เบาะ Power Expert ตัวนี้ดีมั้ย '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
bulk
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: scott 2010

เบาะ Power Expert ตัวนี้ดีมั้ย '

โพสต์ โดย bulk »

ท่านใดใช้เบาะ Power Expert บ้างมั้ยครับ ตัวนี้ดีมั้ย
ผมมีอาการชาบริเวณน้องชายหลังจากปั่นได้ประมาณ1ชม :(
Fittingมาแล้วชาน้อยลงแต่ก็ยังมีอยู่

ร้านไหนมีsize 143 รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ โทรไปหลายร้านของหมดหมดเลย หรือท่านใดอยากปล่อยรบกวนibผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
faked
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870263264
Bike: Tozz ZL / Fuji Roubaix 2.0

Re: เบาะ Power Expert

โพสต์ โดย faked »

ใช้อยู่ครับ เบาะเก่าที่เคยใช้มี

เบาะvelo ติดรถฟูจิ - อันนี้ใช้แป๊ปๆตอนหัดปั่นใหม่ ก็มีเจ็บธรรมดา

tiogaแมงมุม - ใช้นานสุดๆอันนี้ใช้แล้วรู้สึกสบาย รูดผ่านหลังเต่าได้โดยไม่ต้องยกก้น แต่ๆๆๆๆๆๆ....ตอนสมัยใช้เบาะนี้ผมเป็นสายปั่นถนนครับมันต้องปั่นๆยกๆก้นตลอดเวลาตามสภาพจราจร พอเมื่อได้ไปลองสกายเลนหรือชอควิวฯยาวๆ ก็ไม่พ้นแสบแถมยังเกี่ยวกางเกงปั่นขาด // สรุป นั่งปั่นนานๆก็แสบ โดนฝีเย็บแต่เนื่องด้วยเบาะให้ตัวได้เยอะจึงลดทอนไปบ้างแต่สุดท้ายไม่พ้นเจ็บอยู่ดีแถมเบาะมีอายุใช้งานสั้น

sanmarco mantra flat - เป็นเบาะที่ผมทนทรมานอยู่กับมันนานมากโดยหวังว่าคงต้องใช้เวลาปรับตัว สุดท้ายไปด้วยกันไม่รอด ทั้งๆที่เบาะกว้างกว่ากระดูกผมเยอะ แต่จุดที่ผมนั่งมันไม่ไปลงตรงจุดกว้างของมัน แถมปีกเบาะยังลาดลงแบบสุดๆๆๆๆ // สรุป นรกสำหรับผม กระดูกตกขอบเบาะ ร่องกลางเล็กนิดเดียวแถวเป็นสันตั้งขึ้นมาโดนฝีเย็บเต็มๆ

power expert - หลังจากเปลี่ยนตามที่ช่างฟิตติ้งเเนะนำ ตอนนี้อาการเย็บกลางไม่มีอีกแล้วครับโล่งสบายแบบที่ไม่เคยพบในการปั่นจักรยานมา4ปี เหลือแค่ความเมื่อยบ้างเวลาปั่นยาวๆนานๆตรงกระดูกที่นั่งไปบนเบาะ ต้องบอกก่อนว่าปั่นมา4ปี ก่อนมาเจอเบาะนี้เรียกว่าเป็นคนที่นั่งปั่นโดยใช้ฝีเย็บนั่งมาตลอด กระดูกเผลอๆรับน้ำหนักน้อยกว่าฝีเย็บ พอมาเจอเบาะนี้ถือว่าเกือบจะจบสำหรับผมละครับ เหลือแค่มีอาการเมื่อยล้าบ้าง แต่อาจจะด้วยเพราะผมเพิ่งกลับมาปั่นได้ใหม่เดือนกว่าๆหลังจากที่หยุดไปเป็นปี+น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นมา10กว่าโล แถมไม่เคยปั่นโดยที่ใช้กระดูก sit bone นั่งบนเบาะมาก่อนครับ

เรื่องร้านที่ขาย ผมเป็น กม8 กับร้านน่องโตมีอยู่เยอะเหมือนกันครับ
bulk
สมาชิก
สมาชิก

