ถ้าเปลี่ยนยางหน้ากว้างขึ้นในล้อขอบเตี้ยจะทำให้เติมแรงน้อยลงหรือเปล่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
machoman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Cannondale

ถ้าเปลี่ยนยางหน้ากว้างขึ้นในล้อขอบเตี้ยจะทำให้เติมแรงน้อยลงหรือเปล่า

โพสต์ โดย machoman »

ผมใช้ล้อ ZONDA อยู่ร่วมกับยาง 23c พอกลุ่มเร่งความเร็วขึ้นเกิน 30-35 แล้วต้องเติมแรงเยอะพอสมควร ทีนี้ถ้าผมเปลี่ยนยางเป็นขนาด 25c จะทำให้เติมน้อยลงหรือเปล่าครับ ก่อนหน้านี้ปั่นทางราบไม่เกิน 50 โลก็พอได้อยู่ หลังๆกลุ่มชอบออกทริปไกลแล้วพบว่าเหนื่อยมาก ผมมือใหม่ครับ ขายังไม่แรงเท่าเพื่อนๆที่ปั่นมาก่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: ถ้าเปลี่ยนยางหน้ากว้างขึ้นในล้อขอบเตี้ยจะทำให้เติมแรงน้อยลงหรือเปล่า

โพสต์ โดย ethylalc »

ช่วยในเรื่องความเมื่อยล้าได้เยอะครับ แต่เรื่องเติมเยอะไม่เยอะนี่คงไม่รู้สึก
ทางที่ดีซ้อมแบบมีวินัยอีกซักหน่อยครับ ความเร็วกลุ่มและระยะทางเท่านี้อีกเดือนสองเดือนก็สบายแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”