ช่วยแนะนำกระเป๋า ทัวร์ริ่งหน่อยครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tse5601
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863273767
team: SEED-BIKE รังสิต ดอนเมือง
Bike: tse5601@hotmail.com

ช่วยแนะนำกระเป๋า ทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย tse5601 »

เห็นมีหลาย ราคา ตั้งแต่ 200- 8,000 บาท อยากทราบว่า พี่ ๆ ให้รุ่นไหนกัน อยู่ ครับ งบประมาณผม 3,000 บาทครับ ยี่ห้อ รุ่นไหนดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำกระเป๋า ทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย เต »

ก่อนจะซื้อต้องคิด+สังเกตก่อน ว่า...

เอาไปขนของเยอะไหม ซื้อไซส์ไหนดี
เฟรมจกย.ติดแรคได้ไหม
แรคท้ายรถ - หน้ารถ ใส่กับกระเป๋าใบนั้น ๆ ได้หรือเปล่า ยึดแบบไหน
ใส่กระเป๋าแล้ว ติดขาเวลาปั่นหรือเปล่า

ส่่วนคุณสมบัติกระเป๋าทัวริ่งที่ดี ควรจะ...

มีระบบการยึดกับแรคได้อย่างแข็งแรง เวลากระเทือน+เบรกหนัก ๆ แล้วกระเป๋าไม่เลื่อน
ติดตั้งและปลดออกได้ง่าย
กันน้ำ กันฝุ่น
เปิดปิดหยิบของสะดวก

คุณภาพ ตามราคาครับ
ถ้าปั่นจริงจัง แนะนำอ๊อดหลิบ ไม่ก็ด๊อยเตอร์ไปเลย ซื้อทีเดียวจบ
3 พันเศษ ก็ซื้อได้ครับ ลองหาดูในห้องพ่อค้าออนไลน์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”