--> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
wslnw01
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: fat bike

Re: --> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

โพสต์ โดย wslnw01 »

และแล้วก็โดนจนได้เครื่องใหญ่มาก
Chai_7682
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: --> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

โพสต์ โดย Chai_7682 »

ขออนุญาติสอบถามครับ
กรณีที่เราปั่นบนเทรนเนอร์แบบสามลูกกลิ้งแล้วต้องการทราบระยะทางที่ปั่น+ความเร็ว ต้องซื้อตัว speed sensor เพิ่มใช่ไหมครับ? แล้วมีวิธีการตั้งค่าอย่างไรครับ? เพื่อให้ตัวไมล์wahoo กับตัวเซนเซอร์รู้จักกัน
ID LINE : chai_7682
wslnw01
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: fat bike

โพสต์ โดย wslnw01 »

Chai_7682 เขียน:ขออนุญาติสอบถามครับ
กรณีที่เราปั่นบนเทรนเนอร์แบบสามลูกกลิ้งแล้วต้องการทราบระยะทางที่ปั่น+ความเร็ว ต้องซื้อตัว speed sensor เพิ่มใช่ไหมครับ? แล้วมีวิธีการตั้งค่าอย่างไรครับ? เพื่อให้ตัวไมล์wahoo กับตัวเซนเซอร์รู้จักกัน
ต้องซื้อเซนเซอร์ความเร็วเพิ่ม ตั้งค่าผ่านแอปwahooในมือถือ หรือจากตัวเครื่องได้เลย ก่อนปั่นอย่าลืมเลือกเป็นปั่นแบบ Indoor ด้วย
เป้าบิน
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป้าบิน »

มีใครเคยเจออาการระยะทางไม่ตรงบ้างมั้ยครับ ของผมระยะทางจะไม่ตรงกับ strava ครับ ใน strava ขึ้น ระยะทาง 32.8 Km แต่ที่เครื่องขึ้นแค่ 30.9 Km (ใช้apple watch จับคู่กันไปด้วย) แล้วปกติ GPS จะจับได้กี่ดวงครับ ของผมขึ้นแค่ 2 ดวงเอง
jigant888
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ
Bike: เสือหมอบ BMC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jigant888 »

รบกวนสอบถามครับให้ในแอฟ wahoo แสดงค่าเป็นภาษาต้องทำยังไงครับ พอดีผมพึ่งซื้อ wahoo bolt มาใช้ครับแล้ววิธีตั้งค่าให้มันซิ้งกับ การ์มินคอนเนค endomodo ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงใหนครับ พอดีผมหาไม่เจอครับ
jigant888
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ
Bike: เสือหมอบ BMC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jigant888 »

มีใครอยากปล่อย wahoo elemnt
add Line ID : prick_ly
096-6978963
มาคุยได้นะครับ
ขอรบกวนพื้นที่ตรงนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ผมพึ่งซื้อ wahoo bolt ได้3 วัน ใช้แล้วชอบการ์มิ้นมากกว่าครับเลยว่าจะปล่อย สนใจ lind id jigant888
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

Wongkom เขียน:สอบถามหน่อยครับ
หน้าจอ wahoo elemnt ของผมค้าง เวลาปิดเครื่อง ครับ ปกติด เวลาปิดเครื่อง มันจะขึ้น คำว่า power off? แล้วให้เราตอบ yes หรือ No ของผมค้าง เลย มีแต่ไฟ วิ่ง อยู่ด้านบน เป็น มา 2 ครั้ง แล้ว ต้องรอให้มัน แบตหมด เลย ถึงจะกลับมาใช้ได้ใหม่ ไม่ทราบว่า มีวิธีแกไขไหมครับ
กดปุ่มPower ค้างประมาณ20วิ เป็นการHardreset ครับ ผมเคยเอ๋อครั้งนึงครับ แต่ของผมคือเปิดไม่ติด
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
sorrawats
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CK.CylingClub / ลำโพชวนปั่น / ปั่นคนเดียวสบายใจ
Bike: Bizango / Infinito CV / Trek4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sorrawats »

