ปั่นแล้ว ริดสีดวง เกิด กลุ้ม 18+

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
Naughty Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นมินิ (แดก)มาราธอน
Bike: trek 1.9, jamis full sus
ตำแหน่ง: สุขุมวิท ซอย 3

Re: ปั่นแล้ว ริดสีดวง เกิด กลุ้ม 18+

โพสต์ โดย Naughty Bike »

ชิน เขียน:ไปหหมอเลยดีกว่าครับ
เห็นด้วยครับ แล้วอย่าลืมกินอาหารให้ดี ขับถ่ายให้สมบูรณ์ด้วยครับ แก้หลายๆทาง
ปั่น มินิ แดก มาราธอน
Naughty Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นมินิ (แดก)มาราธอน
Bike: trek 1.9, jamis full sus
ตำแหน่ง: สุขุมวิท ซอย 3

Re: ปั่นแล้ว ริดสีดวง เกิด กลุ้ม 18+

โพสต์ โดย Naughty Bike »

kp7 เขียน: 5.อย่ากินของเผ็ดของแสลง แต่ละคนไม่เหมือนกันต้องสังเกตุเอา อย่างของผมก็ พริกไทยเม็ด(ผัดเผ็ดหมูป่า)กะเพรา,ลาบ
อันนี้ต้องสังเกตุครับ ผมเคย ที่เห็นได้ชัด

1 เคยกินเนื้อตุ๋นทุกกลางวัน หลายวันติด เริ่มเจ็บๆ พอหยุดก็หาย
2 เดินทาง เช้ากินเบค่อนเนื้อ (บาหลี) ผ่าน 5 วันเริ่มเจ็บ พอหยุดอีก 5 ที่เหลือไม่เป็น
ปั่น มินิ แดก มาราธอน
รูปประจำตัวสมาชิก
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

kp7 เขียน:7.อย่าร่วมเพศทางทวารหนัก
:lol: :lol: :lol:
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เออ...ข้อ 7 นี่ไม่ใช่สาเหตุที่จะทำให้หัวริดสีดวงแตกหรือฝ่อเหรอ?
ขวด

The Power Of Slow Ride
thew vw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4500

โพสต์ โดย thew vw »

;)
cheth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kanchanaburi
Bike: Trex 1.7,Giant ATX pro,Peerless Avalon ,Giant idiom, Bianchi sempre

โพสต์ โดย cheth »

น่าเป็นริดสีดวงภายนอกนะครับ
ปัจจัยเสี่ยงจากนั่งนานๆ เลือดเลยคั่งมาก
แนะนำปรับปรุงปัจจัยเสี่ยงต่างๆ ท้องผูก นั่ง ยืนนาน
อาจแช่ก้นในน้ำอุ่นช่วยได้ครับ
หรือใข้ยาเฉพาะที่เช่นยาเหน็บ ชื่อ proctosedyl

ถ้าไม่ดีควรพบแพทย์ครับ ที่น่ากลัวมันจะเป็นอย่างอื่นนะครับ
sepsis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CHAM SQ
Bike: หยากไย่...บังเอิญ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sepsis »

ลองอ่านคำแนะนำจากแพทย์ตามนี้เลยค่ะ

http://www.thaiclinic.com/hemorrhoid.html

เพิ่มเติมว่า..ทานผักผลไม้เยอะๆ.....ดื่มน้ำเยอะๆ....หลีกเลี่ยงท้องผูก/การเบ่งถ่าย

การรักษาโดยการใช้ยา...
1ยาระบาย
2ยาที่รักษาตัวริดสีดวงเลย(ถ้าเป็นไม่มาก)...ยาเหน็บลดอาการอักเสบและปวดใช้ในระยะสั้นๆประมาณหนึ่งสัปดาห์(proctocedyl)....ยากินลดการคั่งของหลอดเลือดซึ่งจะทำให้ขนาดของริดสีดวงเล็กลงแต่ยาก้อมีผลข้างเคียง..อาจทำให้ไตวายได้ด้วย(daflon)...ซื้อยาใช้เองก้อเสี่ยงหน่อยนะคะ

แนะนำว่า..ถ้าไม่ลำบากมากไปให้หมอดูสักหน่อยก้อดี...ถ้าไม่มีเวลามาก....ก้อไปคลินิก...ควรหาศัลยแพทย์นะคะ...สู้ๆไม่ต้องอายค่ะ
:P
จักรยาน รักษาได้ทุกโรค ^_^
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

กินกล้วยด้วยครับ กินทุกวันอย่างน้อยวันละลูก ช่วยได้เยอะเลย :mrgreen:
pml7419
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025394544
Bike: Trek 3900,fire mountain deluxe "Kona"

โพสต์ โดย pml7419 »

ใครได้เป็นแล้วก็ทรมานนะครับ...น่าสงสาร :oops:
kwan it
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ถ้ามีปัญหา..อยากเจอก็บอก

โพสต์ โดย kwan it »

มาดมะขาม เขียน:กินกล้วยด้วยครับ กินทุกวันอย่างน้อยวันละลูก ช่วยได้เยอะเลย :mrgreen:
ผมทานกล้วยแล้วเวลา อึ มันจะเป็นก้อนแข็งๆอ่ะ หรือผมทานเยอะไปผมทานทีเกือบๆหมดหวีเลยอ่ะ หิวครับ แล้วเป็นแบบนี้ประจำเวลาผมทานกล้วย :oops: :oops: :oops:
กลับมาเพราะคิดถึงไม่อยากไปจึงกลับมาไม่อยากจากลาเลยกลับมายังที่เดิมคิดถึงทุกๆคนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”