ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือคนคลอง16
Bike: trek6500slr,cannondale f600

ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

โพสต์ โดย เสือหงวน16 »

เป็นสมาชิกมานานกะว่าจะมีผู้ใดเข้ามาตั้งกระทู้ในห้องคืนสู่เหย้า...รอนานละมีใครขี่เสือมั่งรึเปล่าน๊อ.........ผมเสือหงวน16 ศิษย์เก่ารุ่นปีจบ 2528 ครับ ใครผ่านมาทักทายกันได้ครับ.....ทำงานที่ไหนก็คุยกันประสาน้องพี่ได้คร๊าบบบบบ......[/color
มีภาพอัพมาฝาก(รร.ชุมพลโพนพิสัย ภาพปัจจุบัน ถ่ายเมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม พ.ศ.2553)
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพนี้เตือนความทรงจำว่าวันคืนที่ผ่านมามันน่าประทับใจได้ไม่รู้ลืมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือหงวน16 เมื่อ 24 ม.ค. 2012, 16:58, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek6500slr,cannondale f600

Re: ชุมพลโพนพิสัย(ดาบไขว้หมวกเมืองหน้าด่านอิสานเหนือ)มีขี่เสือบ่

บ่มี...อีหลีตั๊วนี่.....ฮึว่าก้มหน้าก้มตาปั่นอย่างเดียวเนี่ย...ไม่เป็นไร...วันนี้ไปปั่นคาร์ฟรีเดย์มาเดี๋ยวมีมุมสวยๆหามาต้อนเน้อ....
นี่คือพระอุโบสถ..วัดโสทรวรารามวรวิหาร ของเมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)ครับ สถานที่สวยและศักดิ์สิทธิท่านใดมีโอกาสแวะมาไม่น่าพลาดนะครับ
มุมทิศเหนือครับ
รูปภาพ
มุมทิศตะวันออกครับ
รูปภาพ
มุมทิศใต้ครับ
รูปภาพ
มุมทิศตะวันออกอีกภาพครับ
รูปภาพ
งานปั่นลดโลกร้อนของชาวฉะเชิงเทรานะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
วันนี้ชมแค่นี้ก่อนครับแล้วจะมาโหลดให้ชมอีกวันต่อไปครับผม
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุมพลโพนพิสัย(ดาบไขว้หมวกเมืองหน้าด่านอิสานเหนือ)มีขี่เสือบ่

มีภาพมาฝากใครเป็นศิษย์ชุมพลฯแอดคุยกันมั่งเน้อครับ :P
รูปภาพ
ภาพหน้าเขื่อนริมแม่น้ำบางปะกง
รูปภาพ
รูปภาพ
ออกพรรษาที่ผ่านมาใครมีรูปบั้งไฟพญานาคลงมาให้ชมมั่งเน้อครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

:P สวัสดีครับ เสือหงวน 16 :P

เข้ามาทักทายครับ ผมไม่ใช่ศิษย์เก่าชุมพลฯ นะครับ แต่ผูกพันธ์กับชุมพลโพนพิสัยมากๆ (ผมศิษย์เก่าท่าบ่อ จบ มศ.3 ปี 2516 ) ผมมีเพื่อนเป็นครูที่ชุมพล ที่จำได้ มี อ.ไพศาล ชุมพล/ อ.วิจิตร....และมี ครูรุ่นพี่ที่รักสนิทอีกหลายท่าน เช่น อ.ดื้อ/อ.สุวัฒน์/อ.นภดล

ผมเข้ามาส่งข่าวให้ เสือหงวน 16 ทราบว่า ขณะนี้ อ.โพนพิสัย ได้จัดตั้ง "ชมรมจักรยานโพนพิสัย"แล้วครับ กลุ่มใหญ่พอสมควร มีผอ.นภดล ผดุงศรี เป็นประธานชมรม(081-0522800) มีกิจกรรมการปั่นกันอย่างเป็นระบบ สมาชิกเหนียวแน่นกันมาก ครับ

ผมอยู่ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ เคยร่วมกิจกรรมกับชมรมจักรยานโพนพิสัย และติดต่อส่งข่าวกันอยู่ตลอดครับ กลุ่มท่าบ่อ เคยปั่นไปเที่ยวที่ โพนพิสัย (ไป-กลับ)ด้วยนะครับ (ผม+ภรรยา ปั่นไป 2 ครั้งแล้วครับ)

