ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ปรกติปั่นไปทำงานระยะทางไม่ถึง 10 ก.ม หรือปั่นเล่นๆ ยามค่ำแบบปั่นไปเรื่อยๆ มาเรียงๆ
ไม่ทำความเร็ว อันนี้ควรต้องทำการวอร์มอัพ ยืดเส้นยืดสายก่อนเหมือนยามเราปั่นเพื่อออกกำลังกายรึเปล่าครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
vwdub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639363594
Bike: Factor O2

Re: ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย vwdub »

จริงๆวอร์มอัพยังไงก็ดีกว่าไม่วอร์มครับ แต่ถ้าปั่นสั้นๆเบาๆผมก็จะวอร์มตอนเริ่มปั่นนี่แหละครับ ปั่นเบาๆไปก่อน
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ขอบคุณครับ ผมจะปั่นเบาๆ ตลอดครับ แต่สงสัยเรื่องการยืดเส้น ปรกติเวลาปั่นออกกำลังกายผมจะยืดเส้นก่อนตลอด (รวมทั้งวอร์มด้วย) แต่พอปั่นไปทำงานระยะทางก็ไม่ไกลมากเลยไม่ได้ทำตรงนั้นเลย
ขวด

The Power Of Slow Ride
vodovodo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่เน้น เน้นตั้งวง
Bike: Chevrollet

โพสต์ โดย vodovodo »

ผมยืดเบาๆสัก 10 นาทีแล้วค่อยๆปั่นไปทำงานครับ ขากลับยืดนานหน่อยแล้วปั่นหนักๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”