พี่น้องกรุงเก่าครับมาดู Giro d'Italia กันเถอะครับ

ผู้ดูแล: packai, มุก

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
panda
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: COLNAGO

พี่น้องกรุงเก่าครับมาดู Giro d'Italia กันเถอะครับ

โพสต์ โดย panda »

ผมดูทุกวันเลยถ้าใครมีเคเบิลของ ATV ช่อง EuroSport ประมาณ 2 ทุ่มครับ
มันนะครับ ถ้าดูเป็น ถ้าไม่เป็นมันจะน่าเบื่อครับ
แต่ stage 3 มีอุบัติเหตุเกิดขึ้น
กับ Wouter Weylandt (Team Leopard Trek)
ตกเขาครับเสียชีวิตน่าเศร้ามาก ๆ

ถ้าไงขอเชิญพี่น้องกรุงเก่าเชิญดูทางเคเบิลบ้านใครบ้านมัน
แล้วมาพบปะคุยกันที่ร้านพี่ไก่ก็ได้ครับ
ผมโอ๊ตครับ Ps Sport
panda
สมาชิก
สมาชิก

Re: พี่น้องกรุงเก่าครับมาดู Giro d'Italia กันเถอะครับ

ตามดูภาพสวย ๆ ได้ทางนี้
http://www.grahamwatson.com/ ทุกรายการของแกรนด์ทัวร์ (UCI) เว็บนี้ภาพสวยครับ
http://www.cyclingnews.com/ อันนี้ทุกอย่างที่เป็นจักรยานแทบจะทั่วโลก
toryudya
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Roadrace903, Matts40D

Re: พี่น้องกรุงเก่าครับมาดู Giro d'Italia กันเถอะครับ

โพสต์ โดย toryudya »

ที่บ้านไม่มีดูอ่ะ เศร้า :|
panda
สมาชิก
สมาชิก

ส่งสัยจะไม่มีใครดู เมื่อวานมั่นมาก
ทางแบบว่าทั้งเรียบทั้งฝุ่นทั้งเขา
มันหมอบหรือภูเขากันหว่า
จอมปั่นสะท้านภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Only One
Bike: White GaryFisher Wahoo 09..........Bianchi Camaleonte Sport 2 Due 2013........Bianchi Infinito CV Ultegra 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จอมปั่นสะท้านภพ »

ผมดูอยู่
จบ STAGE 8 ไปแล้ว

10 อันดับแรก ใช้รถดังนี้

1,9 Giant
2,3 และ 5 Specialized - S-WORKS
4 Lervelo
6 Wiler
7 Pinarello - DOGMA
8 Cannondale
10 Bianchi - OLTRE

ส่วนทีมไหน ใครปั่น ใช้รถอะไร ค้นกันเองนะครับ

8-)
ปั่นมา ครบ 10 ปี 94,500 กม.....
panda
สมาชิก
สมาชิก

ถ้ายังดูอยู่ตั้งแต่วันนี้ ST. 16 ไปห้ามพลาดนะครับ
ภูเขาทั้งนั้นมันแน่ ๆ รายการนี้โหดกว่า Letour นะครับ
ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรหรือเกิดอุบัติเหตุกับเขาคนนี้ Contador
แชมป์รายการนี้เป็นของเขาไปแล้วตั้งแต่ ST. 13 ซะด้วยซ้ำ
ที่เป็นเช่นนั้นเพราะว่าเจ้าหมอนี่ ขี่ขึ้นเขาดี ขี่ Time Trial ก็ดีนะซิบอกให้
แต่ดูเหมือนคนอิตาลีจะไม่ชอบเป็นบางกลุ่มนะครับ มีการตะโกนโหเป็นบ้างครั้งคราวเวลาขึ้นเขา
แต่พอคนอื่นผ่านไปไม่ยักกะโหแฮะ
ก.ค. นี้จะมี Letour ต่อ เรามาตามดูกันต่อไปดีกว่า Contador จะมาเอาแชมป์ได้
เหมือนคราวที่แล้ว (จำปีไม่ได้) ได้รายการใหญ่ทั้ง Giro D'Italia, letour
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”