดย Rang nayaned »

วัสดีครับ คุณหมอ คุณสันติ ประธานหนู มาโดเน่ ...วันที่ 5 มิ.ย. ขาแรงเสือหมอบ..จะกำหนดจุดทำความเร็วด้วยไหมครับ..เสือหมอบแต่ละคันสวยงามมาก ๆ....งามแต้ๆ...น่าหนุกและคงเหนื่อย...นักปั่นจักรยานเมืองจันท์...กำลังย้อนรอยจักรยานทางไกลนานาชาติ 2554 ครับ หากท่านว่าง..ขอเชิญชวนทุกท่านครับ
สันติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cervelo

โพสต์ โดย สันติ »

อาจารย์คับจัดให้หน่อยยากมันส์ :lol: :lol: :lol:
madone49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970454199
team: trak
Bike: madone 9.9

โพสต์ โดย madone49 »

สันติ เขียน:อาจารย์คับจัดให้หน่อยยากมันส์ :lol: :lol: :lol:

....คุณ สันติ ท่านคิดว่ามือจะหาย รึ อย๊าง ฮุ ฮุ :lol: :lol: :lol: สวัสดีท่านอาจารย์ด้วยคราฟ ขอบคุณสำหรับโครงการ
ขาประจำ
ขาประจำ

madone49 เขียน:
สันติ เขียน:อาจารย์คับจัดให้หน่อยยากมันส์ :lol: :lol: :lol:
....คุณ สันติ ท่านคิดว่ามือจะหาย รึ อย๊าง ฮุ ฮุ :lol: :lol: :lol: สวัสดีท่านอาจารย์ด้วยคราฟ ขอบคุณสำหรับโครงการ
สวัสดีครับคุณสันติ คุณมาโดเน่ ประธานหนู และสมาชิกรักเสือหมอบและเสือภูเขา

ผมต้องขออนุญาต..แก้ไขข้อความที่เขียนไว้ด้วยมีผู้ใหญ่หลายท่าน..มีความห่วงใยเรื่องความปลอดภัยในการปั่นบนถนนหลวง... จึงเกรงว่าจะเกิดอันตรายกับพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนนักปั่น ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ...จึงขอแก้ไขข้อความที่โพสไว้ครับ

วันนี้ได้แจ้งข่าวกับอาจารย์เจตนา (อ.เหมี่ยว) ในกิจกรรมวันที่ 5 อาจารย์ยินดีร่วมกิจกรรมด้วยแน่นอน...ผมจึงคิดว่าคุณสันติ อาจารย์เหมี่ยว มาโดเน่ คงช่วยกันเป็นหัวรถจักรนำขบวนนะครับ...เพื่อความปลอดภัยกับทุกท่านครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rang nayaned เมื่อ 27 พ.ค. 2011, 23:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team

กิจกรรมนี้ดีมากๆเลยครับอ.หรั่ง ผมจะประสานทางชมรมจักรยานอ.ขลุงให้ไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ เรื่องความปลอดภัยน่ะครับถ้าเราใช้ความเร็วสูงๆมันจะอันตรายหรือเปล่าครับ ผมเป็นห่วงเรื่องนี้น่ะครับกลัวจะเกิดการเกี่ยวกันล้มแล้วจะเป็นอันตรายน่ะครับหรือว่าทางเราเตรียมการป้องกันการเกิดอุบัติเหตุเอาไว้แล้วผมก็เห็นดีด้วยครับ แล้วแต่ท่านประธานจะเห็นสมควรนะครับ เพราะชาวขลุงพร้อมจะไปร่วมกิจกรรมนี้ครับผม :D :D :D
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูRB only เขียน:กิจกรรมนี้ดีมากๆเลยครับอ.หรั่ง ผมจะประสานทางชมรมจักรยานอ.ขลุงให้ไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ เรื่องความปลอดภัยน่ะครับถ้าเราใช้ความเร็วสูงๆมันจะอันตรายหรือเปล่าครับ ผมเป็นห่วงเรื่องนี้น่ะครับกลัวจะเกิดการเกี่ยวกันล้มแล้วจะเป็นอันตรายน่ะครับหรือว่าทางเราเตรียมการป้องกันการเกิดอุบัติเหตุเอาไว้แล้วผมก็เห็นดีด้วยครับ แล้วแต่ท่านประธานจะเห็นสมควรนะครับ เพราะชาวขลุงพร้อมจะไปร่วมกิจกรรมนี้ครับผม :D :D :D
สวัสดีครับ ประธานหนู..
ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงที่แสดงความคิดเห็น... ผมและทุกคน..ก็ห่วงการเกี่ยวกันล้มหากปั่นเร็วมาก ๆ...แต่ต้องบอกว่าเราไม่ใช่การแข่งขัน...(แบบทางไกล) ...เราปั่นเอาสนุกและได้เหงื่อกับการลงแรงทำบุญเพื่อน้องนักเรียน...เน้นความปลอดภัยมาเป็นอันดับแรก (safety first) กันนะครับ....ขอให้นักปั่นจ้าวความเร็วช่วยเซฟกันด้วยนะครับ...พวกเราห่วงใยมากๆ...เช่นเดียวกันครับ
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ

