♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
pt.bank
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 755 4611
team: ชิว ชิว ทีม.มามั่งไม่มามั่ง
Bike: สเปย์
ตำแหน่ง: กรุงเทพ-นครปฐม

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย pt.bank »

อยากไปออกทริปแบบนี้บ้าง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

กฤษณ์ชพงษ์ เขียน:รอชมครับ ถ้าปั่นย้อนศร จากที่ข้ามทางรถไฟ ย้อนศรไปฟิวเจอปาคร์ น่าจะผ่านหน้าร้านผมเลย แต่ถ้าไม่ต้องย้อนเลยวัดรังสิตมาหน่อยขึ้ขสะพานข้ามคลองแล้ว ลงซ้ายลอดใต้สะพาน เลียบคลองไปถ.องครักษ์(อ้อหมายถึงย้อนศรตรงนี้หรือเปล่า ) ใครผ่านแถวนี้ขอแนะนำ ร้านต้มเลือดหมู ตลาดหวั่งหลี ชามใหญ่ ชิ้นส่วนมากอิ่มถึงนครนายกแน่ๆอร่อยด้วยครับ
pt.bank เขียน:อยากไปออกทริปแบบนี้บ้าง
- ขอบคุณพี่ กฤษณ์ชพงษ์ ที่แนะนำร้านอร่อยครับ และขอบคุณ pt.bank ที่แวะชมครับ :mrgreen:

รูปภาพ
ภาพโดย พี่ธานินทร์ สะพานข้าม แม่มูล ที่ อ.โขงเจียม
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 08 มิ.ย. 2013, 16:02, แก้ไขแล้ว 8 ครั้ง
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 520 Cannondale Bianchi Fuji Tokyobike Dahon

โพสต์ โดย PtM »

ยังคงรอชมอยู่นะ :mrgreen:
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

PtM เขียน:ยังคงรอชมอยู่นะ :mrgreen:
สวัสดีครับ พี่ปกรณ์ สบายดีนะครับ The Fit Man เห็น แปะเม้ง ที่ อุบล ทำให้ผม นึกถึง พี่ปกรณ์ ทุกทีเลย ฟิตไม่แพ้กัน
แต่ แปะเม้ง หกสิบ.กว่า เยอะๆๆ แล้ว อายุนะครับ

รูปภาพ
(ภาพโดย พี่SOMA@ธานินทร์)
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 08 มิ.ย. 2013, 16:03, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 520 Cannondale Bianchi Fuji Tokyobike Dahon

โพสต์ โดย PtM »

ขอบคุณมาก ภาพเยอะดีจริงๆ กล้องตัวนี้มันทำงานเกินตัวไปหรือเปล่า

พี่คงฟิตสู้เทียบแปะเม้งไม่ได้แน่ ไมล์เรทท่านเยอะมากมาย นับถือครับ

เมื่อวานนึกว่าจะเจอที่ทริปวินเทจสับถัง ลุงแซมยังพูดถึงฮูกอยู่เลย
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

PtM เขียน:ขอบคุณมาก ภาพเยอะดีจริงๆ กล้องตัวนี้มันทำงานเกินตัวไปหรือเปล่า

พี่คงฟิตสู้เทียบแปะเม้งไม่ได้แน่ ไมล์เรทท่านเยอะมากมาย นับถือครับ

เมื่อวานนึกว่าจะเจอที่ทริปวินเทจสับถัง ลุงแซมยังพูดถึงฮูกอยู่เลย

กล้องจิ๋ว ตัวใหม่ ใช้งานหนักเลยครับ , เมื่อวานติดงาน ผมเข้าเวร ครับ เลิก 4 ทุ่ม
เลยไม่ได้ไป ทริปวินเทจสับถัง ครับ ขอบคุณ น้ำใจ พี่ปกรณ์และป๋าฯ ที่ไปปั่นแล้วยัง คิดถึงครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 22 พ.ค. 2015, 15:21, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

PtM เขียน:ขอบคุณมาก ภาพเยอะดีจริงๆ กล้องตัวนี้มันทำงานเกินตัวไปหรือเปล่า

นอกจาก พูดถึง ซาเล้งสีแดงแล้ว ยังพูดพื้น แม่บักข้าวเหนียวอีก ลุงแซม ว. มาบอก
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
ทางเดินไม้กระดาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน »

