ล้อ Campag Zonda กับ Visp basic อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Toonnnn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08303118xx
team: Lalin Bikes
Bike: BMC ALR01
ตำแหน่ง: 50/24 หมู่บ้านลลิลกรีนวิลล์ ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
ติดต่อ:

ล้อ Campag Zonda กับ Visp basic อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

โพสต์ โดย Toonnnn »

พี่ๆนักปั่นทุกท่านครับ ผมมีเรื่องอยากสอบถาม พอดีลังเลเรื่องการซื้อล้อ Campag zonda กับ Visp basic ควรซื้อตัวไหนมาใช้ดีกว่ากันครับ ส่วนตัวตอนนี้ปั่น Bmc Alr01 ล้อ Rs10 อยู่ครับปั่นในสนามฟ้า ส่วนเรื่องความเร็วในการปั่นอยู่ที่ 30-40 ครับ
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: ล้อ Campag Zonda กับ Visp basic อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

Zonda
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
Toonnnn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08303118xx
team: Lalin Bikes
Bike: BMC ALR01
ตำแหน่ง: 50/24 หมู่บ้านลลิลกรีนวิลล์ ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
ติดต่อ:

Re: ล้อ Campag Zonda กับ Visp basic อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

โพสต์ โดย Toonnnn »

ว่าวต้องลม เขียน:Zonda
ใจก็มาทาง zonda เหมือนกันครับ แต่เหนคนบอก visp ปั่นในสนามเบาขากว่าเพราะขอบสูง
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kob1234 »

Vip
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

แนะนำให้เลือกตามการใช้งานดีกว่าครับ
Zonda ล้อไต่เขา All around ไว้ใจได้สูงไปไหนไปกันดูแลง่ายไม่จุกจิกเบรคตอนเปียกๆเอาอยู่ลงเขาไม่ต้องกังวลมากคู่เดียวลุยทั่วไทยหายห่วง
Visp basic ส่วนตัวใช้ 50 มม. ขอบ Tubular เหมาะกับทางราบครับหมกกลุ่มสบายขาดี ใช้ลงเขากูสนุกเอาเรื่องครับใส้ยางหน้า 25C เข้าโค้งให้ความรู้สึกมั้นคงกว่าล้อขอบอลูที่ใช้ซ้อมอยู่(Irwin)เลยปล่อยไหลลงยาวๆไปได้อย่างสนุกเลย แต่ล้อย้วยมาสีขอบเบรค(ตั้งเบรดไกล้ขอบด้วยแหละเลยโดน)บ้างเวลาสปริน การเบรคประสิทธิภาพด้อยกว่าขอบอลู(ก็คาบอร์นอะนะก็ธรรมดา)ถ้าจะใช้ไปลงเขาชันๆก็ต้องใช้เบรคให้เป็นหน่อยครับแชไว้นานคงไม่ดี กับแอบน้อยใจอีกอย่างผ้าเบรค Visp ที่แถมล้อมาล้อสึกว่าห่วยไปครับ แข็งโป้กเลย(หรือว่าผ้าเบรคที่ได้มามันเสื่อมสภาพก็ไม่แน่ใจ)อย่างกับเอาก้อนยางลบมาให้กันใช้จับขอบเบรค แนะนำให้เปลี่ยนเป็นผ้าเบรค Reynolds เอาอยู่
ข้อมูลนี้จากการใช้งานส่วนตัวและความกาวของผู้ตอบล้วนๆเชิญ จขกท. เสพอย่างมีวิจารณญาณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”