ทริปปั่นตอนเย็นจากแม่โจ้

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ronin
Bike: B&W: Bianchi,Wilier Triestina
ติดต่อ:

ทริปปั่นตอนเย็นจากแม่โจ้

โพสต์ โดย Redneck »

มีนักปั่นคนไหนอยู่แถวแม่โจ้และชอบปั่นตอนเย็นบ้างครับ
ผมปั่นประจำเกือบทุกวันตั้งแต่ 6 โมงเย็น จากหน้า ม.แม่โจ้เป็นจุดเริ่ม

ต้องการหากลุ่มปั่น ใครอยู่แถวนั้นโปรดลงชื่อด้วยครับ
เสือจุ้น
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ทริปปั่นตอนเย็นจากแม่โจ้

โพสต์ โดย เสือจุ้น »

สวัสดีครับรู้สึกว่าเราเคยเจอกันใช้ไหมคุณ redneck ตอนที่ผมเพิ่งจะประกอบรถเสร็จใหม่ๆ แล้วปั่นเรียบทางด่วนไป ม.เกษตรใช่หรือปล่าวถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย :D
TopS-TCR1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817243592
team: cm-crb club
Bike: giant-tcr1 -=- cannondale F1
ตำแหน่ง: Chiang Mai

โพสต์ โดย TopS-TCR1 »

ลองไปปั่นแถว 900 ไร่ หรืออ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ก็ได้ครับ มีเพื่อนปั่นเยอะครับ ทั้งเช้าและเย็น
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: B&W: Bianchi,Wilier Triestina
ติดต่อ:

เสือจุ้น เขียน:สวัสดีครับรู้สึกว่าเราเคยเจอกันใช้ไหมคุณ redneck ตอนที่ผมเพิ่งจะประกอบรถเสร็จใหม่ๆ แล้วปั่นเรียบทางด่วนไป ม.เกษตรใช่หรือปล่าวถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย :D
ใช่ครับ คุณจุ้น โห ความจำดีมากเลยนะครับ แสดงว่าเบียร์ทำให้ความจำดี (เห็นกลุ่มรัชดาซดเบียร์กันบ่อย เข้าไปอ่านประจำครับ)
เดี๋ยวนี้เห็นแต่ละคนในกลุ่มกลายเป็น Expert เรื่องจักรยานกันไปหมดแล้ว
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

TopS-TCR1 เขียน:ลองไปปั่นแถว 900 ไร่ หรืออ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ก็ได้ครับ มีเพื่อนปั่นเยอะครับ ทั้งเช้าและเย็น
900 ไร่??? ถ้าผมไปทางหลังแม่โจ้ ผ่านร้านส้มตำ แล้วยังไงต่อครับ?
feelgoodinc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8572O4545
Bike: Yeti 575

โพสต์ โดย feelgoodinc »

Redneck เขียน:
TopS-TCR1 เขียน:ลองไปปั่นแถว 900 ไร่ หรืออ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ก็ได้ครับ มีเพื่อนปั่นเยอะครับ ทั้งเช้าและเย็น
900 ไร่??? ถ้าผมไปทางหลังแม่โจ้ ผ่านร้านส้มตำ แล้วยังไงต่อครับ?
ปั่นหลังแม่โจ้ มีหลายแนวครับ ทางเรียบ หรือ ทางแทรค ครับ
ผมปั่นกับเพื่อนไปทางหลิ่งมื่น (บางวัน คือ แบบอ่อนซ้อมครับ :D ) แล้วขึ้น 900 ไร่ แล้วไปทางวัดดอยแท่นพระครับ แล้วปั่นกลับครับประมาณ 20 กม. กว่าๆ ครับ
ไม่ทราบว่าคุณ Redneck ปั่นแนวไหนครับ
ฮา-ว่า-ล่ะ
เฮงเฮงเฮง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0931981515
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เฮงเฮงเฮง »

อยากไปปั่นด้วยจังเลย เด็กแม่โจ้ขี่มอไซค์ย้อนศรกันเยอะ ระวังด้วยนะ
โทร 093-198-1515
LINE ID =BOONCHU1515
www.บุญชูไบค์.com

โอนเงินตามนี้
1.ไทยพาณิชย์ เลขบ/ช 573-2-44196-2 ชื่อ ลัดดา ศรีสุขวสุ
2.กสิกรไทย เลขบ/ช 212-2-83652-8 ชื่อ ลัดดา ศรีสุข...
feelgoodinc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8572O4545
Bike: Yeti 575

โพสต์ โดย feelgoodinc »