faked เขียน:ใช้อยู่ครับ เบาะเก่าที่เคยใช้มี

เบาะvelo ติดรถฟูจิ - อันนี้ใช้แป๊ปๆตอนหัดปั่นใหม่ ก็มีเจ็บธรรมดา

tiogaแมงมุม - ใช้นานสุดๆอันนี้ใช้แล้วรู้สึกสบาย รูดผ่านหลังเต่าได้โดยไม่ต้องยกก้น แต่ๆๆๆๆๆๆ....ตอนสมัยใช้เบาะนี้ผมเป็นสายปั่นถนนครับมันต้องปั่นๆยกๆก้นตลอดเวลาตามสภาพจราจร พอเมื่อได้ไปลองสกายเลนหรือชอควิวฯยาวๆ ก็ไม่พ้นแสบแถมยังเกี่ยวกางเกงปั่นขาด // สรุป นั่งปั่นนานๆก็แสบ โดนฝีเย็บแต่เนื่องด้วยเบาะให้ตัวได้เยอะจึงลดทอนไปบ้างแต่สุดท้ายไม่พ้นเจ็บอยู่ดีแถมเบาะมีอายุใช้งานสั้น

sanmarco mantra flat - เป็นเบาะที่ผมทนทรมานอยู่กับมันนานมากโดยหวังว่าคงต้องใช้เวลาปรับตัว สุดท้ายไปด้วยกันไม่รอด ทั้งๆที่เบาะกว้างกว่ากระดูกผมเยอะ แต่จุดที่ผมนั่งมันไม่ไปลงตรงจุดกว้างของมัน แถมปีกเบาะยังลาดลงแบบสุดๆๆๆๆ // สรุป นรกสำหรับผม กระดูกตกขอบเบาะ ร่องกลางเล็กนิดเดียวแถวเป็นสันตั้งขึ้นมาโดนฝีเย็บเต็มๆ

power expert - หลังจากเปลี่ยนตามที่ช่างฟิตติ้งเเนะนำ ตอนนี้อาการเย็บกลางไม่มีอีกแล้วครับโล่งสบายแบบที่ไม่เคยพบในการปั่นจักรยานมา4ปี เหลือแค่ความเมื่อยบ้างเวลาปั่นยาวๆนานๆตรงกระดูกที่นั่งไปบนเบาะ ต้องบอกก่อนว่าปั่นมา4ปี ก่อนมาเจอเบาะนี้เรียกว่าเป็นคนที่นั่งปั่นโดยใช้ฝีเย็บนั่งมาตลอด กระดูกเผลอๆรับน้ำหนักน้อยกว่าฝีเย็บ พอมาเจอเบาะนี้ถือว่าเกือบจะจบสำหรับผมละครับ เหลือแค่มีอาการเมื่อยล้าบ้าง แต่อาจจะด้วยเพราะผมเพิ่งกลับมาปั่นได้ใหม่เดือนกว่าๆหลังจากที่หยุดไปเป็นปี+น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นมา10กว่าโล แถมไม่เคยปั่นโดยที่ใช้กระดูก sit bone นั่งบนเบาะมาก่อนครับ

เรื่องร้านที่ขาย ผมเป็น กม8 กับร้านน่องโตมีอยู่เยอะเหมือนกันครับ
ขอบคุนครับคุณ faked
กม8กับน่องโตเหลือแต่คาร์บอน ราคาแพงมากยังไม่กล้าซื้อ :shock:
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ประเทศไทย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย minibear »

ใช้อยู่ค่ะ รางไทเทเนี่ยม ซื้อจากน่องโต ราคาจำได้ว่า เกือบ สี่พัน

เบาะจบชองเราค่ะ ใช้เบาะอื่นมาหลายแบบมาก(เบาะผู้หญิง)

ใช้ตามแฟน แฟนก็ใช้ พี่ในทีมใช้ สี่ห้าคนอ่ะค่ะ

ถ้าหาไม่ได้ลองไป อื้อจื่อเหลียงดูค่ะ
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
Din Garage
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 75 ม.3 ต.หัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา 24190
ติดต่อ:

Re: เบาะ Power Expert ตัวนี้ดีมั้ย '

โพสต์ โดย Din Garage »

ลองดู แสงฟ้าจักรยาน บ้านบึง ครับ เห็นเยอะเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

Re: เบาะ Power Expert ตัวนี้ดีมั้ย '

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

ผมใช้อยู่ดีมากครับเบาะนั่งสบายมาก ผมว่า ณ ตอนนี้หาไม่ยากแล้วนะครับ เพราะของล๊อตใหม่มาเยอะ
bulk
สมาชิก
สมาชิก

ได้เบาะแล้วครับที่ร้านสุขสำราญ
ขอบคุณทุกท่านครับ
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aobbyx »

เคยใช้ นั่งดีนะครับ แต่ไม่ชอบอย่างเดียวหนังมันฝืด ผมชอบขยับก้นเวลาปั่น ขึ้นๆลงๆ เบาะตัวนี้มันฝืดเลยขยับยาก สุดท้ายมันกดตรงกระดูกก้นกบหน่อย เลยยอมขายไป กลับมาคบ antares r3 รางไทเทเหมือนเดิม ก้นใครก้นมันจริงๆของพวกนี้
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”