หวัดดี ซาเล้งที่รัก กำลังเก็บของ 9:22 am
ดีใจจะได้ไปปั่นเล่นด้วยกันใหม่
ถ้าว่างตอบมาหน่อยนะ อีกเดิ๋ยวจะแพคคอมแล้ว
อากาศดีใหม่ พรุ่งนี้เจอกันนะ
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ทางเดินไม้กระดาน เขียน:หวัดดี ซาเล้งที่รัก กำลังเก็บของ 9:22 am
ดีใจจะได้ไปปั่นเล่นด้วยกันใหม่
ถ้าว่างตอบมาหน่อยนะ อีกเดิ๋ยวจะแพคคอมแล้ว
อากาศดีใหม่ พรุ่งนี้เจอกันนะ

-see you tomorrow my big -Brother พี่รักษ์

-วันนี้ บ่าย ๆ เอา น้องเขียว ไปให้ คุณ BOY Bromton
จัดระเบียบลูกปืนแป้น บันไดโบราณทั้ง R-L ลื่นปรื้ด แล้ว
หลังจากที่ไปตะลุยผาชนะได อุบล ทริปต่อไป 5-13 Nov 2010
สับถังซ่าส์ ไปเที่ยวต่อที่ทริป วงกลม ล้างตา ขุนยวม ของ เอส เมอร์ริด้า

รูปภาพ

รถแก่ ปี 1970
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 22 พ.ค. 2015, 15:42, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เอส-เมอร์ริด้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-818-9071
team: Bike Joy/ทีมล้างตา/ทีมอกาลิโก
Bike: MERIDA Karahari 510, rocky moutain,แหม่ม Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า »

:mrgreen: โอ้โห รถสับถังเก่าของพี่ซาเล้ง คลาสสิคมากๆ ปี 1970 ก่อนผมเกิดอีก แต่สามารถลุยได้ทุกๆ ที่ อย่างนี้ต้องมอบเกีตรติบัตรประจำทริป

ให้ซะแล้ว อย่างนี้พี่ต้องลุยชิงชัยเสื้อลายจุดให้ได้นะครับ อาจจะเสียเปรียบเรื่องเกียร์เนี่ยแหละ แต่ใจนี่ผมยกให้พี่ก่อนเลย

:mrgreen: พี่ลองคุยกับพี่เปี๊ยก พี่ตี้ เรื่องการเดินทางในวันศุกร์นี้รึยังครับ นัดแนะกันก่อน แล้วไปพร้อมๆ กันจะดีกว่า อาจจะนัดที่สถานีรถไฟสามเสนก่อน แล้วค่อยปั่นไปพร้อมๆ กัน เดี๋ยวผมส่งเส้นทางปั่นไปท่ารถสุคนณ์ให้ครับ

โชคดีครับ เอส-เมอร์ริด้า
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

เอส-เมอร์ริด้า เขียน: โอ้โห รถสับถังเก่าของพี่ซาเล้ง คลาสสิคมากๆ
ปี 1970 ก่อนผมเกิดอีก แต่สามารถลุยได้ทุกๆ ที่ อย่างนี้ต้องมอบเกีตรติบัตรประจำทริป
ให้ซะแล้ว อย่างนี้พี่ต้องลุยชิงชัยเสื้อลายจุดให้ได้นะครับ อาจจะเสียเปรียบเรื่องเกียร์เนี่ยแหละ
แต่ใจนี่ผมยกให้พี่ก่อนเลย

:mrgreen: พี่ลองคุยกับพี่เปี๊ยก พี่ตี้ เรื่องการเดินทางในวันศุกร์นี้รึยังครับ นัดแนะกันก่อน
แล้วไปพร้อมๆ กันจะดีกว่า อาจจะนัดที่สถานีรถไฟสามเสนก่อน แล้วค่อยปั่นไปพร้อมๆ กัน
เดี๋ยวผมส่งเส้นทางปั่นไปท่ารถสุคนณ์ให้ครับ

