\\รบกวนท่านเสือทั้งหลายที่ใส่ยาง26x1.75ออกมาโชว์หน่อยครับ//

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

\\รบกวนท่านเสือทั้งหลายที่ใส่ยาง26x1.75ออกมาโชว์หน่อยครับ//

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

รบกวนท่านเสือทั้งหลายที่ใส่ยาง 26x1.75 ออกมาโชว์หน่อยครับ พอดีจะเปลี่ยนมาใส่ยาง 26x1.75 น่ะครับเลยอยากจะขอดูว่าใส่แล้วจะสวยจะหล่อมากแค่ไหนครับ การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ ทั้งทางเรียบและลงแทร็กครับ รบกวนโชว์รูปรถพร้อมยางสวยๆกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ เสือทุกท่าน
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
เสืออ้วนดอนกลาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814455220
team: D.K.BIKE TEAM (ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพดอนกลาง)อุบลราชธานี
Bike: Merida Sub40 ,LA kitty,Merida Harahari

Re: \\รบกวนท่านเสือทั้งหลายที่ใส่ยาง26x1.75ออกมาโชว์หน่อยครับ//

โพสต์ โดย เสืออ้วนดอนกลาง »

ชื่อหนุ่มเหมือนกันเลยครับ :D :D 1.75ยังไม่เคยลองครับผมลองใส่1.9ลายแบบเรียบครับ สรุปปั่นลาดยางดีครับวิ่งฉิวเลย แต่พอโดนลูกรังหินลอย,เม็ดทรายร่วงตามถนนไม่ไหวเลยครับ ลงแทรกไม่ต้องพูดถึงนั่งดูครับ สุดท้ายกลับมาใช้ยาง2.0ครับลายแบบลุยละปั่นหนืดหน่อยแต่รู้สึกดีกว่าครับไปไหนได้สบายถนน,แทรกคับเอารุปมาให้ดูพอเป็นแนวทางครับ
ตอนใส่1.9ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

ตอนใส่2.0ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
อุบลราชธานี...ยิ้มรับตะวันใหม่ก่อนใครในสยาม...
อาซูจิ ยามากูเตะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: \\รบกวนท่านเสือทั้งหลายที่ใส่ยาง26x1.75ออกมาโชว์หน่อยครับ//

โพสต์ โดย อาซูจิ ยามากูเตะ »

เคยใส่ของ Kenda Klimmax Maxlite ในคันเก่าครับ 2-3 ปีที่แล้ว สวยดี ใช้ดีครับ ถนนลาดยางทางเรียบบ้างไม่เรียบบ้างก็ไปได้ดีครับ ปั่นในเมืองถนนมีทรายมั่นใจที่สุดครับ ไม่ค่อยเสียวเหมือนกัน 1.25 , 1.50 อีกอย่างนึง ยางเล็กๆอย่าง 1.25,1.50 ใส่ในเสือภูเข้าแล้วจะดูไม่ค่อยสวยครับ ไม่สมส่วน ตะเกียบโช๊คแกนใหญ่ๆแต่ยางเล็กๆไม่ค่อยเข้ากัน สำหรับผมต้องขนาด 1.75 ขึ้นไปล่ะครับถึงจะสวยสมส่วนสำหรับเสือภูเขาครับ ยาง 1.75 ของผมตอนนั้นยางแตกไป1 เส้น อีกเส้นนึงยังพับเก้บไว้ครับ แล้วก็ลองเปลี่ยนไปใช้อีกหลายขนาดหลายยี่ห้อ 1.25,1.50,2.10 ตอนนี้มาลงตัวที่รุ่นเดิมขนาด 1.95 ครับ เพราะว่าถึงจะหนักกว่าหน่อยแต่ก็มั่นใจดีครับ แล้วก็ที่เลือก Kenda เพราะคุณภาพกับราคามันลงตัวดีครับ ยี่ห้อดังๆหลายยี่ห้อโดนเศษแก้วนิดเดียวก็เป็นรอยบาดยังกะมีดบาดเลยครับ บางยี่ห้อที่ยางนิ่มเศษแก้วเล็กๆกรวดเล็กๆเข้าไปฝังติดในเนื้อยางเลยครับ อีกอย่าง Kenda ใช้ในอากาศร้อนๆแบบบ้านเราไม่ค่อยจะแตกลายงาครับ บางยี่ห้อปีกว่าๆก็แลกลายงาแล้วครับ เดี๋ยวจะลองหาภาพคันเก่าที่ใช้ 1.75 ให้นะครับถ้าเจอจะโพสให้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”