Rang nayaned เขียน:
หนูRB only เขียน:กิจกรรมนี้ดีมากๆเลยครับอ.หรั่ง ผมจะประสานทางชมรมจักรยานอ.ขลุงให้ไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ เรื่องความปลอดภัยน่ะครับถ้าเราใช้ความเร็วสูงๆมันจะอันตรายหรือเปล่าครับ ผมเป็นห่วงเรื่องนี้น่ะครับกลัวจะเกิดการเกี่ยวกันล้มแล้วจะเป็นอันตรายน่ะครับหรือว่าทางเราเตรียมการป้องกันการเกิดอุบัติเหตุเอาไว้แล้วผมก็เห็นดีด้วยครับ แล้วแต่ท่านประธานจะเห็นสมควรนะครับ เพราะชาวขลุงพร้อมจะไปร่วมกิจกรรมนี้ครับผม :D :D :D
สวัสดีครับ ประธานหนู..
ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงที่แสดงความคิดเห็น... ผมและทุกคน..ก็ห่วงการเกี่ยวกันล้มหากปั่นเร็วมาก ๆ...แต่ต้องบอกว่าเราไม่ใช่การแข่งขัน...(แบบทางไกล) ...เราปั่นเอาสนุกและได้เหงื่อกับการลงแรงทำบุญเพื่อน้องนักเรียน...เน้นความปลอดภัยมาเป็นอันดับแรก (safety first) กันนะครับ....ขอให้นักปั่นจ้าวความเร็วช่วยเซฟกันด้วยนะครับ...พวกเราห่วงใยมากๆ...เช่นเดียวกันครับ
ดีครับอ.หรั่ง ถ้าคำนึงถึงความปลอดภัยมาก่อน เพราะงานนี้น่าจะได้นักปั่นหลากหลายกลุ่มมาร่วมทำบุญกันเยอะเลย ถ้าเกิดอุบัติเหตุไปจะหมดสนุกเปล่าๆ คาดว่างานคงจะสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีนะครับ พวกเราชาวจักรยานพร้อมใจกันมาทำกิจกรรมดีๆแบบนี้กันเยอะๆนะครับถ้าไม่ติดงานอะไรกัน :D
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Gemburi
Bike: Infinite Prime Team
ตำแหน่ง: Chanthaburi

โพสต์ โดย pong_41 »

DOCTORCHAN เขียน:เชิญ ทุกท่าน ที่รักการปั่น เสือ หมอบ
เข้าร่วม กลุ่มเสาร์ สนุก ด้วยกัน
ทุกๆ เสาร์ ไปท่าจอด
กลุ่ม นี้ ใคร เร็ว ใครช้า ไม่ สำคัญ
ท้ายสุด ต้อง กลับ พร้อมกัน ครับ
และ มี จุด sprint 4 จุด ให้ ขาแรง ปล่อยกัน ให้ มันๆ
1.ขาไป 400 เมตร ก่อนเข้า สีแยกไฟแดง ขลุง ### แล้วพักรอกลุ่ม ก่อน ปั่นต่อไป
2.ขาไป 400 เมตร ก่อน U turn สะพานท่าจอด###แล้วพักรอกลุ่ม ก่อน ปั่นต่อไป
3.ขากลับ 400 เมตร ก่อนเข้า สีแยกไฟแดง ขลุง ### แล้วพักรอกลุ่ม ก่อน ปั่นต่อไป
4.ขากลับ 400 เมตร ก่อนถึง ปตท. ตรงข้าม TOYOTA ### แล้วพักรอกลุ่ม กลับบ้าน$$$
เสาร์นี้ออกกันรึเปล่าครับคุณหมอ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ เพิ่มเติมครับ
ผู้จัดแจ้งมาวันนี้...สำนักงานเทศบาลเมืองจันท์ฯ ให้ใช้ลานคอนกรีตหน้าแบงค์กรุงเทพสาขาท่าแฉลบ (ติดสี่แยกสัญญาณไฟเข้าวัดป่าคลองกุ้ง) เป็นสถานที่..พิธีเปิดโครงการฯ ครับจึงขอประกาศให้ทราบทั่วกันครับ ขอความกรุณาช่วยบอกต่อกันด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”