~oooOOooo ปานะพันธุ์วิทยาฯ: ปพ.และปพพ. where r u ? ooOOooo~

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
♥แมวยิ้ม♥
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek3900,trek1.2,mu xl,sl3
ติดต่อ:

~oooOOooo ปานะพันธุ์วิทยาฯ: ปพ.และปพพ. where r u ? ooOOooo~

โพสต์ โดย ♥แมวยิ้ม♥ »

ขอประกาศหาดูมั่งดีกว่า :mrgreen: :mrgreen:
จะมีชาว ปพ.(ลาดพร้าว)และปพพ.(ปานะพันธุ์ฯพญาไท)ใน ThaiMTB ไหมน๊า

:lol:

ไม่รู้จะนับรุ่นยังไง คิดออกแล้วจะมาใหม่ค่ะ :D

ที่มาของรูปโรงเรียนเอามาจากเว็บนี้นะคะ http://www.vios-club.com/board/viewtopi ... ca1fc2f3b2ค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ♥แมวยิ้ม♥ เมื่อ 14 ส.ค. 2008, 20:56, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
♥แมวยิ้ม♥
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek3900,trek1.2,mu xl,sl3
ติดต่อ:

Re: ปานะพันธุ์วิทยาฯ: ปพ.และปพพ. where r u ?

ขอใส่รูปโรงเรียน เอาไว้ให้ระลึกถึงหน่อยค่ะ
ยังหารูป ปานะพันธุ์พญาไทไม่เจอ เดี๋ยวมาเติมเรื่อยๆค่ะ
ไฟล์แนบ
r803430_36_116.jpg (33.99 KiB) เข้าดูแล้ว 6246 ครั้ง
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

Re: ~oooOOooo ปานะพันธุ์วิทยาฯ: ปพ.และปพพ. where r u ? ooOOooo~

โพสต์ โดย WINDY CITY »

Where r u...............
อยู่ชิคาโกครับ
เลขประจำตัว 3139 เบอร์เตียง 461 (เด็กประจำครับ) หอ1
ตอนเปลี่ยน อจ เรียว เป็น อจ ยุทธนา(ไอ้ปรือ) ก็ทำกระจกหอประชุมแตกไปหลายบานครับ
จบ ม6 1964

รูปแรกที่โพส์เป็นตึก๙ชั้น? อยู่หลังศาลารับแขกใช่ไหมครับ? ตอนนั้นเด็ก นญ จะอยู่ที่นั่น แต่ถ้าก่อนนั้นจะอยู่ตึก๒ชั้น ด้านขวาของศาลารับแขก
ส่วนอย่างอื่น ไม่เคยเห็น
แก้ไขล่าสุดโดย WINDY CITY เมื่อ 12 ต.ค. 2008, 09:03, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
♥แมวยิ้ม♥
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ~oooOOooo ปานะพันธุ์วิทยาฯ: ปพ.และปพพ. where r u ? ooOOooo~

WINDY CITY เขียน:Where r u...............
อยู่ชิคาโกครับ
เลขประจำตัว 3139 เบอร์เตียง 461 (เด็กประจำครับ) หอ1
ตอนเปลี่ยน อจ เรียว เป็น อจ ยุทธนา(ไอ้ปรือ) ก็ทำกระจกหอประชุมแตกไปหลายบานครับ
จบ ม6 1964

รูปแรกที่โพส์เป็นตึก๙ชั้น? อยู่หลังศาลารับแขกใช่ไหมครับ? ตอนนั้นเด็ก นญ จะอยู่ที่นั่น แต่ถ้าก่อนนั้นจะอยู่ตึก๒ชั้น ด้านขวาของศาลารับแขก
ส่วนอย่างอื่น ไม่เคยเห็น
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตเรียกศิษย์พี่ก็แล้วกันนะคะ
ขอตอบเพิ่มเติมนิดนึงจากความจำอันรางเลือน..ใช่แล้วรูปแรกเป็นรูปตึก 9 ชั้นค่ะ ส่วนอย่างอื่นเป็นโรงยิมที่เริ่มก่อสร้างตอนที่จบป.6 ประมาณปี 1987
ก็เลยไม่มีโอกาสได้ใช้ เพระเปลี่ยนโรงเรียนพอดี