ถ้าเป็นทางแทรคลองดูในกระทู้ของ อ. จิตรโว นะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=183422
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

feelgoodinc เขียน:
Redneck เขียน:
ปั่นหลังแม่โจ้ มีหลายแนวครับ ทางเรียบ หรือ ทางแทรค ครับ
ผมปั่นกับเพื่อนไปทางหลิ่งมื่น (บางวัน คือ แบบอ่อนซ้อมครับ :D ) แล้วขึ้น 900 ไร่ แล้วไปทางวัดดอยแท่นพระครับ แล้วปั่นกลับครับประมาณ 20 กม. กว่าๆ ครับ
ไม่ทราบว่าคุณ Redneck ปั่นแนวไหนครับ
ส่วนใหญ่ปั่นทางเรียบครับ เข้าไปในเมืองเชียงใหม่บ้าง วงแหวนบ้าง รอบๆ แม่โจ้ สันทรายบ้่างครับ
มาปั่นด้วยกันสิครับ
เสือรุ่งริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9613905
Bike: trek4300

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง »

:D :D :D
สวัสดีค๊า คุณ Redneck...ไม่ได้เจอกันนานเลยนะคะ ว่างๆจะไปปั่นแถวนั้นบ้าง ช่วงนี้อากาศร้อนมาก รักษาสุขภาพด้วย นะค่ะ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือรุ่งริ่ง เขียน::D :D :D
สวัสดีค๊า คุณ Redneck...ไม่ได้เจอกันนานเลยนะคะ ว่างๆจะไปปั่นแถวนั้นบ้าง ช่วงนี้อากาศร้อนมาก รักษาสุขภาพด้วย นะค่ะ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีครับ เสือรุ่งริ่ง
ผมขอซ้อมแถวแม่โจ้ ก่อนนะครับ
เอาไว้ร่างกายฟิตกว่านี้ จะไปร่วมทริปโหดๆ กับเสือรุ่งริ่งกับพรรคพวกอีกครั้ง

:)
TopS-TCR1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817243592
team: cm-crb club
Bike: giant-tcr1 -=- cannondale F1
ตำแหน่ง: Chiang Mai

โพสต์ โดย TopS-TCR1 »

แนะนำการเกินทางทริปสั้น ๆ (แต่กินเวลานานหลายชั่วโมง)
การเดินทางออกจากประตูหลัง ม.แม่โจ้ ขี่ไปเรื่อย ๆ ข้ามสะพาน แล้วตรงไปเรื่อย ๆ ประมาณ 800 เมตร
ก่อนถึงวัดวิเวก เลี้ยวขวา (ไปฟาร์ม ม.แม่โจ้) จากนั้นก็ขี่ไปเรื่อย ๆ ประมาณ 2 กม. ถึงหมู่บ้าน บ้านโปง
เจอ 3 แยก จะมีป้าย ค่ายแทนคุณ จะให้เลี้ยวซ้าย (ทางนั้นจะไปอ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ + วัดดดอยแท่นพระ)
ระยะน่าจะ 4 กม. ก่อนขึ้นสันอ่างระยะ 100 เมตร ก็ค่อยดันเนินขึ้นไปนะครับเดียวเหนือย
การจะขึ้นสันอ่าง ขึ้นได้ 3 ทาง ทางที่ 1และ2 ทางลาดยางปรกติ ทางที่ 1 ผ่านหน้าค่ายลูกเสือแทนคุณ
ความชันพอดู ทางที่ 2 เบาหน่อยขึ้นข้างหลังค่ายลูกเสือ ส่วนทางที่ 3 ขึ้นทางลูกลัง ผ่านค่ายลูกเสือเลย
(เป็นทางที่นักปั่นขึ้นกันมากที่สุด) พอปั่นขึ้นได้แล้วพักก่อน หรือว่าจะเดินทางต่อ วัดดอยแท่นพระ ก็ได้นะครับ
จากอ่างห้วยโจ้ ไปวัดดอยแท่นพระ ก็ระยะประมาณ 1.7 กม. ขึ้นเขาประมาณ 400 เมตร (ท้าทายมาก)
กะจังหวะให้ดีนะครับตอนขึ้นวัด ทางจะเริ่มชันขึ้นทีละน้อย จนคุณหายใจไม่ทันเลยทีเดียว (ช่วงโค้งเก๊าบะมื่น
โค้งนี้เลื่องชื่อเรื่องความชันครับ) พอถึงวัดแล้วพักสักครู่ (ใหญ่) มองผ่านช่องเขาออกไปจะเห็นวิวอ่างห้วยโจ้
ฟาร์ม ม.แม่โจ้ และเมืองสันทราย ถ้าอยู่ถึงช่วงค่ำหน่อยจะมีแสงไฟสวยมาก เพื่อน ๆ เสือแถว อ.สันทราย มัก
จะมาปั่นกันทุกวันทั้งเช้าและเย็น ส่วนผมเองก็ไปบ่อยเหมือนกัน ถ้าวันนี้ได้ไปคงได้เจอกันครับ :D