ผมบังเอิญเจอเหมือนกัน ภาษาไทยต้องตั้งที่ตัวเครื่องครับ โดยกดปุ่มปิดมั้งถ้าจำไม่ผิด(ไม่ได้กดค้างนะครับ) แล้วจะมีเมนูการตั้งค่าขึ้นมา ตั้งง่ายๆครับ ผิดผลาดประการใดรอผู้รู็อีกทีครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
jigant888 เขียน:รบกวนสอบถามครับให้ในแอฟ wahoo แสดงค่าเป็นภาษาต้องทำยังไงครับ พอดีผมพึ่งซื้อ wahoo bolt มาใช้ครับแล้ววิธีตั้งค่าให้มันซิ้งกับ การ์มินคอนเนค endomodo ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงใหนครับ พอดีผมหาไม่เจอครับ
Tunnop01
สมาชิก
สมาชิก
team: ไอ้นู๋...ขาแรง..!!!
Bike: Masi

โพสต์ โดย Tunnop01 »

ผมก็เพิ่งได้ตัว bolt มา มันต้องตั้งค่าล้อมั้ยครับ หาไม่เจอ
ko_shady
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: แม่ขะจาน/เวียงป่าเป้า/เชียงราย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ko_shady »

Tunnop01 เขียน:ผมก็เพิ่งได้ตัว bolt มา มันต้องตั้งค่าล้อมั้ยครับ หาไม่เจอ
ยังไม่มีครับ

ผมก็อยากได้เตือน HR กับ auto stop ตั้งตามความเร็วเหมือนกัน

*คงต้องรอเฟิรมแวร์ที่จะปล่อยมาครับ
Fb> http://www.facebook.com/Ko51a
Ride> https://www.strava.com/athletes/ko51
ko_shady
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: แม่ขะจาน/เวียงป่าเป้า/เชียงราย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ko_shady »

npkmarine เขียน:สอบถามครับ เคสซิลิโคน Wahoo มีขายไหมครับ ทำไมผมหาไม่เจอเลยครับ แล้วติดฟิล์มกันรอยของอะไรได้บ้างครับ หรือว่าต้องตัดเอา ขอบคุณครับ
เรื่องฟิลม์เอาไปร้านมือถือเค้าตัดแปะให้อย่างเนียน 20บ.

เรื่องเคส pm มาหาผมได้เลยครับ :) เดี๊ยวแนะนำให้ครับ
Fb> http://www.facebook.com/Ko51a
Ride> https://www.strava.com/athletes/ko51
Surawut Issarolarn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Surawut Issarolarn »

สอบถามหน่อยครับว่า พอดีตอนนี้ผมใช้ Heart rate Wahoo Tickr อยู่ จู่ๆ มีอาการเหมือนเวลาคาดหน้าอก ตัวเครื่องหาชีพจรไม่เจอ ไม่สามารถเชื่อมต่อกับไมล์ element ได้ รึบางครั้งก็ได้บ้างไม่ได้บ้างมีอาการ HR ค้างบ้างในขะณที่ใช้ ล่าสุดลองเปลี่ยนถ่านไปก้อนใหม่ อาการก็ยังเหมือนเดิม ลองใช้นิ้วแตะที่ดุมด้านหลัง ตัวเครื่องมีไฟสีแดงและสีน้ำเงินกระพริบ HR กลับมาทำงานได้ปกติ แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่นำตัวเครื่องไปติดไว้กับสายคาดหน้าอก HR ตัวเครื่องเหมือนจะมีอาการติดๆดับอีกครั้ง ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นเพราะสายคาดหน้าอกรึเปล่าครับ เพื่อนๆ คนใดเคยมีอาการแบบนี้บ้าง แก้ไขยังไงได้บ้างครับ
mazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815325547
team: เสืออิสระ
Bike: trek ,merida

โพสต์ โดย mazz »

สายคาดอกไม่แนบครับ รองปรับให้แน่นอีกนิดครับ
jobsginobili
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Emonda alr 5 Trek Factory Racing 2016

โพสต์ โดย jobsginobili »

อยากลองค่ายนี้อยู่ เคยใช้แต่ของ Garmin
Trek Factory Racing
Atit Boonyabutr
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Atit Boonyabutr »

ไม่ทราบว่ามีท่านใดใช้ wahoo elemnt mini บ้างไหมครับ พอดีของผมจะมีปัญหาเครื่องค้าง แล้วรีสตาร์ทเครื่องเอง โดยเมื่อรีสตาร์ทแล้ว มันจะเข้าโหมดเหมือนเครื่องใหม่ที่ให้แสกน Qr code ใหม่ครับ ผมจะต้องมาตั้งค่าเครื่องใหม่ทุกครั้ง อาการนี้เป็นทุกครั้งที่เอารถออกปั่นครับ จึงอยากจะถามว่ามีท่านใดประสบปัญหาแบบผมบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”