ไปคุ้ย google เจอ http://pb.pantown.com/ ซึ่ง(ดูเหมือน)จะเป็นเว็บแรกๆที่ชาวปพ.ไปชุมนุมกัน ลองแวะไปดูนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักศิษย์พี่ค่ะ
เลขประจำตัว 26533
:mrgreen:
น้าแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขี่ป่าไร้สังกัด
Bike: Ellsworth Cannondale Surly Dahon

โพสต์ โดย น้าแดง »

มาแล้ว เด็กปพ.....แต่จำเลขที่ไม่ได้แล้วนะ...จำได้ว่าสมัยที่เรียนก็มีแค่ตึก9 นี่แหละที่เจ๋งที่สุด บนถนนสายลาดพร้าว
อาคารอื่นๆจะดูโทรมๆเก่าๆ แต่ภายหลังได้สร้างตามขึ้นมาใหม่ๆอีกหลายหลัง ซึ่งก็ล้วนเป็นฝีมือของ อ.องอาจ สาตรพันธ์ ทั้งสิ้น ตึก9 เป็นความประทับใจในวัยเด็กของผมที่เดียวนะ รู้สึกว่าไอ้ตึกคอนกรีตเปลือยตึกนี้ มันเท่ห์สุดๆเลย มีอยู่ครั้งหนึ่งจำได้ว่าอยู่ป4. เกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ ผมกำลังออกกำลังกายอยู่ที่ สนามบาสฯ ยังรู้สึกถึงการสั่นไหวได้ ผมยังวิ่งไปดูตึก9เลย คืออยากรู้ว่า มันจะล้มหรือเปล่านะ
5555..... โง่หรือฉลาดไม่รู้ดิ......
เออ...นึกขึ้นได้ว่า....ยังมีชายร่างใหญ่ ชื่อพี่โจ้ จอย แอนด์แจม นั่นก็เด็ก ปพ. เหมือนกันนะ ความจำดี
ฉิบโป๋งเลย...เจอหน้าผม แล้วดันจำได้ว่า ผมเด็กปพ. ด้วยนะ...สงสัยว่าผมจะ popular กระมั้ง5555...
schwinn99
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-819-6591
team: อิสระ
Bike: schwinn /pheasant / GT

โพสต์ โดย schwinn99 »

:lol: โอ้วเป็นศิษย์เก่าครับ ปานะพันธุ์ ลาดพร้าว เคยเรีนนอยู่ 3 ปี ป.4- ป.6....แล้วย้ายไปอยู่บดินทร์เดชา
นึกถึงต้นไม้เขียวเขียว..ตึก9ชั้น..ชุดพิธีการแต่งทุกอังคาร(?) ปัจจุบันไม่มีแล้ว...คิดถึงจัง
ล้อติดดิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 044-471xxx
team: เสือพิมาย (สายA)
Bike: ใจรักซะอย่าง

โพสต์ โดย ล้อติดดิน »

คิดถึง เขียว-ขาว จังเลย เพื่อนเก่าๆ ตึก 9 ที่เคยเรียน ชั้น5 ลิฟท์ มี แต่ต้องเดินเท้าขึ้นไป เพื่อนๆ 3/8
ตึกเก้า มีผัดกระเพรา ขนมปังปิ้ง
ตึกสระน้ำ ชอบไปกิน กระเพาะปลา กะ แพนเค้ก
อื่นๆ อีกมากมาย อ้อย ก้อย เอ๋ แหม่ม เก๋ นุช(ภรรยาของจอห์นนูโว) พาณี อารีย์ และทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง
เรา แต้วเอง ชอบทำตัวผิดระเบียบ ไว้หน้าม้า ซอยผม
ไว้ค้นรูปเก่าเจอแล้วจะมาโพสต์ให้ดูน๊ะ
โอริสา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897106966
team: มีละครับ มหาสารคามไซคลิ่งคลับ Mcc.
Bike: Bianchi mutt 7000

โพสต์ โดย โอริสา »

