ปรึกษาเรื่องเสือหมอบ racing

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
konjanat1150
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: bianchi nirone 7
ติดต่อ:

ปรึกษาเรื่องเสือหมอบ racing

โพสต์ โดย konjanat1150 »

จากผมขี่ bianchi nirone 7 มาครับ ตอนนี้เริ่มจริงจังครับ เลยกำลังศึกษาหาหมอบ สาย racing อยู่อ่ะครับ เลยอยากขอคำเเนะนำครับ
ที่ดูๆไว้ ก็
1.canondale super six evo
2. Infinite prime team
3. Ridley helium
ไว้นะครับ อยากรู้ว่าฟิลลิ่งเป็นยังไง? หรือ ถ้ามีตัวในเเนะนำเพิ่มบอกได้นะครับ
อีกอย่างครับ สาย racing นี่อันเดียวกับ all around หรือป่าวครับ?
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปรึกษาเรื่องเสือหมอบ racing

โพสต์ โดย visual3dmax »

สายซิ่งดูง่ายๆ ท่อนอนจะขนาดพื้นไม่สโลป ท่อนอนยาวกว่าท่อนั้ง headtube สั้น หรือ ท่อคอสั้น super six เข้ากมด ท่อคอสั้น ท่อนอนขนานพื้น ฮีเลียมมันสายขึ้นเขา asiabike ไม่นำเข้า คุ้มสุด ยกให้ tcr sl เสากระโดง ตัวท๊อปถูกกว่าทุกค่าย 51k สีทีม
DoDo-Bic
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SLR, Focus Izalco Max
ติดต่อ:

Re: ปรึกษาเรื่องเสือหมอบ racing

โพสต์ โดย DoDo-Bic »

เข้ามาเชียร์ Focus Izalco Max ครับ
เบา นุ่ม พุ่งครับ
Auto-tronic
สมาชิก
สมาชิก
team: Sriracha cyclist
Bike: BMC,Pinarello,Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Auto-tronic »

โฟกัสอีกเสียงครับ สวยเรียบ ราคาไม่แรง กดเป็นมาทันที
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”