มือตบsramกับตีนผีshimanoใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gu'New Onepiece
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

มือตบsramกับตีนผีshimanoใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย Gu'New Onepiece »

ผมอยากจะทราบว่า ถ้าผมใช้มือตบ sram rival 22 กับตีนผี shimano 105 11 จะใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ หาเรื่องลดต้นทุนอยู่ครับ

ปล.แท็กผิดขออภัยครับ ไม่เคยใช้ที่ห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: มือตบsramกับตีนผีshimanoใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย JayTHAI »

โดยปกติไม่ได้ครับ ชิฟเตอร์ สับจาน ตีนผี ต้องเป็นระบบเดียวกันครับ

แต่ถ้าดัดแปลงแบบพิเศษอันนั้นอีกเรื่องนะครับ 55555
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

Re: มือตบsramกับตีนผีshimanoใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย chalit_lee »

JayTHAI เขียน:โดยปกติไม่ได้ครับ ชิฟเตอร์ สับจาน ตีนผี ต้องเป็นระบบเดียวกันครับ

แต่ถ้าดัดแปลงแบบพิเศษอันนั้นอีกเรื่องนะครับ 55555
ดัดแปลงได้ด้วยเหรอครับ วิธีแปลงยังไงครับ ช่วยบอกให้เพื่อนๆฟังเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยสิครับ :D
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ไม่ได้ครับ ชิฟเตอร์ กับตีนผี ญี่ห้อใหนก่ใช้ญี่ห้อนั้น เพราะระยะการดึงสายต่อคลิ๊กใน ชิฟเตอร์ที่ต่างญี่ห้อมันดึงไม่เท่ากัน ****แต่สับจานหน้าใช้ ด้วยกันได้***
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ใช้ให้ตรงกันเถอะครับจะได้ไม่ปวดหัว ขนาดยี่ห้อรุ่นตรงกันติดตั้งไม่ดีหรือปรับไม่ละเอียดยังไม่ค่อยเนียนเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”