เลขประจำตัว 27056 เรียน ม.1-ม.3 แล้วต่อ ส.ว.๒ บ้านผมเรียน ป.พ.ทั้งบ้าน พ่อกับแม่ก็เรียนที่นี่ เสียดายรุ่นลูกผมไม่ได้เรียนแล้ว
ประภัส
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841186664

โพสต์ โดย ประภัส »

สวัสดีคับพี่ๆ ลืมรหัสไปแล้วแต่ จำได้ว่าอยู่ ป4 ปีสุดท้ายก่อน รร.ปิดทำการ
แง่ๆ เสียใจๆ รหัสน่าจะ 37518มั้งครับ
♥แมวยิ้ม♥
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สวัสดีวันแห่งความรักแด่ เพื่อนพ้องและน้องพี่ นะคะ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
valentine card.preview.jpg
valentine card.preview.jpg (25.93 KiB) เข้าดูแล้ว 5789 ครั้ง
fugitive
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 CityBike
Bike: TREK 4400 '09 Dark Blue

โพสต์ โดย fugitive »

อยู่ ป.พ. ลาดพร้าวครับ รุ่นเดียวกับ โอ้ เสกสรรค์ ปานประทีป ที่เป็นนักร้องอ่ะครับ ( มันไม่ค่อยดังเท่าไร จะรู้จักไหมเนี่ย )
เข้า ม.1 ปี 29 เรียนถึง ม.6 จบปี 34 หรือ 35 จำไม่ได้ ...... เรียน 6 ปี จำไม่ได้ว่ามีแฟนกี่คน แต่ทุกคนโชคดีหมดเลยครับ ที่แต่งงานไปหมดแล้ว :lol: :lol: :lol:

บ้านเพื่อนๆยังอยู่แถวลาดพร้าวกันเยอะครับ คิดถึงคุณครูหลายๆท่านจัง .... ตอนนี้เป็นช่างภาพครับ ขอลงเวปผมนิดนึงนะครับ

http://fotomaniastudio.multiply.com/
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
team: 347 Cycling Team
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

ผมก็เด็ก ปพ. ลาดพร้าวเหมือนกันครับ จบ ป.6 ปีที่โรงยิมสร้างเสร็จพอดีไม่ได้ใช้เช่นกัน ว่าแต่คิดถึงจังเลย ปพ.
fugitive
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 CityBike
Bike: TREK 4400 '09 Dark Blue

โพสต์ โดย fugitive »

มาบอกว่า ป.พ. มีงานเลี้ยงรวมทุกรุ่นครับ ผมถ่ายรูปมานิดหน่อย ลองเข้าไปดูก่อนครับ

http://fotomaniastudio.multiply.com/photos/album/80/80
Spox
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-660-0741
team: ชมรมจักรยานปากช่อง
Bike: Mtb,RoadBike

โพสต์ โดย Spox »

สวัสดีครับ...ผมก็เคยเรียนอยู่ที่ ป.พ. เหมือนกันตอนนั้นเรียนอยู่ตึก9 ความประทับใจเท่าที่จะนึกออกในตอนนี้ก็ อ.ที่ปรึกษาชื่อ อ.Peter และข้าวกระเพราไก่ที่โรงอาหารกลาง เพื่อนๆจำอะไรและประทับใจช่วงเวลาไหนในตอนนั้นกันบางครับ ผมลองพยายามคิดย้อนกลับไปก็สนุกดีเหมือนกันนะครับ ...ขอบคุณ จ.ข.ก.ท.มากนะครับ คุณแมวยิ้มใช่เป็นคนถ่ายรูปทริปวังน้ำเขียวหรือเปล่าครับถ้าใช้ก็ขอชมในผลงานและขอบคุณอีกครั้งนะครับ.
@วิทวัส@
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818948238
team: + ชมรมจักรยานจังหวัดสุราษฎร์ธานี+
Bike: TREK 8500
ตำแหน่ง: เมืองร้อยเกาะ

โพสต์ โดย @วิทวัส@ »

เห็นรูปแรกก็รู้แล้วว่าเป็นตึก 9 เห็นแล้วคิดถึงจังเลยครับ ผมก็ศิษย์เก่าปานะพันธุ์เหมือนกัน
"เวลาไม่เคยทำให้ใครเสียคน ใครบางคนต่างหาก ที่ทำให้เสียเวลา"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”