ยังไง ๆ ก็ลอง โทร.ติดต่อชาวชุมพลฯ ดูนะครับ และหากมีโอกาสมาทางท่าบ่อ ส่งข่าวกันด้วยนะครับ :P
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณหลายๆเด้อครับที่มีเพื่อนนักปั่นแวะมาทักทาย งั้นคุณจันทน์ต้นก็จบก่อนผมแม้คนละ รร.ตอนอยู่ม.1 ผมเคยเป็นศิษย์เก่า รร.พานพร้าว อ.ศรีเชียงใหม่ครับแต่เรียนได้แค่ม.2เทอมแรกเท่านั้น ก็ย้ายตามคุณพ่อไปเรียนต่อที่อ.แกลง จว.ระยองแต่ก็เรียนได้แค่เทอมเดียวก็ย้ายกลับมาเป็นลูกศิษย์ชุมพลโพนพิสัย จนจบม.6 และก็ไปหางานเรียนต่อ(ศิษย์พ่อขุนรุ่น28ครับ)แต่ได้ทำงานก่อนเรียนจบครับ ....อาจารย์ที่คุณจันทน์ต้นกล่าวมาทั้งหมด อ.ไพศาล ชุมพล(ผู้จัดการทีมนักกรีฑาของผมครับ)อ.วิจิตร(อ.ภาษาไทย)อ.ดื้อ(อ.หน.ฝ่ายพลศึกษา)อ.ผอ.นภดล ผดุงศรี เมื่อครั้งนั้นท่านเป็นหน.ฝ่ายแนะแนว ผมมาทราบอีกครั้งท่านเจริญก้าวหน้าการงานมาก มารับตน.ผอ.รร.ก็ยินดีและดีใจกับทุกๆท่าน ผมไม่ลืมพระคุณอาจารย์ทั้งหมด ผมหวังสักวันคงได้ตอบแทนโรงเรียนที่ฟูมฟักผมและศิษย์คนอื่นๆจนมีวันนี้ กลับบ้านเมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาทราบว่าอ.ดื้อไม่สบายผมรีบไปกราบท่าน แต่ด้วยความเป็นครูอาจารย์แม้ท่านจะสุขภาพไม่ค่อยสมบูรณ์ท่านยังมีไมตรีจิตต่อศิษย์เสมอ ท่านมอบของขวัญกำลังใจชิ้นหนึ่งให้ผม และกำชับมาว่าถ้าผมถึงจุดหมายท่านจะรอฟังข่าวจากผมอีกครั้งผมซึ้งใจมากๆไม่มีคำบรรยายใดๆที่จะกล่าว ท่านศิษย์ให้ตลอด แม้ว่าจะลำบากเพราะสุขภาพไม่อำนวยกับการใช้ชีวิตประจำวัน ผมสัญญากับตัวเองว่าผมจะทำให้กับโรงเรียนและครูอาจารย์ทุกท่านถ้าผมมีโอกาสวันนั้นครับ ขอบคุณมาครับที่ส่งข่าวให้ทราบถ้าพี่จันทน์ต้นพบกลุ่มอาจารย์ของผม ผมขอฝากความเคารพและคิดถึงมายังอาจารย์ทุกๆท่านด้วยนะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้ไปปั่นด้วยครับ ผมก็อ่านเวบบอร์ดกระทู้ชาวนักปั่นอ.ท่าบ่ออยู่บ้างครับ ถ้าผมมีเวลาและโอกาสคงได้พบปะและร่วมกิจกรรมกันครับ กระทู้ผมเขียนประจำคือ จัดทริป/ชวนปั่น (เชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่มาปั่นกับชมรมปั่นเพื่อสุขภาพฅน 16ครับ)ว่างๆเข้ามาโพส์ตคุยกันได้ครับมีภาพกิจกรรม ออกทริปปั่นสนุกๆกับกลุ่มต่างๆครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

วันอาทิย์ที่ 7 มีนาคม 2553 ชมรมเสือฅน16 จะจัดแข่งแรลลีเสือทางเรียบต้านยาเสพติดพิชิตโลกร้อนตามรอยพ่อเศรษฐกิจพอเพียง ครั้งที1 จากตลาดคลอง16-อ.บ้านสร้างจ.นครนายก-ตลาดคลอง16 ระยะทางรวม 70 ก.ม.แจกเสื้อฟรีสำหรับท่านที่ปั่นถึงเส้นชัยตามเวลากำหนดและมีรางวัลพิเศษ 3 ท่านแรกที่มาเข้าเส้นก่อนใคร แล้วจะมีภาพสนุกทุกๆช็อตมาให้ชมครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

สวัสดีครับ เสือหงวน 16

เมื่อวานนี้ ชมรมฯโพนพิสัย นำโดยประธานชมรมฯ ผอ.นภดล ผดุงศรี (พี่ต๊อป) ปั่นฉลองชุดทีม มากินแหนมเนือง ที่หนองคาย