จากจุด 3 แยก บ้านโปง ถ้าเลี้ยวขวาก็ขึ้นฟาร์ม ม.แม่โจ้ (ชาวบ้านเรียกกันว่า 900 ไร่) บรรยากาศคาบอย
สวยมาก ดันเนินขึ้นไปประมาณ 800 เมตร ก็ถึงล่ะ
ploynin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: มือถือพังซะเเว้ว

โพสต์ โดย ploynin »

มุ่งหน้าไปฟาร์มลูกเดียวเลยครับ ชอบ วิวสวย :D
Redneck
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

TopS-TCR1 เขียน:แนะนำการเกินทางทริปสั้น ๆ (แต่กินเวลานานหลายชั่วโมง)
การเดินทางออกจากประตูหลัง ม.แม่โจ้ ขี่ไปเรื่อย ๆ ข้ามสะพาน แล้วตรงไปเรื่อย ๆ ประมาณ 800 เมตร
ก่อนถึงวัดวิเวก เลี้ยวขวา (ไปฟาร์ม ม.แม่โจ้) จากนั้นก็ขี่ไปเรื่อย ๆ ประมาณ 2 กม. ถึงหมู่บ้าน บ้านโปง
เจอ 3 แยก จะมีป้าย ค่ายแทนคุณ จะให้เลี้ยวซ้าย (ทางนั้นจะไปอ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ + วัดดดอยแท่นพระ)
ระยะน่าจะ 4 กม. ก่อนขึ้นสันอ่างระยะ 100 เมตร ก็ค่อยดันเนินขึ้นไปนะครับเดียวเหนือย
การจะขึ้นสันอ่าง ขึ้นได้ 3 ทาง ทางที่ 1และ2 ทางลาดยางปรกติ ทางที่ 1 ผ่านหน้าค่ายลูกเสือแทนคุณ
ความชันพอดู ทางที่ 2 เบาหน่อยขึ้นข้างหลังค่ายลูกเสือ ส่วนทางที่ 3 ขึ้นทางลูกลัง ผ่านค่ายลูกเสือเลย
(เป็นทางที่นักปั่นขึ้นกันมากที่สุด) พอปั่นขึ้นได้แล้วพักก่อน หรือว่าจะเดินทางต่อ วัดดอยแท่นพระ ก็ได้นะครับ
จากอ่างห้วยโจ้ ไปวัดดอยแท่นพระ ก็ระยะประมาณ 1.7 กม. ขึ้นเขาประมาณ 400 เมตร (ท้าทายมาก)
กะจังหวะให้ดีนะครับตอนขึ้นวัด ทางจะเริ่มชันขึ้นทีละน้อย จนคุณหายใจไม่ทันเลยทีเดียว (ช่วงโค้งเก๊าบะมื่น
โค้งนี้เลื่องชื่อเรื่องความชันครับ) พอถึงวัดแล้วพักสักครู่ (ใหญ่) มองผ่านช่องเขาออกไปจะเห็นวิวอ่างห้วยโจ้
ฟาร์ม ม.แม่โจ้ และเมืองสันทราย ถ้าอยู่ถึงช่วงค่ำหน่อยจะมีแสงไฟสวยมาก เพื่อน ๆ เสือแถว อ.สันทราย มัก
จะมาปั่นกันทุกวันทั้งเช้าและเย็น ส่วนผมเองก็ไปบ่อยเหมือนกัน ถ้าวันนี้ได้ไปคงได้เจอกันครับ :D

จากจุด 3 แยก บ้านโปง ถ้าเลี้ยวขวาก็ขึ้นฟาร์ม ม.แม่โจ้ (ชาวบ้านเรียกกันว่า 900 ไร่) บรรยากาศคาบอย
สวยมาก ดันเนินขึ้นไปประมาณ 800 เมตร ก็ถึงล่ะ
เมื่อเย็นวาน ไปที่สันอ่างเก็บน้ำห้วยโจ้ เจอนักปั่นรุ่นเยาว์ 3 ท่าน
แล้วปั่นเลยขึ้นไปบนดอยแท่นพระ ช่วง 400 เมตรนั้น หายใจแทบไม่ทันอย่างว่าเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”