โชคดีครับ เอส-เมอร์ริด้า

ขอบคุณครับ หน.เอส ตารางการปั่น ของผมในทริป เอส ต้องปรับวันนิดหน่อย ครับ
คงต้องไปเจอ หน. เอส และเพื่อน ๆ ในวัน อา 7/11/2010 ที่แม่ฮ่องสอน เลย
นะครับ (ถ้าแรงอำนวย ผมอาจจะมีช๊อต ปั่นเดี่ยวตามลำพัง ช่วงเติมเต็มให้หัว
วงกลมที่ขาดหายไป ช่วง ถนน 1095 จาก เชียงใหม่-ปาย-ถ้ำปลา
-ปางอุ๋ง - แม่ฮ่อง ฯ ก่อนจะไปรวม เพื่อน นะครับ ) แล้วเจอกันครับผม

รูปภาพ
(ภาพโดยพี่ธานินทร์)
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 08 มิ.ย. 2013, 16:04, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

เย้ เย้ จาได้ชม คนแก่ สับถังเก่า เข้าป่า นอนเตนท์ อีกแล้ว
อ้าว!!ไม่ใช่เหยอ อิอิ แซวเล่น รอชมค่ะ

ถ้าเหนื่อยพักมั่งก็ได้นะ จาแรงไปไส หึ!!!
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:เย้ เย้ จาได้ชม คนแก่ สับถังเก่า เข้าป่า
นอนเตนท์ อีกแล้ว

อ้าว!!ไม่ใช่เหยอ อิอิ แซวเล่น รอชมค่ะ

ถ้าเหนื่อยพักมั่งก็ได้นะ จาแรงไปไส หึ!!!
ก็กล่อมจน ผบ.ทบ. เผลอกด ไฟเขียว ต้องรีบไป เดี๋ยวไม่งั้น แม่สั่งกดไฟแดง จะแห้วได้
ไม่กลัวเหนื่อยหรอก แต่กลัวจะอดออกทริปครับ อาจได้เจอ คุณรุ่งริ่ง ที่ เชียงใหม่ ด้วยครับ
แม่บักฯ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 19 มี.ค. 2011, 16:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ทางเดินไม้กระดาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน »

สู้เขา สู้ สู้
เกียร์ไม่พอใช้สองขา
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด
เอส-เมอร์ริด้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-818-9071
team: Bike Joy/ทีมล้างตา/ทีมอกาลิโก
Bike: MERIDA Karahari 510, rocky moutain,แหม่ม Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า »

ซาเล้งสีแดง เขียน: ขอบคุณครับ เอส ตารางการปั่น ของผมในทริป เอส ต้องปรับวันนิดหน่อย ครับ คงต้องไปเจอ เอส และเพื่อน ๆ ในวัน อา 7/11/2010 ที่แม่ฮ่องสอน เลย นะครับ (ถ้าแรงอำนวย ผมอาจจะมีช๊อตลำพัง เติมเต็มให้หัววงกลมที่ขาดหายไป ช่วง ถนน 1095 จาก เชียงใหม่-ปาย-ถ้ำปลา-ปางอุ๋ง - แม่ฮ่อง ฯ ก่อนจะไปรวม เพื่อน นะครับ ) แล้วเจอกันครับผม
รูปภาพ
(ภาพยืมจากกล้อง DSLR ของพี่ธานินทร์)
:o ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ในการพี่จะพิชิตเต็มวงกลมเลย ถ้าต้องการเวลาเพียงแค่ 2 วัน คงต้องอึดมากๆ ครับ แต่ก็ไม่ใช่จะเป็นไปไม่ได้ อยู่ที่ใจครับ ลองดูครับพี่

วันเสาร์ลงเชียงใหม่ ปั่นไป อ.ปาย ระยะทาง 137 กม. หาเที่ยวรถไปถึงเชียงใหม่ซัก ตี 4 แล้ว ตี 5 ออกจากเชียงใหม่ ผมว่าถึง อ.ปาย ไม่น่ามืดครับ

นอนปาย แล้วปั่นมายังแม่ฮ่องสอนอีก 120 กม. ก็ออกซักตี 5 เหมือนกัน ไม่น่าเป็นปัญหา แล้วมาเจอกันที่แม่ฮ่องสอนทันมื้อเย็น เลี้ยงต้อนรับเลยครับ....
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”