ผมติดภารกิจ จึงไปร่วมแจม (ตามคำเชิญ) ไม่ได้ อีกอย่าง เมื่อวานนี้ เสือลุงช่วย(พี่ช่วย) จากชมรม นครนายก มาแวะเยี่ยมที่ ท่าบ่อ ด้วยครับ

ด้วยความยินดี ครับ หากผมเจอ อ.ทิทัศน์ (พี่ดื้อ) และเพื่อนๆ ครูของผมที่โพนพิสัย ผมจะนำเรื่องราว และเจตนาดีของท่าน ไปบอกเล่าให้ครูของท่านรับฟังรับทราบ นะครับ

วันนี้ ผม+แม่บ้าน+เพื่อนสมาชิกท่าบ่อ รวม 3 คน ปั่นไปเที่ยว อ.สังคม ครับ...

หวังว่า คงจะมีโอกาสได้ปั่นด้วยกันซักครั้ง นะครับ
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่จันทน์ต้น...ที่รายงานข่าวให้ทราบยิ่งอยากหาเวลาไปปั่นพบชาวเสือท่าบ่อและโพนพิสัยจังเลยครับ...ต้องรอโอกาสดีๆละครับ...ดีครับดูแล้วกลุ่มจักรยานบ้านเราสามัคคีกลมเกลียวกันดีครับ...แล้วผมจะนำเอาบรรยากาสการแข่งแรลลีชมรมเสือฅน16ร่วมกับเทศบาลตำบลดอนฉิมพลีมาให้ชมนะครับ...
แก้ไขล่าสุดโดย เสือหงวน16 เมื่อ 09 มี.ค. 2010, 23:10, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

หวัดดีครับ มีมุมกล้องงานแรลลีเสือภูเขากลุ่มฅน 16 ของผม มาฝากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

เหงาจังห้องนี้ ไม่มีนักปั่นท่านใดมาตอบเลย ปั่นอย่างเดียวจริงๆ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือหงวน16 เขียน:เหงาจังห้องนี้ ไม่มีนักปั่นท่านใดมาตอบเลย ปั่นอย่างเดียวจริงๆ
สวัสดีคร๊าบบบบ เสือหงวน

เข้ามาทักทายคลายเหงา เด้อ เสือหงวน.. :lol: :lol: ประธานชมรมฯ โพนพิสัย (ผอ.ต๊อป) พาลูกทีมปั่นอย่างเดียวจริง ๆ คร๊าบบบ...เห็นปั่นฉลองชุดทีม มากินแหนมเนืองที่ หนองคาย 2 รอบแล้ว ครับ... :D :D :D :D

หวังไว้ว่า จะได้เจอเสือหงวนที่ โคราช "ใจเกินร้อย" นะครับ... :P :P :P :P

ไงพี่จะเข้ามาทักบ่อย ๆ ส่งข่าวความเคลือนไหวทาง โพนพิสัย/ท่าบ่อ/หนองคาย/ศรีเชียงใหม่ ให้ทราบ เด้อ... :P :P
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่...ผมจะพยายามไปให้ได้ครับ..ถ้าไม่ติดภารกิจของชาติครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือหงวน16 เขียน:ขอบคุณครับพี่...ผมจะพยายามไปให้ได้ครับ..ถ้าไม่ติดภารกิจของชาติครับ
สวัสดี เสือหงวน

ตกลงว่า 3 เม.ย.53 ว่างจากภารกิจไปปั่น "ใจเกินร้อย" ที่โคราชหรือไม่ น๊อ...

จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:D :D สุ ข สั น ต์ วั น เ กิ ด 44 ฝน 44 หนาว

แด่....เสือหงวน

ขอให้มีความสุขตลอดไป ครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับท่าน ผ.อ.ลืมไปเลยครับว่ามีวันคล้ายวันเกิดกับเขาด้วย..เพราะไม่เคยมีวันพิเศษกับเขาบ่อยๆครั้งเลยลืมไป ...ผ.อ.กับแม่บ้านสุดยอดเลยครับ ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใครที่อาจหาญเอารถ 2 ที่นั่งมาร่วมก๊วนนี้...ปรบมือให้จากใจจริงครับ...เยี่ยมยอดมากๆครับ
รูปภาพ
รับรางวัลถ้วยรวมด้วยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ก่อนกลับกำลังวุ่นๆหลายอย่างเลยไม่ได้บอกลาท่าน ผ.อ.ขอโทษด้วยครับพวกผมกลับถึงที่พักประมาณ 6 โมงกว่าๆกำลังจะมืดครับดีใจครับที่ได้พบตัวจริงเสียงจริงครับ แล้วคงได้พบกันอีกนะครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”